"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nguyễn Mỹ Hạnh
(NMHanh)

ko hiểu mọi người tìm được tình yêu đích thực của mình là đo "sét đánh" (gặp lần đầu tiên đã cảm thấy thích rồi, sau đó tình cảm phát triển dần lên) hay là do "mưa dầm ngấm lâu" (lúc đầu ko có cảm tình gì đặc biệt nhưng càng tiếp xúc càng thấy thích, và sau đó yêu) nhỉ?

chị thì "tìm đc" là do ng ta cưa cẩm mưa dầm em ạ ;)
Còn ko hiểu ng ta lúc ban đầu thì thế nào? :-/

Mặc dù mồm thì vẫn nói là sẽ phải yêu 1 người nào đó luôn hiểu mình, luôn chia sẻ, quan tâm đến mình... vân vân và vân vân...

Nhưng thực tế cho thấy là nếu ngay từ đầu gặp có cảm tình, hơi thích thích... thì mới tiếp tục phát triển được ;;). Chứ ngay từ đầu mà ko có cảm tình gì, thì mưa dầm thế, chứ dầm nữa, thành bão Katrina cũng chẳng ăn thua gì :D

@ Hương tồ tẹt :D : Em thấy những trận mưa lớn thường có sét đánh rồi sau mới có mưa ;)

:x

tất nhiên lúc đầu phải có cảm tình thì mới theo đuổi chứ
nhưng cũng chả phải cưa cẩm hoài ah???
nên chẳng rõ cái nào có vị trí hơn.

cái cảm tình ban đầu theo chị ko gọi là sét đc :D sét mà cứ đánh lia lịa thế thì thành than mất 8-} cảm tình ban đầu thì thích, quý, mến, thấy hay hay, thấy bình thường, thấy tạm đc... đều có thể phát triển thành tình yêu nếu điều kiện thuận lợi mà :)
chị thấy sét nên đc định nghĩa là mới nhìn lần đầu tiên đã chết đứ đừ đừ, quả quyết đây chính là ng trong mộng của mình, quyết tâm có ng ấy cho bằng đc, phải yêu bằng đc, phải chinh phục bằng đc... vân vân... :D

Thế giống bị điện giật đơ đơ mất rồi :))
Cảm xúc ban đầu giống như gió mát, sau đó ai biết được sẽ là giông bão hay là mưa rào nhè nhẹ :-"

Anh ta phải có một cái gì đấy đặc biệt, khác những người khác ngay ở lần đầu tiên gặp mặt, thì mình mới thích được. Không phải là hay đặc biệt, giỏi đặc biệt hay gì gì đâu, có thể là rất tự tin, hơi ngố ngố hoặc là hồn nhiên chẳng hạn :x

Sét đánh trúng đầu te tua nhưng vẫn thấy hay ho :D Mạo hiểm cũng có cái thú vị riêng của nó :p

Chọn sét đánh, thà bị 1 phát xong chết luôn cho nhanh còn hơn là chơi cái trò mưa dầm . :)

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Mặc dù mồm thì vẫn nói là sẽ phải yêu 1 người nào đó luôn hiểu mình, luôn chia sẻ, quan tâm đến mình... vân vân và vân vân...

Nhưng thực tế cho thấy là nếu ngay từ đầu gặp có cảm tình, hơi thích thích... thì mới tiếp tục phát triển được ;;). Chứ ngay từ đầu mà ko có cảm tình gì, thì mưa dầm thế, chứ dầm nữa, thành bão Katrina cũng chẳng ăn thua gì :D

@ Hương tồ tẹt :D : Em thấy những trận mưa lớn thường có sét đánh rồi sau mới có mưa ;)

:x
khớ khớ, chí phở...

Mưa ......................................................................

Mưa cho nó dài lâu. Sét đánh đoàng 1 phát là thôi, hết :|

Chú thik: Mưa = lúc đầu có cảm tình, dần dần iu, chứ ngay từ đầu mà đã mất cảm tình thì cũng... :-?

ngoài lề chút: m Hạnh iu yêu cái tự do (danh từ) hay là yêu 1 cách tự do (adv)? Avatar dễ thương quá! :x

Đinh Tường Lan đã viết:
Mưa cho nó dài lâu. Sét đánh đoàng 1 phát là thôi, hết :|

Chú thik: Mưa = lúc đầu có cảm tình, dần dần iu, chứ ngay từ đầu mà đã mất cảm tình thì cũng... :-?
Chị Lan nói wá chuẩn luôn kekekeke

Nguyễn Lê Đăng Thi đã viết:
Chọn sét đánh, thà bị 1 phát xong chết luôn cho nhanh còn hơn là chơi cái trò mưa dầm . :)

--Đối với em thì tình yêu tựa như là lấy súng lục bắn vào thái dương í :(( , thà bị bắn 1 phát "chết" luôn còn hơn là kéo dài theo kiểu "mưa dầm", vừa hao tổn tình cảm lẫn thời gian, tiền bạc.
--Mà sau khi bị sét đánh rồi thì suốt ngày cứ ngồi mơ mộng như bay trên trời 0:) , sướng cực. Còn sướng hơn nữa khi bị thầy cô gọi lên bảng vào đúng lúc đó :)) :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên