Tìm bạn Huy T2 - 93-96

Vũ Thị Thu Hà
(Vuthithuha)

Huy béo đang ở chỗ nào lên tiếng chào bạn Hà bạn Nhung đi nào. Bọn tớ đều rất nhớ ấy, nhất là Huyền béo, trong lúc ấy đi vắng đã có thêm 1 em bé nữa rồi.

Huy béo đang ở chỗ nào lên tiếng chào bạn Hà bạn Nhung đi nào. Bọn tớ đều rất nhớ ấy, nhất là Huyền béo, trong lúc ấy đi vắng đã có thêm 1 em bé nữa rồi.

Hà rao thế này Xuân Huy k0 dám lên đâu - vì từ trước đến giờ có thấy béo biếc gì đâu (người ngợm cùng... ngon đấy chứ 8-} ). Phải gọi Huy Tây ơi... đang đi bán báo hay làm gì ở Sing lên tiếng ngay để các bạn còn đặt tour sang chơi...

Cái sân này chán chán là. Hà nhắc Huy viết truyện ngắn post lên đây các chị em bình loạn chơi.

Nhung ah, thoi to voi ay tu noi chuyen voi nhau vay, can gi Huy beo. Lay vo xong beo u len, chac la xau lam roi :-t

Hà rao thế này Xuân Huy k0 dám lên đâu - vì từ trước đến giờ có thấy béo biếc gì đâu (người ngợm cùng... ngon đấy chứ 8-} ). Phải gọi Huy Tây ơi... đang đi bán báo hay làm gì ở Sing lên tiếng ngay để các bạn còn đặt tour sang chơi...

Cái sân này chán chán là. Hà nhắc Huy viết truyện ngắn post lên đây các chị em bình loạn chơi.

Nhung viết truyện ngắn lên đây đê:D

Vũ Hà có phải trước học BVD không nhỉ? Hôm trước gặp Duy bơ vẫn thấy "mơ về em".

Có phải là Bạn Huy đánh bóng bàn hay nhất khóa 93-96 hồi đó ko nhỉ?:D
Đang lục lại ký ức xem không biết 2 bạn Hà, Nhung là ntn với bạn Nguyễn Xuân Huy T2 nhẩy. Liệu có phải học cùng trường cấp 1,2 gì đó, hay là ở cùng khu tập thể Bách Khoa?
Thế 2 bạn có biết tại sao lại gọi là Huy *Tây* ko nhẩy?;)

Vũ Hà có phải trước học BVD không nhỉ? Hôm trước gặp Duy bơ vẫn thấy "mơ về em".

Chao Huy Anh, co phai ay hoc 9A BVD ko? ;;) Nice to hear from you. Ay ko biet day, nha 2 cu than sinh ban Duy o ngay dau ngo nha to bgio, thinh thoang to van am tham nhin trom Duy cho*? vo ve nha bo me choi, nhung ban y ko bgio nhan ra to ca, tro treu ko? :D

Có phải là Bạn Huy đánh bóng bàn hay nhất khóa 93-96 hồi đó ko nhỉ?:D
Đang lục lại ký ức xem không biết 2 bạn Hà, Nhung là ntn với bạn Nguyễn Xuân Huy T2 nhẩy. Liệu có phải học cùng trường cấp 1,2 gì đó, hay là ở cùng khu tập thể Bách Khoa?

Nhung ơi Nhung ơi, bạn Ánh bạn ý hỏi chúng mình có tình ý gì với Huy béo không kìa, Nhung có không nhở chứ tớ thì nhớ là tớ có. Huy nợ tớ vnd1,000, lấy vợ xong xù luôn nên mới phải gọi toáng lên thế này chứ :D

----------

Nhờ bạn Ánh giải thích lun nhé

á à, thì ra là bạn Vũ Hà học BVĐ cùng mình. Ngày xưa Vũ Hà đi học bằng xe mifa, hay đi theo đường Nguyễn Lương Bằng, sau đó qua Khâm Thiên rồi xuống Lê Duẩn thẳng về nhà nhỉ.. hehe. Bọn 9A ngày xưa có đặt cho Vũ Hà biệt hiệu gì đấy khá đặc biệt. Suốt ngày Vũ Hà, Ngô Hà, Diễm Hà...

Thế dạo này ra sao, sao lại lên đây tìm Huy tây để đòi 1k? Vấn đề ở chỗ đòi 1k hay tại nó lấy vợ xong rồi xù luôn để lại.... :D

Nhung ơi Nhung ơi, bạn Ánh bạn ý hỏi chúng mình có tình ý gì với Huy béo không kìa, Nhung có không nhở chứ tớ thì nhớ là tớ có. Huy nợ tớ vnd1,000, lấy vợ xong xù luôn nên mới phải gọi toáng lên thế này chứ :D

----------

Nhờ bạn Ánh giải thích lun nhé

Bạn Huy hồi lớp 8 không biết là học ở đâu trước đó tự nhiên nhảy vào lớp tớ. Hình như học BVD thì phải, tớ cũng ko rõ lắm, nhưng thấy Huy wen nhiều bạn ở BVD. Gọi Huy Tây là vì hồi nhỏ bạn ý theo bố mẹ sang Tây, đến khi đi học lớp 4,5 gì đó thì mới về VN. Nên lớp tớ đặt tên cho bạn ý là Huy Tây từ ngày đó. Bây giờ đã lấy vợ và ở bên Sing à.>:p
Bạn Nhung còi, Thu Hà nghe tên quen quen nhưng ko nhớ mặt. Ko biết là đứng ở vị trí nào trong cái ảnh các bạn lớp Nga đạp xích lô? Tiện thể Nhung&Hà cho hỏi là bạn đứng ở sau cùng cái xích lô, cao nhất cả hội tên là gì và bây giờ đang ở đâu, làm gì ko? Ngày xưa bạn ý ở gần nhà tớ, đi học hay đi cùng, chỉ dám đứa đi trước đứa đi sau, thích bạn ý lắm nhưng ko dám làm quen!!!8-}Ngốc thật!Hê hê...=))

Mặc dù chả biết ai với ai nhưng cái bạn mà cậu Ánh hỏi là bạn Đỗ Hương. Bạn này ngày xưa mình đã thích mà đến bây giờ mình cũng vẫn còn thích.. hehe...

Huy tây lớp 8 học Trưng Nhị rồi lớp 9 chuyển sang BVĐ thì phải.

Bây giờ đã lấy vợ và ở bên Sing à.>:p
Bạn Nhung còi, Thu Hà nghe tên quen quen nhưng ko nhớ mặt. Ko biết là đứng ở vị trí nào trong cái ảnh các bạn lớp Nga đạp xích lô? Tiện thể Nhung&Hà cho hỏi là bạn đứng ở sau cùng cái xích lô, cao nhất cả hội tên là gì và bây giờ đang ở đâu, làm gì ko? Ngày xưa bạn ý ở gần nhà tớ, đi học hay đi cùng, chỉ dám đứa đi trước đứa đi sau, thích bạn ý lắm nhưng ko dám làm quen!!!8-}Ngốc thật!Hê hê...=))

Thật là ngạc nhiên thú vị khi biết Đỗ Hương lại có fan 1 cách âm thầm như thế này, mình ghen tị quá cơ. Cảm ơn Ánh qtâm nhưng cả tớ và N đều ko có trong quả xích lô OOG kia. Hôm cưới Huy, heheh, thì có đấy, N oi pot' cái ảnh lên show... đi ấy. Để lại quả, có khi bạn Ánh cũng pot' 1 cái photo của bạn lên nhỉ. ;;)

Mặc dù chả biết ai với ai nhưng cái bạn mà cậu Ánh hỏi là bạn Đỗ Hương. Bạn này ngày xưa mình đã thích mà đến bây giờ mình cũng vẫn còn thích.. hehe...

Huy tây lớp 8 học Trưng Nhị rồi lớp 9 chuyển sang BVĐ thì phải.

Huy Anh nhé, sau khi tập trung nghiên cứu Avatar của ấy, tớ đã chính thức nhớ ra ấy rồi nhé \:d/ , ấy cũng ... Đỗ Hương lớp tớ hả, chẹp chẹp, ai xếp gạch trước đây, bạn HA hay là bạn Ánh, :-?? quả này khó giải quyết quá, tớ quyết định bán thông tin về ĐH cho bạn nào trả giá cao hơn, vì tớ và ĐH làm cùng 1 lĩnh vực, thông tin cực kỳ updated, nhanh chân lên nào, bạn Sơn Tinh và bạn Thủy Tinh :D ...

@HA ah, tớ với cậu đồng cảm rồi, nhưng mà tớ thấy cậu đa mang quá. Thấy bạn nào HA cũng thích cả. Đa mang quá là khổ đấy,=)) giống tớ.\:d/ Hỏi Hà tí vậy cho gọi là kiềm chế bớt cái tình cảm của mình thôi chứ tên bạn ấy thì mình biết.
Nhưng mà HA ah, hồi ra trường dc 1 hay 2 năm gì đó, sinh nhật một bạn cùng lớp tớ, Đỗ Hương cũng đến và ra mắt người yêu, anh ấy cũng đẹp trai gần bằng tớ, =)) , thấy vậy mà lòng tớ quặn thắt, trái tim vỡ đòa, thôi...thế là ...8->
@Hà, chuyện của tớ và HA sẽ đc thu xếp ổn thôi, 2 người đàn ông chân chính mà. Cùng lắm đến *Đọ Súng* là cùng....8-X: =)) .
Thế ĐH vẫn chưa ah? Khó tin nhỉ? Khi nào gặp nhắn với bạn ý là vẫn có tớ và HA luôn nhớ và mong bạn ý sẽ gặp những điều tốt đẹp nhất. Có phải vậy ko HA? Còn thông tin về ĐH thì bạn Hà open đi, trái tim vỡ rồi khó gắn lại lắm.
Thế còn tình trạng của bạn Hà thì thế nào nhỉ?:-?? Ít ra thì cũng có HA vẫn nhớ về Hà đấy thôi. Tớ ủng hộ 2 bạn đấy...=))
Ảnh của tớ ah, trong item Tranh ảnh ý.

Thế ĐH vẫn chưa ah? Khó tin nhỉ? Khi nào gặp nhắn với bạn ý là vẫn có tớ và HA luôn nhớ và mong bạn ý sẽ gặp những điều tốt đẹp nhất. Có phải vậy ko HA? Còn thông tin về ĐH thì bạn Hà open đi, trái tim vỡ rồi khó gắn lại lắm.
Thế còn tình trạng của bạn Hà thì thế nào nhỉ?:-?? Ít ra thì cũng có HA vẫn nhớ về Hà đấy thôi. Tớ ủng hộ 2 bạn đấy...=))
Ảnh của tớ ah, trong item Tranh ảnh ý.[/QUOTE]

Bạn Ánh à, không chơi khích bác thế nhé, thông tin về ĐH tớ đã bảo bán là bán, bạn nào sống tử tế sẽ có discount hoặc khuyến mại chứ bạn Hương xinh thế, sales off mang tiếng bạn tớ ra.;)

Nếu bạn Ánh là bạn có cái short caro đỏ ở trong phòng có 1 cái giường nho nhỏ, thì mạn phép các bạn, tớ mới tự nhiên nhớ đến 1 câu chuyện thế này: "Trên một con phố nho nhỏ có 1 ngôi nhà to to, trong ngôi nhà to to có 1 cái giường nho nhỏ, trên cái giường nho nhỏ có cái short caro đỏ to to, trong cai...." 8->

Bạn Hà hóm ghê? Trí tưởng tượng phong phú đấy. Thế bạn Hà bây giờ thế nào rồi nhỉ? Pót ảnh lên cho bọn tớ chiêm ngưỡng với.
Thông tin về ĐH thì chắc là tớ ko đủ tiền mua rồi Hà ah. Huy Anh chắc là giầu hơn, Hà thử hỏi HA xem.

Bẵng đi mấy hôm - quay lại thấy Hà 'một mình chống lại "mafia" ' - thương thương là. Mà toàn các bạn mộ bạn Đỗ Hương, chứ quan tâm gì, Hà, Nhung hay Huy đâu...

Tớ lại mất công lượn một vòng Tranh ảnh xem Ánh với Anh là những bạn nào - thì thôi rồi là đẹp giai, là thành đạt, là 'ở bển' nhé. Các bạn có lòng vọng về quê hương 1 chút thì bọn tớ cũng xúc động lắm lắm.

Nhớ lại cái thời trong trắng, nông nổi, mơ mộng - cái thời mà ta gọi Huy Tây chỉ vì bạn ý ở Tây về, và sẵn sàng đi lòng vòng xem con bé xinh xinh đi xe Mifa về hàng ngày theo quỹ đạo thế nào, có thằng vệ tinh dở hơi nào bám chưa... - thấy nhớ thật đấy. Tiếc rằng trước đây, con gái lớp Nga chẳng mấy mạnh dạn mà cạnh tranh - k0 cũng có khối vụ nổi tiếng, truyền khắp Internet như chơi. ^_^

Trong lúc chờ Huy xuất hiện, ta hỏi nghề nghiệp, sở thích của nhau với các bạn ở đây - xem có networking được gì không... Biết đâu lại vui về già, và đỡ mất công tán xuông... Có gì 'mật thư' nhé.

xời, mật thư làm gì cho mệt. Bạn Nhung có phải bạn tóc ngắn, kính cận, nhà gần Thủ Lệ ko?

Vũ Hà xa nhớ, ngày xưa bọn BVĐ xếp gạch lát ngõ vào nhà Vũ Hà mà không ăn thua nên tớ xin nhường cho bạn Ánh xếp gạch lần này. Hehe... nói thế này không phải mình ngại đọ súng với bạn Ánh đâu nhé :D

@Huy Anh siêu thế, điều tra địa chỉ của các nương BVD kỹ ghê. Cảm ơn HA đã ưu ái tớ, nhưng tớ lại đang tìm thông tin về ĐH cơ. Tự nhiên lại nhảy sang Vũ Hà thì nghe chừng ko ổn lắm.
Nhưng ko sao, tiện thể HA giới thiệu vài dòng lý lịch trích ngang của 2 người đẹp BVD Vũ Hà và Nhung còi đi?
@Nhung, Hà bảo Nhung pót ảnh của Huy tây lên đấy, tớ cũng muốn xem H dạo nào thế nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Ánh; @Nhung đã viết:
Tớ đang post đây - có 1 cái ảnh hôm Huy Tây cưới - nhưng nhìn cậu ấy bơ phờ lắm. Tớ quyết định đăng 1 cái ảnh mùa cũ - khi mà Huy vẫn còn vô cùng long lanh trong mắt mấy bạn gái... ;))
(Tớ gửi vào ảnh của Nga1 - hình nhw phải chờ duyệt mấy hôm).

Huy Anh ấn tượng đấy! Biết cả những đứa 'nam tính' như tớ... hic hic.. Trước học Ams, mình ghét con trai Ams vô cùng - đúng kiểu tự vệ - biết là không cưa được nên ta ghét trước cho xong. Giờ nghĩ lại, hơi hơi ân hận 1 tý <):)

Back
Bên trên