Tết Tết Tết !!!!!!!!

hehe chị thi xong từ hôm 18, nó mở cửa lại từ hom 5/1 để có cái kì interim của nợ gì đấy nhưng mà nói chung chẳng có mấy ma ở đây đâu. Trường chị đến Phily mất một tiếng Dũng ạ.
Bi giờ chỉ có ngủ với ăn :D chán quá đi mất thôi

Hê, gần giống em. Chỗ em được cái trường mình gần ngay giữa thành phố, hàng quán với thư viện ngay bên cạnh, thi thoảng đi loanh quanh cũng vui. Thư viện công cộng chỗ em cho mượn DVD, mang về một chồng xem bét nhè. Khổ nỗi có nhìu phim tình củm quá xem phát ớn.

Lâu lâu tự làm mấy món cơm rang thịt băm ngồi ăn một mình cũng thấy thích thích hê hê...

Ừ Sơn Nam , nhưng mà trước tao ở dưới Cali gần nửa năm rồi , nên muốn thay đổi không khí , với lại ở đấy đa số là người miền Nam , tao muốn đi chơi với người Hà Nội cơ , lâu lắm rồi không được nghe giọng Hà Nội , nhớ lắm ý , hít ...hít... :cry:

To sis Lan : mà sis đang học ngành gì thế , Lafayetee nằm trong top 50 hả Dũng , hí hí , xế mà em hông bít , mong chị gái không chấp , mấy cái này em mù tịt thật , sis học giỏi hén =P~

To Dũng: trùi , biết làm cơm rang thôi à , Trang biết làm hơi bị nhiều món rồi đấy , không , tất cả các món rồi chứ , ờ đâu , còn chưa biết làm canh cá dấm thôi , tại vì ở đây không có mẻ để làm canh , hix' hix' nhớ canh cá dấm của mẹ nấu quá , chết mất thôi , sao cái gì cũng thấy nhớ kinh khủng thế này chứ, hự hự :-s

Ôi hôm qua em đi ăn đồ VN, bọn nó làm nem ngon quá, ăn bao nhiêu mà vấn thấy thèm hehehehe
Dũng sang Skeath nấu ăn à ? Nếu rỗi rãi thì đi bus ra mall mà chơi, ít ra cũng có không khí noel. Tình hình là dưới texas nóng quá, đến giờ mà vẫn mặc áo phông cộc tay là đầy chất thíu không khí noel...
Chi Lan được nghỉ lâu thế cơ à ? Bọn em chưa gì 11 đã phải lục tục kéo quân về rồi, em lại còn vướng cái leadership conference, thế là phải về từ hôm mùng 9, rõ chán...
Này, Tết ta hay là chị Lan kéo quân sang chỗ em đi, mình ăn tết cho vui... em có thể phải đi Atlantic City, NJ nhưng mà chắc cũng vui chơi được mấy ngày hehehe

Linh fake ID di gamble ha ;)
Di NJ co qua NYC ko vay? :)

Merry Xmas everyone !

- My

Mọi người ở xung quanh Philly: nếu thèm ăn Tết thì chạy qua chỗ chị. Hôm ấy chắc chị cũng mới quay lại trường, còn bận unpacking, nhưng chắc sẽ có a little something from Vietnam để đãi mọi người.
Những ai không ở Philly, nhưng muốn qua chơi thì cũng welcome. Từ downtown Philly (30th Street/Market East/University City) nhảy lên R3 của SEPTA (hết $3.75), chưa đầy nửa tiếng là đến ngay giữa campus của Swarthmore.
-HM

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe,Nam cũng chúc tất cả các bạn A3 00_03 ở bên Mỹ nói riêng và tất cả mọi AMsers ở Mỹ nói chung một Christmas và năm mới may mắn

các anh chị có kế hoạch gì cho Tết ta không? Giao thừa mà ngồi học trong dorm thì buồn chết mất... Mọi người lên lịch sớm nhé! :)
Cứ đến Tết là lại nhớ nhà..(Tết đầu tiên xa nhà của em mà :(( ) Noel này chán ko tả được.. em đi cư trú tạm 1 gia đình Jewish.. đêm Noel ngồi ăn sữa chua và chat...:((

chị My nói hôm nào đi. Từ chỗ em xuống Phily có gần 1 tiếng thôi. Với lại em đi Charleston đến 18/1 là về rồi. Nghe thì to chứ đi volunteer chứ có được cái gì đâu :D
Mà chị My đang ở đâu thế?

Nguyễn Thùy Lan đã viết:
chị My nói hôm nào đi. Từ chỗ em xuống Phily có gần 1 tiếng thôi. Với lại em đi Charleston đến 18/1 là về rồi. Nghe thì to chứ đi volunteer chứ có được cái gì đâu :D
Mà chị My đang ở đâu thế?
Hôm Tết chứ hôm nào nữa em? Bây giờ chị vẫn đang ở VN, đến 18/1 thì quay lại Mỹ. Ngoài hôm 19 ra, bọn em muốn qua hôm nào thì nhắn trước chị 1 câu để chị chuẩn bị đón tiếp. Nếu kịp lôi nồi niêu xoong chảo trong kho ra thì sẽ đãi các em một trận phở no say :D.

Nghe đã thấy máu rùi...tình hình là mình cứ chuẩn bị chiến đấu đi nhỉ? 20/1 là Tết đúng không ? thế lại là giữa tuần à? Bà con tính thế nào đây ???

Son Nam Nguyen đã viết:
hehe,Nam cũng chúc tất cả các bạn A3 00_03 ở bên Mỹ nói riêng và tất cả mọi AMsers ở Mỹ nói chung một Christmas và năm mới may mắn

Awwww , so sweet SN : Merry Xmast to u 2 :x

Sis My ơi , sis ở bang nào thế ạ , hìhì , sis thông cảm em mới sang Mĩ cho nên còn lạ nước lạ cái , nghe sis nói mà cũng have no clue where u at =; Thấy sis lên kế hoạch mà em đã thấy nóng người sẵn rồi đây này , he he , quả này cả huyện kéo đến cho sis My vui nhà vui cửa cái nhở , chả nhẽ sis ý đã có lòng mà mình lại ki cái "ruột" thì còn gọi gì là đồng hương nữa eh sis My ;;) Im so looking forward to it sis , dont u ever change ur lovely mind , khà khà
Cheers every1 :beerchug: :drummer: :guitar: sis My muôn năm :love3: , nói thế thôi , chứ đến giờ phút này mình cũng hông rõ how the hell i can get there nEway :D Thôi , cả nhà cứ vỗ tay khen sis My cái nhở , quí hóa , quí hóa quá , thế này thì còn gì bằng :roflmao: :dazzler:

Chỉnh sửa lần cuối:
chị My ở gan Phily, PA.
hehe chị My à, hôm thanksgiving cái TChi đến chỗ em (bi giờ em đang ở chỗ nó :D) hai đứa làm phở với lại nem, công nhận ngon ko tưởng được :D

eo ơi , các sis công nhận đảm đang thật đấy nhỉ , chẳng bù cho em , hồi ở nhà bố mẹ thương , chẳng bao giờ cho động tay động chân đến việc bếp núc cho nên bây giờ chết cười , nấu cái gì cũng phải viết mail về hỏi mẹ công thức sau đấy cứ 1 tay cầm mail , tay kia nấu, hê hê... chưa thử nấu phở bao giờ hết , nhưng mà thấy mọi người kêu dễ , xời , biết nấu rồi thì tất nhiên là không khó , thế cũng nói chứ , còn nem em không khoái lắm , à , hôm nào làm bún chả ăn với được , nhớ lém rùi , hông chịu được nữa , mùa đông ăn bún chả chẳng hợp thời hợp cảnh tẹo nào , nhưng mà chậc , kệ... Ui nhớ xôi bate ở Hàm Long quá , cả nộm nữa <=== chết thèm !

Chị My cho em ngày giờ địa chỉ :D lên đường đi tìm Viêtnam :D Ở đây mãi buồn quá, vừa từ wesleyan về nên em lại hứng đi tiếp :D Tết ở chỗ em chả có ai cả, chán lém

Nguyễn Thùy Lan đã viết:
Chị My cho em ngày giờ địa chỉ :D lên đường đi tìm Viêtnam :D Ở đây mãi buồn quá, vừa từ wesleyan về nên em lại hứng đi tiếp :D Tết ở chỗ em chả có ai cả, chán lém

Ơ sis Lan, em nhớ sis My nói là tầm 8-1 hay 18-1 sis ý mới từ VN sang mà :-/

ơ cho em đi ăn phở với, từ etown xuống phily cũng mất hơn tiếng ko bít là có fuwowng tiện gì đi lại cho rẻ ko nhỉ. mà 20 em mới về dorm, mọi ng ko bít định tụ tập bao h?

hic....trường An bao giờ học thế???Nếu mọi người tổ chức tụ tập, làm vào cuối tuần đi để em đi với

hehe,đừng cho Hoài An đi cùng,nổi tiếng tham ăn đấy :p

Back
Bên trên