tình yêu tuổi 16-bạn nghĩ sao?????????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thì tớ chỉ bảo là bạn mod rất khỏe thôi mà
Công nhận bạn Phong có thể đi viết tiểu thuyết tình yêu được đấy, lãng mạn hóa hay lắm
Mod phen này bị vạch rõ mặt nhọ, bị bắn trúng tim đen lẫn tim đỏ rồi, không dám lên tiếng đấy.
Và kết cục của câu chuyện tyệt thiên tình sử ấy kết thúc ra sao ??? Tiểu thuyết gia Phong đại hiệp kể tiếp đi
Nhưng ngh chuyện nầy hao hao giống cái chuyện "Những trò lố-hay Varen và Phan Bội Châu" của Nguyễn Ái Quốc quá. Bạn Phong ở tận xứ xa xôi mà vẫn vanh vách ý nhỉ.

QUÂN đã viết:
Mod phen này bị vạch rõ mặt nhọ, bị bắn trúng tim đen lẫn tim đỏ rồi, không dám lên tiếng đấy.
ko phải tớ ko dám lên tiếng mà là bi h mới đọc được để mà lên tiếng.

Q đã viết:
Thì tớ chỉ bảo là bạn mod rất khỏe thôi mà
khỏe cái gì... đang ốm, dạo này ko khỏe tẹo nào :(

Bài phản bác

Trần Thế Phong đã viết:
Bà con cứ bình tĩnh, để đôi trẻ tự nhiên, nghe tớ phân tích tiếp đây này.

Tớ rất tự nhiên đấy chứ, nhg tình hình là bạn Phong thík trêu ngươi tớ lắm cơ :))

Mod từ ngày phong thanh rằng bạn Minh để ý, cũng khấp khởi mừng vui, nhưng vì lẽ nhi nữ thường tình, nên không tiện nói thẳng ra.

chậc, dạo này do tâm lí hoảng loạn, nên out khỏi mạng là ko nhớ gì nữa, chuyện là đi đâu cũng có ai để ý, bạn Minh chỉ là số nhỏ, thành ra cũng mang máng nhớ được có 1 tên nào đó trong 04-07 hay pót ăn theo bài mình để đỡ xóa mà vẫn câu được :>

Mod muốn từ chối lấy lệ, nhưng ngại nỗi nhỡ từ chối mà bạn Minh tưởng thật, bỏ đi thì...phí quá.Mod đành dùng kế câu h, để cho mọi chuyện gần như ván đã đóng thuyền rồi...mới nói vài câu.Nhưng..vì bạn Minh nên mod nói rất tế nhị

hix, tớ ko lên mạng thường xuyên được, nên đã đóng thuyền rùi thì ko còn cách nào khác, chỉ còn cách mắng cho bọn ấy 1 trận, nhg vì chỉ 2' nữa là vào h học, mà mod lại đang lang thang trong Famous, nên chỉ có thể ngắn gọn xúc tích được 1 câu như thế :(

Câu này uyên thâm ở chỗ đuổi hết tất cả các ứng cử viên khác đi, trừ bạn Minh.

Cái này bạn Phong sai hoàn toàn rùi, tớ muốn giữ tất cả các ứng cử viên cơ :x

Này nhé, cưới xin mà không hỏi ý kiến người trong cuộc, tức là từ chối anh Chương và bạn Phương rồi.Ai đời cưới xin mà chẳng hỏi ý kiến người cưới :D, mình có phải là các cụ thân sinh của mod đâu.

hờ, thế các ấy nghĩ là thík ghép ai thì ghép được à, cưới phải tự nguyện, như tớ với chồng tớ ấy :D :)>-

Vế tiếp theo là :"tao đã đồng ý cái gì đâu", vế này này , với sự trợ giúp của vế trên (từ chối các ứng cử viên khác), có thể ngầm hiểu là:" trừ bạn Minh ra, tao không đồng ý ai khác".Từ "cái gì đâu" như một nốt nhấn, để mở rộng con đường cho bạn Minh mà danh chính ngôn thuận tiến lên.

Hiểu gì mờ giỏi thế. Cái này bao gồm cả bạn Minh đấy.

khác hẳn với : tao không đồng ý cái gì cả , các cậu đọc kĩ sẽ thấy sự thâm thúy của nó, có thể nói là tinh túy của HAO, nó như "tao sẽ đồng ý bạn Minh" hay" bọn mày cứ ..." rồi mod đỏ mặt.

khakha, khá khen cho bạn Phong có trí tưởng tượng vô cùng phong phú :))
Câu trên tức là tớ chưa đồng ý (biết đâu tớ sẽ đồng ý 1 bạn nào đó ;;) ) , câu của ấy tức là tớ sẽ ko bao h đồng ý :D

Còn bạn Minh, từ ngày nhìn avatar của mod bắt đầu choáng, thường tới bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa, chỉ mong được cùng mod sánh vai mặc áo hoa, đội mũ phượng.

Bạn Phong có nhầm ko, như thế chẳng khác nào có ai đó đã cướp mất tớ của bạn Minh, khiên bạn Minh phải quyết tâm đánh giặc cứu người mình yêu, trừ gian diệt bạo, chỉ căm tức chưa xả thịt lột da, nuốt gan uống máu quân thù. Nhg thực tế, tớ vẫn ở đây. Nếu mong ước được sánh vai mặc áo hoa, đội mũ phượng sao lại phải đau đớn đến thế, quả là vô lí, vô lí [-x

Nhưng vì thể diện của một đấng tu mi nam tử, đâu có thể quỵ lụy trước mặt nữ nhi thường tình, lại càng không thể bày tỏ tấm long trước mặt bàn dân thiên hạ được, nên anh đành miễn cưỡng chối từ thể hiện tình cảm của mình.Hoặc là đánh trống lảng, hoặc là từ chối một cách gượng gạo, đủ thấy "chân tình" của bạn Minh sâu nặng cỡ nào.

ừm, nếu đây là sự thật thì tớ cảm động lắm, vì tình cảm ko thể miễn cưỡng. Bạn Minh muốn gì thì nên nói thẳng nói thật. Nhg biết đâu, bạn Minh từ chối tức là bạn ý đang nói thật, bạn ý ko thik mod, ko thik phải cưới mod.... tất nhiên rùi, con trai thẳng thắn lắm, ko thik nói vòng vo.
Vì vậy nên... bạn Phong đã nhầm lần thứ n :D

Mà bạn Minh thì học Toán 1, Thư thì là mod 04-07, phải nói là một đôi trời sinh, trai tài gái sắc :phỉ nguyền sánh phượng, đẹp duyên cưỡi rồng.
Cung hỉ, cung hỉ....

keke, cái này thì ngại wa', vì tớ ko đủ tiêu chuẩn của bạn Minh đâu :))

Dù sao cảm ơn bạn Phong đã giúp tớ có 1 bài viết dài thế này sau 1 tháng ko có bài nào quá 10 dòng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hố hố , bác Phong từ ngày sang Sing văn chương cứ gọi là lai láng , phân tích cứ gọi là sâu xa . Nhưng mà bác cũng nên ý nhị một chút không khéo cả Mod lẫn Minh đều xấu hổ , tạch luôn HAO thì chúng ta vừa mất đi bạn mới , vừa mất thủ lĩnh câu bài . Mọi người luôn ủng hộ mod Trang Thư từ bỏ con đường độc thân để đi tìm hạnh phúc và chàng Tuấn Minh của chúng ta có thể làm trái tim mod rung động được không , liệu các ứng cử viên kia có lật ngược thế cờ được không , mời quý vị đón xem phần sau .

Ấy nói thế tức là bình thường bài của tớ ko bao h kì công :((

Thôi, thôi, post nốt một bài, gọi là...
Bài của tớ là từ chân tình, có sao nói vậy, tớ vốn người thật thà, đầu óc đơn giản, thấy thế nào thì phát biểu thế ấy, chứ có phải là tớ trêu mod đâu.Khổ, mình thì đơn giản mà mod thì cứ nghĩ mình xâu xa , tiếc thay, tiếc thay.
Bài tớ không có một chút suy nghĩ nào "gán ghép", cũng chẳng vu oan, vậy mà Mod lại đòi phản bác, lạ thay.Tớ viết mấy bài trên, ai cũng bảo là đúng, vậy mà mod lại đi nói ngược lại điều đúng, có khác nào bảo mặt trời mọc ở đằng Tây không?
Bài phản bác

Trích dẫn bài viết của Trần Thế Phong:
Bà con cứ bình tĩnh, để đôi trẻ tự nhiên, nghe tớ phân tích tiếp đây này.

Tớ rất tự nhiên đấy chứ, nhg tình hình là bạn Phong thík trêu ngươi tớ lắm cơ

Trích dẫn:
Mod từ ngày phong thanh rằng bạn Minh để ý, cũng khấp khởi mừng vui, nhưng vì lẽ nhi nữ thường tình, nên không tiện nói thẳng ra.

chậc, dạo này do tâm lí hoảng loạn, nên out khỏi mạng là ko nhớ gì nữa, chuyện là đi đâu cũng có ai để ý, bạn Minh chỉ là số nhỏ, thành ra cũng mang máng nhớ được có 1 tên nào đó trong 04-07 hay pót ăn theo bài mình để đỡ xóa mà vẫn câu được

Trích dẫn:
Mod muốn từ chối lấy lệ, nhưng ngại nỗi nhỡ từ chối mà bạn Minh tưởng thật, bỏ đi thì...phí quá.Mod đành dùng kế câu h, để cho mọi chuyện gần như ván đã đóng thuyền rồi...mới nói vài câu.Nhưng..vì bạn Minh nên mod nói rất tế nhị

hix, tớ ko lên mạng thường xuyên được, nên đã đóng thuyền rùi thì ko còn cách nào khác, chỉ còn cách mắng cho bọn ấy 1 trận, nhg vì chỉ 2' nữa là vào h học, mà mod lại đang lang thang trong Famous, nên chỉ có thể ngắn gọn xúc tích được 1 câu như thế

Trích dẫn:
Câu này uyên thâm ở chỗ đuổi hết tất cả các ứng cử viên khác đi, trừ bạn Minh.

Cái này bạn Phong sai hoàn toàn rùi, tớ muốn giữ tất cả các ứng cử viên cơ

Trích dẫn:
Này nhé, cưới xin mà không hỏi ý kiến người trong cuộc, tức là từ chối anh Chương và bạn Phương rồi.Ai đời cưới xin mà chẳng hỏi ý kiến người cưới , mình có phải là các cụ thân sinh của mod đâu.

hờ, thế các ấy nghĩ là thík ghép ai thì ghép được à, cưới phải tự nguyện, như tớ với chồng tớ ấy

Trích dẫn:
Vế tiếp theo là :"tao đã đồng ý cái gì đâu", vế này này , với sự trợ giúp của vế trên (từ chối các ứng cử viên khác), có thể ngầm hiểu là:" trừ bạn Minh ra, tao không đồng ý ai khác".Từ "cái gì đâu" như một nốt nhấn, để mở rộng con đường cho bạn Minh mà danh chính ngôn thuận tiến lên.

Hiểu gì mờ giỏi thế. Cái này bao gồm cả bạn Minh đấy.
Các cậu đọc các bài trên sẽ thấy tớ nói, nhưng mod lúc đó chưa nói gì vì ko tiện.Sau bài cuối cung, thấy mọi việc đã an bài, chim đã về tổ, gà đã vào chuồng, mod ko ngại nữa, định thổ lộ, nhưng nghĩ, mình thân là mod,lại là chủ tịch hội độc thân, phải làm gương cho thiên hạ noi theo, nên..đành ngậm ngùi dừng...bàn phím.
Nghĩ tiếp, không thể để thằng Phong này nó nói toạc hết chuyện của mình được, mod phải đánh lạc hướng, bẻ ngoặt câu chuyện, tung tin đồn nhảm, đánh lạc hướng thiên hạ:
Cái này bạn Phong sai hoàn toàn rùi, tớ muốn giữ tất cả các ứng cử viên cơ
Làm mọi người tưởng nhầm rằng mod đã có người mới.Chiêu này thâm sâu ở chỗ nếu mod từ chối thì mọi người bảo ngượng, nếu mod công nhận bạn Minh thì mọi người sẽ bảo đúng rồi, mod về luyện công mất...mấy h, đành cắn răng nhận nhiều, mọi người sẽ tưởng mod nói đùa, thế là quên đi chuyện với bạn Minh.
Hàng loạt câu sau, mod phủ nhận những "chân lý" , nhằm cữu vãn tình hình, nhưng lạ thay, mod vì tình sâu nghĩa nặng, không những muốn cứu mình, còn muốn cứu cả bạn Minh
Còn bạn Minh, từ ngày nhìn avatar của mod bắt đầu choáng, thường tới bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa, chỉ mong được cùng mod sánh vai mặc áo hoa, đội mũ phượng.

Bạn Phong có nhầm ko, như thế chẳng khác nào có ai đó đã cướp mất tớ của bạn Minh, khiên bạn Minh phải quyết tâm đánh giặc cứu người mình yêu, trừ gian diệt bạo, chỉ căm tức chưa xả thịt lột da, nuốt gan uống máu quân thù. Nhg thực tế, tớ vẫn ở đây. Nếu mong ước được sánh vai mặc áo hoa, đội mũ phượng sao lại phải đau đớn đến thế, quả là vô lí, vô lí

Trích dẫn:
Nhưng vì thể diện của một đấng tu mi nam tử, đâu có thể quỵ lụy trước mặt nữ nhi thường tình, lại càng không thể bày tỏ tấm long trước mặt bàn dân thiên hạ được, nên anh đành miễn cưỡng chối từ thể hiện tình cảm của mình.Hoặc là đánh trống lảng, hoặc là từ chối một cách gượng gạo, đủ thấy "chân tình" của bạn Minh sâu nặng cỡ nào.

ừm, nếu đây là sự thật thì tớ cảm động lắm, vì tình cảm ko thể miễn cưỡng. Bạn Minh muốn gì thì nên nói thẳng nói thật. Nhg biết đâu, bạn Minh từ chối tức là bạn ý đang nói thật, bạn ý ko thik mod, ko thik phải cưới mod.... tất nhiên rùi, con trai thẳng thắn lắm, ko thik nói vòng vo.
Vì vậy nên... bạn Phong đã nhầm lần thứ n
Cũng như chiêu trước, chiêu này mod dùng đòn ngoa dụ, đồng ý, công nhận rồi từ chối, nhưng đọc trong những câu nói của mod vẫn thấy tình cảm nồng nàn đắm đuối:
tớ cảm động lắm
tình cảm ko thể miễn cưỡng
Tất nhiên khi viết những dòng này, mod nước mắt ràn rụa, ruột như dao cứa, có thể cảm thấy nỗi đau khôn cùng của mod trong những câu chữ:
bạn ý ko thik mod, ko thik phải cưới mod
tớ ko đủ tiêu chuẩn của bạn Minh
Khi xem những dòng này, ta có thể cảm nhận thấy rõ sự hờn dỗi của Mod với Minh, điều này càng chứng tỏ mod cũng đã..."chết" Minh, chết đến nỗi không...hồi sinh được.
Và cuối cùng, tớ không dám nhận lời cảm ơn của mod, tớ chỉ là một con người bình thường, ghi lại "lịch sử" mà thôi, không dám , không dám.

Trần Thế Phong đã viết:
Thôi, thôi, post nốt một bài, gọi là...
Bài của tớ là từ chân tình, có sao nói vậy, tớ vốn người thật thà, đầu óc đơn giản, thấy thế nào thì phát biểu thế ấy, chứ có phải là tớ trêu mod đâu.Khổ, mình thì đơn giản mà mod thì cứ nghĩ mình xâu xa , tiếc thay, tiếc thay.
Bài tớ không có một chút suy nghĩ nào "gán ghép", cũng chẳng vu oan, vậy mà Mod lại đòi phản bác, lạ thay.Tớ viết mấy bài trên, ai cũng bảo là đúng, vậy mà mod lại đi nói ngược lại điều đúng, có khác nào bảo mặt trời mọc ở đằng Tây không?

Các cậu đọc các bài trên sẽ thấy tớ nói, nhưng mod lúc đó chưa nói gì vì ko tiện.Sau bài cuối cung, thấy mọi việc đã an bài, chim đã về tổ, gà đã vào chuồng, mod ko ngại nữa, định thổ lộ, nhưng nghĩ, mình thân là mod,lại là chủ tịch hội độc thân, phải làm gương cho thiên hạ noi theo, nên..đành ngậm ngùi dừng...bàn phím.
Nghĩ tiếp, không thể để thằng Phong này nó nói toạc hết chuyện của mình được, mod phải đánh lạc hướng, bẻ ngoặt câu chuyện, tung tin đồn nhảm, đánh lạc hướng thiên hạ:

Làm mọi người tưởng nhầm rằng mod đã có người mới.Chiêu này thâm sâu ở chỗ nếu mod từ chối thì mọi người bảo ngượng, nếu mod công nhận bạn Minh thì mọi người sẽ bảo đúng rồi, mod về luyện công mất...mấy h, đành cắn răng nhận nhiều, mọi người sẽ tưởng mod nói đùa, thế là quên đi chuyện với bạn Minh.
Hàng loạt câu sau, mod phủ nhận những "chân lý" , nhằm cữu vãn tình hình, nhưng lạ thay, mod vì tình sâu nghĩa nặng, không những muốn cứu mình, còn muốn cứu cả bạn Minh

Cũng như chiêu trước, chiêu này mod dùng đòn ngoa dụ, đồng ý, công nhận rồi từ chối, nhưng đọc trong những câu nói của mod vẫn thấy tình cảm nồng nàn đắm đuối:

Tất nhiên khi viết những dòng này, mod nước mắt ràn rụa, ruột như dao cứa, có thể cảm thấy nỗi đau khôn cùng của mod trong những câu chữ:

Khi xem những dòng này, ta có thể cảm nhận thấy rõ sự hờn dỗi của Mod với Minh, điều này càng chứng tỏ mod cũng đã..."chết" Minh, chết đến nỗi không...hồi sinh được.
Và cuối cùng, tớ không dám nhận lời cảm ơn của mod, tớ chỉ là một con người bình thường, ghi lại "lịch sử" mà thôi, không dám , không dám.
Các bạn thật quá chất lượng, đấu khẩu như viết văn chấm điểm 1 tiết ý
Và thôi, Phong ko cần động chạm gì đến Thư đâu, theo tin tình báo đáng tin cậy của 15% học sinh AMS khối chiều đã trông thấy Thư tay trong tay với Minh cùng đi tới tận cuối chân trời, khi ánh mắt mọi người nhòe đi trong ánh hoàng hôn, và cả sự ngạc nhiên lỗ rõ trong từng ánh mắt, ai ai cũng phải dụi mắt mình lại xem có nhầm không khi thấy Thư và Minh đang trao cho nhau nụ hôn nồng cháy nhất, thắm đượm nhất và cũng tình tứ nhất.
Và thế là Thư đã lên xe hoa của Minh, cuộc tình của họ mãi hạnh phúc và cả hai sống đến đầu bạn răng long, con đàn cháu đống.
Kết thúc cho một câu chuyện đẹp như trong mơ, Thư tỉnh mộng và ngắc ngoải nhớ Minh như hòn vọng phu.

Chuyện hay thế :))
Nghe cứ như cổ tích của Hàn Quốc :))

Đây rồi , chúng ta đã được thấy mod thẳn thắn phát biểu : Chuyện tình giữa Minh và Mod y như cổ tích kết hợp chuyện tình lãng mạn của Hàn Quốc , phút giây thiêng liêng đã đến , yêu cầu đồng bào cả HAO nhiệt liệt chào mừng hạnh phúc lứa đôi của hai bạn trẻ : Trang Thư (H2) - Tuấn Minh (T1) , đám cưới sẽ được tổ chức vào một ngày gần đây , còn lễ dạm hỏi đã được tua qua để giảm bới lễ nghi rườm rà , bis !!! bis !!! =D> =D> =D> !
To Quân : Tao chưa nghe thấy nguồn tin tình báo nào nhưng mà đúng là hôm trước có nhìn thấy Minh đến trường buổi chiều và lảng vảng ở khu vực gần lớp mình :-$ .

Chỉnh sửa lần cuối:
Thêm 1 đứa stupid, cổ tích tức là ko có thật mày ạ!!

Tao đến trường vì tao học đội tuyển thằng ếch Hói ạ .
Thiếu gì cách câu , việc gì chúng mày phải câu mãi ở đây thế , nhất là thằng Hói .

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Thêm 1 đứa stupid, cổ tích tức là ko có thật mày ạ!!
Sếp ơi, trong xã hội hiện thực ngày nay thì cũng phải biết mơ mộng một chút thì tâm hồn nó mới thi vị lên được chứ!

Mơ mộng thì tự mơ mộng việc của mình đi , sao lại mơ mộng việc người khác thế .

Phạm Tuấn Minh đã viết:
Mơ mộng thì tự mơ mộng việc của mình đi , sao lại mơ mộng việc người khác thế .
Đúng quá, Minh vẫn mơ thấy Thư hằng đêm đấy thôi
Nhưng chuyện này hình như đang biến thành trò gán ghép thì phải
To Thư : Chuyện cổ tích có thể thành thật đấy, mọi sự đều có thể sảy ra, nhất là khi con người muốn.

Giá mà truyện cổ tích tớ đang mơ được trở thành sự thật.
Thật là tiếc! Sự thật ấy tới giờ này không biết có được hình thành tới nổi 1% không!

Đã tự biết thế sao còn đi ghán ghép người khác thế hả bạn Quân .

:)) nhg tớ ko muốn, thế thì cổ tích có thành hiện thực được ko? :))

sợ các em thật, còn nhỏ ko nên mắc bệnh tưởng đâu :D Thư ơi, khoe người iu mau để các bạn còn trở lại với thực tế mà học hành chứ :)) :smoking:

keke, đợi em vài hôm, đợi chồng em nó đăng kí xong đã, em sẽ mang lên khoe :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên