"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nguyễn Lê Đăng Thi đã viết:
Ơ thế em kô biết à, thế có nghĩa là chọn cả 2, ban đầu bị sét đánh xoăn tít, sau đó chơi trò mưa dầm cho nó ướt át. Chán thật, thế thì tham quá. 1 thôi chứ.
ai mà chẳng tham :) :) mà cả hai nó mới hiệu quả ;)

Ko phải là em chọn cả 2, nhưng mà còn tùy xem đối tượng mưa gió bão bùng, sét giật đùng đùng như thế nào đã chứ :D

Nếu không sợ câu "tham thì thâm" thì kiếm luôn 2 người :D Một người sét đánh cho nó mãnh liệt, một người mưa dầm cho nó dịu dàng :p

[-x không không, ban đầu cho sét đánh trước :p, ko được mới chuyển kiểu :p :D Cho nó an toàn
ACk, 16-16 :D Căng thẳng thật :D

Nếu không sợ câu "tham thì thâm" thì kiếm luôn 2 người Một người sét đánh cho nó mãnh liệt, một người mưa dầm cho nó dịu dàng
tinh thần đa tình có khác :))

Em.... 3 năm đã được gọi là dầm chưa nhỉ
thế tính là mưa dầm rồi em ạ :)), thế ngấm được đến đâu rồi :-?

..... sau cơn mưa thì mới có cầu vồng chứ 8-| >:-D<

Mưa dầm thì đất sẽ nhão thành bùn ---> nhão nhoét.... mà người ta vẫn nói, "để lâu thì ....*** hóa bùn"!

Sorry! nhưng chị tuyệt đối ko tin cái kiểu tình yêu này! [-x

Thế nếu tình huống thế này thì tính là "sét đánh" hay là "mưa dầm ngấm lâu" ạ :-/

- Quen nhau lần đầu 3 năm trước, mới gặp đã... có cảm tình, nhưng hoàn cảnh ko thuận lợi nên gác lại... Trong 3 năm vẫn giữ liên lạc kiểu chập chờn...

- 3 năm sau gặp lại, vừa gặp đã... yêu điên cuồng, ko cần biết trời đất gì nữa...

- 6 tháng sau chia tay :)

Sét rùi còn gì :) Nếu "mưa" thì phải từng bước từng bước trong 3 năm, tiến tới, sau đó có khi.. từ từ trong 6 năm chia tay í chứ :D

A, chênh 1 vote, mưa thắng thế rùi kìa :)>-

cho iem vote với nèo mọi người....
1. nếu trời có sét thì chắc chán sẽ mưa... :-?
2. nhưng có mưa chưa chắc đã có sét....hmmm
từ ánh mắt đến trái tim mà....đa số nếu ko có sét thì khó có mưa lắm
từ đầu mà ko có cảm tình với nhau thì bão cũng chẳng làm đc j, mưa chi cho vô ích...mưa thì nước chảy ra sông ra biển hết [-(
-->iem bị sét đoánh mấy lần :) , thui thì cứ chọn 'sét' đại đi vậy 0:)

Em.... 3 năm đã được gọi là dầm chưa nhỉ

3 năm á :-s .... mình 5 năm còn chưa ăn ai, cuói cùng thành bùn nhão hết :D, vừa rồi có trận mưa rào :D thế là : sao cơn mưa trời lại sáng ;;)

Đinh Tường Lan đã viết:
Nếu "mưa" thì phải từng bước từng bước trong 3 năm, tiến tới, sau đó có khi.. từ từ trong 6 năm chia tay í chứ :D :)>-

--Kinh quá, em không thích kiểu mưa đâu :(( , tốn thời gian [-x

Ko thích nhưng nhiều khi ko mưa ko đựơc em ạ, trời âm u lắm roài :D

Nói hẳn nước 3 đi :D "Mưa" cũng tốt, "sét" cũng hay, mà vừa mưa gió bão bùng thì càng ổn! :x Như bão số 7 hôm rồi đó, thoắt mưa, thoắt nắng, gió bão, sấm chớp, lại nắng chói,... không thể không quan tâm, không thể bỏ qua, luôn phải lo nghĩ đến :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên