Tìm các bạn Thăng Long cấp... 1

Mai Tuấn Nam đã viết:
Lạc đề rồi anh ơi.Đây là Thăng Long cấp 1 mà.
Em học Thăng Long nè:
Lớp 1D:cô Chiến
Lớp 2A:cô Hà (già),bây giờ cô nghỉ hưu rồi.
Lớp 3A:cô Chiến (khác)
Lớp 4C:cô Hà
Lớp 5C:cô Vân
Bây giờ nhớ cô Vân nhất,nhớ đống bài tập của cô mỗi hôm đi học.
Ngày nào cũng phải làm 20 bài toán,làm đến 12h đêm mới ngủ được.
Bây giờ cô Vân đang dạy ở trường TV(trường cấp 2 của em đó)
Lớp 1 anh cũng học cô Chiến, cũng là 1D luôn ;)

Cô Chiến hiền lắm .
Lớp có một cái bàn tách riêng chỉ để những đứa quậy ngồi.Em được ngồi đấy 1 học kì với 1 thằng nữa,vui cực.
Nhớ bán trú nhà cô,ăn cơm trưa cực ngon.Có mỗi 2 món là thịt rim với 1 món canh mà ăn suốt 1 năm học ko chán.

Nam vẫn còn nhớ kĩ thế cơ à ?? giỏi quá!! =D>
Nhiều lúc anh cũng muốn nhớ lại những chi tiết kiểu như thế, tuy đơn giản thôi nhưng nếu nhớ được thì lại cảm thấy rất hứng thú.
Một năm trước anh vẫn còn giữ rất rất nhiều thứ trong đầu. Nhưng thi ĐH xong, học ĐH thì đầu óc bắt đầu hướng đi đâu ý, chỉ còn nhớ được bằng 3/5 những gì mình nhớ ngày trước thôi. Tiếc thật. Chắc tại căng thẳng nó mới thế, dần dần nó sẽ hồi lại thôi nhỉ? Mong thế! /:)

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
ok cứ xuống, à bạn Khoa học Lý1 à! Bạn Quách Trung Dũng lớp ấy hồi xưa cũng học Thăng Long đấy(cùng lớp với tớ :p )
Cựu học sinh Thăng Long ở lớp Pháp rất hoan nghênh bạn Khoa xuống chơi nhưng mà nhớ mang theo quà nhé :p ;)
Thế à? :-/ Theo hồ sơ:)) )của ấy thì tớ học cùng ấy lớp 1 lớp 2 (1D,2D)
còn lớp 3,4,5 tớ học lớp A
3A:cô Tiến...con yêu cô nhất:p
4A:cô Hằng
5A:cô Vân
Hôm nay xem lại ảnh,nhưng kô nhận ra ấy đc ,sorry nha:(

Dang Hieu Minh đã viết:
đâu... mà hình như thế, hồi học lớp 3 là cô Tiến CN, lớp 4 là cô Hà, lớp 5 là cô Vân... Lâu rùi không gặp cô Hà, không biết cô có khoẻ không??? :(
úa,em giống anh rồi:D.Cô Hà năm bọn anh nghỉ đẻ nên cô Hằng dạy thay:p
Cô bây giờ vẫn khỏe,hình như vừa đẻ đứa thứ 2.
Em trai anh giờ cũng học TL mà,tên nó là Quách Trí Dũng,nên vừa vào lớp cô Hằng đã hỏi xem có liên quan j tới anh kô,để còn đề phòng:p

To Việt:Tao học với mày có 2 năm thôi (1D,2D),thế mà lên TV nhận ra nhau ngay,lạ nhỉ
To Khoa:con mẹ mày,ra là cũng học Thăng Long,bố đé0 biết kekeke

Ờ, vì hồi lên cấp 2, tui vẫn nhớ hết tất cả bạn bè cấp 1 mà, chỉ từ khi lên cấp 3 mới quên dần thôi /:)

To Nguyên Phương:ấy có nhớ cái Minh Hằng kô,nó cũng học rồi cũng chuyển lớp như tớ đấy:)

Đỗ Việt đã viết:
Tớ thỉnh thoảng vẫn chat với Hằng :)
Thía à?Tớ vẫn hay chat với nó,nhưng bi lệch múi giờ(nó đang ở Đức mà:D)nên vừa chat vừa buồn ngủ:p

Em tên la` Đặng Minh Châu - Học Thăng Long
1E: Mẹ Kim Thanh
2B: Cô Lợi
3B: Cô Lan Hương
4G: Cô Bình Minh
5G: Cô Quyên

Em học thêm cô Nghiêm, học thêm cả cô Cao Vân nhưng mà là học sinh cưng của 2 cô đấy! Sướng quá sướng quá !

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Minh Châu đã viết:
Em học thêm cô Nghiêm, học thêm cả cô Cao Vân nhưng mà là học sinh cưng của 2 cô đấy! Sướng quá sướng quá !
Cô Nghiêm là cô nào nhỉ??
Có phải ý em là cô Khiêm hiệu phó kô(vì trước đây cô cũng dạy thêm mà)?

Quách Trung Dũng đã viết:
Đặng Minh Châu đã viết:
Cô Nghiêm là cô nào nhỉ??
Có phải ý em là cô Khiêm hiệu phó kô(vì trước đây cô cũng dạy thêm mà)?
Ờ học thêm xong rồi đi học lười chép bài tập cứ chữ cái đầu tiên mà ghi để cuối cùng về ko hiểu là viết cái gì :)) . Bác Quách còn nhớ vụ đấy ko?

To Nguyên Phương:ấy có nhớ cái Minh Hằng kô,nó cũng học rồi cũng chuyển lớp như tớ đấy:)
uh tớ vẫn nhớ :(( ko hiểu số tớ đen thế nào mà thi mãi ko chuyển nỗi lớp :(( Đen thế ko biết! Hằng đi Đức rồi à? Hồi trước nó học Việt Đức đúng ko? Hồi trước vẫn hay gặp mà!

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
uh tớ vẫn nhớ :(( ko hiểu số tớ đen thế nào mà thi mãi ko chuyển nỗi lớp :(( Đen thế ko biết! Hằng đi Đức rồi à? Hồi trước nó học Việt Đức đúng ko? Hồi trước vẫn hay gặp mà!
Ừ,chắc Tết này nó về,ấy có đc về kô:)
He he,hồi học cô Khiêm vẫn nhớ chứ,rặt 1 lũ lười:)):))

Tớ vẫn còn nhớ như in vụ nhà cô bị cháy được nghỉ học sướng như điên, đúng là kiểu trẻ con, cứ được nghỉ học là sướng cóc cần biết cháy chiếc hỏa hoạn là gì! :p

Quách ơi còn nhớ Tú Anh ko? :)) Hồi trước toàn gán ghép ấy với Tú ANh thì phải :p

Back
Bên trên