tình yêu tuổi 16-bạn nghĩ sao?????????

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: tình yêu tuổi 15-bạn nghĩ sao?????????

Tuỏi này chỉ đi qua 1 lần trong đời thôi cho nên dừng ai để nó trôi qua 1 cách vô nghĩa
Cuộc sống phải có màu sắc một chút chứ !

EM IU ANH NHÌU LẮM !!!!!!!!!!!!!!!
Damn it!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sao bạn Trang phải bức xúc thế !!?

Nguyên Chương đã viết:
@ em Hương: ngông quá đấy, lo học đê, iu đương giè :D anh kêu nhân viên thư kí anh quây em bây h :smoking:
­
Nhân viên thư kí của anh cũng yêu đương tưng bừng chẳng kém gì em đâu
Chẳng có gì là ngông khi nói tồn tại tình yêu ở tuổi 15 cả, sớm hay muộn thì cũng phải yêu thui anh ah

Chỉnh sửa lần cuối:

Sao hormon của mọi người hoạt động mạnh thía nhey , tớ chả thấy gì cả .

vì bạn chưa bị crush bởi ai đấy thôi - hormon ko liên quan j` tới việc này cả - iu đâu có dính dáng j` tới hormon đâu - nó chỉ dính tới heart thôi - khi mà heart đã phải rung lên 1 cách ko simple chút nào lúc ta gặp và đối mặt với người đó thì có lẽ bạn đã thích người đó rồi đấy !! ( còn yêu thì là chuyện của sau này !! )

hehe, đọc mà bó, ai cấm được tình cảm mình bùng phát, lý thuyết thì bốn đời chỉ dừng lại ở chỗ lý thuyết thôi

Nguyễn Thế Duy đã viết:
vì bạn chưa bị crush bởi ai đấy thôi - hormon ko liên quan j` tới việc này cả - iu đâu có dính dáng j` tới hormon đâu - nó chỉ dính tới heart thôi - khi mà heart đã phải rung lên 1 cách ko simple chút nào lúc ta gặp và đối mặt với người đó thì có lẽ bạn đã thích người đó rồi đấy !! ( còn yêu thì là chuyện của sau này !! )
8-} ui zời , tim chỉ làm nhiệm vụ dẫn máu chứ liên quan dek gì đến tình yêu , vấn đề là hormnon kích thích làm tim bạn rung mà thoai . :)) Nói tóm lại vấn đề ở chỗ hormon .

Thế thì tại sao lai có chuyện thích người này và ghét người kia, mặc dù chỉ mới nhìn thấy. Đó thì kiên quan đến cái gì chứ?

Trở lại vấn đề cũ nhé, thực ra thì tuổi 15 nói iu cho nó oách thôi chứ có bít iu là cái dek gì đâu :p Cho nên em nghĩ từ "iu" lúc này sẽ rất trong sáng, rất đẹp :D

Trần Thanh Huyền đã viết:
Thế thì tại sao lai có chuyện thích người này và ghét người kia, mặc dù chỉ mới nhìn thấy. Đó thì kiên quan đến cái gì chứ?
À! Theo tui thì đó là do các xung động ức chế thần kinh của bạn đấy! Tất cả những tình cảm của con người đều xuất phát từ bộ não cả, người ta nói đến trái tim chỉ là cách nói hoa mỹ. Hê, nếu thế thì tại sao người ta lại không thể dùng lý trí để quyết định tình cảm nhỉ? Cả hai cái đều xuất phát từ một chỗ mà!
To Hoa: tao nghĩ là tuyến yên của mày có vấn đề nên không cho mày có nhiều hoocmôn làm tim đập nhanh đấy!

To Phương :vấn đề là ở trung khu thần kinh , thía mày chưa nghe nói đến hormon tình yêu bao giờ ah , theo các nhà chuyên môn thì tùy mỗi lứu tuổi mà hormon hoạt động khác nhau (tim tao chưa bao giờ đập nhanh vì zai :D)

nó chỉ dính tới heart thôi - khi mà heart đã phải rung lên 1 cách ko simple chút nào lúc ta gặp và đối mặt với người đó thì có lẽ bạn đã thích người đó rồi đấy !! ( còn yêu thì là chuyện của sau này !! )
Heart rung lên là do lượng máu được truyền tăng đột ngột, do các cơ quan tiết ra chất kích thích.Chất kích thích là phản ứng dây truyền của một chuỗi phản xạ từ khi mắt bắt được tín hiệu của đối tượng cho đến khi má...bị ăn một cái tát do...nhìn đểu :D.

Phong.... trình độ quá nhỉ......kinh đây......bị lần nèo rùi hả???????;;)

ah`, vừa tí tởn ở china -----------> quà đâu???????:x

Nguyen Quang Minh đã viết:
Trở lại vấn đề cũ nhé, thực ra thì tuổi 15 nói iu cho nó oách thôi chứ có bít iu là cái dek gì đâu :p Cho nên em nghĩ từ "iu" lúc này sẽ rất trong sáng, rất đẹp :D

... :D thế còn việc lấy những 6 vợ thì là thía nao`````````?;;)... có trong sáng tẹo na`o ko??? [-x

Trần Thế Phong đã viết:
nó chỉ dính tới heart thôi - khi mà heart đã phải rung lên 1 cách ko simple chút nào lúc ta gặp và đối mặt với người đó thì có lẽ bạn đã thích người đó rồi đấy !! ( còn yêu thì là chuyện của sau này !! )
Heart rung lên là do lượng máu được truyền tăng đột ngột, do các cơ quan tiết ra chất kích thích.Chất kích thích là phản ứng dây truyền của một chuỗi phản xạ từ khi mắt bắt được tín hiệu của đối tượng cho đến khi má...bị ăn một cái tát do...nhìn đểu :D.
8-} Toàn những từ ngữ cao siêu , phải gọi bẹn này làm thầy .

nhục chưa , lớp Sinh lại bị dân ngoại đạo nó thuyết cho 1 bài về vấn đề ... sinh lí kìa :))

Nguyen Quang Minh đã viết:
Cái gì cũng có ngoại lệ nhưng mà lời của bác Minh vẫn đúng 95% =D> .

Đang bàn về sinh học hả?Em chả có tí kiến thức nào nhờ các anh chị chỉ bảo.

Trời ơi mọi người đang làm gì với cái topic này vậy?????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????hic

Để tớ giải thích câu của bẹn Phong để mọi người dễ hiểu :
mắt bắt được tín hiệu của đối tượng , xuất hiện xung thần kinh truyền về vùng thị giác ở TƯTK, não phân tích các xung thần kinh hướng tâm đi về , trên cơ sở đó cho ta 1 loạt những phản ứng phù hợp , và kết quả là bị ăn 1 cái tát .:D
Còn tim đập nhanh là do adrenalin và dây thần kinh giao cảm ( tức là luồng xung thần kinh phát sinh từ mắt theo dây hướng tâm về TƯTK rồi theo dâ giao cảm đến điều khiển hoạt động của tim làm tim đập nhanh và mạnh )
ko biết tơ giải thích có đúng ko , nếu sai , mong bẹn Phong thông cảm .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên