Sân Chơi

Re: Chào chúng mày nhé

Ôi giời, muỗi, Hoa ơi, anh không như em Vinh của em đâu, muỗi đốt gỗ nhé, thằng Vinh nó sốc nổi nên em mới dọa được nó nhỉ. Ơ, thế Hoa lác thật à, thảo nào tức lên, mắt long sòng sọc, đảo tứ phía, làm Vinh của anh hồn siêu phách lạc. Ặc ặc, Nga ơi, vào cứu tớ với, Nga ơi!!! Cái Hoa nó bắt nạt tớ này!!!

@Nga: Để lúc nào tớ rỗi, tớ kể chuyện Nga mời tớ đến nhà sinh nhật, tớ vào vào ra ra, nhìn cái xe đạp, thế rồi thở dài, thế rồi ....thôi!!!
Hoa ơi, cho tao chen ngang cái... vụ mời sinh nhật thế nào đới. Vũ kể đê, là năm lớp mấy thế? Não bộ của tớ rất có vấn đề nên thành khẩn nhờ Vũ cập nhật.

----------

Hoa ơi, khóc rồi đấy, đang ăn vạ đấy... mày dỗ đi thôi. Đã bảo rồi, Vũ mà quan tâm ai thì im thin thít nên lúc khóc đâu dám gọi tên mày, toàn lấy tao ra làm 'lá ngụy trang'.

Chỉnh sửa lần cuối:

@ các bạn hai-téc: làm thế nào để tớ phát hiện ra nhân khẩu nào đã 'oánh giá' bài của tớ tốt. Tối nay tớ đột ngột phát hiện ra tớ có một bài 'kiểu mẫu' như thế. Mất cả tiếng đồng hồ tìm bài đó và tên 'ân nhân' nhưng chịu không tìm được. Nếu đồng chí chuyên gia nào biết xin chỉ giúp hoặc là 'ân nhân' lên tiếng đi để tớ được 'hậu tạ'.

Ôi rõ khổ, chắc Vũ đang tự trách mình dại "giá mà mình cứ để kệ cho con vịt nó bỏ đi có phải bây giờ được yên thân không". :D

Thôi Vũ bình tĩnh đi, câu cú rồi thì là đại từ nhân xưng hồn xiêu phách lạc hết cả. Vũ đường đường là gỗ, phải tự đập cho tẹt mỏ con vịt láo lếu vào chứ, sao lại cứ vịn vào thằng Vinh? Thôi thử thế được rồi, tớ dừng tớ dừng đây! Vũ đừng khóc đừng khóc! Thân thương xoa đầu Vũ cái nào!:D

@ các bạn hai-téc: làm thế nào để tớ phát hiện ra nhân khẩu nào đã 'oánh giá' bài của tớ tốt. Tối nay tớ đột ngột phát hiện ra tớ có một bài 'kiểu mẫu' như thế. Mất cả tiếng đồng hồ tìm bài đó và tên 'ân nhân' nhưng chịu không tìm được. Nếu đồng chí chuyên gia nào biết xin chỉ giúp hoặc là 'ân nhân' lên tiếng đi để tớ được 'hậu tạ'.

Hồi trước còn có thể search ra được, bây giờ hình như chức năng tìm bài được đánh giá tốt bị bỏ đi rồi hay sao ấy Nga ạ. Muốn tìm lại, có khi mày phải hú anh Duy mày, anh ấy cho phép phục hồi chức năng thì may ra tìm lại được. Ờ mà có khi nhờ Xơn cũng được, nhỉ Xơn nhỉ.

Nhân đây, nhắc đến nhờ Xơn, tao lại xun xoe hỏi Xơn là cuối năm nay mày có làm ơn lại làm Anh Trẻ Tuyết cho các cháu được không mày? Bọn tao tín nhiệm mày kinh khủng đấy.

Thằng Vũ ngày xưa từng viết:

Trên đường quê ngột ngạt tháng Năm
Bỗng xao xác nhớ phố dài thành phố
Mắt em cười cho ráng chiều thêm đỏ (*)
Chợt hiểu rằng tôi tha thiết yêu em

Đố mọi người biết nó viết về em nào:

a. Em Trần Hà (12 Nga 1)
b. Em Hải Yến (12 Văn 1)
c. Em Thanh Yên (12 Văn 1)
d. Em Nguyệt Quế (10 Pháp 1)
e. Em - người đàn bà xa lạ (nghe như tả tranh I. Kramskoi ý nhở) sinh vào tháng Năm :))

Mà tao bật mí cho chúng mày biết là tao sinh tháng Năm nhá ;))

Vũ, Vũ, mày đừng có thách nhà giàu húp tương nhá. Rồi tao sẽ kể hết cho mà xem ;)

PS:

(*) cái này tao chịu, cóc hiểu sao mắt em cười mà lại làm ráng chiều đỏ mặt được? hay là thơ thì nó phải thế?

Hic, hic, mày kiếm cái gì đấy ở đâu ấy nhỉ, hay ngày xưa mày thầm yêu trộm nhớ tao à, mà cái gì của tao mày cũng rành rọt thế. Nhưng cái câu thơ ấy là như thế này: " Mắt em cười cho nắng trời thêm đỏ"... mày hiểu không, phân tích thơ thì nó là thế này: trời nắng nóng, ngột ngạt như thế, đường quê không có bóng mát như thế, càng đi càng nóng, nhưng tự nhiên lại nhớ 1 nụ cười, 1 ánh mắt, chắc là do nắng quá đâm lóa mắt, hoặc say nắng, hoặc đại loại cái gì đó tương tự, tự dưng lại nhớ về HN, về ai đó ( có thể biết đâu là mày). Đại loại thế, mày hiểu chưa!!! Thêm nữa, không phải là " Bỗng xao xác nhớ phố dài thành phố", mà đúng thì phải là " Bỗng day diết nhớ phố dài thành phố", thế nó mới quằn quại, xao xác chẳng có nghĩa gì cả. Mày thấy tao ngày ấy có ghê ko???
P/S các bạn: đấy là một cái gì đấy, tớ sưu tầm được hồi năm thứ nhất đại học!!!
@ Nga: Thì trên đời này, có mấy người hâm mộ Nga như tớ đâu!!!
@ Hoa: Cậu càng cố chọc tớ, thì tớ càng thấy cậu đang chữa thẹn với bạn Phú Vinh của tớ. Ngày xưa tớ cũng đánh giá Hoa xinh và đáng yêu phết, chứ ko phải cưỡi chổi và mắt vịt như bây giờ, dù sao tớ nhận xét là Hoa càng nhảy tưng tưng, càng xù lông, thì Hoa càng đáng yêu hơn, hấp dẫn hơn. Nói chung phụ nữ đặc biệt thế đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

thằng mặt làn Vũ mấy bót gần đây nói năng bi bô như làn ý.
thơ của mày cũng như làn ý.

phát biểu lươn chi khươn khác đ"éo gì tao. Mày cứ đà này kiểu gì cũng bị thày Bảo úp cùng rọ với tao thôi.
gần mực thì đen, chết cha mày nhá. Tao sẽ lây to cao đẹp zai, mày sẽ lây thô bỉ dùi đục nước cáy ;;) .

________

NgaA1, là, hôm đó tao vote đấy. Định mang hoa đến, lẳng lặng bỏ trước cửa, lẳng lặng đi về. Dưng mà tình cảm lồ lộ ra thế đếch giấu được.

thày Bảo úp "dổ" vào mặt tao là tao vô Quảng Nôm tao kiếm cái làn úp lại vào mặt thày đấy, tha hồ giọng hì giọng hỉ giọng hi ha nhá

Chỉnh sửa lần cuối:

Hehehe mình vẫn không hiểu tại sao Vũ là người văn hay chữ tốt mà Vũ lại bảo là "mắt Vịt nhìn 2 bên" nhỉ bởi nếu là ở địa vị mình thì mình sẽ viết thường chữ "vịt" thì mới đúng còn nếu Vũ viết in hoa thì nghĩa là ở đây Vũ bảo Hoa mắt nhìn 2 bên là lác à, sau đó Vũ lại còn nhấn mạnh nhiều lần chuyện Hoa nhìn ngược nhìn xuôi dọa nạt ai đó mà Vũ biết thừa là Hoa mang kính cận thì mình thử hỏi không biết là Vũ hay chụp ảnh đứng trên đỉnh núi để khoe rằng mình ga lăng và lịch thiệp thì có đáng không hả Vũ?
Và mình cũng đang muốn hỏi là nếu là địa vị Vũ ở vào địa vị của bạn nào đó là người thân thiết với Hoa thì người đấy đọc được như thế thì người đấy có khó chịu không hả Vũ. Mình biết rằng mình có góp ý nhỏ như thế chắc Vũ sẽ giận mình và chắc là có nhiều người hạn hẹp lại súm vào súc phạm mình nhưng mình thấy mình vẫn có trách nhiệm phải lên tiếng vì mình thấy thế không tế nhị mà hơn nữa lại còn không đúng nữa chứ không phải không tế nhị vì mình xem ảnh Hoa rồi thấy Hoa có bị lác đâu nên Hoa cũng đừng để ý chấp nhặt làm gì người ta nói gì thì mình cứ kệ thôi Hoa ạ. Còn về chuyện Hoa xưng với mình là cô thì mình buồn cười lắm có khi Hoa vừa mới gặp mình ngoài đời nhưng trong này Hoa không nhận ra mình chăng hehehe!
Còn về chuyện thằng Vinh thì tao đã bảo mày rồi tao chỉ coi mày như con chó hoang thôi nên mày sủa thì tự mày nghe và tự mày chuốc lấy xự khinh bỉ của mọi người có lương chi thôi chứ tao chả thừa hơi đâu mà đi đôi co với con chó hoang như mày nhục lắm!

Chỉnh sửa lần cuối:

Bạch Thày, em hiểu rồi. Mô phật, thầy đừng vào chốn thô bỉ này làm gì, lây cái thô bỉ, mất đi cái sự trong trắng, thanh tịnh của người tu hành. Mô phật!!!
Còn thầy cứ lân la ở đây nói năng lằng nhằng nữa thì em cũng xin nói 1 câu chân tình như thế này: thầy lượn đi cho nước nó trong!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Vũ cho tớ vớt vát cái, là có khả năng nào dù nhỏ nhoi nhất, những vần thơ thùy mị đáng yêu của Vũ là để dành cho tớ không?

Hehehe, thôi thôi Vũ đừng xù lông lên (trông cũng đáng yêu lắm) rồi kể xấu tớ. May quá mà Vũ mới chỉ biết tớ lác, chứ không biết tớ bị sẹo rỗ nhằng rỗ nhịt cả mặt, với lại cả chỗ mổ ruột thừa..., à quên tớ chưa mổ ruột thừa chưa có sẹo nhỉ... :D

Tớ lại nói thêm lần nữa cho chắc, là tớ chưa bao giờ (chả biết về già thì tiến hóa thế nào) thùy mị đáng yêu hết cả nhá, Vũ cứ đóng khung dựng tượng lên xong rồi bắt người sống chui vào tượng. Tớ cứ thích là tớ thế này, cong cớn, láo khoét, cưỡi chổi, vui hơn nhiều.

Mà, tớ kể cho con gái nghe tớ trêu Vũ làm Vũ gần 40 tuổi đầu mà suýt khóc, nó dám cười ngặt nghẽo nhé. Nó láo y như tớ, nhỉ! :D

-----------

Bảo! (mà sao Bảo không đổi tên thành Mi-lu đi nhỉ?), hỗn! Đi về chuồng đi, không được cắn chú Vinh.

Ngày trước Hoa mi nhon, ai chẳng thấy đáng yêu, ai chẳng muốn yêu. Có điều tớ luôn tôn trọng bạn Vinh, không mấy khi đi thầm thương trộm nhớ người iu của bạn cả, nên Hoa thì liệt vào dạng " Kính nhi viễn chi"!!!
Chưa mổ ruột thừa, nhưng mà bụng có hơi rạn 1 tý, chắc là do chửa đẻ, Hoa nhỉ, tớ biết hết cả rồi mà, Hoa đừng thế, tớ xấu hổ, mí lại các bạn ấy cười chúng mình thì ngượng chết.
Ừ thì cong cớn, láo toét, cưỡi chổi, thêm một điều nữa, đó là cầm tinh con tưởng bở nữa. Hehe. Chào con gái hộ tớ nhé, hôn nó 1 cái hộ tớ nhé, tiện thể tớ cũng gửi nó 1 nụ hôn cho mẹ nó nữa.
Nga ơi, vào giúp tớ đi, cái Hoa nó cứ bắt nạt tớ từ hôm nó đè bẹp thằng Phú Vinh đến giờ.
Vinh, mày trốn đâu rồi, ra đây ngay, dạo này bị cái Hoa nó làm cho tắt điện rồi à

Thằng Vũ ngày xưa từng viết:

Trên đường quê ngột ngạt tháng Năm
Bỗng day diết nhớ phố dài thành phố
Mắt em cười cho nắng chiều thêm đỏ (*)
Chợt hiểu rằng tôi tha thiết yêu em

Đố mọi người biết nó viết về em nào:

Trả lời:

n. Em Nguyễn Thanh Nga (12 Anh 1)

Hì hì... tao bít là không phải về tao nhưng thơ hay quá nên tao cứ nhận vơ. Hoa ơi, hỏi han mà làm giề... phải tưởng bở thì mới có kết quả.

Công nhận ngày ấy Vũ quá 'ghê'. Thế hồi đấy bộ môn 'sâu hàng' chưa hoạt động hiệu quả nhỉ, nếu mà hiệu quả thì Vũ phải vang danh bốn bể rồi.

Tớ thú thật nhé... hồi đấy xe đạp của anh Duy xấu hơn xe đạp của Vũ nhiều. Vũ còn bài thơ nào thì sâu hàng cho chị em tớ thưởng thức với.

Tớ cũng thú thật thêm... giống như cái Mai, tớ càng ngày càng hâm mộ Vũ hơn. Cái này là hâm mộ thật không phải 'lá ngụy trang' như Vũ đâu nhá.

PS: Thế tớ đã giúp Vũ được tẹo nào chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:

NgaA1, là, hôm đó tao vote đấy. Định mang hoa đến, lẳng lặng bỏ trước cửa, lẳng lặng đi về. Dưng mà tình cảm lồ lộ ra thế đếch giấu được.

Cảm ơn Hoa đã hướng dẫn, cuối cùng thì tao cũng nhận dạng được roài.

Thế là mày đấy hở Vinh, lại vừa 'tiện tay' làm loạt nữa à? ... đa tạ đa tạ. Mí lại mấy cái comment của mày làm tao cười suýt sặc, mày học cái xấu nhanh quá.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ơ, dạo này thầy Bảo thấy mình ít vào kiểm duyệt nên lại tranh thủ viết nhức mắt phỏng.

Bửm thầy, tháng trước em vừa mới tái cơ cấu xong một đội ở cơ quan em, đang muốn thừa thắng xông lên. Thầy có muốn em tái cơ cấu một nhát luôn trên HAO không??? Mắt em dạo này hơi xuống cấp, đọc cái gì thấy nhì nhằng nhứt mắt là em lại khó ở, tay chân nó cứ ngứa ngáy không chịu được...

@con vịt: Noel này tao phải làm Ông già Tuyết cho nhà ngoại rồi. Phục vụ cháu của bạn học cũ của con mụ xù đó ;-)

Hehehe thế thì tư cách cứ sán vào chửi góp chửi hôi trong khi người ta chả thèm đả động gì vào đến mình thì gọi là "Tư cách Hoàng Lê Vĩnh Hưng" có đúng không các bạn? Tư cách này mà nếu mà đem so sánh với chuyện của Nam Cao thì có khi còn súc phạm cave hơn chứ nhỉ, có phải không Hưng?

Hehehe mình được phen buồn cười quá đi mất thôi hehehe!

Ơ, dạo này thầy Bảo thấy mình ít vào kiểm duyệt nên lại tranh thủ viết nhức mắt phỏng.

Bửm thầy, tháng trước em vừa mới tái cơ cấu xong một đội ở cơ quan em, đang muốn thừa thắng xông lên. Thầy có muốn em tái cơ cấu một nhát luôn trên HAO không??? Mắt em dạo này hơi xuống cấp, đọc cái gì thấy nhì nhằng nhứt mắt là em lại khó ở, tay chân nó cứ ngứa ngáy không chịu được...

@con vịt: Noel này tao phải làm Ông già Tuyết cho nhà ngoại rồi. Phục vụ cháu của bạn học cũ của con mụ xù đó ;-)

Ôi thế à? Tiếc quá nhỉ! Ai bảo mày làm Anh Trẻ Tuyết khéo quá, giờ đắt hàng quá bọn tao lại thành ra rìa :D. Bây giờ tao lại phải đi tìm người khác để mà dắt vào phòng đóng kín cửa lại mặc quần áo cho :D

À mí lại mày cứ để yên Bảo đấy. Lúc nào trong bọn mình mà có đứa bị vợ cáu, hoặc bị chồng trốn rửa bát đi chơi không xin phép, mà nhà lại chả nuôi cún cưng để mà có chỗ "chém thớt", thì đã có Bảo đây, tha hồ bợp tai đá đít lại không sướng à? Stress cứ là xả ra ào ào... :D

Ối giời ơi, lâu không vào Diễn Đàn, thấy các bạn vào sôi nổi quá, đọc mãi mà vẫn không hết được tình hình update. Thế nên phải đọc lướt, tạm thời hiểu thế này.

1. Bạn Vinh nói gì làm Hoa nó giận, các bạn phải xông vào xun xoe khuyên giải nịnh bợ. Còn thằng Vinh phải một mình đứng lên một cái bục ở bên Nga tự làm gì đấy không biết, mà đang làm dở thì bạn Hoa thấy thế đã phải tha lỗi ngay cho Vinh.

2. Bạn Vũ làm một bài thơ tình mà 5-6 bạn xông vào đăng ký với bạn Vũ cho phép bài thơ tình đấy được là cho mình. Tớ hồi ấy mà biết Vũ làm thơ hoành tráng day dứt bức xúc thế tớ cũng đăng ký đổi tên thành Nga chuyển luôn sang lớp Anh 1 học.

3. Bạn Hoa Noel này về Việt Nam, nhờ anh trẻ Tuyết đến mua vui cho các cô các cháu. Nhưng anh trẻ Tuyết giờ bận chăm sóc gia đình vợ nên đành từ chối bạn Hoa vậy. Như thế là có mới nới cũ bạn Sơn nhá.

4. Bạn Hiệp dạo này bỏ cái loại nước đựng trong chai xanh (rượu), chuyển sang loại nước đựng trong bình màu vàng (nước chè).

Tao hiểu như thế, sai chỗ nào bọn mày sửa hộ chỗ đấy nhé.

Hic, hic, mày kiếm cái gì đấy ở đâu ấy nhỉ, hay ngày xưa mày thầm yêu trộm nhớ tao à.

thằng này đúng là chỉ được cái cầm tinh con tưởng bở là giỏi. vầng, ngày xưa tôi yêu thầm nhớ trộm ông, bố sư khỉ =))

mày ko nhớ ngày xưa viết được cái gì là mày lại đến rót vào lỗ tai tao à?

Nga, Nga, ngày xưa thằng Vũ nó còn viết:

....
Em đi dưới bóng bằng lăng tím
Cây xòa là giấu cái nhìn im lặng
Trời thì xanh, xanh ngắt đến vô biên

rõ là nó viết về mày đấy (mắt mày im lặng nhìn nó, làm nó sợ, mặt tái xanh như đít nhái, nhưng mà nó viết là xanh như màu trời cho nó lịch sự :p)

4. Bạn Hiệp dạo này bỏ cái loại nước đựng trong chai xanh (rượu), chuyển sang loại nước đựng trong bình màu vàng (nước chè).

Tao hiểu như thế, sai chỗ nào bọn mày sửa hộ chỗ đấy nhé.

Chưa hiểu thế nào cả, chịu chết không nhớ có lúc nào tớ động đậy gì đến bỏ rượu chuyển sang uống nước chè đâu nhỉ?

Back
Bên trên