T2 online

• Bắt đầu pain
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mẹ .........eeeeeeeeeeeee..................jjjjjjjj...............................ăd#%#^@^

mẹ kíp, chán vãi đáu.............
Dạo này làm mấy bài kiểm tra như shit..................

Mày không học thì trình độ chỉ đến thế thôi, kêu ca gì nữa.Như tao đây này, cố lên 1 tí điểm sẽ làng nhàng đủ để sống nốt mấy ngày còn lại cuối đời, nhầm cuối năm...He he( Thực tế mỗi ngày chỉ học tí thôi)

Phét , tôi thấy ông ngồi làm bài Kt nhoay nhoáy , còn rỗi thời gian nhìn bọn nó cơ mà , chứ nếu ko ông đã nhờ tôi rồi .
Các bạn cố lên , còn 162 ngày nữa để on thi đại học !
Hôm nay chẳng có nhiều đứa lớp mình ol nhỉ ?

161, hôm nay không có nhìu người online, nhưng có 1 người quan trọng là AT đã online hehe

còn 1 ng` quan trọng nữa là vitamin đã online sau 1 tuần ko biết mạng mẹc là gì !!!!!!!!!!

hôm nay vui vật !
lớp có 45 đứa thì tận 22 đứa bùng , chỉ còn 24 chiến sĩ trung thành ở lại !!
ngồi ở lớp chim lợn vui phết !!!!!!! :(( !!

công nhận đấy, đứa nào bùng thì cứ gọi là, hé hé, mình cũng 2 tuần roài chưa online ^^

chào các bạn , dạo này học hành vất vả ít thời gian lên mạng , nên hôm nay quyêt định post vài bài tử tế !!
hic hic, tg gian nhanh quá thôi !! còn đúng 160 ngày nữa là thi đại học rùi ! thế là 3 năm cấp ba đã sắp hết ! tuổi học sinh đã sắp chấm dứt sau 12 năm !!!!!!! :(( :(( !
kể ra 3 năm vừa rùi có nhiều kỉ niệm đối với lớp mình ! thật tình khó mà kể hết được !!
nhiều lúc cũng thấy muốn thời gian đi thật nhanh để thi xong cái đại học cho nó nhẹ nợ , thoát khỏi cái thơi học sinh lúc nào cũng bị bố mẹ kè kè nhắc nhở học tập !! nhưng sau cũng càng thấy tiếc thời gian , giá mà trở lại năm lớp 10 , 11 , chắc vẫn sướng hơn !!!!!
Không biết thi đại học xong thì lớp mình ra sao nhỉ , chắc mỗi đứa mỗi việc, mỗi trường, mỗi niềm vui riêng, sẽ khó có ngày tập trung được 45 đứa ( à ko 48 đứa chứ) nhỉ ! Biết làm sao được đây, tg vẫn cứ trôi, ta dành quý trọng những phút giây đang có và cố gắng làm cho tg còn lại sống trong T2 02 05 thật đẹp !!!!!!!

***** , tớ hâm hâm viết linh tinh ! đừng để ý !!

Ê , sắp kết thúc năm rùi! tụi mình chuẩn bị kế hoạch chia tay thế nào đây nhỉ !!
đầu tiên là của khóa:
3 trang yearbook sẽ viết về những kỉ niệm cực kì vui của lớp, những kỉ niệm thể hiện tinh thần "Tê" ! . Và sẽ viết về từng đứa một , mỗi đứa chỉ 2,3 dòng thôi, nói về đặc điểm , biệt danh , khả năng, và kỉ niệm đặc biệt đối với lớp !!
còn 3 phút video clip sẽ tham khảo cả lớp , theo tớ 3 phút làm gì cho đứa nào cũng được lên hình càng nhiều càng tốt !
hay thế này, lớp mình sẽ dùng máy quay, quay cho thỏa thích , từng đứa giới thiệu về mình , quay những hoạt động cuối năm, rồi quay 3 phút hay nhất để nộp cho khóa ! còn cả cuốn băng sẽ sao ra đĩa 1 đứa 1 cái !

À , còn chuyện đồng phục thế nào nhỉ ! tiến hành nhanh nhanh 1 chút đi mấy bà con gái ! truớc khi vào mùa hè phải có đồng phục rồi đấy nhé !

Mới đầu vào học cấp 3 , tâm trạng cũng chán chường , chỉ muốn xong cấp 3 cho nhẹ nợ , nhưng sau mấy đợt cuối năm bùng học đi chơi mới thấy lớp mình vui thế ko biết . Giá mà cứ đc học mãi lớp 11 (nhưng ko phải đúp) , suốt ngày đi chơi như thế , khỏi lo thi cử , đờii sẽ vui sướng biết bao !
Nhanh thật , thế là đã sắp hết cấp 3 rồi , chuẩn bị làm người lởn rồi , chẳng bao h đi học muộn bị chửi , chả bao h còn phải làm bt về nhà nữa ...:(
Viết lưu bút cho mọi người , mới thấy đứa nào cũng thật tình cảm , bọn mình chơi với nhau thật vô tư , ko hề bè cánh hay phân biết gì cả , tính bọn lớp mình thì thẳng thắn , ghét là ghét cay ghét đắng , thích là thể hiện người khác cũng biết , và cũng rất hiểu nhau nữa . Có mấy ai người là bà già , rồi Như , rồi LTungf , Đặng.. lại là những đứa lai láng thế.
Rồi cả dịp tranh nhau bài đẹp trên topic , rồi cả họp lớp online nữa , nhớ lại chết cười đi đc .

nhanh thật đấy, chính xác là còn 162 ngày nữa cho khối A và 167 ngày cho khối D.
Hồi đầu vào lớp mình tao cũng thấy thất vọng lắm, xấu hổ với bạn bè nên nói chung lớp 10, 11 cũng chưa thật sự hòa đồng lắm, nhưng sau hồi đi Cúc Phương với cả hôm ngày hội anh tài thì cũng thấy lớp mình thật sự rất vui và cũng rất đoàn kết. Bây giờ tiếc những thời gian đã qua chắc cũng không được gì, vậy mọi người cùng cố gắng học tốt nhé, nếu mà cùng đỗ đại học hết thì sẽ vui lắm đấy.

Có đứa nào nhớ kỉ niệm gì về lớp mình thì kể xem, về sau in thành sách ^^
Nhớ hồi đi Cúc Phương là vui nhất, hôm đấy cả lớp đi với thằng cha lái xe dở hơi, lúc đi đã đến muộn làm buổi tối lũ con trai phải ờ nhà sàn lạnh lẽo bẩn thỉu (nhớ lại vẫn còn kinh kinh) + ăn được bữa cơm cũng không kém phần hoành tráng. Nhưng sau đấy thì có lẽ là hoành tráng đúng theo cái nghĩa gần đây của nó. Cả lũ đi chơi đêm, cầm đèn pic rùi kể truyện ma, chắc đứa nào đi thì không thể quên được (vậy mà mình đã bảo cả lũ quay lại sớm, ngượng quá :D). Truyện hay nhất hôm đấy chắc là The Ring của Đặng (sau này dân tình t2 đã xem, các bạn nữ không biết thưởng thức đã bảo phim chán), còn người kể hay nhất chắc là HOàng péo con anh Hà Tỉn (với giọng run run rất hợp vẻ). Tối hôm đấy còn có 1 đề tài đáng nhớ là mấy cái nhà về sinh của nam (có mấy con côn trùng, nhìn như que củi, cứ gọi là khủng khiếp) + với quả 1/2 nude của Tùng trề. Buổi tối chằng phòng nào ngủ được, 1 hội thì đánh bài (hội Trâm QUyên) một hội thì đi đêm, đến lúc về phòng, tao với thằng Đặng sang phòng thằng Hoàng péo nghe kể tiếp truyện ma (lạnh quá) với mấy truyện nhắng nhắng nữa >:). Hình như hôm sau có vụ chụp ảnh Nhật Nam, cứ gọi là hay ho, may mà ảnh đấy đã thất tán trong dân gian không thì cứ gọi là. À, lúc chiều về cái thằng cha lai xe uống rượu, bấm còi inh ỏi chúng mày nhỉ, kể cũng kinh cái thằng cha đấy. Hì, tao cũng chỉ nhớ đến thế, đứa nào nhớ thì kể tiếp đi, nhất là con gái :D Đợt tham quan đấy nói chung là rất rất vui, mối tội lúc đi về tao bị bùn đé :"> mà phải nhịn đến lúc về chứ...

đọc bài của bọn mày mà thấy xúc động quá, đúng là thời cấp 3 sắp qua rồi, đời học sinh thế cũng là hết, không biết có còn cái cảm giác nơm nớp mỗi khi kiểm tra miệng nhỉ, hay cái cảm giác sung sướng của việc không học bài mà điễm vẫn cao đặc biệt là cao hơn những đứa mà mình chép bài bọn nó (nói vậy thôi, cũng mặc cảm lắm đấy). Hôm vừa rồi thầy Việt đã đổi chỗ lớp mình lần cuối, lần này có lẽ là đổi lâu nhất đấy nhỉ, chắc là năm cuối, các bạn muốn có một chỗ ngồi thật ý nghĩa. Hình như thấy Việt sau vụ hk 1 ngoài việc thuộc tên tao ra thì còn có ý định xếp tao + Việt Hoàng + Phương Nam vào gần nhau, hè, nếu có ý như vậy thì cũng thêm quý thầy hơn đấy.
Từ nãy đến giờ, viết cái này cũng tự thấy bùn cười, không hỉu bọn mày đọc có cười tao không nhỉ nhưng chắc tao không xóa đi đâu :D. Kể ra đọc mấy cái lưu bút mà mọi người viết cũng thấy nó chuối chuối, nhưng mù hôm nay ngồi post bài cũng hiểu được rùi :D, không biết mình có nên làm lưu bút không nhỉ, mà làm thì các bạn có viết không nhi?

tranh thủ cảm hứng đang cao viết thêm mấy cái kỉ niệm của lớp !

Năm lớp 10, mới vảo , ko bỡ ngỡ lằm vì đã từng học 4 năm cấp 2 ở đây ! Hồi đầu mới vào , thấy lớp cũng bt , con gái thì.....:| !,còn con trai trông toàn bác học !! Ấn tượng thằng Triều, trông mặt nó như đầu gấu ,sợ wa' !!
Nhớ mỗi hồi lớp 10, lớp mình "chiến" với lớp L2 ,đầu tiên là = tay chân , nhưng do lực lượng lớp quá mỏng nên đã dùng "thủy công" trước, lớp L2 bị thất thủ trong lần "chiến " đầu tiên..Hôm sau L2 chơi lại = thủy công , họ đầu tư 50 túi nilon để chiến lại ! Lúc đấy tớ, Duy béo , Nghĩa , Thắng Liều , xuống căntin mua nước lọc và sắm áo mưa lên phản công . Hậu quả sau 20' " giao chiến" tầng 4 đã ngập tràn nước ! và kết quả ban giám hiệu ( Thầy Điện , Thầy Tuấn ) đã bắt 3 học sinh T2, và 5 học sinh L2 phải quét vôi lại toàn tầng 4 ! Khổ toàn nước lọc 500 1 túi mà phải quét lại tường ! đã thế lại chém cắt cổ , với giá quét vôi 5000/ mét vuông--> ca tang 4 la 700k :(( !!
Đúng là nhất quỷ nhì mà thứ 3 học trò hệ B , :)) !! vừa mới vào trường được 1 tháng đã quậy rùi !!
xới năm lớp 10 vẫn chưa là gì, lớp 11 còn quậy hơn nhiều ! ........to be continue..

Nguyễn Thành Trung đã viết:
...Một tuần trôi qua thật nhanh, đã đến lúc đoàn nghỉ mát trờ về thành phố. Cô bé trờ lại với cuộc sống hằng ngày của mình, cậu bé trờ về với ngôi nhà lạnh lẽo...

...Hè, tao kết thúc |-) , cho bọn nó trờ lại đời thường thôi, bọn mày viết tiếp đi nhé =D>, chạp /:) , chúc bà con t2 online vui vẻ...

Năm học mới lại bắt đầu .........
Hai người học ở hai trường khác nhau nên cũng ít khi được gặp nhau .Chắc cũng do năm nay là năm cuối cấp và còn cả một kì thi đại học trước mắt nên cả hai cũng không muốn lơ là việc học hành .Cậu bé vẫn gọi điện hỏi thăm cô nhưng không thường xuyên ,cô rất ngại gọi cho cậu ,cũng chả hiểu vì sao lại thế ,mặc dù có những lúc cô muốn gọi lắm .....Chỉ để nghe gọi nói của cậu thôi nhưng những lúc như thế cô chỉ dám cầm chiếc điện thoại trên tay rồi lại dập xuống ..............
Còn cậu bé cậu thực sự bận bịu với những mớ bài tập không hiểu từ đâu cứ bay đến rồi cả những sô học kế tiếp nhau .Và quả thực những khoảng thời gian nghỉ hiếm hoi là những lúc cậu có thể "buôn" được một chút với cô ... :mrgreen:
Thật tình cờ là hai người học cùng một chỗ học thêm Toán nhưng khác ca nên họ chỉ gặp nhau được trong những thời gian giao 2 ca ngắn ngủi .Ngắn ngủi nhưng cũng đủ làm cho cả hai đều cảm thấy rất hạnh phúc .....Cuộc sống như bản nhạc không lời nhẹ cất lên những giai điệu đầy ý nghĩa ...... :*
Hôm nay cũng như mọi buổi học thêm Toán ,lớp học ca trước tan ra đông nghịt b-) cậu lặng lẽ tìm khuôn mặt cô trong đám đông ....không thấy ,sao hôm nay không thấy cô bé đâu cả ... cậu nghĩ thầm có lẽ vì một lí do nào đó hôm nay cô bé nghỉ học ... Tìm một góc khuất trước lớp học ,cậu đứng chờ ca học kế ......Tự nhiên cậu lại có một cảm giác rất lạ ,hình bóng cô phảng phất trong tâm trí cậu ,cậu nhớ cô vô cùng .......

Sắp xa rồi ... tự nhiên thấy muốn nhìn lại dòng mực tím
Bây giờ chả còn mấy ai viết bút mực nữa ... :|

ờ , nhớ hôm đi Cúc Phương , qua đoạn Bích Động 3 Cốc ấy , có đoạn thuyền trai gái trêu nhau , hát hò , rồi chuyện vì sao Khánh béo còn nợ bọn con gái 5 cốc chè (do bảo ko quay lai nữa mà cứ quay sang bắt chuyện các bạn , xấu hổ ghê ! ) , rốiluc tối vừa đói vừa mệt , lại phải đi lòng vòng 3 cái khách sạn . Nhưng vui nhất là đoạn ngồi kể chuyện ma trên cái đường mà đến tận hôm sau mới biết là bên cạnh là cái hồ , thăng Hoàng béo kể làm bây h nhớ lại vẫn sợ , khiếp , kể chuyện run run , thỉnh thoảng " thôi tao ko kể nữa đâu " làm kích thích trí tò mò của anh chị em . Mà bọn mày ạ , lúc lên nóc nhà kể chuyện ấy , đáng nhẽ ra , bọn tao định tạo đk cho các bạn nào thích nhau thi thổ lộ tại đây luôn , thế mà , chúng mày nhát quá...Bọn con trai ko biết đc đâu , trước fongf của Hằng , Nhung , tui có con lươn(thực ra giống con rắn ) , ghê vật é , rồi đêm tụ tập ăn uống , kể chuyện đến 4 h sáng . Nhân dịp này cũng biết đc thói quen ngủ của con Hương tức cười vật ạ :)) . Hôm ấy nướng khoai rồi rốt cuộc chẳng đứa nào nhớ ra , cứ đi rừng đi , chỉ mình Ngọc này xực thôi , vừa bở vừa ngọt , thơm chúng mày ạ ..công sức của chúng mày làm cho tao ăn mà lại :))
À mà bạn AT sao quên đc hôm đi chơi ấy đc , hinh như là bạn ấy bị "cho chó ăn chè" cùng bạn Xì trum :))

Chỉnh sửa lần cuối:

Đây là ảnh hôm đi Cúc Phương buổi tối, lúc này cả lũ nghỉ chân nghe con anh Hà tức Hoàng béo kể truyện, đúng không nhỉ.
Còn cái dzu "cho chó ăn chè" là hồi lớp 10, nhớ lại hồi đấy thấy bùn cười wé ^^
Thằng Tuấn Anh viết tiếp truyện à, đọc hay lắm. Thôi tao phải đi ngủ đây, chúng mày tiếp tục nhé, có lẽ hẹn một thứ bẩy nào đấy chúng ta lại gặp nhau online :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chả nhớ gì mấy cái đêm ở Cúc Phương bởi cứ vừa đi vừa gật gù :mrgreen:
Nhớ được lúc trèo lên nóc nhà nghe chuyển của các bạn được 1 lúc thì khò :))
Các bạn nhớ được cứ kể đi nhá
Đọc lại thấy vui vui ...

lúc tắm tập thể cũng buồn cười phết !!
lũ con trai soi " hàng " của nhau , và phát hiện ra 1 loài động vật quý hiếm để ngày hô sau chụp ảnh ! :)) !!

Nguyễn Thành Trung đã viết:
đọc bài của bọn mày mà thấy xúc động quá, đúng là thời cấp 3 sắp qua rồi, đời học sinh thế cũng là hết, không biết có còn cái cảm giác nơm nớp mỗi khi kiểm tra miệng nhỉ, hay cái cảm giác sung sướng của việc không học bài mà điễm vẫn cao đặc biệt là cao hơn những đứa mà mình chép bài bọn nó (nói vậy thôi, cũng mặc cảm lắm đấy). Hôm vừa rồi thầy Việt đã đổi chỗ lớp mình lần cuối, lần này có lẽ là đổi lâu nhất đấy nhỉ, chắc là năm cuối, các bạn muốn có một chỗ ngồi thật ý nghĩa. Hình như thấy Việt sau vụ hk 1 ngoài việc thuộc tên tao ra thì còn có ý định xếp tao + Việt Hoàng + Phương Nam vào gần nhau, hè, nếu có ý như vậy thì cũng thêm quý thầy hơn đấy.?
hehe! mà cũng ko hiểu vô tình hay cố ý!! Kim Thắng,Hằng, Ngọc Khánh, Anh Cương và Dung cũng sát cánh cạnh nhau trong học kì này!! cảm ơn thầy nhiều!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên