Rockfan 0508????

sao lại là tổ trưởng,gọi là chủ tịch có oách hơn ko;;)

to Minh:tao nghĩ định nghĩa của mày về glam rock là ko hoàn toàn chính xác.Tao thấy cái thể loại này thường rất dễ nghe ,kiểu pop lai rock ý(trước đây được bọn MTV cưng nhất),các vocal thì ăn mặc diêm dúa,rách rưới,đến tởm!Âm nhạc của bọn chơi thể loại này khá nghèo nàn,phối khí đơn giản...nói chung là ko hay:> .Tuy nhiên cũng có 1 số ban chơi được như Cindrella.Còn việc Queen bị xếp vào glam rock thì hoàn toàn chưa nghe qua.:-?

to Giang Hương LÊ:thế mà lúc đầu tao cứ tưởng tên mày là LÊ Hương Giang cơ0:) .Ah,mà cái dòng pschychollelic rock tao cũng chưa từng nghe qua?Có j` post bài về cái thể loại này lên cho anh em học hỏi vs;)

psychedelia mà chưa nghe à?
Thế thì ra mà kiếm mấy cái đĩa của Jimy Hendrix hoặc The Doors mà nghe thử
Cái từ Psychedelia Rock có nghĩa là rock ảo giác. Dòng rock này có sau khi Rock'n'roll ra đời, vào khoảng những năm 60.Sức sống của nó không đc lâu bền cho lắm, nhưng nó là tiền đề cho những led zepplin, black sabbath,
deep purple tạo ra heavy metal.
Về psychedelia thì tớ biết vậy thôi, mọi người chỉ giáo thêm với !!!!!!
Còn về Glam Rock thì tớ chắc chắn nó có từ những năm 70, mang âm hưởng rock'n'roll. Còn cái "pop-lai rock", "đc MTV cưng chiều" bạn Thảo nói thì nó là Hair Metal hay pop metal cũng đc. Dòng nhạc này thì phải đến những năm 80 mới xuất hiện với các đại diện tiêu biểu là Gun'n'Rose, Skid Row, Aerosmith..... Cinderella cũng vậy!!!!
Cho nên cái đng của tớ về Glam Rock thì tớ chắc chắn đúng. Còn việc Queen thì buổi đầu đúng thật họ theo thể loại Glam của các tay đồng tính.
Không tin thì cứ xem mấy cái ảnh thời kỳ đầu của bọn nó ý. Mới lại không phải ngẫu nhiên họ lấy tên là QUEEN, thay vì KING. Tay F.Mecury còn là dân pd chính hiệu mà

Nhất trí, nhưng bạn Lê Post ảnh thật đi cho anh em biết mặt sếp với!!!!

:p,...chậc, tớ cần học hỏi rất nhiều từ mấy ấy, :D Cùng nhau đưa rock đến tập thể anh em 0508 nhé ;)

Còn mặt tớ thì....:|..các ấy cứ đến lớp 10P2, gọi con lớp trưởng dở hơi ra, :p chính là tớ đấy!

:)) Ảnh tớ thì....

thôi cũng ko keo đến mức ko cho được 1 cái. Tớ là cái đứa bên trái

to Giang Hương LÊ:thế mà lúc đầu tao cứ tưởng tên mày là LÊ Hương Giang cơ .Ah,mà cái dòng pschychollelic rock tao cũng chưa từng nghe qua?Có j` post bài về cái thể loại này lên cho anh em học hỏi vs

:)) Ai cũng tưởng tên tui như thế, nhưng nó ngược như vầy đấy, và đã gắn với tui 15 năm rồi.

psychedelia đúng như Minh nói, đó là rock của sự ảo giác - mộng mị. Có điều dòng này sau một sự thành công đáng nể của một vài band anh tài thì bây giờ đã bị chôn vùi hoặc chưa có mốc ngoặt xuất sắc. ^_^ Tớ ko rõ lắm dòng này muh,

Chỉnh sửa lần cuối:
cho tui hỏi ở đây có ai có đĩa "The Magic Of The Wizard's Dream ?? " của rhapsody ko ??????????

----------

tao thấy bọn nó hay đánh đồng Glam/hair vào vs nhau mà.Trên thực tế thì 2 nhánh này chả khác nhau là mấy.Còn cái Psychedelia Rock thì lần đầu nghe tên thật.Trước h tao chỉ quan tâm đến mấy dòng thuộc metal thoai.:>

to Lê:ben trái là bên nào hả mày?Có phải cái bạn xinh xinh,hay cái bạn đeo kính?:-?

Thế có đứa nào đi xem "N~ hòn đá lăn" ko?Mang máy đi quay cọp mấy bài của The Light về cho tao xem vs.:)>-

Lần trc đi xem suýt gãy chân=> lần này mẹ tao đ'''o cho.
Mà tao cũng ko khoái Th Light+Wall lắm

Tình hình là tối qua tao vừa đi, vãi xoài !!!!
Bây h vẫn còn thấy đầu óc quay cuồng, chân tay ê ẩm, đ'''o biết chiều thi thể dục kiểu j, my god !!!!!
Tường thuật ngắn gọn nè :
Wall diễn trước, ngoài mấy bài xưa như trái đất : Số 0, Cây bàng, vô hình, dấu vết nn.... thì có 1 bài mới là "Lão hà tiện" nghe như Sh*t, và 1 đoạn instrumental nghe bt.
The Light: Đánh lại mấy bài trong "Giấc mơ hoang tàn"
Và đặc biệt: cover lại "Am I Evil" ; "Wherever I may roam" ; "One" của Metallic nghe chất ra phết=D> =D>
Nhưng giọng anh Tuấn Light thua xa James, phát âm còn sai nữa, đoạn solo của One thì chả nghe ra cái j.....
Nhưng tóm lại thế là đc rồi, The Light dẫn trước 1 bàn

thằng Minh khủng bố quá, mày lên đây để làm đồ tể hả? Kinh quá, nghe mày nói mà tao chẳng hiểu cái gì cả, chiều nay kiểm tra thể dục lấy điểm học kì đấy, mày chết.

Tao cũng đi
Chen lên đứng ngay gần cái loa
Phê vs mấy ổng trên đóa :D
Con gái cũng phê :)) >:)

to Minh:the Light đã bao h xếp sau the Wall đâu?Tao ko thấy thú vs mấy cái liveshow này.Dành tiền đến ROck 3 miền đi quậy 1 thể:)>- .

to everybody:lớp 10 Sinh dự định mở fanclub của Queen giữa lòng trường Ams,có đứa nào ủng hộ thì ới tao phát.Hiện tại club mới có 3 thành viên,đang trong quá trình chiêu mộ nhưng cho bọn trong lớp nghe nhạc Queen thì bọn nó chỉ thấy có "Love of my life" vs "Bicycle" là hay.Chẹp!

to Mạnh:ko ai trả lời mày tức là ko ai có roài!:>

to Dương:mày là thằng HotShit phải ko?Đêk thấy mày nghe nhạc TW bao h mà cũng đi đú theo bọn thằng Nhĩ vs Tuấn Phân Trâu ah?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên