TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HAO

V.N Hà Anh
(HaAnh)

Thành viên danh dự
Luôn là người bạn riêng của bạn,

Tổng đài tư vấn HAO xin giới thiệu đội ngũ "nhà tâm lý học" của mình.
Tất cả những thắc mắc lớn nhỏ về Tình bạn, Tình yêu, Gia đình, Cuộc sống, bạn có thể tìm đến chúng tôi; để xin lời khuyên, để được lắng nghe, thấu hiểu và đồng cảm.

Ngoài ra bạn có thể gửi đến những lời động viên, hoặc bày tỏ đến người "đặc biệt" ấy qua chúng tôi. Hãy làm cho một ngày mới của bạn mình đầy niềm vui, khi biết bạn luôn ở bên họ.

Hãy giúp chúng tôi hiểu bạn, và giúp bạn hiểu chính mình!!

Board được chính thức đưa vào hoạt động ngày 20 tháng 10, 2003.

Những chuyên mục gồm có:

Tình bạn
Tình yêu
Gia đình
Lifestyle
và "Dedication Board"

(Thuộc Board Tâm Sự Vui Buồn)

Chỉnh sửa lần cuối:
=D> Đề nghị Các Mod tạo link sớm để đưa vào hoạt động!

Chỉnh sửa lần cuối:
Da dua vao hoat dong. Cac chu de nen tu lap hop thu rieng tren Yahoo hoac se lien lac voi client bang PM con tat ca se co mot hop thu chung trong HAO, moi nguoi nghi ra ten hop thu de thong nhat.Sau do password se dc gui den ban tu van bang PM nhe. Hop thu do se de ban tu van lien lac voi nhau thoi,neu co cau hoi kho thi dua len hop thu do de ca ban tu van thao luan. Anh nghi nhu vay, ai co y kien thi dua ra nhe!!!

Gửi ban tư vấn!
Gần đây,tớ nhận thấy board Gỡ rối tơ lòng đang có chiều hướng đi xuống, không còn không khí như ngày nào mới lập board nữa. Tớ biết là rất khó khăn cho mọi người khi mà box này lập ra là để phục vụ quyền lợi của thành viên, vì thế cũng phụ thuộc rất nhiều vào những thành viên khác. Bởi họ có gửi những thắc mắc của họ cho mình thì mình mới có thể hoạt động được. Nhưng chờ đợi như thế phải chăng là quá thụ động? Tớ muốn nói là nếu cứ tiếp tục chỉ chờ khi nào có câu hỏi mới trả lời như hiện nay thì sẽ có thời gian box "chết", ví dụ điển hình là hiện nay, ngay cả mục Tình yêu đắt khắch ngày nào cũng im lìm.
Thế nên, tớ rất mong mọi người hãy cố gắng làm sao đừng để phụ công chúng ta đã "lao tâm khổ tứ" xin bằng được mở board, để rồi mặc kệ nó muốn ra sao thì ra? Tớ không muốn nó ngừng hoạt động! Mọi người cũng giống như tớ phải không nào?
Tớ có đề nghị thế này: Mọi người hãy chủ động post những đề tài có liên quên đến mục mình phụ trách, ví dụ như Làm sao để trang điểm buổi tối không cần quá đậm mà người khác vẫn thấy được vẻ quyến rũ của mình? dành cho mục Life Style của chị Hà Anh; Bạn yêu hay là chỉ xúc động? dành cho mục Tình yêu của anh Kiên và Hồng;... Mọi người cũng có thể tìm thêm tư liệu hay những mẩu chuyện liên quan đến mục của mình để post lên cho mọi người cùng đọc, rồi mọi người sẽ reply, sẽ đặt câu hỏi, như thế sẽ thuận tiện rất nhiều trong việc trả lời, mà mình cũng chủ động được!
Riêng mục của em Nga và anh Khánh thì chị/em cũng đã nghĩ nhiều cách để khuấy động mọi người gửi tin nhắn! Ví dụ nhé: Sắp tới là Noel, khi các thành viên gửi tin nhắn cho nhau, chúng ta sẽ đánh số các tin nhắn đó, không nhất thiết phải lần lượt kiểu như 1,2,3,4... mà có thể nghĩ ra những con số nhiều hơn, rồi ghi nhớ lại. Đến sát đêm Noel, chúng ta sẽ tổ chức quay thưởng (quay kiểu gì chưa biết) để tìm ra 1 couple may mắn nhất, họ có thể nhận được 1 phần thưởng nho nhỏ như là 1 bài hát, 1 tấm card, hay nếu có thể (cái này chắc không thể vì còn cần kinh phí) như 1 đôi vé xem phim...
Đấy là những đề nghị của tớ, mọi người hãy cho biết ý kiến của mình để còn thực hiện cho sớm. Tớ biết ai cũng bận nhưng hãy bớt chút thời gian của mình nhé! Tớ rất cám ơn mọi người!

Thật là trách nhiệm và tâm huyết, những đề tài đưa ra cũng rất nóng hổi và nhạy cảm....

Áp dụng luôn hỏi ban tư vấn cái:

1. Như em Bùi Mai Hương, thì trang điểm thế nào để đã xinh lại thêm quyến rũ nhất?
2. Em Hương đã yêu bao lần rồi, đã xúc động bao lần rồi? Có thể tả cái cảm giác lúc ấy cho mọi người biết được không?
3. Sắp Noel rồi, tôi muốn gửi cho Hương một tin nhắn thật đặc biệt và ấn tượng, ai giúp tôi cái?

Hương ởi Hương ơi, sáng nay đọc bài ấy rùi… bi h mới có time để rep :p
Chà coi bộ Hương “bức xúc” quá nhỉ???

Theo tớ, mình ko nên làm việc “âm thầm” ntn nữa.
Tư vấn cho 1 ng`, tức là tư vấn cho mọi ng`… để mọi ng` cùng rút ra kinh nghiệm. Nhưng cái chính, có phải thành viên nào cũng bỏ thời gian để đọc hết n~ bài tư vấn đâu? Vd như topic Tình yêu, cũng kha khá bài rùi còn gì? :p
Còn mình làm việc hơi rời rạc, tớ thấy như vậy, hầu như câu hỏi đưa ra, phải phụ thuộc vào thành viên… đến cái mục tư vấn tình yêu… phát triển đc là nhờ anh Kiên đặt câu hỏi ( ko hỉu lấy ở đâu ra :D). N~ lúc anh K bận, tớ chẳng bít làm thế nào, nói thật, đành… lôi chuyện của mình, của bạn bè mình lên mà tự tư vấn… Ặc… đến h vẫn thấy thế nào :”>.

Nếu có thể sao mình ko đoàn kết lại hơn nhỉ? VD 1 tuần, mỗi nhóm tư vấn sẽ đưa ra 1 chủ đề, thay vì mình tư vấn cho 1 ng`, tại sao ko làm cho thành viên cũng “ngứa chân ngứa tay” mà vào tranh luận, như vậy mới là diễn đàn chứ? Ko thì nhạt ngang nước ốc (!) {tự dưng thèm ăn ốc nóng vật :( } Chứ cái kiểu có câu hỏi, bắt mình vắt óc ra… viết độ dăm ba dòng rùi quăng lên 4rum, coi như hết chuyện… có khi ng` cần tư vấn còn ko biết ở chỗ nào mà vào đọc ý chứ… Mình có thể nhờ Zz cho lên bản tin hiệp hội (có chân gỗ, tội gì ko dùng?). Em Zz có thể điểm qua tình hình của ban tư vấn, như vậy, sẽ tồn tại 1 BTV trong mắt thành viên :D. Tớ thấy nếu chỉ quăng cái bài giới thiệu ban đầu lên, h này nó chui đi đâu mất rùi ấy, chẳng ai để ý cả… hic, buồn thay… Ko thì… hi sinh cái… sign như tớ làm bi h… chỗ nào mình thò mặt vào… thi` người ta biết là có ban tư vấn GRTL… (chuối!) Túm đầu túm đuôi lại là cần xem lại chiến lược hoạt động, rắc ít mắm, muối, hạt tiêu vào cho nó thơm => ruồi còn biết đường mà đậu :D. Thế thui :D. Xin lỗi vì tự dưng quậy quá… (đang hâm)

Thui nói ít… làm nhiều. Thế mới là thanh niên thời đại Hồ Chí Minh… (bắt chước đồng chí Cường :D)… Tự dưng tự hào về Bác Hồ quá (ảnh hưởng của bài văn sáng nay… đến h vẫn thấy hâm hâm … ặc ặc… :”>)

Anh đã nghĩ ra một chủ đề rất hay, đó là " những câu chuyện..." có thể là những câu chuyện hay về tình yêu, cuộc sống, mọi người sẽ thấy ngay sau đây anh sẽ làm một topic về cái này. Nhưng anh làm về lĩnh vực tình yêu, nên sẽ có những câu chuyện tình yêu để mọi người đọc và bàn luận nhé...
Rồi sau đó cho anh ý kiến cái nhé...

Lê Chi:
-Nếu em đã xinh rồi thì không cần trang điểm em vẫn xinh mà còn quyến rũ hơn, anh nhờ! :)
-Em đã xúc động không biết bao nhiêu lần, mỗi anh em xúc động 1 kiểu! :D :) Còn yêu thì trong đời em mới 1 lần duy nhất. Người mà em yêu không cần nói ra anh cũng biết mà! Mỗi khi em nhìn thấy nick anh ấy sáng, trong lòng em lại có một cảm giác hồi hộp khó tả, còn trái tim em, nó như đang nhảy vũ khúc Samba nóng bỏng và nồng nàn! :D (tim mình mà đập kiểu này thì chắc vô phương cứu chữa).
-Tin nhắn muốn đặc biệt và ấn tượng thì phải tự mình đầu tư suy nghĩ! Nga em, tư vấn cho đồng chí này hộ chị! :)

Báo cáo với cả nhà là tớ đang bị ốm, hôm qua thì phải xin phép về sớm còn hôm nay thì nghỉ ở nhà! Thế mà vừa mới lên một cái đã thấy bài mình post hôm trước hôm sau đã có người reply, lại còn cả thực hiện nữa rồi chứ! Tớ dù ốm cũng thấy vui lắm, chắc sắp hết ốm rồi đây! :) Cám ơn mọi người lắm nhé! :x

Hồng: hôm nào tớ với ấy đi ăn ốc nóng đê, ăn ở đâu ngon nhờ?
Anh Kiên: Em thích cái signature của anh! :D

Oài... đi Liễu Giai nhé... buổi chiều tối... oki? ;;)
Còn cái sign của anh Kiên, trông hay nhưng mà y/n thì... nếu em ko nhầm... anh Thanh đã dạy em rùi thì phải ... b-) thà ko để gì còn hơn :D

hơ em thấy thành viên hình như ko ai quan tâm đến cái box này:(
thực ra tình trạng bây giờ mọi người có thể thấy ngay cả TSVB cũng rất ít người post bài chứ nói gì đến sub board này:-B
Nhưng dĩ nhiên chúng ta vẫn phải cố gắng thôi
Tin hiệp hội sắp tới em sẽ tiếp tục đưa lên, hy vọng sẽ có nhiều người tham gia hơn
cái phần tình bạn của em với chị Hà thi`..:( em chả thấy chị Hà đâu mà xem ra ai cũng có vẻ thỏa mãn với tình bạn của mình quá nhể:D
anyway cứ để nó đó khi nào người ta mệt mỏi với ty thì quay sang tình bạn cũng được:D
Còn nữa, em thấy mọi người hoạt động khá rời rạc, liệu chúng ta có họp được không ạ, chị HA dạo này có vẻ bận, anh Kiên làm chairman đi vậy, phải tìm được hướng phát triển cho box chứ:>

@ anh trai: giỏi nhỉ:-B đi đâu cũng bộc lộ bản chất:mrgreen::mrgreen:

Nguyễn Mai Hồng đã viết:
Còn cái sign của anh Kiên, trông hay nhưng mà y/n thì... nếu em ko nhầm... anh Thanh đã dạy em rùi thì phải ... b-) thà ko để gì còn hơn :D
hèm!! Thảo nào mình có cảm giác bất ổn không yên. Em Mông Hài cái gì mà chẳng biết từ trước, có ai mà dạy được em. [-x
Nhân tiện thấy chỗ này vắng vẻ, vào xin các bạn cho mình thế chức anh Kiên được không? Anh Kiên dạo này bận rộn quá, tôi thương anh, nên xin cáng bớt công việc cho anh. Anh cứ đưa đây, để tôi làm cho. :D

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
hèm!! Thảo nào mình có cảm giác bất ổn không yên. Em Mông Hài cái gì mà chẳng biết từ trước, có ai mà dạy được em. [-x
Nhân tiện thấy chỗ này vắng vẻ, vào xin các bạn cho mình thế chức anh Kiên được không? Anh Kiên dạo này bận rộn quá, tôi thương anh, nên xin cáng bớt công việc cho anh. Anh cứ đưa đây, để tôi làm cho. :D

- Anh Thanh ko được gọi em = cái tên mất thẩm mĩ như vậy!
- Anh Kiên rất bận rộn nhưng vẫn đảm nhiệm được. Anh Kiên rất trách nhiệm mà.
- Anh Kiên mà nghỉ em nghỉ luôn :D

Mọi người muốn focus vào những cái gì của Tổng đài nóng để em cho lên ban thông tin nào, giới thiệu chung chung thì chán lắm chả ai thèm đọc đâu:-B

Mọi người ơi, tớ có 1 đề nghị nho nhỏ thế này! Hay ban tư vấn của mình offline 1 hôm đê! :) Tớ muốn qua buổi offline, chúng ta sẽ làm được những việc sau:
-Đầu tiên là ăn chơi bù khú :D
-Thân quen nhau hơn =>dễ làm việc cùng nhau
-Cùng nhau bàn bạc phương hướng để khôi phục và phát triển box
Tớ đã định offline từ lúc anh Kiên và chị Hà Anh còn ở đây, nhưng do hồi ấy bận quá, chả kịp làm gì cả. Thôi thì những người còn lại ở VN, chúng ta cố gắng dành một chút thời gian để thư giãn, để hiểu nhau hơn và để cùng nhau hoạch định phương hướng rõ ràng.
Tớ kêu gọi tất cả ban tư vấn tham gia! Cám ơn mọi người rất nhiều!
Thời gian thì tùy thuộc vào mọi người, có lẽ trước Tết nhể? Hay là vào sau Tết để có xiền mừng tuổi nhờ! :D

OK.Gì chứ đi chơi thì gật đầu liền...mọi ng chọn ngày đi mặc dù tuần tới Trang nghỉ học ôn thi và thi môn quan trọng nhất vào 26 tết :>

Theo ý kiến của Zz (vừa thảo luận xong :D) thì có lẽ chúng ta sẽ offline vào thứ 2 tuần sau, tức là ngày 19-01-2004. Hơi sát Tết 1 tí, nhưng mọi người cố gắng bỏ ra 1 buổi sáng thôi ;) Cụ thể, chúng ta sẽ tập trung ở Dimal Ams lúc 8h, loanh quanh đến 9h đi là vừa. Còn kế hoạch đi đâu thì mọi người cho ý kiến đi nào!

Úi..đọc bài em Zz ở trên thấy mình bỏ bê wa'..hic...Iem xin nhận lỗi...đồng thời kêu gọi dân tình ủng hộ cho cái topic TÌNH BẠN của chị iem iem cái há..Thx nhiều nhiều..Xin cảm ơn và xin cảm ơn...:D
Vấn đề họp offline..okie...chắc chắn vào ngày 19-1 ah...chậc..mình chẳng biết ai với ai cả(ngoài Hương tươi..:D )..Lần này nhất quyết phải đi để còn nhận mặt cả nhà...chứ ko thì mù tịt...hic..:( :p
Hương tươi:Mày nhớ ới tao 1 tiếng trước nhá...:x ;)

Hờ hờ, vui gớm! Hôm họp ban tư vấn có anh Khánh với anh Khải ngồi uống coffee với em Hương. Còn lại thì toàn lý do "không chính đáng"! B-)
Chán!

Năm mới năm mới..bỏ qua thôi...Hưong tươi nhỉ> :p :D
Chúc cả nhà sang năm mới già tre gái trai đều khỏe để học tập,để đú,để sáng tạo..hờ hờ..và để cống hiến cho GRTL..:p
Riêng khoản lì xì thì chúc những nhóc còn tuổi đc nhận lì xì chơi cho 1 mùa bôi thu...Nhg anh chi wa' tuổi vòi phong bao thì ko phải tiêu tốn nhiều cho mấy đứa nhóc như..iem...: ;)
:x HAPPY NEW YEAR!!! :x

Back
Bên trên