Tình đơn phương

Nguyễn Chi Mai
(Chi Mai)

bạn nghĩ gi` về tình đơn phương và người yêu đơn phương
yêu đơn phương thường rất khổ đặc biệt là người yêu đơn phương bởi họ ko dám và ko đủ can đảm để nói tình cảm của mình với người ta chỉ biêt đứng từ xa nhìn , chỉ cần mỗi ngày nhìn thấy người ta cười mình vui , họ khóc mình buồn nhưng cũng chẳng dám nói 1 câu an ủi
do ko dám tiếp xúc với người ta nhiều nên đâu biết ngoài những điểm đáng yêu của họ còn có những điểm đáng ghét 8-|
vậy đấy thế là dần dần họ cảm thấy chán nản ko ngờ những người mình luôn cho là perfect thi.........
rốt cuộc chẳng đi đâu cả sao vậy nhỉ tại sao lai yêu đơn phương cơ chứ ;)

thôi, biết yêu đã là một hạnh phúc rồi.nếu ko được yêu lại mà có thể đem đến niềm vui cho người ta thì tình yêu đơn phương ấy cũng khiến mình cảm thấy được an ủi phần nào.tình cảm con người thì biết trách ai.nếu yêu người ta thật thì cứ vui khi người ta vui, cứ chạy đến bên an ủi những lúc người ta buồn và thành một cô bạn thân đáng mến vậy.Thà đau khổ thật nhưng được ở bên chia sẻ với người ấy mọi điều còn hơn ngu ngốc đứng nhìn từ xa chả nói gì và cũng chả biết gì.chả biết nói thế đúng ko nhỉ?

yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ
yêu đơn phương vừa khổ lại vừa lỗ :(

Nguyễn Chi Mai đã viết:
bạn nghĩ gi` về tình đơn phương và người yêu đơn phương
yêu đơn phương thường rất khổ đặc biệt là người yêu đơn phương bởi họ ko dám và ko đủ can đảm để nói tình cảm của mình với người ta chỉ biêt đứng từ xa nhìn , chỉ cần mỗi ngày nhìn thấy người ta cười mình vui , họ khóc mình buồn nhưng cũng chẳng dám nói 1 câu an ủi
do ko dám tiếp xúc với người ta nhiều nên đâu biết ngoài những điểm đáng yêu của họ còn có những điểm đáng ghét 8-|
vậy đấy thế là dần dần họ cảm thấy chán nản ko ngờ những người mình luôn cho là perfect thi.........
rốt cuộc chẳng đi đâu cả sao vậy nhỉ tại sao lai yêu đơn phương cơ chứ ;)
Chẹp,thế còn trường hợp iu đơn phương mà vẫn dám nói cho người kia bít tình củm của mình,vẫn thoải mái chơi đùa,vui cười bên cạnh người đấy...rùi thì dần dần tự biến mình thành 1 con bạn thân hiếm hoi của người đấy,rùi thì lại chấp nhận trở thành em kết nghĩa của người đấy trong khi tình cảm của mình dành cho người ta thì vẫn dào dạt??? :-s
Ko hề có 1 lời từ chối nào nhưng mà có lẽ cũng nên tự bít rùi thì tìm cách mà xử sự sao cho nó tốt nhất.....sao cho mình nhẹ nhõm nhất.........iu đơn phương ko phải lúc nào cũng phải đứng từ xa để nhìn ngắm,đôi khi lại ở rất gần,hoàn toàn có thể giơ tay ra mà chạm vào (trên thực tế là ôm lấy :p) nhưng mà chỉ tại bản thân ko mún làm thía thui :D

Vương Văn Cường đã viết:
yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ
yêu đơn phương vừa khổ lại vừa lỗ :(
Hehe,ai bảo em thía hả em trai??? b-)
Ko phải lúc nào cũng lỗ đâu,đôi khi mình lời được rất nhìu khi iu đơn phương đấy!!! ;)

lợi gì hả chị Yến ? lợi thì có lợi nhưng mà răng thì chẳng còn :))

Em có 1 con bạn,lúc đầu nó cũng đơn fương.Về sau cũng chả biết sao lại đi nói với cậu bạn đó
Mọi chuyện tưởng tốt đẹp khi cậu ta cũng có vẻ thích nó.Nhưng rồi chả hiểu sao cậu ta tỏ ra ko quen biết nó nữa và thế là kết thúc.Như hồi chưa quen cậu bạn kia thì trông nó còn tươi tỉnh chứ bây giờ thì trông chán đời lắm.
Thế mọi người bảo có nên đơn fương ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
cứ yêu đi, đơn phương cũng đâu phải là bi đát lắm, tình yêu đơn phương là tình yêu dại dột, mù quáng, ko có lí trí..v..v.....biết thế rồi.. mà mình vẫn đâm đầu vào :(( đúng là không cái dại nào giống cái dại nào.:(

Tình yêu đơn phương ư, chắn chắn đó là điều dễ thấy trong tình yêu, yêu đơn phương đôi lúc thật là đau khổ
-------------------------
DẠI KHỜ
Người ta khổ vì thương không phải cách,
Yêu sai duyên và mến chẳng nhằm người
Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi
Người ta khổ vì xin không phải chỗ.

Đường êm quá ai đi mà nhớ ngó
Đến khi hay, gai nhọn đã vào xương
Vì thả lòng không kiềm chế dây cương,
Người ta khổ vì lui không được nữa.

Những mắt cạn cũng cho rằng sâu chứa;
Những tim không mà tưởng tượng tràn đầy.
Muôn nghìn đời tìm cớ dõi sương mây
Dấn thân mãi đến kiếm trời dưới đất.

Người ta khổ vì cố chen ngõ chật,
Cửa đóng bưng nên càng quyết xông vào.
Rồi bị thương người ta giữ gươm dao,
Không muốn chữa, không chịu lành thú độc.
-------------------
Nhưng nếu chỉ vì cảm thấy bị tổn thương mà không thực hiện, đôi khi bạn lại cảm thấy hối hận, vì sao để cho nó vụt bay mất, ngỡ qua thời gian, người kia cũng hiểu được thì sao.......
Nếu bảo yêu là đau khổ sao con người ta cứ cắm đầu vào mà yêu, dù yêu đơn phương đi nữa thì ta vẫn cảm nhận được niềm vui sướng khi nghĩ khi nói về người đó hay chỉ đơn giản là nghĩ về 1 câu nói dịu dàng của người đó suốt cả ngày

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Chẹp,thế còn trường hợp iu đơn phương mà vẫn dám nói cho người kia bít tình củm của mình,vẫn thoải mái chơi đùa,vui cười bên cạnh người đấy...rùi thì dần dần tự biến mình thành 1 con bạn thân hiếm hoi của người đấy,rùi thì lại chấp nhận trở thành em kết nghĩa của người đấy trong khi tình cảm của mình dành cho người ta thì vẫn dào dạt??? :-s
trên thực tế thì khó đấy bởi khi nói với người ta rùi người ta ko thích mình chỉ xem mình như 1 người em gái hay 1 người bạn rất tốt thì trước tiên mình sẽ bùn cai này co thể gọi là 7love cứ cho là mình vẫn có thể cư xử bình thường đi nhưng vẫn thấy ngại va người ta cũng co vẻ gi` đó làm sao có thể chơi vô tư như bạn bè thân đc cũng có thể la cũng có nhưng hơi hiếm :)

Tình đơn phương vui đấy chứ!
VD:
Khi mà chưa nói thì rất là vui khi mà gặp gỡ hay gì gì đấy...
Đến khi songphương thì thần tượng sụp đổ...
Hoặc thành siêu đơn phương (nó không chấp nhận) thì thấy đời sụp đổ!

nói tóm lại yêu đơn phương là khổ roài.Sướng làm sao được !! :(

Đơn phương tức là ko có tương lai!
Thà thế còn hơn! Thích nhau để rồi chán nhau thì còn tệ hơn!

Nguyễn Hương Trà đã viết:
Tình đơn phương vui đấy chứ!
VD:
Khi mà chưa nói thì rất là vui khi mà gặp gỡ hay gì gì đấy...
Đến khi songphương thì thần tượng sụp đổ...
Hoặc thành siêu đơn phương (nó không chấp nhận) thì thấy đời sụp đổ!
=D> =D> :)>- yêu đơn phương thường là vậy mà nhưng hơi chán thế nhỡ người kia cũng thích mình mà ko dám nói như vậy thí sao nhỉ vậy là 2 ngường cùng yêu đơn phương rùi :)

chả có chuyện 2 ng` cùng đơn phương thích nhau đâu, vì hầu hết khi đc ng` khác đế ý ng` ta đều nhận thấy, ko thể có chuyện 2 ng` cùng để ý nhau mà cả 2 cùng chả bit tí gì đâu!!!:D

Có đấy chứ!
Chính vì có cái như vậy xảy ra mà tình đơn phương từ hai phía nó mới đẹp hơn tình từ cả 2 bên có bằng mặt mà ko bằng lòng!!!!
Nếu mà mọi chuyện được giải quyết xong nghĩ lại mới thấy buồn cười vì mất nhiều thời gian phán đoán, oán trách ....

nghe như bạn Trà trải qua rồi ý nhờ:D
nhưng chắc ít ~ ng` ko nhận ra đc chuyện kia lắm:p Phần n` là nhận ra đc, rồi cái ng` kia là đơn phương hay ko thì còn tùy:p Con trai ít đơn phương hơn thì phải, chắc tại cưa của bọn nó sắc:)) con gái có thích ai chắc ít nghĩ đến chuyện đi cưa:D

Tớ là mối chuyên nghiệp rồi nên ko cần trải qua cũng biết!!!!^_^
Mình có nên mở trung tâm mai mối ko nhỉ????

Back
Bên trên