Tặng gì người yêu đêm Giáng Sinh ????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Quân ơi, ông lắp thêm 1 bộ phận phát ra tiếng ở sau cái ảnh í :D. Mỗi lần gió cấp 2 thổi vào thì nó phát ra tiếng "ha... ha ... ha" >:) cực kì man rợ :p. Đảm bảo hàng độc 100% :D
--Bạn Linh cứ làm 1 mẻ socola cho các lớp thưởng thức mới vui :D:D
Ngon thì ko sao. Nhưng lỡ nó lại làm sao đấy thì sẽ có tin báo là học sinh trg Ams ngộ độc thực phẩm hàng loạt à :-s

Sao có mỗi vụ Linh làm chocolate thôi mà xôn xao dư luận lên thế nhỉ...
Mà nếu ngộ độc có sao đâu...
Lại có nghỉ tết đợt 2 ngay ấy mà... >:)

Hix. Có ai muốn nghỉ Tết trong bệnh viện đâu.
À mà mọi ng có ai biết j về Valentine trắng ko? Nói cho N nha

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Khổ , nói mãi , tặng gì phải độc , cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng , phải ấn tượng , chưa ai nghĩ ra , tự làm thì càng tốt ...

thế tặng chocolate tự làm này nhé
độc: cái này rõ bởi làm sao tìm sản phẩm thứ hai giống thế
tự làmthì rõ rồi
tuy mọi người nghĩ ra cả rồi nhưng chẳng may ăn có bị ngộ độc thực phẩm thì đón valentine trong bệnh viện luôn:)) Đảm bảo không quên được.

nói vui thế thôi chứ mình làm gì có người yêu mà tặng

Hì, Valentine trắng hả? Cái này là tục lệ ở bên Nhật, đây là ngày mà con trai đáp lễ lại con gái. Tớ nhớ ko nhầm thì tớ đã đọc trong một cuốn truyện tranh nào đó của Nhật có nói đến ngày này. Vào ngày 14/02, con gái thường tặng những thanh socola tự làm cho người mà mình thương mến. Và vào ngày 14/03 cùng năm đó :D, nếu người con trai cũng có tình cảm với người con gái thì có thể tặng quà đáp lễ.
Đấy, còn nếu muốn biết thêm thì ấy nên hỏi mấy bạn ghiền manga với anime ấy. Tớ chịu thui!:p
Còn về quà Valentine thì Linh ơi, tặng gì mà chả dc. Cứ cái gì ấy tự làm là bạn trai ấy khoái rùi. Cho dù nó có làm cho nó tối đến nằm ôm bụng rên :D thì nó vẫn cứ khen ngon, khen xinh, khen đẹp hoài:p. Thật đấy!

Cái này trung bít:D, một fan của manga nè :))
Nga hỏi đúng người rùi đó, ngày valentine trắng là ngày con trai hoặc con gái tặng lại sôcla cho người đã tặng mình trong ngày 14/2
Như bạn NA nói nhưng sai 1 chỗ là ngày này đâu chỉ có ở Nhật đâu, còn có ở một số nước nữa mà :D, ngày này phải tặng đúng sôcla sữa :D
Mặc dù thế sôcla sữa bị cấm ở một số nước nên vẫn phải tặng lại bằng socola đen, thế thui :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chú Trung có vẻ sàng vụ này nhỉ , học đâu thế ...
Hình như là Conan ...

Một cái post của mày mà tao tìm ra quá nhiều lỗi chính tả...
Về nhà bổ túc lớp 1 đi mày ạ... |-)

chết bạn Trung này. Gõ nhanh thì cũng phải kiểm tra kĩ chứ! Tớ cũng thế nè:D
Cái nè đúng là tớ nhầm, tại tớ thấy truyện nó nói chỉ có ở Nhật, nên tớ chỉ biết có ở Nhật thui!
Mà cái nè đâu có trong Conan hả Minh? Tớ cũng là một fan cuồng nhiệt của Conan mà!

Thế trong Valentine trắng thì ng ta thường làm j nhỉ?
(Sorry vì hơi lạc đề!)

Thế trong Valentine bình thường người ta thường làm gì? Thì trong Valentine trắng ngừoi ta cũng làm thế:D

Vũ Thanh Nga đã viết:
Thế trong Valentine trắng thì ng ta thường làm j nhỉ?
(Sorry vì hơi lạc đề!)
Cái này tớ biết hơi bị rõ ( ông anh yêu 1 bà người Nhật và là tín đồ của Valentine trắng :)) :)) ) Hai bạn Ngọc Anh cả Trung nói có 1 vài chỗ đúng thôi . Thế này nhé , Valentine trắng còn được gọi là ngày White Day . Ngày này được tổ chức ngay sau Valentien 1 ngày tức là ngày 15 tháng 2 dành cho những bạn trai có cảm tình với người đã tặng mình hoặc người ta ko tặng mình thì mình tặng cũng được :D:D . Hết rồi nhé bạn Nga ;) ;) ;) . Nhưng ko chỉ ở Nga đâu , nhiều nước Phương Đông cũng thế lắm . Còn cụ thể người ta làm gì thì tớ chịu. Thấy hôm đó ông anh tớ dẫn bà người yêu người Nhật đi ăn kem chocolate và đi nhiều nơi nữa nhưng tớ chả bít 8-| 8-|

Nguyên Thùy Chi đã viết:
Cái này tớ biết hơi bị rõ ( ông anh yêu 1 bà người Nhật và là tín đồ của Valentine trắng :)) :)) ) Hai bạn Ngọc Anh cả Trung nói có 1 vài chỗ đúng thôi . Thế này nhé , Valentine trắng còn được gọi là ngày White Day . Ngày này được tổ chức ngay sau Valentien 1 ngày tức là ngày 15 tháng 2 dành cho những bạn trai có cảm tình với người đã tặng mình hoặc người ta ko tặng mình thì mình tặng cũng được :D:D . Hết rồi nhé bạn Nga ;) ;) ;) . Nhưng ko chỉ ở Nga đâu , nhiều nước Phương Đông cũng thế lắm . Còn cụ thể người ta làm gì thì tớ chịu. Thấy hôm đó ông anh tớ dẫn bà người yêu người Nhật đi ăn kem chocolate và đi nhiều nơi nữa nhưng tớ chả bít 8-| 8-|
:eek: Sao ng thì bảo Valentine trắng là vào ngày 14-3, ng lại kêu là ngày 15-2? Quái đản nhỉ. Chẳng hiểu ai đúng nữa. Mà thôi, N ko cần nữa rôi. Bi h thì cho tớ hỏi tháng 2 sau ngày 14-2 có ngày j hay ho ko? (có việc)

Tớ nhớ ko nhầm thì tớ đã đọc trong một cuốn truyện tranh nào đó của Nhật có nói đến ngày này

Là CCS của CLAMP đấy:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao thía dc hả Chi? Rõ ràng theo phong tục thì Valentine trắng dc tổ đúng 1 tháng sau Valentine bình thường mà. Lạ nhỉ? Nhưng mà đúng là White day thì tổ chức vào 15/02 rùi!:D

Thì đấy , tết , 14-2 và rồi 8-3 , tặng cái gì hay , bổ , rẻ ...

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Quân ơi, ông lắp thêm 1 bộ phận phát ra tiếng ở sau cái ảnh í :D. Mỗi lần gió cấp 2 thổi vào thì nó phát ra tiếng "ha... ha ... ha" >:) cực kì man rợ :p. Đảm bảo hàng độc 100% :D
;) Có lý...:)) crazy...b-)

Giỏi , thế là độc đấy , nhưng mà mấy khi có gió , chơi kiểu mở ra nó kêu như mấy cái thiếp nhạc ấy ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên