Tớ muốn hỏi những người đang ở Mỹ và Anh..

Hờ hờ , em mới nào đâu , em này kể ra thì cũ lắm rồi em Định Tàu ạ .. mà hình như cũng ở trong này đóa .. :x :x .. ( thế thì mới phải vào đây thề thốt chứ ;) ;) )

Trần Thu Lan đã viết:
Phuong sang My hoi nao` vay, ko o Qg nua a`??? Phuong "chap" chang qua chi la` cai' biet hieu cjo de nho, dau co' gi` dau ma` tuc the, giong nhu lan u', dinh tau`, nga ngo, thanh` beo, trung chuy`, huy son, quang bo` (ma` co' bo` ti' nao` dau),hoang` on...Dinh o Michigan.

Mình lại nghĩ không phải chỉ là để gọi cho dễ nhớ . Mà thực ra là để nhớ về một thời thì đúng hơn ..
Hơn nữa bạn bè có quí thì mới đặt biệt hiệu cho mình , những biệt danh đó đôi khi cũng nói lên một chút gì về con người sở hữu nó, hoặc chỉ gợi nhớ một cái gì đó rất đặc trưng . Và khi gọi như thế thì không thể nhầm với người khác , vì đó là sở hữu cá nhân của họ rồi.
Nói đùa chứ tao có muốn cũng không được gọi là Long Chập :p :p .. Cho nên khi tao còn gọi mày là Phương Chập , thì có nghĩa tao vẫn còn nhớ đến một thằng bạn có thời ngồi cùng hàng ghế đầu trong năm lớp 7 hay lớp 8 gì đó , cùng với Hùng Con, Lan Ú ( 1 cặp trời sinh :p ) .. Một thằng bạn hồi đó cũng thích chơi điện tử như tao , nhưng đánh kém tao thì phải :)) , một thằng bạn cùng đánh bóng bàn trên mấy cái bàn học kê sát lại , lấy vài viên gạch làm lưới , thỉnh thoảng lại thích cầm vợt dọc mà ngoáy linh tinh :)) . Một thằng bạn chơi với tao chưa thể gọi là thân , nhưng cũng đã cùng tao làm bao nhiêu chuyện quái quỉ của tuổi học trò , vẽ tranh tượng hình cho tên bố mẹ các thành viên trong lớp chẳng hạn ...
Và đơn giản thì đó là một thằng bạn của tao trong lớp Toán cô Dung hồi đó ..

Tran Thi Thanh Dinh đã viết:
Mi ngố. Tao sang cũng lâu rồi, cũng hay vào chỗ lớp mày xem ảnh, thấy chúng mày đi chơi tùm lùm, sướng kinh. Tao ở chỗ khỉ ho cò gáy, đã thế đợt trước làm chuyến ô tô đi xuống arkansa... huhuhu, ngu quá, nghĩ lại vẫn tiếc. Hi vọng kì nghỉ tới cứu vát tí nào hay tí nấy vậy... Mà mày ở đâu đấy? thấy mày cứ bay nhảy lung tung nên ko đoán được là ở đâu cả
Thế túm lại là mày đang chăn lợn chốn nào?

Tao vẫn ở gần Philadelphia, nhưng chắc sắp khăn gói về nước rồi. Khi nào rảnh tranh thủ qua tao chơi ;;) .

oai .... mày đang ở philadelphia à? sướng thế, chả bù cho tao, Houghton. :( Mày nghe tên đó bao giờ chưa?

Đợt tới tao qua chỗ mày được ko? Tao định làm 1 vòng Chicago, Boston, NY, Philadelphia, Washington, Detroit. Mày có muốn đi với tao ko? tao đi với 1 con bé người Nhật nữa. đi cho vui, tranh thủ trước khi về. Tao thì cũng sắp đi rồi, tháng 5 đi, nên tranh thủ đi nhanh, chứ ko chả biết bao giờ quay lại mà đi. Tao được nghỉ có 1 tuần thôi thế nên chỉ ở mỗi chỗ 1, 2 ngày, hehehhe, gọi là đi lấy thành tích mà. Mày có quen đứa nào ở mấy thành phố đó ko? cho tao tá túc với, ko thì nhờ dẫn đi chơi cũng được. thanks :D

Mà sao mày đã sắp về rồi à? sướng thế... tao còn cực hình thêm hơn 1 năm nữa cơ .... chán đến tận cổ rồi :((

9c ơi... hihiih, "cãi nhau" tí vậy cho vui, hihiih, tranh thủ cuối năm cứ cãi đi, đến đầu năm thì nhe hết răng ra nhá, lấy may mà. Nhưng mà vụ Phương Phương gì đó giải quyết xong rồi nhá, thích cãi nhau tiếp thì chuyển sang chủ đề khác ... vd: ... hừm... chả biết chủ đề gì cả.... Thôi ko cãi nhau nữa vậy á .... ;;)

Cảm ơn Thắng Đào nhưng mà lúc tao đọc được tin này thì tháng 11 xừ nó rồi. Mà bảo viết vào mail mà ko viết... hichic ....
(hum... tao vẫn bực mày vụ lần trước mày lừa tao lắm ...

Tao lừa mày lúc nào thế nhỉ? kô thể nhớ nổi. Hè mày kô về được à? Hè này tao về 2 tháng thế mà chẳng đứa nào về cả.

[-( cứ ngồi mà nghĩ lại đi [-x

Vừa chat với papa mama xong, đà này chắc phải về nhà rồi, nhưng chắc sẽ chả về trùng đợt với đứa nào cả :( .... à nhưng mà vẫn còn các bạn ở nhà cơ mà nhỉ ... hihihi ;;) :x

Hi mọi người.
Lâu lắm mới vào đây chơi đọc mấy bài của bọn mày buồn cười phết.
To Phương Chập: chú bây giờ ở clan 12B à. Khi nào co dịp thi giao hưữ 1 phát nhé. Nick của tao la giunio or kokichi3000. Tao la zerg user mày là gì
To Định Tàu: tao lừa mày nhiều thứ wa nên chả nhớ là lừa mày cái gì nữa rồi. Tao bảo mày sang UK không nghe thì bây giờ ngu fai chịu. Hè này mày có về không hả Định????
Tao chỉ nhớ lần cuối cùng gặp mày(chắc cũng fai triệu năm rồi thì phải), hôm đó mày rất là khá. Chỉ vì không muốn "cởi áo" trước mặt mọi người mà mày bỏ bom tao+Long+Toàn Điếc(hơi cay đấy). Không biết bây giờ mày đã khá hơn chưa. ^^
To a Long: hè này em về chơi sẽ dẫn "bạn gái" về cho anh xem. Đưng có mà bất ngờ quá nhé ( mà em nghi là 2 người biết nhau trước rồi. Mà có thể là còn có cái gì gì với nhau nữa rồi không biết chừng^^)

Nhớ hồi lớp 9, có 1 lần bạn Phương Linh bảo là chúng ta sau 10 năm nữa sẽ tụ tập xem
con ai lớn hơn. Bây h đã gần 8 năm rồi, chả biết có bạn nào lớp mình đủ bản lĩnh giật giải không nhỉ. Giá mà hè này lớp minh tổ chưc được 1 chuyến "thăm quan" gồm toàn 9C+các "người yêu" thì vui phết.

To Nga Ngố: còn nhớ cái đêm "nói thật" 30/12/2002 không hả^^
To Định Tàu(lần nữa): sắp tới khoảng T3 thì phải có vợ của tao ở bên này sang bên đấy internship, co khi mày cũng biết nó đấy. Nó tên là Trinh Trọc, hoc 9H Trung Vuong ngày xưa và 11 Hóa Ams sau này. Nó sang đó 1 term thôi(du lịch là chính) nên rủ nó chơi chắc cũng được. Mày là con gà chicken nhất 9C. ^^
Good game , good luck , have fun. C u l8er

Chà, Thắng ngố cũng vào đây cơ à? Chắc cũng cả triệu năm kô gặp bạn Thắng trên này rồi B-)
Hôm 30/12 đấy thì vẫn còn nhớ. Lâu lâu có tiết mục "nói thật" cũng vui nhỉ ;;), kô biết hôm đấy ai nghĩ ra mà hay thế :p
Hè này tớ cũng định về đấy, nhưng đi chơi theo sáng kiến của bạn Thắng thì chẳng dám. Để xem từ h đến lúc đấy có "lừa" đc anh nào kô đã >:), kô thì phải mượn tạm bạn nào lớp mình làm "người iu" một vài bữa vậy :DB-)
:D

ặc ặc, mọi người ai cũng vợ con hết rồi thế này, ặc ặc. ^:)^ Thế thì mình xin chịu thua thôi hehehe cứ cho các bạn tranh đua, mình cứ từ từ tiến ... chậm mà chắc :)>- ... hoặc chết 8-| hahahaha

Trinh trọc bao giờ sang thế? tao chuẩn bị biến khỏi đây rồi, chắc nó sang thì tao ko còn ở đây nữa đâu. Thùy Anh đợt vừa rồi sang tao cũng ko có gặp

Mọi người nói chuyện, mình chả hiểu cái nồi gì cả. Đề nghị các bạn về nhà đóng cửa nói chuyện với nhau nhá :-" , hừm, nói ở đây làm cho người khác tò mò mà cuối cùng cũng có được biết là gì đâu... hừm ... :-w

Thắng hấp, mày cay gì hả? tao cũng cay chứ bộ. [-( Nhưng thôi kệ nó ...

Để tao rủ thêm thằng Bò ngớ ngẩn, Ú với anh Thành béo nhà ta vào đây nữa nhá, cãi nhau cho vui.

á ... tháng 3 sang thì tao vẫn còn ở đây. Đợt đấy tao cũng đi chơi, có gì gặp nó đâu đó cho vui ...

Bao giờ cho đến tháng 3 ... [-o<

Mọi người nói chuyện, mình chả hiểu cái nồi gì cả. Đề nghị các bạn về nhà đóng cửa nói chuyện với nhau nhá :-" , hừm, nói ở đây làm cho người khác tò mò mà cuối cùng cũng có được biết là gì đâu... hừm ... :-w
Để tao rủ thêm thằng Bò ngớ ngẩn, Ú với anh Thành béo nhà ta vào đây nữa nhá, cãi nhau cho vui.

Ừh ừh, mày gọi mấy tên lớp mình vào đây đi. Long, Thắng, Bò vào đây nhanh nhanh kể cho Định tàu, kô nó lại tưởng bọn mình làm gì mờ ám đêm hôm đó >:)

Mình hô hào từ chiều mà chỉ có mỗi 1 đứa vào ... hừm ... kiểu này thì chắc chắn có đứa tạch với tao rồi .... :))

Phương ơi, 4/3 tớ bắt đầu được nghỉ chứ ko phải cuối tháng 3 đâu.... Có gì cuối tuần này phải lên kế hoạch cẩn thận á, hihiih, còn xem tớ bùng học bao nhiêu ngày nữa :))

Thôi chuyện mờ ám của các bạn, mặc dù mình rất tò mò nhưng sợ biết lắm ... hhihihihi nên xin phép thôi
(hehehe ... chuyện mờ ám thì phải riêng tư chứ ko nói to chỗ đông người được... :D)

Chào Định hâm et al. :)

Trường tớ nghỉ spring break từ 4-13 tháng 3. Các bạn cứ lên kế hoạch với nhau cụ thể đi, rồi tớ tham gia được đến đâu thì sẽ cố đến đấy :p.

Hì hì năm mới chưa chi đã nhiều kế hoạch chơi bời quá :D.

Happy New Year mọi người :x

HM

hi` hi` lâu lâu mới vào. Thấy các bạn đông vui quá nhỉ. Mà con Định kia, mày có rủ tao lúc nào đâu???Eee, vợ Thắng là Trinh trọc à, tin mới quá nhỉ, hhihih (thế là lớp tin làm thông gia với lớp hoá à). Định tàu đâu, tao với mày cũng phải kiếm vài bạn lớp Tin cho thêm khí thế.

Tran Thi Thanh Dinh đã viết:

Tinh hinh la vua vao YM thi nhan duoc cai tin la khong vao cai forum nay thi can than..ix, cong nhan la Dinh cang lon cang xinh, cang de thuogn va noi chung la them phan gian ac tan bao :)) Bao cao moi nguoi la ben nay Quang yeu qui cua moi nguoi dang song trong tinh trang vat vo, thit khong co ma an, toan phai an shushi, Nep moi khong co ma uong, toan phai uong Sake cua bon lun, ban ruou khong co ma ngoi cung dam dao, toan phai ngoi cung ban uong chanh vat, noi chung la cuoc song khon kho khong ban phim nao ma ta xiet. Ma nay, Tet nhat den noi roi, nghi cung khong biet la den bao gio moi co the tap hop duoc dong du nhi, luc day thi chac vui lam, thoi, cu viet the da, nam moi chuc ca hoi luon vui ve, hanh phuc la thanh cong trong moi linh vuc.

p/s: danh xong roi moi chu y thay la dnah duoc tieng Viet co dau,ngai xoa bon may co gang ma luan ra nhe.
@Định: lần sau muốn mời ai đó thi cung phải nhẹ nhàng nhé, không anh đánh đấy.
@Long bôi: gái là một pham trù mà chúng ta càng nịnh hót chúng nó càng lần tới, anh cứ phải mạnh bạo và cương quyết anh ạ, không có gi phải nịnh hết, có gì để em giới thiệu mấy con thị Nở chỗ em.
@Thắng Đào: gửi tap cai ảnh nào của mày đê, xem mày nheo nhóc đến cỡ nào.
@Lan ú: qua lời của Na thì Ú khen Quang hết lời, ix, thế mà không nới sớm, biết thế ở nhà...

hì tiếc quá, Na nói hơi muộn để bạn Bò chắc bị em nào dắt đi mất rồi?:(( Bò ko dắt được thì ta đi chăn trâu vậy!!!!(Hehehe bạn bò ăn dưa bở nhanh thật (chỉ vì biết bạn Na sang đấy thể nào cũng "tường thuật" lại cho bạn Bò...hì...nên... mới khen bạn Bò chút xíu thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
To function1983: APM bao nhieu roi cu.^^ Sao dam tu nhan la APM hay nhat VN.^^
To Quang Bo: Bo a, tao nang nhung 85kg co^^. Ai bao may la tao nhoe nhoc. Co vo o day lam sao ma nheo nhoc duoc. May cung beo len nhu con heo con gi.
To con Dinh Tau "nha we": bao h may ve Fap ha.^^ Co bao h co y dinh sang Anh k0. Neu sang thi nho bao tao. Nam sau tao quyet tam sang Chau Au day. Khong biet may con o day khong^^.
To a Long: o ben nay em di lam kha la trau cho nen la chua co thoi gian de tap Aikido^^. Tuy nhien nhat dinh sau nay se fai luyen 1 mon nao do de con ve thu suc voi anh. Cai "dai" thi den h van chua nhan duoc. Chac do chuyen dia chi nen that lac. Anyway, cam on sau sac^^.
To Lan u: Tinh hinh o VN the nao, co gi hay ho k0. Ban Lan u co bf chua(hay la quyet tam o vay)
To ban Huyen My: cha nho ban Huyen My trong mat mui the nao nhi^^
To Nga Ngo: neu ban Nga co nhu cau can thue "nguoi iu" thi to luon san sang fuc vu tu A-Z voi gia "dac biet"(special offer day, mua vo mua vo^^).
To Dinh Tau "nha we" lan 2: Sodi, wen mat chua hoi. Tao tuong may van con voi anh Yu-ha^m Te^. co ma, sao bay h lai bao la fong k0 don chiec. Toi nghiep the T__T. Thoi neu ban Dinh Tau ma can ai "an ui" thi lai co to day. To la to "iu" ban Dinh tu trieu nam ve truoc roi day. Bay h moi dam tho lo ne^^
Bye all. Have a very happy new year.
kokichi3000
5z xavp

Mi ơi tao cũng được nghỉ trùng đợt với mày đó. Có đi luôn cùng hội này ko? làm 1 vòng mày ạ. Chắc khoang 6 hoặc 7/3 thì sẽ lên Washington, mày có muốn lên đó luôn ko? hay đợi bọn tao đên chỗ mày rồi nhập bọn từ đó?

U ơi, tao có gửi mes mà, gửi cho tất cả luôn ... Nhưng mày cũng ở đây rồi, nên ok rồi á... hihihi. Thôi, tao sợ các bạn lớp Tin lắm, nhìn Thắng là tao chạy mất dép rùi ... hihihi. Ơ mà Thắng với Trinh thật à? thế mà ko nói sớm để mọi người còn chúc mừng ...

Bò ơi, cứ liệu đấy. Sao ở đây ông dũng cảm thế? chút nữa thử "nói chuyện" với tôi nhá .. hihihi.

Thắng ngố, nếu mà sang năm sau thì tao vẫn còn ở Pháp đó, nhưng sang thì là sang thật đó chứ ko bỏ bom tao như lần trước đâu. Chắc là sẽ sang Anh chứ nhưng chưa biết bao giờ thôi... chắc cũng sẽ là năm sau .. Anh HQ thì thôi rồi nhưng mà mà sang chỗ tao thì vẫn có người đón tiếp , hihihih

Mọi người tình hình năm nay đón Tết sao rồi? Tớ ở đây chả có không khí gì cả. Từ sáng đến giờ toàn ăn bánh mì với cả chip thôi, hihiih, giao thừa thì vẫn còn đang bán bánh mì. Bò ngố thấy chưa? tôi còn thảm hơn ông đấy. Chịu khó đi bồ ông sắp về rôi, thoải mái mà tụ tập

Thôi, chúc mừng năm mới mọi người nhá. Ai có tổ chức liên hoan tụ tập gì thì cố ăn được nhiếu nhá. Lì xì nhiều nữa, vd lì xì cho tớ chẳng hạn :D. Chúc ai đang yêu thì yêu thật nhiều và được yêu thật nhiều còn ai chưa yêu hoặc hết yêu thì tìm được tình yêu của mình, còn ai ko thích yêu thì cứ tiếp tục cô đơn vui vẻ á ...hihiih

chicken year -> chicken dance na na na' na' na` na` na

hic, tình hình là đặt đồng hồ là 2h để dậy gọi diện chúc mừng năm mới, oái ăm là khi mở mắt thì đã là 5h, đúng là trả biết đường nào mà lần, được cái là được một giấc ngủ ngon, đúng là bây giờ mới thấm thía câu:" Tiền không có, tình không có, ngồi một xó, buồn như là Định :)) " Hơ, năm mới chúc mọi người việc gì cũng hơn năm cũ nhé b-)

Back
Bên trên