Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

@Thắng: mày ôn cẩn thận thế thì lo gì :D thể nào điểm chẳng ngất ngây con gà tây
hè này lại đâm đầu vào học SAT và viết luận rồi :((

@ em Khoa: đa số trường sử dụng common application form, và trong common form này yêu cầu mình viết 1 bài personal statement chủ đề tự chọn, ngoài ra trường còn có 1 phần phụ gọi là supplement, trong phần này thường sẽ yêu cầu viết từ 1 -> 2 bài essay nữa, với chủ đề do trường đó đưa ra
Tóm lại personal statement có nằm trong việc apply và em phải viết từ 2-3 bài essay/trường, trừ trường hợp đề các trường giống nhau

Nam ơi, ông nhận được AT chưa?? Tôi vẫn chưa nhận được, lo quá :(:(:(

Lo là phải rồi
Ông ko đọc kỹ bullentin à
Nếu trước 2 tuần chưa có AT thì phải contact ngay, ko thì mất toi tiền đấy

Contact nó từ đầu tuần rùi nhưng nó vẫn chưa trả lời :(, mong là có thể dùng cái email nó gửi cho mình khi register để được vào thi như Thắng nói :D

Thế thì 3-5 ngày sau nó mới thèm trả lời. Mà hình như nó toàn trả lời tự động hay sao. 2 lần gửi 2 nội dung khác nhau nhưng nhận được nội dung y hệt.

Ko có AT thì đừng hòng gửi điểm cho trường nào:D
Cứ lấy AT cho chắc :D

Đề nghị VA contact gấp gáp với IIE :D cho chắc :D Nếu ko trường hợp xấu nhất xảy ra là mất tiền mà ko được thi thì ông sẽ sống 1 cách éo le đấy :)) :p Juzt kiddin :p

Kiddin gì chứ, cẩn thận thành sự thật đó:D
Ít ai đi thi mà chưa có AT lắm VA ơi:D

Hehe, cảm ơn anh Toàn đã hỏi thăm nhưng chắc chắn là điểm HK của em ko cao roài :(
Cú nhất là dễ lại chết cái điểm thi HK Anh chứ lỵ :(
Em dễ chỉ tầm 8:(

Hehe, tại cái đề mà mày 8-} Tao chả thấy cái đề đấy nó hiệu quả gì cả 8-} Chắp nối lung tung loạn xị 8-} Quái gở 8-}
Tao có khi còn 7 ý chứ :)) Làm bài xong có hỏi hay so được với ai đâu :))

@Long : t6 này anh thi SAT rồi à ??/Sao sớm thía ,các anh chị lớp 12 cũng có thi sớm thế đâu ???Mà anh nhằn đóng từ SAT kiểu gì ???Bây giờ em mới biết là số lượng từ phải học là thế nào ???help !!!

Trả lời chú KHoa phát:
Lượng từ phải học là 3500 từ...khà khà... ko thì ít nhất cũng hết cái đống hot frequency gì gì đấy trong barron.
Chú Long thi sớm thế là khôn...cho có nhiều chance để thi lại (j/K)
SAT words thì anh khuyên nên học bằng flash card nếu có nhiều thời gian. Mà ít thời gian cũng vẫn nên học như thế

hehe, tháng 6 này em thi SAT II Chem, Math IC va IIC chứ chưa thì SAT ạ:D
Thi SAT kiểu mới em chưa cày xong đống từ, vả lại với thang điểm 2400 em chưa biết mức standard mới là bao nhiu :-?:(

Back
Bên trên