"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
@ em Hưng: chị vẫn đọc đấy em mèo iu quý ah :)) có điều sợ các anh quá :-s:-s toàn những ng kinh khủng trong lĩnh vực này..
Chị có mấy ý kiến này
Con gái thik mẫu con zai trong từng thời điểm khác nhau...
Cái làm con gái dễ bị sét đánh nhất , uh, sét đánh ngay khi nhìn, là 1 vẻ đẹp zai hiếm có, hoặc 1 gương mặt thân thiện dễ gần, hoặc giọng nói dễ thương :D thực sự mà nói thì hiếm con zai đạt được đến hiệu quả thế này, thường chỉ có ngoại hình thôi, nên khi đi sâu tìm hiểu thì con gái mới thấy sao thằng đó nhạt thế... và thế là hết sét :))
con gái thik thằng có tính cách kỳ quái 1 chút :)) hoặc là 1 người quan tâm đến con gái, galăng tốt bụng, nhưng mà phải là 1 ng tử tế, tức là đối vs ai cũng quan tâm, chứ ko phải là cưa ai mới tốt vs ng đó :)...
Đương nhiên những chỉ số phụ rất quan trọng, ko ai thik 1 thằng bẩn thỉu nhếch nhác, cũng ko ai ưa kẻ thùng rỗng kêu to :x,
Thêm nữa @ em Trung :)):)) con gái ko thik ng ẻo lả như mấy thằng nghiện đâu, con gái cũng ko thik đô quá như kiểu mấy ông Lý Đức, con gái thik vẻ thể thao, thông minh ở con zai ý... như kiểu anh Eric của Shinhwa ý ;;);;), thể thao ư-quá thể thao, thông minh ah :)) quá thông minh, rap đỉnh nữa :x

Cho ngắm anh Eric mà học ;;)

Thế gọi là đẹp trai đấy :x nhìn 1 phát mê liền[/

Chỉnh sửa lần cuối:
Kinh nghiệm của chị Phương và mọi người đều rất đáng quí nhưng nói thật được đẹp trai giống diễn viên điện ảnh , ca sỹ thì chà cần cưa cũng có ối người đổ rồi.Loại ấy ko chấp được^^.

À em còn 1 phuơng châm nữa cho mọi người : " hãy đối xử tốt với mọi người nhất là các bạn gái( kể cả những bạn ko nằm trong tầm ngắm hay kể cả những đứa bạn ghét ) , tập từ bỏ thói quen mày tao trước mặt bạn gái ( cái này lên cấp 3 em bỏ lâu rồi ^^) , nhưng (lại 1 chữ nhưng ) không được thân thiết với nhóm bạn gái nào quá ko bọn nó nghĩ mình có vấn đề sinh lý , tốt nhất là đối xử bạn gái trông thì có vẻ công bằng nhưng lại khiến cho 1 số mục tiêu cảm thấy mình được ưu tiên hơn ^^.
(ví dụ ấy mua kẹo cho bạn "ấy" thì đừng quên ga lang đưa cho mấy bạn đứng cạnh nhưng khi đưa chọ bạn "ấy" thì khuyến mãi thêm 1 nụ cười đã được xử lý hóa chất bằng cool air"(tuyệt chiêu dành cho ai có răng khểnh hay má lúm đồng tiền^^).

tại sao phải đối xử tốt cả với những người ngoài vòng phủ sóng-hix nói thẳng là quá xấu^^ (hix ko muốn đụng chạm chị em phụ nữ nhưng mà...) Rất đơn giản.Vì những người đấy trong 1 cuộc họp chị em phụ nữ hay khi 1 đám tám với nhau sẽ nói tốt hộ mình.
~~~>Thêm bạn bớt thù chiến thuật xưa nhưng rất đáng quí^^

uh đúng rồi em ah, điều này chị đã nói ở trên rồi mà
công nhận là vẻ bề ngoài tương đối ăn điểm là lợi thế lớn của những kẻ chuyên đi phóng sét... nhưng chị thấy dù có sét đánh thì vẫn sẽ trải qua 1 quá trình thấm sét :)) giống thấm mưa vậy. mới thik nhau đc... do đó, tốt nhất là bản tính tốt và các chỉ số phụ hoàn hảo 1 chút là được :x
Iu Eric..:x

Em Hưng nói đúng ghê!
Sống tốt với mọi người là cần thiết hơn cả khi chúng ta chưa biết yêu.
Đó phải trở thành bản chất của mình thì mới có thể có đc tình yêu đẹp đc. Chúng ta đối xử tốt với các bạn gái, trước hết, ko vì mục đích gì khác là có đc thêm nhiều bạn bè.:x Cái mục đích để "đánh mưa" mục tiêu chỉ là thứ yếu thôi. Nhưng 2 cái đó phải luôn đi với nhau, thúc đẩy nhau.:D
@P: Lại avar mới rồi.:))

"đánh mưa" thuật ngữ mới của bạn Lộc ah :-/ :))
uh ava mới :*:*

Nói chung là nên thoải mái thôi, sống đúng với chính mình, có khi mình cứ tằng tằng mà phóng sét đứa khác đấy chứ... (hic , ngoại lệ duy nhất là mình hay sao ý 8-|)

Nguyễn Lê Hưng đã viết:
-Mặt mũi hả^^,nói thế nào nhỉ?Thật ra tuy ko phải trông baby solf hay nhìn vài sock luôn, cũng không gọi là xấu xí nhưng nói chung là ở mức trung bình ,nếu được đánh đấm chắc ổn thôi ( mỗi tội ko được^^) , được cái cười có má lúm đồng tiền ^^(sao ko có thêm răng khểnh huhu^^)bọn nó bảo trông thư sinh^^.

Nói chung là tùy các sư phụ điều chính^^
má lúm là đc rồi...đg mong răng khểnh...như anh đây này có cả 2 cái ..đc khen là xinh gái ..zzz:|

Vũ Thu Phương đã viết:
@ em Hưng: chị vẫn đọc đấy em mèo iu quý ah :)) có điều sợ các anh quá :-s:-s toàn những ng kinh khủng trong lĩnh vực này..
Chị có mấy ý kiến này
Con gái thik mẫu con zai trong từng thời điểm khác nhau...
Cái làm con gái dễ bị sét đánh nhất , uh, sét đánh ngay khi nhìn, là 1 vẻ đẹp zai hiếm có, hoặc 1 gương mặt thân thiện dễ gần, hoặc giọng nói dễ thương :D thực sự mà nói thì hiếm con zai đạt được đến hiệu quả thế này, thường chỉ có ngoại hình thôi, nên khi đi sâu tìm hiểu thì con gái mới thấy sao thằng đó nhạt thế... và thế là hết sét :))
con gái thik thằng có tính cách kỳ quái 1 chút :)) hoặc là 1 người quan tâm đến con gái, galăng tốt bụng, nhưng mà phải là 1 ng tử tế, tức là đối vs ai cũng quan tâm, chứ ko phải là cưa ai mới tốt vs ng đó :)...
Đương nhiên những chỉ số phụ rất quan trọng, ko ai thik 1 thằng bẩn thỉu nhếch nhác, cũng ko ai ưa kẻ thùng rỗng kêu to :x,
Thêm nữa @ em Trung :)):)) con gái ko thik ng ẻo lả như mấy thằng nghiện đâu, con gái cũng ko thik đô quá như kiểu mấy ông Lý Đức, con gái thik vẻ thể thao, thông minh ở con zai ý... như kiểu anh Eric của Shinhwa ý ;;);;), thể thao ư-quá thể thao, thông minh ah :)) quá thông minh, rap đỉnh nữa :x

Cho ngắm anh Eric mà học ;;)

Thế gọi là đẹp trai đấy :x nhìn 1 phát mê liền[/
em này miêu tả 1 perfect man...ko thèm chấp [-x..nhớ bài im mo sừn hay cái gì đó...eric trên cả perfect

em có miêu tả perfect man đâu.
đấy là bài anymotion hát chung vs Lee Hyori ... anh Eric trong clip đấy có 1 tính cách quá manly :)) :x

Uh công nhận kiểu như anh ý thì em bị sét giật tung luôn đấy..:)
Nhưng mà sống phải thực tế, con zai tốt là đc, chứ đẹp zai và hoàn hảo thì zai Việt khó tìm..:))

Nguyễn Lê Hưng đã viết:
À em còn 1 phuơng châm nữa cho mọi người : " hãy đối xử tốt với mọi người nhất là các bạn gái( kể cả những bạn ko nằm trong tầm ngắm hay kể cả những đứa bạn ghét ) , tập từ bỏ thói quen mày tao trước mặt bạn gái ( cái này lên cấp 3 em bỏ lâu rồi ^^) , nhưng (lại 1 chữ nhưng ) không được thân thiết với nhóm bạn gái nào quá ko bọn nó nghĩ mình có vấn đề sinh lý , tốt nhất là đối xử bạn gái trông thì có vẻ công bằng nhưng lại khiến cho 1 số mục tiêu cảm thấy mình được ưu tiên hơn ^^.
(ví dụ ấy mua kẹo cho bạn "ấy" thì đừng quên ga lang đưa cho mấy bạn đứng cạnh nhưng khi đưa chọ bạn "ấy" thì khuyến mãi thêm 1 nụ cười đã được xử lý hóa chất bằng cool air"(tuyệt chiêu dành cho ai có răng khểnh hay má lúm đồng tiền^^).

tại sao phải đối xử tốt cả với những người ngoài vòng phủ sóng-hix nói thẳng là quá xấu^^ (hix ko muốn đụng chạm chị em phụ nữ nhưng mà...) Rất đơn giản.Vì những người đấy trong 1 cuộc họp chị em phụ nữ hay khi 1 đám tám với nhau sẽ nói tốt hộ mình.
~~~>Thêm bạn bớt thù chiến thuật xưa nhưng rất đáng quí^^
cái này là tất ngẫu dĩ lẽ...ko gallag ko đối xử tốt với con gái thì hotboy cái nỗi gì...

Nói chung là nên thoải mái thôi, sống đúng với chính mình, có khi mình cứ tằng tằng mà phóng sét đứa khác đấy chứ... (hic , ngoại lệ duy nhất là mình hay sao ý)
Thêm tớ nữa có đc coi là ngoại lệ nữa ko.:(

h mới để ý anh Long mê Max ah 8-}8-}
bạn Lộc bi quan nhỉ :(:( trông bạn Lộc cũng đc lắm mà :))

nói chung mình ghét phóng sét :(:)(( vì mình chả bao h phóng được :(

iu Eric :(:(

em VTp cũng bít TVXQ à :)) thế thì ấn vào link ở chữ kí anh đi :D
mà chưa bít Lộc ntn nên chưa nói đc :D

TVXQ hình như là tên khác của DBSK ah :)) ko rõ nữa... em thik cả Uknow và Max... em bị nghiện Hàn rồi, nhưng bây h đang mê Eric :)

Bạn Lộc trông cũng phong độ lắm :)) nhìn ảnh là bít 8-}

Nói thật là cuối cùng cái gì đến cũng sẽ đến, đẩy nhanh tốc độ phóng sét tùm lum mà làm gì :-/ cứ bình tĩnh tự nhiên, rồi sẽ có đứa nhiễm điện nhiễm sét nhiễm mưa của mình thôi :))

đợi có đứa tự nhĩm sét có mà...dài cổ
bi giờ phải tự xác định mục tiêu ..bắn >:)>:)

Thời đại @ rồi chị Phương ơi.Ngồi đợi có đứa đến thì có mà dài cổ với chắc gì đã chất lượng^^
Cứ tự sản tự tiêu cho chắc chị ạ^^
Anh Long tiếp tục khóa học đi anh^^

ah uh`..okie...đến đâu rùi nhỉ :))
theo ý kiến chủ wan của anh thì boy đẹp bây giờ ko gói gọn trg chữ handsome nữa :D mà nó chia thành 2 nhánh
thứ nhất là cutie
mún cutie thì phải đẹp zai rùi ^^ nhg lại ko cần to cao lắm :D (mình cố gắng giống loại này >:))
loại này hiền..dễ thg..bít nhg nhịn con gái..phải nói là thg bị bắt nạt thì đg hơn :D..rất đc lòng các bé mới lớn ;)
thứ hai là manly
loại này thì ko cần đẹp trai lắm..nhìn đc là ổn...nhg lại cần khá cao to...manly mà ;)
loại này hơi lạnh...wan tâm đến con gái nhg ko thể hiện ra ngoài ...nói chg là rất đàn ông :D
loại này thì lại đc lòng các chị đg đắn hơn
và còn 1 loại đc biệt nó gọi là perfect man
cao to đẹp giai con nhà giàu...hát hay nhảy giỏi...bóng đá bóng rổ vô đối...học hành thì chuyện nhỏ...
loại này chắc gồm có Max Eric Eminem Jaychou...v v( mấy pác này có thể ko hội tụ đủ mấy thứ kia..nhg mà cái các pác ý có thì vô đối)
loại này thì :)) everyone

Ack a CT lớp chồng :x thật sự thuộc loại perfect man :x ôi chết mất :))

Loại manly trong ấm ngoài lạnh, ánh mắt rất xa xăm và đẹp, có bàn tay ấm, một khi nhìn ai đó thì ánh mắt đó xoáy sâu vào trong tận tim gan phèo phổi của mình :))
Những ng đó thực sự là những ng đàn ông, tạo cho người khác cảm giác tin tưởng.
Rất thik loại này vì một khi biết được cái ấm áp ở bên trong họ thì cảm thấy nóng bỏng
=> dành cho các bạn nữ thik mưa dầm

loại cute thì thui ko bàn :))

Đối với 1 số ng, những cậu trai cute cute chỉ để làm bạn bè bình thường, họ biết cách làm mình vui, làm mình thấy không có ranh giới tuổi tác khi chơi với họ, nhưng đôi khi họ trẻ con quá khiến mình thấy khó chịu.
Ấn tượng ban đầu đối với những ng thế này thường rất mạnh, bởi cách tiếp chuyện và làm thân với mình nhanh như tên lửa, độ tin cậy cũng rất cao.
Nhưng một thời gian sau, khi thân dần, sẽ bắt đầu có những vấn đề rất lớn, vì tính trẻ con của họ, vì sau khi đã quen dần thân dần, chúng ta lại muốn tìm một cảm giác mới... thế nào nhỉ :)) mau chán lắm :))

Với tớ thì con trai là đồ chơi :)) có những đồ chơi ban đầu thấy thik thú muốn có được thì giành tới cùng, đến lúc có được thì chơi rất vui, nhưng về sau khi đã chán thì lại bỏ đấy hoặc có thể vứt đi, đi tìm đồ chơi khác; nhưng cũng có những đồ chơi mà tình cảm mình dành cho nó lớn đến mức cho dù nó bị hỏng bị bẩn bị xấu đi nhiều, cho dù mọi ng ko muốn mình chơi thứ đó nữa, thì mình cũng nhất quyết ko rời xa, khi đã mất nó thì cả đời này chẳng bao h quên được nó cả :)) (giống con búp bê Masha hồi bé của tớ, bị rụng tay chân mà tớ vẫn quí, đến khi mẹ lén vứt đi, khóc ròng mấy ngày rồi còn dỗi ko chịu ăn).

:))

Ặc mâu thuẫn quá :))

Nói chung kiểu kutie và perfect mà chồng nói :D thik hợp với sét đánh, nhưng nói trước là sau khi sét đánh xong, có thể sẽ tiếp tục tình cảm, hoặc có thể tan biến đi ngay được :)) sét đánh thường không bền vững nếu bản thân 2 người không biết cách giải quyết vấn đề và gìn giữ tình cảm :))
Còn mưa dầm thì cả 2 đều tự giải quyết được vấn đề (vì có cả một khoảng thời gian dài để hiểu nhau), họ biết làm nhau vui, họ biết cách an ủi, họ biết cách tôn trọng thật sự, và quan tâm đến nhau :)) nói chung tình cảm này chín chắn và bền vững hơn... kiên nhẫn hơn nữa.

Nhưng tớ thik sét đánh, vì tớ muốn có được những cảm giác tột độ của tình yêu :x và vì tớ ham thik cảm giác mới :)) :)) :))

(quên nó đi...)

ah há vậy là bít cái ng mà hôm trc vợ nói rùi :)) Hoàng công tử...:D đến chg còn thik chơi với CT
sau đây là bài giới thiệu về Hoàng công tử :)) ( để xem có em nào bị sét đánh khi gặp công tử ko >:))
cao ráo..đẹp trai ..đó là vẻ đẹp tất yếu để đc gọi là công tử >:)
bóng đá...mặc dù cg tử ko tham gia đội bg lớp nhg danh tiếng vẫn....:D
bóng rổ ...Thái bướm là ai [-x cg chỉ bằng CT :D ( mà CT chơi bóng rổ tay trái ;))
học thì phình phg thi Dh có 24 thui ý mà :)) ko cao nhg cố mà bằng :))
có ai bít Jay chou ko nhể :)) thần tg của ct đó :D
nhg công tử cũng có nhc điểm đó :)) vì sút ngày JC nên ct ko bít hát :)) ( ai mà hát đc tiếng tàu :D) nhg nhược điểm khó đỡ nhất của ct là độc ác
>:)>:) cái này ko mún dẫn chứng..nhg cứ hỏi L2 0306 xem Hoàng công tử có độc ác ko >:)
mún bít thêm về ct vô đây :D
http://360.yahoo.com/profile-p2Z0wtc5dKem_u2_.XKnGAw-?cq=1
p/s hoho dạo này mình toàn đi wang cáo cho trai :)) sắp làm ông bàu hotboy đc rồi >:)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên