Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

ACT = SAT 1 + SAT2 ko có nghĩa là fee của cái đấy = tổng 2 cái, mà trường thường chỉ yêu cầu SAT+SAT2 OR ACT

Năm nay ko có 30 tết đâu :(( Cho nên vào đấy thi là phải ở lại trong đấy luôn đấy :( 28/1 thi là 29 tết rồi [-o< Mong sao cho tháng 11 này đầu xuôi đuôi lọt :D

Thì có anh cứ cho em vài lời khuyên về sách đi cái nào. Em tính thi cả ACT, SAT , SAT subjects lun :p. Đã bỏ công ôn SAT thì tội gì ko thi luôn ACT chứ. ACT dù sao verbal cũng dễ hơn SAT mờ :)). Theo các anh thì nên chọn brand name nào? Barron? Kaplan?.....
Giúp em cái nha. Cám ơn các anh nhiều :D

đằng nào cũng phải viết admission essay mà :-? mà sao mấy cái đề boring quá đáng /:) hồi trước toàn được cô giáo cho viết mấy cái hay trong cái đám này :D

cái TWE nó yêu cầu khác cái app essay thì tất nhiên nó phải khác :))
cái app essay dùng để reveal oneself nên tất nhiên viết phải sướng rồi :))

Tôi nghĩ adcom chẳng prefer cái nào cả, hay nói cách khác, adcom prefer cái nào điểm cao, impressive :)
Vả lại dân international thường take SAT :-?

Hihi, bổ sung cái đề này cho em Khoa vào TỦ nhá:
People recognize a difference between children and adults. What events/experiences make a person an adult? Use specific reasons and examples...

Chỉnh sửa lần cuối:
People recognize a difference between children and adults. What events/experiences make a person an adult? Use specific reasons and examples...

Cái này sáng nay mình vừa mới làm xong, Topic A. Hình như Topic B là về Voting, còn C thì không biết.

Sáng nay có những ai đi thi mà đến nỗi bác Hiệp phải hoãn kiểm tra Toán lại :D

Nguyễn Kim Vũ đã viết:
Cái này sáng nay mình vừa mới làm xong, Topic A. Hình như Topic B là về Voting, còn C thì không biết.

Ố hôm nay là ngày thi ạ ? Sao em ko biết gì nhể 8-}
Thế bạn gì học lớp Lý làm bài ra sao? Ơ nhưng sao lại có Topic A, B,C gì thế kia ? Lạ thế ??? :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
tại SAT tháng 10 phò quá phải re-take vào tháng 1 :(

----------

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Sáng nay có những ai đi thi mà đến nỗi bác Hiệp phải hoãn kiểm tra Toán lại :D
lớp tao hôm nay lớp trưởng và thư ký đi thi nên kô ai ghi sổ ghi đầu bài :)) vui vật :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lớp tao ko có ai đi thi nhưng bác Hiệp sợ lộ đề nên cũng hoãn luôn :))

Back
Bên trên