Sữa mẹ và sữa bò

Nguyễn Hoàng Vũ
(Hoàng Vũ)

Điều hành viên
Câu hỏi đặt ra trong một lớp sinh viên y khoa : "Hãy nêu ra năm lý do sữa mẹ tốt hơn sữa bò cho trẻ sơ sinh ?".
Một sinh viên trả lời :
1. Nhanh hơn, không qua trung gian nào.
2. Sạch sẽ hơn.
3. An toàn hơn, mèo không phá được.
4. Dễ sử dụng.
5. Có bao bì đẹp và hấp dẫn hơn nhiều

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Câu hỏi đặt ra trong một lớp sinh viên y khoa : "Hãy nêu ra năm lý do sữa mẹ tốt hơn sữa bò cho trẻ sơ sinh ?".
Một sinh viên trả lời :
1. Nhanh hơn, không qua trung gian nào.
2. Sạch sẽ hơn.
3. An toàn hơn, mèo không phá được.
4. Dễ sử dụng.
5. Có bao bì đẹp và hấp dẫn hơn nhiều

Lý do thứ 5 thì chỉ đúng với bao bì xuất xưởng lần đầu thôi, còn nếu tái chế để dùng cho các lần sau thì vừa xấu vừa khó sử dụng :))

sao lại khó sử dụng... cái gì dùng nhiều chẳng dễ hơn... :)) :))

Đồng ý với chị Thảo là dễ sử dụng, nhưng sẽ không còn hấp dẫn nữa :))

thế sao càng ngày càng nhiều "con nghiện" thế em :)) :)) :((

Nguyễn Thảo đã viết:
thế sao càng ngày càng nhiều "con nghiện" thế em :)) :)) :((

Nghiện khi bao bì xuất xưởng lần đầu tiên thôi chị ơi :))

.. mọi người ai cũng có kinh nghiệm quá ... b-) .... thế từ lúc sinh ra đến h chị Thảo với anh Zung vẫn nhờ bao bì trông như thế nào hay sao mà bình phẩm kinh điển thế ... :D ... b-)

Anh nhìn thấy bao bì thế hệ sau, trông có vẻ đẹp và hấp dẫn hơn :))

. thế hóa ra mắt anh Zung nhìn xuyên thời gian được à ... hay anh vừa chế ra cái máy ... :)) .. b-) .. đúng là nhà phát minh vĩ đại của nhân loại ... :)) 8-}

Máy thế hệ sau thì đầy, có khi lại dễ nhìn hơn thế hệ trước ấy chứ :))

Trần Bích Thủy đã viết:
. thế hóa ra mắt anh Zung nhìn xuyên thời gian được à ... hay anh vừa chế ra cái máy ... :)) .. b-) .. đúng là nhà phát minh vĩ đại của nhân loại ... :)) 8-}
máy của anh Dũng thì ko nhìn xuyên qua đc thời gian đâu, mà chỉ xuyên qua đc ..........thôi......hiểu chứ? tia X ma`... hi` hi`...:D

Chú Thắng bảo là xuyên qua cái gì, tia X mà xuyên qua thì đối tác bị ung thư hết à :))

ÔI, sữa mẹ ... rồi đến X-ray... và ung thư... thế tóm lại là cái gì thế hả Thủy ơiiiiii :))

Nguyễn Thảo đã viết:
ÔI, sữa mẹ ... rồi đến X-ray... và ung thư... thế tóm lại là cái gì thế hả Thủy ơiiiiii :))

.. oạch ... mấy cái đầy toàn là phát minh của anh Zung với anh Thắng ... thế mà oành 1 phát chị Thảo hỏi em ... ---> ngơ ngác :(( :((

Phát minh đó là theo nhu cầu của em Thủy đấy :))

Bui Ngoc Dung đã viết:
Phát minh đó là theo nhu cầu của em Thủy đấy :))

.. dạo này là VC nhà mình nhiều nhân tài vu khống lắm nhá ... [-x ... từ CT đến PCT .. :(( .. chả ai chịu tha cho em ... :(( .. em ngoan thế này mà cứ tóm cổ em văng qua văng lại .. còn gì là con người .. :(( /:)

Anh có muốn quăng quật em đâu, tại vì em cứ cố tình lao vào để bà Thảo và các anh em kia quăng em sang cho anh đấy chứ :))

Sao bây giờ nhiều thành viên 0407 nhỉ :-B Các em này giỏi thật :D

Back
Bên trên