Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Trường nào đòi 3 môn cơ, bây h nó chỉ đòi 2 môn thoai
May mình học chuyên Hóa nên thi thêm được Chem:D
@Em Khoa: bây h thi cử liên miên anh sợ cái vụ photo này lắm rồi, cố mượn lại sách chị CM nhé
@anh Toàn: làm ăn thì xong rùi nhưng tình hình là dễ em bị lỗ nặng anh ơi, có 1 quyển Chem chưa ai lấy :(

Ơ bây giờ chỉ đòi 2 môn thôi à, sao tôi vào website của mấy trường cần SAT II nó bảo vẫn cần 3 môn, như Harvard hay Princeton chẳng hạn???

Về vụ photo tôi có thể đửng ra đi mượn và photo hộ mọi người. Có điều xin khất thi HK xong được ko?

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Ơ bây giờ chỉ đòi 2 môn thôi à, sao tôi vào website của mấy trường cần SAT II nó bảo vẫn cần 3 môn, như Harvard hay Princeton chẳng hạn???

3 môn thì Writing đã có trong New Sat rồi.

@Long: chú mới làm ăn thua lỗ là chuyện thường, cố lên :p
@các em: Bình tĩnh nhé, ôn thi cũng vừa thôi, cố gắng điểm trên lớp nữa (quan trọng số 1 đấy) và essays tập viết cho tốt vào. Lưu ý là personal essays are very different from those in the Toefl anf SAT tests

Nếu thi 2 môn thôi thì sao ko thi Math IC va IIC luôn cho nó dễ mà lại phải IIC và chem???

Anh bẩu này... các chú ôn khiếp wa... ôn từ từ thôi để thời gian còn mà chơi...chứ học nhiều quá đến lúc thi nó rơi rớt hết đấy

thi Math IC với IIC cùng một lúc thì giá trị làm sao bằng Math IIC và chem. Chem nó được tính là một môn science nó phải khac với các chú chỉ biết trâu đâu vào Toán chứ. Thêm nữa, nhiều trường nó bắt (như năm ngoái) 3 SAT2 1. Writing ( hoặc literature) 2. Math IC or IIC 3. Các môn còn lại trong đó VN thi chủ yếu là (Chem, Physics, Bio (M or E)

Hehe, anh Hiếu nói thế thì chuyên Hóa lợi quá:D:D
Mà Math IIC toàn hỏi kiến thức lớp 12 (ellipse, hyperbola) và tháng 6 thì roài nên thi HK xong là em lại phải học cấp tốc thoai:D
Nam nay nhập SAT II writing vào SAT I rồi nên theo anh có phải 2 môn SAT II nên thi là
1. Math IC OR Math IIC
2. Science (Chem, Bio, Phy...)
chứ ko phải
1. Math IC
2. Math IIC

hé hé, thằng Long thông minh đấy.

Nhưng mà anh bảo, cái eclipse hay hyperbola gì đóa không vấn đề, đọc thuộc lý thuyết hình 12 là ổn, có thêm tí tọa độ không gian nữa đấy. Ngại nhất là satistics vì cấp 3 chưa được học

@các em: anh Hiếu nói đúng đấy, chịu khó vừa thôi, cũng phải nghỉ ngơi tí chứ không thì điên hết đấy :p

Em thấy trong sách có hướng dẫn cách dùng graph calculator nhưng em lại ko có cái thể loại ý, liệu có phải là bất lợi ko anh Toàn :-?
Vả lại trong đấy có 1 số khái niệm mà sách lớp 12 ko có
VD như cái eccentricity là tâm sai thì trong sách có đề cập, chứ cái latus rectum với cái directrix thì tra từ điển ko có nên em cũng chịu :(

Long ơi, mày đọc sach Chem rồi, có những kiến thức gì hả mày ??? :-/ Có phần nào lạ mà khó không?

em đã lấy đủ 3 quyển của em rồi: 10Real, Verbal và MathIC. tình hình hơi buồn cười là hôm đầu tiên em ra thì thiếu xiền, chỉ mua đc có mỗi MathIC. hôm sau ra thì suýt nữa không lấy được Verbal. có 2 chị đứng đấy cũng đòi lấy. may ,mà cái cô thu tiền nhận ra mình đã đến từ hôm qua nên để lại Verbal cho mình.
nhưng sao mọi người lại cứ lấy thừa lấy thiếu thế nhỉ. thế này thì có phải là chết không. khổ thân Vịt Long :D
à quên, cám ơn anh Vịt Lon, cám ơn cô ở hàng photo, cám ơn các ấy đã đến lấy sách trễ :D

Tin buồn cho những ai ko học chuyên Hóa :D
Chem hoàn toàn là chương trình chuyên, nên nếu ai ko phải chuyên Hóa muốn học chắc cũng phải mất cả mùa hè, vì còn cần thời gian kiến thức nó ngấm vào đầu nữa, Chem rải rác từ phần hóa đại cương như phản ứng hạt nhận, chu kỳ phân rã, orbital, lai hóa orbital, phần nhiệt động học, điện hóa học như enthalpy, điện phân, phân ly, các thể loại như pH, entropy, base và acide, còn phần hóa hữu cơ thì ít, ko chiếm phần lớn, chủ yếu là phần hóa đại cương
Mình học chuyên Hóa đến lúc ôn lại vẫn còn thấy khổ sở quá
Nhưng Chem rất nặng lý thuyết còn bài tập tính toán thì dễ khủng khiếp, lý thuyết nó hỏi từ cái nhỏ nhứt như thay đổi nhiệt độ sôi khi thay đổi áp suất trở đi, ngoài ra nó còn hỏi cả các định luật và so sánh các liên kết như hydrogen, polar & nonpolar covalent bond, ionic bond rồi các lực như vực vanderval... ặc ặc 8-} Khủng khiếp

Oái,thi Hóa trâu thế cơ à???Vậy thì Việt Long ơi,có còn thừa quyển SAT II Chem nào không?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Tin buồn cho những ai ko học chuyên Hóa :D
Chem hoàn toàn là chương trình chuyên, nên nếu ai ko phải chuyên Hóa muốn học chắc cũng phải mất cả mùa hè, vì còn cần thời gian kiến thức nó ngấm vào đầu nữa, Chem rải rác từ phần hóa đại cương như phản ứng hạt nhận, chu kỳ phân rã, orbital, lai hóa orbital, phần nhiệt động học, điện hóa học như enthalpy, điện phân, phân ly, các thể loại như pH, entropy, base và acide, còn phần hóa hữu cơ thì ít, ko chiếm phần lớn, chủ yếu là phần hóa đại cương
Mình học chuyên Hóa đến lúc ôn lại vẫn còn thấy khổ sở quá
Nhưng Chem rất nặng lý thuyết còn bài tập tính toán thì dễ khủng khiếp, lý thuyết nó hỏi từ cái nhỏ nhứt như thay đổi nhiệt độ sôi khi thay đổi áp suất trở đi, ngoài ra nó còn hỏi cả các định luật và so sánh các liên kết như hydrogen, polar & nonpolar covalent bond, ionic bond rồi các lực như vực vanderval... ặc ặc 8-} Khủng khiếp

Phần lớn cái VL list là chương trình chuyên 10 phải ko. Thế thì cũng không đến nỗi sợ lắm vì lớp 10 tớ cũng học qua rồi mà

@Long : anh ơi cuối cùng ko cho em mượn đc quyển Maths IIC à ???Em chỉ mượn một quyển để photo thôi mà ???Cho em mượn đi !!!Please

Nếu mọi người đang định làm thêm 1 vụ nữa thì cho tớ đăng kí Physics của Barron nhé, còn nếu ai hảo tâm có quyển đấy cho tớ mượn đi photo :D:D. Với cả tớ đã có New SAT của Kaplan với cái cd có chứa thêm 2 bài test của nó nữa. Nếu ai có nhu cầu mượn đi photo thì cứ lên A2 tìm tớ.

@HN: Đúng thế, phần lớn toàn là lớp 10 thôi, vì lớp 11 học toàn hữu cơ, trong khi thi CHem Hữu cơ chiếm rất ít (chỉ khoảng 2, 3 câu)
Nhưng đến khi học lại mới là hãi hùng, có thể vì ông chưa thi chứ tui tháng 6 thi roài phải ôn cấp tốc nên khủng khiếp lắm
@EM Khoa: Em sang lớp 11H1 gặp anh HN để mượn sách ý, anh ý có quyển gốc, còn quyển anh photo cho mọi người là photo từ quyển photo của anh, vả lại em và anh ý cũng học buổi chiều mượn tiện hơn, đỡ mất công đi lại
@VA: Hay ông tổ chức photo vol 2 luôn đi, mượn lẻ tẻ mất công lắm

@Những ai cần Math IIC: Hiện giờ đang cho người khác mượn. Khi nào available sẽ thông báo sau :D

Back
Bên trên