TỔNG ĐÀI TƯ VẤN HAO

anh Tuấn ơi em bị sốc nặng quá sau khi xem cái pic anh post trong tttg, đề nghị anh nghĩ cách để em được bình tĩnh trở lại đi

Chú Khải, bệnh của chú là lâu năm nằm thở lâu quá trong chốn địa đàng. Chú mải mê vui thú với những thứ rất xa xỉ như là offline HAO, rượu fa, rượu đập với những cái gì bi-a ngoài chốn thiên đình xa xỉ, rồi luôn tự nhủ rằng cuộc đời đâu chỉ có cơm no và gái đẹp là rất sai lầm :D.
Chú phải xuống hạ giới, dưới đó có nhiều cái ta tưởng là rất tầm thường, nhưng lại là ý muốn muốn của đám đông quần chúng nhân dân lao động yêu chuộng hòa bình, yêu cái đẹp:D. Lần đầu xuống hạ giới có thể bị shock, vì vậy cách tốt nhât để chữa trị căn bệnh này, là chú quay trở lại TTTG xem tiếp các ảnh tiếp theo để cho quen :D

chí lí chí lí, cảm ơn bác sỹ hoa chuối, em sẽ quay về tiếp tục để chữa bệnh

uầy, bác Tuấn đắt khách thế...mọi nguời đều shock khi xem ảnh của bác :| .... @-)

việc đầu tiên muốn người khác nói thì minh fphair nói đc những điều người đó quan tâm

Em thích người ta nhưng chả biết ý của người ta thế nào, đại loại là cứ dở dở ương ương, lúc thì tỏ ra thích em lúc thì gán ghét em với người khác.

Em Ngọc:

Bực mình nhở em nhở, chị là chị cũng ghét mấy cái trò dở dở ương ương, thích chả ra thích lại đi gán ghép mình với đứa khác. Nó cứ rõ ràng có phải tốt không, nhỉ? :)

Có một điều chị nghĩ thế này: Nếu bạn em cũng thích em thì cho dù bây giờ chưa dám "thổ lộ" :) với em, cho dù bây giờ có đi gán ghép em với người khác thì sau này rồi cũng đến lúc phải nói cho em biết thôi ;) Cái gì thuộc về mình rồi thì chắc chắn là của mình mà! Chỉ có điều là phải phụ thuộc vào bạn em lúc nào cảm thấy đã đến lúc và phụ thuộc vào em có kiên nhẫn và khéo léo "bắt" người ta phải nói ;) mà họ chả hề hay biết hay không thôi!

Bọn con trai lắm lúc cũng khù khờ lắm em ạ, nếu mình không khéo léo cho chúng nó sập bẫy thì có mà đợi dài cả cổ cũng chả thấy chúng nó có tí ti biểu hiện gì! Còn việc em phải làm thế nào thì lại phụ thuộc vào em và sự tinh ý của em :), phụ thuộc từng tình huống mỗi người chứ không có chị cũng không nói cụ thể được!

Hồi trước (tức là cái hồi chị còn bé bé, chị cũng không nhớ lắm là lớp mấy :), hình như là lớp 9) cũng thế, cũng thích 1 anh bạn, mà rõ ràng mình biết "người ta" cũng thích mình nhưng mà chả thấy "người ta" ấy nói năng gì cả :D, chán thế đấy! Mà khổ nỗi lại đi học cùng lớp, ngày nào cũng nhìn thấy mặt nhau. Đến lúc chị sắp sửa không thể nhìn thêm cái mặt ấy nữa thì anh bạn chị mới bắt đầu lân la ra tiếp chuyện chị. Nhưng mà vẫn chả thấy gì rõ ràng :D Vì hồi đấy chị cũng nhát, thích thì thích chứ bảo chị nói thẳng với họ là chị thích thì chị chả dám :p, thế là còn 1 giải pháp nữa, không nói được thì viết vậy :)! Thế là "chat giấy" trong giờ :D Chị còn nhớ là sau hôm 20/11 lớp chị đi đạp vịt ở Hồ Tây, về đồng chí đấy gửi mess cho chị là: "Đã bảo đi vịt lại cứ đòi đi thúng!" :D Là thế này, đi thuyền con vịt thì đi 2 người, còn thuyền chèo là 4 người đúng không em? Nhưng mà đi với lớp thì phải chọn giải pháp nào tiết kiệm nhất chứ, thế là chị ra mua hết vé thuyền chèo. Chị reply: "Không thấy đi vịt chỉ đi được 2 người thôi à?" "Thì thế mới bảo đi" ...

Đoạn sau thế nào chắc chả cần phải nói nữa em cũng đoán được rồi đúng không? Đơn giản chỉ cần mình chọn 1 tình huống và khéo léo đặt bẫy thôi mà! ;) Chúc em thành công nhé! :x

----------

À bây giờ chị mới để ý, chúc mừng sinh nhật em Ngọc nhé! ;)

Hic, viết lại những chuyện này mới thấy mình "già" nhanh thật :D Chẹp chẹp!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nghiêm Mạnh Hùng đã viết:
Làm gì để cậy răng một nguời chỉ nói *có* và *không thích* nhỉ?
"Anh yêu em không?"
"Có" => khỏi cần cạy răng nữa :x
"Không thích" => cũng chẳng phải nghĩ đến cạy răng nó làm gì :(

:)

1 người em ngỡ rằng yêu em thật lòng lại nói lời chia tay với em dễ dàng như thế. Người ta từng rất yêu em, từng hết sức quan tâm đến em. Thế rồi đến 1 ngày em ko cảm nhận được sự quan tâm ấy nữa. Em hỏi và nhận được câu trả lời " ko còn cảm giác". Chả biết tim em đã đau bao nhiêu lần. Nhưng rồi em hiểu ra. Cô ruột của em-đồng thời là cô gióa dạy ở trường người ta- cô biết bọn em quen nhau và đã gặp riêng người ta.Có lẽ người ta còn khóc nhiều hơn cả em. Em phải làm gì bây giờ?

em là con gái --> người ta là con trai. Con trai cũng khóc à ?

dạ vâng, nhiều là đằng khác. Chưa bao giờ thấy người ta khóc như thế.

Tình yêu bắt đầu không cần có lí do gì cả, có quá nhiều lí do, không thể nói hết cho 1 cảm xúc. kết thúc thì chỉ có 1: không hợp!!! Nó phải là như thế, không thể khác được, dù cho em mong nó khác, dù cho anh cũng mong, dù cho.. vẫn là thế thôi

Bùi Việt đã viết:
em là con gái --> người ta là con trai. Con trai cũng khóc à ?
nhiều :) khóc rất nhiều :)

Lan ơi là Lan...

... chỉ được cái nói đúng :))

vấn đề là quá-mệt-mỏi, nhỉ?

were not born for each other :))

cái bạn Trà gì đấy ngoài kia cũng nói đúng luôn :)) cái gì mà ngu ngu với giữ, không giữ á :p

Cái gì muh giữ với ngu cơ huh em :-/ Em làm chị nhớ đến câu này:

Khôn ba năm dại một giờ
Chi bằng dại sớm khỏi chờ ba năm

Phải câu đó ko em :-/

chả lẽ con trai thì ko được khóc ạ? Khóc để biết rằng con trai cũng có trái tim đấy anh ạ!

Bọn nó có quái đâu mà giả vờ giả vịt! Bọn đáng ghét!

Bùi Việt đã viết:
Anh không thích con trai khóc :|
I love the man who cries for me :)

Lan không ức chế thế nhá! :p bọn nó là bọn nó con trai, không được đánh đồng hết XY vào đây :D boys are boys, not yet men!

Back
Bên trên