Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Thật à ?anh long ???Ai nói với anh thế ???Em nghĩ dù gì thì đủ ý cũng chưa lên đc đến 5 năm đâu !!!Từ 5 trở lên là phải ý ,vocab ,fluent ....lắm chứ ???

Khoa đã viết:
Hú em đọc bài anh Toàn rồi !!!Cũng hay lém ,thế bài đấy anh đc mấy điểm hả anh ???Mà anh cõ biết cách nào chữa bệnh bí từ khi viết ko hả anh ???
Đấy là bài commom của anh, lấy đâu ra điểm :D

Chưa thi nên ko biết nhưng nói chung ý vẫn là quan trọng mà :-? Thấy cũng khá nhiều người đuợc 5 :)
Tao thì thường là đọc qua một luợt để nắm bắt ý đã :) Rồi tùy câu hỏi mình sẽ xem lại để xem chi tiết :D Thế ko biết có mất thời gian ko :-? Tao làm mấy cái practice tests bao giờ đọc cũng thừa thời gian còn NP thì lúc nào cũng vắt chân lên cổ 8-} Xem kĩ quá hóa ra .. :D Hix, đi thi bây giờ chỉ mong phần structure and written expressions được 68 :-s Mày có quyển nào chuyên về phần này ko :-? Vứt tao :D Tao vẫn đang làm 150 cái TOEFL Grammar Tests của bọn Macromedia :) Mỗi test 20 câu :D Làm xong nó chấm luôn xem mình được bao nhiều rồi những câu sai nó sẽ review cho mình để xem mình gặp prob với những phần nào :D Cũng ổn :D Mỗi tội là mỏi mắt :D

Bệnh bí từ này mình ko bị nên cũng ko biết người khác thế nào :p Hoặc nếu em tìm mãi ko ra chọn từ nào nghĩa close close một tí cũng được :D Ko nhất thiết phải đúng từ đấy mà tương :D

@em Khoa: thật mà em, chỉ cần ý đúng, relevant là 5 rồi, trên năm là thuộc về phạm trù polish
@Thắng đú: tao thì ko ôn phần Structure vì khi viết luận thì phần nào cũng ôn cho phần ý rồi, mày học Mạnh ông ý dạy grammar kỹ lắm cơ mà

uh nhưng vẫn lo nên mới phải làm :D Làm càng nhiều càng quen càng dễ được điểm cao chứ sao :D

Sao thắng không làm mấy cái test trong đĩa đấy. Nó cũng có explanation mà.

@Thắng đú: Mày đừng lo lắng quá, đi thi phần lớn ai cũng tối đa phần structure mà, tao nghĩ vì mày lo quá đâm ra mới thấy thiếu time, chứ phần ấy mày thừa sức làm mà:D
Tao thì thấy đọc của tao có vấn đề, phần nghe tao được 66, structure được 68 còn reading chỉ được 59

Mọi người đúng đấy !!!Anh toàn nói đúng chuẩn bị apply có # ...Mà anh LOng nghe & đọc Toefl thi như thế nào ???Đề của anh có khó ko ,nghe lf nghe lecture hay conservation ???

Ặc ặc, pó tay với em, đề anh là short chứ ko phải long, nghe bình thường :)) chứ làm gì có hoặc conversation hoặc lecture
Thi HK đợt này thất bại thảm hại rồi

Đọc chắc mày toàn mất điểm vocab :)) Chứ còn mấy cái câu logical kia thì chắc mày khó mà sai được lắm :D Mấy cái câu từ tiếc :( khó kinh người 8-} Toàn từ ở đâu chui ra :( ý :D Được cái quyển essential words for the toefl test cũng ổn phết :D
@ Nam : Làm được 60 tests rồi :p Hehe, hôm đầu máu chiến được 30 tests , từ hôm đấy đến giờ cũng mới chỉ thêm được 30 tests nữa thôi :D

được có mỗi 610 :(( nhin` Việt Long mà phát thèm :(( chẳng biết có nên thi lại không nhỉ? thấy cứ tiếc tiếc 130$ ý

610 TWE 5 là được roài, thi lại phí tiền lắm mày ơi:D
@Thắng đú: tao cũng chẳng biết nữa :-?, chắc thế:D, 59 tức là tao sai tầm 5, 6 câu

@Duke: Vẫn còn 17 ngày nữa mà ;) Nhưng mà nên làm mấy cái real test hơn là 150 grammar tests.

Real tests làm suốt ngày 8-} Mạnh bắt làm nhiều lắm trung bình tuần nào ít ra là 2 tests mà :D

Cứ bình tĩnh mày à, làm test nhiều cẩn thận mất tinh thần đấy:D
Cứ thoải mái 1 chút:D

ANh long ơi cái personal statement có thuộc khoản apply ko ???Hom qua em đọc sách sau khi đọc một hồi lại rối hết cả lại ,nào là bài luận giới thiệu về mình ,nào là xin học ,loạn hết cả lên rồi !!!Tóm gọm thường mình phải viết mất bài khi apply ???

Có chứ em :D Tùy từng trường yêu cầu nhưng thường là 1 đến 2 bài.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên