Tập quân sự - chuyện nhỏ hay chuyện nhớn?

cái đó gọi là trí tưởng tượng phong phú .. kà kà ....

Vũ Ngọc Khánh đã viết:
tưởng tượng cảnh mấy cô thanh niên xung kích mặt lầm lem ngồi bên suối rửa chân mà phát choáng .... :)) :)) :))
Xong rồi hát bài :"Nổi lửa lên iem"!!!!!!!!!!!!!!!!

thanh niên xung phong phải là mấy cô"Ơi các cô con gái đang ngày đêm mở đừơng,hỏi em bao nhiêu tuổi mà sức em phi thường"
ko hiểu tập quân sự có dc ném lựu đạn + bắn súngko nhẩy

hehe, nói đến thanh niên xung phong thấy mấy bài hát hay thật đất, nghe rất khí thế lại cảm thấy thế hệ trẻ hồi xưa thật có lòng quyết tâm cao
cấu 'Hỏi em bao nhiêu tuổi mà sức em phi thường nghe hay thật":D

công nhận hay
nghe mà cứ gọi là hình dung ra cái chiến tranh ngày xưa nhiều đôi tình nhân yêu nhau nhưng vì ch/tr nên bị chia cắt:))

"Chào em cô gái Lam Hồng..." hé hé, con Vân -> cô gái Lam Hồng , tao chết sặc vì cười mất! :))

Lê Hồng Vân đã viết:
công nhận hay
nghe mà cứ gọi là hình dung ra cái chiến tranh ngày xưa nhiều đôi tình nhân yêu nhau nhưng vì ch/tr nên bị chia cắt:))

ua, chỉ vì chiến tranh mà đúng rất nhiều đôi phải xa nhau
thấy mà thương chứ tao chẳng thấy buồn cười gì cả :((

ha ha ... đến lúc đó mới hiểu bạn khanh ạ ...

Trùi, bắt đầu triết lí rồi, nhg cứ về nhà tập trước mấy bài đấy đi là vừa, haha`, bít đâu bạn Khanh thành giọng Sơn ca của lớp đấy!

Hú hú, vừa tập quân sự chúng ta vừa hát mấy bài ca chống giặc cứu nước cái nào!

cẩn thận người ta bảo bị .... đấy bạn hà ạ ...

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Trùi, bắt đầu triết lí rồi, nhg cứ về nhà tập trước mấy bài đấy đi là vừa, haha`, bít đâu bạn Khanh thành giọng Sơn ca của lớp đấy!

haha, cám ơn nhưng mà nói chung thì tớ ko biết hát:))

úi xời, thời này ai còn hát mấy bài đấy nữa chứ! Các thầy tập quân sự toàn thầy trẻ thôi, ở An Ninh hay Quân Sự đi thực tập, nên cứ tương nhạc trẻ vào mà hát các bạn ạ! "Mất đi người yêu,anh thì sao..........."

Năm ngoái có hội Trung Anh hát lúc tập quân sự đấy, hình như bài quảng cáo Heineken thì phải :))

Tell me when will you be mine?..... hả??? Bài đấy cũng được, nếu như các chú bộ đội là chai Heineken!!

Lê Thu Phương đã viết:
úi xời, thời này ai còn hát mấy bài đấy nữa chứ! Các thầy tập quân sự toàn thầy trẻ thôi, ở An Ninh hay Quân Sự đi thực tập, nên cứ tương nhạc trẻ vào mà hát các bạn ạ! "Mất đi người yêu,anh thì sao..........."

haha, sao lại nói đến An Ninh hay Quân Sự thê hả Phương???:D

Back
Bên trên