Tớ muốn hỏi những người đang ở Mỹ và Anh..

Trần Thị Thanh Định
(t3dt)

Hè này tớ phải đi thực tập tiếng. Tớ muốn đi Mỹ hoặc Anh nhưng hiện tại tớ vẫn chưa tìm được việc làm. Bạn nào biết ở đâu có việc thì chỉ giúp tớ với nhá .

:(( chắc là việc lao động chân tay thôi á... huhuhu, vì tiếng của tớ kém lắm...

Cảm ơn mọi người nhiều. Có gì thì mail cho tớ với nhá : [email protected]

biibibibi, chúc mọi người vui vẻ

Dinh

hihi. Dinh tau a.
Dang o Phap a, sang Anh di. He nay tao ve VN nhung neu can tao cung hoi viec duoc cho may day. Tuy nhien chi la viec tay chan thoi. Tinh hình dạo này sao rồi. Con yêu anh HQ ko

Dinh a`, khi nao` qua My nho ghe tham Vn vai ngay de tham tao nhe'. O My can than ko bi khung bo day, hi`.Nguoi "xinh xeo" nhu may` de bi bat lam` con tin lam, khi do' tao ko du tien chuoc dau!!!!!!!!!Sang My roi nho bao tao mot cau nhe.

vào đây lại gặp mấy đứa,chán...Thông báo với mọi người là bạn Quang sau khi tập lội trên biển xong thì khoảng đầu tháng 8 sẽ té về nhà,ai có nợ nần gì thì cứ chuẩn bị sẵn đồ mà thanh toán:D
Mà bà già,hỏi địa chỉ mà không gửi qùa thì hơi bị gọi là akay đấy nhéD:
To:Thằng Đào,mẹ mày,về không gọi tao một tiếng,cố ở nhà lâu lâu chờ tao về quyết đấu Xì ta với mày
To Lanu:èo,Ú khỏi lo đê,Dịnh sang Mĩ thì bọn nó lai để báo động cấp một ý chứ:D
Oài,lâu lâu mới nhắn được cho mọi người,sodi nhé :>

Mie cái lớp 9C , hồi trước vui vẻ là thế , bây giờ ...phần vì mỗi đứa một nơi , phần vì nhiều đứa càng ngày càng vãi chuối x(
túm lại là gần đây chỉ có tao + Toàn Điếc + Huyền Phù = 9C :((

ix,thanh niên bây giờ là cấm được bực mình,anh Long bình tĩnh:D.Ở nhà là còn đỡ đấy,chỗ em thì là như thế này này:Quang=9c:d.Thôi chờ em về thì lập hội nhé(cung không nói truớc được,em về thì ngắn mà công việc thì cũng có vẻ nhiều :(( )Èo,hôm trước kiếm được trọn bộ anime Dragon Ball cho anh,thế mà thế éo nào lại format mất cái ổ cứng,thội hứa đợt sau vậy nhé:D.

Thx ,
Lúc nào về thì gọi anh phát , có gì kéo thằng Đào với thằng Điếc đi chơi một phát :)

Sang Anh đi, ở Mĩ này khó xin việc lắm. Khủng bố thì chở đến Tết, hhahhahahh đùa tí. Có khủng bố thì được nghỉ học, nghỉ làm.

sodi mọi người bây giờ tớ mới quay lại ... hihihi, hơi trễ

Cảm ơn Thắng Đào nhưng mà lúc tao đọc được tin này thì tháng 11 xừ nó rồi. Mà bảo viết vào mail mà ko viết... hichic ....
(hum... tao vẫn bực mày vụ lần trước mày lừa tao lắm ... :(

Tao đang lang bạt ở cái chốn khỉ ho cò gáy này ... hichic, có mỗi 3 người VN. Thế mà chúng mày còn ghen tị ko có 9c ... Nhưng mà 9c mình bây giờ xịt quá, chả biết đến lúc học xong hết về thì tình hình có được cải thiện ko chứ cứ như thế này thì thảm thật ...

coucou Chi Mai đang ở bang nào thế?

Tran Thi Thanh Dinh đã viết:
Tao đang lang bạt ở cái chốn khỉ ho cò gáy này ... hichic, có mỗi 3 người VN. Thế mà chúng mày còn ghen tị ko có 9c ... Nhưng mà 9c mình bây giờ xịt quá, chả biết đến lúc học xong hết về thì tình hình có được cải thiện ko chứ cứ như thế này thì thảm thật ...

Định hâm sang lúc nào mà không báo 1 câu. Giờ đang chui rúc xó xỉnh nào thế?

Cái em Định Tàu .. 9C chưa bao giờ xịt .. Hôm nay vừa chat với một 9C' Girl xong .. Tình cảm vẫn rất chi là lai láng .. Khi nào gặp nhau đông đủ được một phát nhỉ ..

chà chà, bạn Phương tận tình quá :p còn quan tâm đến cả "cảm giác" của bạn Định, hehee, quả là hiếm có :D ;)

Bạn Khánh Phương iu quí , em Định đã yên vị trong trại nuôi lợn rồi , hảo í của bạn hơi chậm một chút :p :p
Cơ mà có phải Phương Chập 9C không nhỉ :)) :))

Ngày .. Tháng .. Năm ..
To tất cả các em nói chung .. hôm nay anh đã hứa với 1 người .. anh sẽ không thể tán phét như trước đây nữa , không thể làm các em hí hứng ( nếu có hí hửng ) ..hồi hộp ( nếu có hồi hộp ) .. xin lỗi tất cả những người sẽ trách anh và người ấy ..
Anh .

Phuong sang My hoi nao` vay, ko o Qg nua a`??? Phuong "chap" chang qua chi la` cai' biet hieu cjo de nho, dau co' gi` dau ma` tuc the, giong nhu lan u', dinh tau`, nga ngo, thanh` beo, trung chuy`, huy son, quang bo` (ma` co' bo` ti' nao` dau),hoang` on...Dinh o Michigan.

ừh, Phương đừng take it serious, bản thân người gọi cũng kô có ý gì đâu. Hơn nữa đây là forum Amsers nội bộ, mọi người gọi tên nhau thế cho thấy gần gũi hơn thôi (cho giống hồi xưa :D ). Anyway, nếu Phương kô thích thì mọi người sẽ kô gọi nữa vậy. Với tớ thì, dù có gọi tên đấy hay kô, tớ vẫn nghĩ là bạn Phương lớp 9C hồi xưa thôi :)

Trần Thăng Long đã viết:
Ngày .. Tháng .. Năm ..
To tất cả các em nói chung .. hôm nay anh đã hứa với 1 người .. anh sẽ không thể tán phét như trước đây nữa , không thể làm các em hí hứng ( nếu có hí hửng ) ..hồi hộp ( nếu có hồi hộp ) .. xin lỗi tất cả những người sẽ trách anh và người ấy ..
Anh .

Anh lại tiếp tục làm cho ít nhất là một em hí hửng, hồi hộp b-). Đúng là "tật xấu khó chừa" [-x

Oài cái thằng Phương .. Với tao thì mày mãi mãi vẫn là Phương Chập của lớp 9C thôi (đừng bảo với tao là mày không muốn như vậy nhé ;) ;) ) . Cũng như Định Tàu , Lan Ú , Nga Ngố , Quang Bò .. vv .. những thành viên của một 9C tuyệt vời ..
Bây giờ mày đang ở Mĩ à , lâu lắm rồi chẳng thấy tin tức gì cả ..tình hình sao rồi , ngắn gọn cho bạn bè nghe cái nào ..

Nguyen Khanh Phuong đã viết:
Hơi ngạc nhiên vì Định đã sang Mỹ. Học ngành gì và trường nào vậy? Nếu cần giúp gì thì IM cho tớ. YahooID: function1983 || nếu cảm giác thích dùng email hơn thì mail vào [email protected] . Sẽ trả lời asap.

Function cũng vào đây à? hôm nào team 12B vs DVN bọn anh tiếp chứ :-/

hahahhaha, vui quá. Lâu lắm rồi mới thấy mọi người vào chơi vui thế này... hihiih

Mi ngố. Tao sang cũng lâu rồi, cũng hay vào chỗ lớp mày xem ảnh, thấy chúng mày đi chơi tùm lùm, sướng kinh. Tao ở chỗ khỉ ho cò gáy, đã thế đợt trước làm chuyến ô tô đi xuống arkansa... huhuhu, ngu quá, nghĩ lại vẫn tiếc. Hi vọng kì nghỉ tới cứu vát tí nào hay tí nấy vậy... Mà mày ở đâu đấy? thấy mày cứ bay nhảy lung tung nên ko đoán được là ở đâu cả

Phương cũng sang Mỹ rồi à? trời đất bao nhiêu bạn mà ko biết. Cũng tại mình tủi thân quá, xa xôi ánh sáng văn hóa quá, nên chả dám tham gia gì cả... Mà ấy đang ở đâu thế?

Long bôi thế là lại có em mới hả? heheeheheh, tốt tốt, tình hình là các bạn trai lớp mình cứ dần dần hi sinh, hihiihih...

Sắp Tết nhất đến nơi rồi, hic hic... lại thêm cái Tết nữa ko được lì xì... hừm, đã thế năm nay còn phải đi học hôm đó nữa chứ... số mình càng ngày càng khổ... hichic

Thôi, tao dừng đây. Mấy bạn ở Mỹ đợt Spring break có kế hoạch đi chơi đâu hoặc có ý tưởng gì hay thì gợi ý tớ với nhá... Phải cố tranh thủ, chứ ko sắp đi rồi, mà 1 đi là ko trở lại được nữa, huhuhuhuuh

bibibiib mọi người nhá. ngủ ngon... và ... vui vẻ....

Back
Bên trên