Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

tao chán nhất còn chưa nói ai nữa là :))
28/1 xách vali vào SG thi lại SAT rồi 8-}
bạn Lê thu Phương ngồi ngang mình làm có vẻ tốt,nói chung chỗ mình thi ai cũng có vẻ tốt,trừ mình :((

HÁ HÁ
ĐÚng là nhìn quanh mình tưởng ai cũng làm tốt :))
Tớ làm dở lắm, đừng lo vội :p

Nghe bọn mày nói tao lo lại càng thêm lo :)| Học hành .. :((
( vừa ngủ dậy xong tối qua đi ngủ từ 8h ) :))

Cho em hỏi 1 chút :
Mọi người còn nhớ đề TWE của các đợt thi vừa rồi ( trg năm 2005 ) ko ạ ? Ai biết thì nói giúp em nhé ( ko cần phải detail quá đâu ạ ) ... Thankx :x

Anh chỉ biết đề tháng 5 và tháng 8 :D tóm tắt đại ý cho em Khoa này :D
T5 : Self-study or study with a teacher??? Which do u support?? Explain why with specific examples :)
T8 : The ability to read and write is more important today than before. Agree or disagree?? Explain ur idea and support it with examples :D
Đại khái là thế :D

T3: A new theatre will be built in your neighborhood. Support or oppose ?
Mà hỏi thế làm gì huh ku Khoa, định ôn tủ à :))

Các anh chị có thể recommend vài quyển để ôn tập ACT, SAT, GED được không? Em đã lên Ebay để tìm nhưng có quá nhiều lựa chọn. Mỗi brand name đều có 1 series sách cho mỗi kì thi. Ai có kinh nghiệm thì cho em vài lời khuyên nha.
Em cám ơn trước :x

ước gì cái tủ quần áo của mình cũng có nhiều ngăn như thế :x

chứ còn tủ để thi thì ... :-&

----------

Hồ Lê Việt Long đã viết:

thế chẳng nhẽ đề thi TWE chỉ gói gọn trong mấy cái này thôi á :eek: dễ thế :eek: thế thì không thực chất nhỉ :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Anh Khoa đã viết:
Cho em hỏi 1 chút :
Mọi người còn nhớ đề TWE của các đợt thi vừa rồi ( trg năm 2005 ) ko ạ ? Ai biết thì nói giúp em nhé ( ko cần phải detail quá đâu ạ ) ... Thankx :x
đề thi rồi vẫn có thể được đem ra thi lại đấy 0:)

@Hiền: thế thì ông phải xác định thi ACT hay SAT chứ
Thi ACT = SAT + SAT 2 (some schools waive SAT 2 for ACT)
Thi SAT thì phải thi SAT 2 (some schools require/recommend)
Còn về sách thì cứ nhè Barron, Princeton, Kaplan, Peterson (not so good), SparkNotes (great for SAT 2)
@em Nga: 30' mà em định viết application essay hay sao :D

SAT tháng 1 rơi đúng vào 29 Tết (không biết năm nay có 30 tết không nhỉ?), bạn nào vô Sài Gòn thi SAT thì ăn Tết trong này luôn.
Theo đúng luật thì đi đến 2 điểm thi SAT tại Sài Gòn (Intl School HCMC Quận 2 và SSIS Quận 7) thì phải đội nón bảo hiểm. Và ở xa lộ Hà Nội (đường đến Intl School) cũng thường có chuyện rải đinh.
Mà ACT = SAT 1 + SAT 2 cơ à, mình thấy test fee của ACT còn rẻ hơn SAT 1 nữa mà, có điều là mình thi ACT ngoài nước Mỹ thì nó không cho thi ACT Plus Writing.

Back
Bên trên