Rockfan 0508????

Minh ơi mày mang guitar đến đệm nhạc tao bài Người Hà Nội đê :))

sáng tác thì tao cũng sáng tác được nhưng mà nó sẽ là nhạc gothic mất :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mẹ nó chứ....Cái trò hát hò nay vốn đã ức chế, hôm nay tự nhiên thêm 1 ông dở hơi nữa=>càng củng cố quyết tâm của tao.
Tình hình là tao cần drummer chơi wake me up; american idiot;
you and I(scorpions), nhưng phải là 0508
Any Voluteer??????

:))...chắc khó...wake me up thì không khó lắm...nhưng you and I hơn vấn đề đây...:-?...lại còn drummer nữa...tình hình là thật sự tao chưa quen ai...:-s...

oạch Minh ơi tao cổ vũ mày :D toàn bài tao thích :))
còn tao xin xung phong làm vocal nếu mày có ý định hát bài Angels của Within Temptation hay 1 bài nào đó of nhóm này :D

đã bảo gửi bản demo cho tao mà thằng Chym không chịu...:))...

hát bài đấy thì mày hát karaoke hả?:))...

nono, tao hát giọng opera của tao :))
mà tao đang tập => chưa có đề mô đề mẹt gì cả :D

Chào anh em!, sorry vì GHL đã lặn hơi lâu mà chưa vào topic này đóng góp. :D

Để ém một bài đặc biệt về rock đó mà ;)
Nói về symphonic nhé. [Opera rock]

Rock giao hưởng (opera rock) thường dc goi chung la sym-phorock hay art rock .Đây là những phong cách đặc biệt của thể loại progressive rock tức la"rock cấp tiến" .Thể lọai này hình thành từ những năm 60 và đặc biệt phát triển trong những năm 70. Rock cấp tiến ra đời với khao khát cách tân nhạc rock của nhiều nghệ sĩ tâm huyết muốn thóat khỏi sự ầm ĩ của hard rock va heavymetal.xu .Hướng chung của rock cấp tiến chính là ở chỗ nó luôn cố gắng tiến lại gần hơn với nhạc nghiêm túc như nhạc cổ điển. Lọai rock này được đặc trưng bởi sự điêu luyện của mỗi nhạc công ,đòi hỏi mức nghề nghiệp cao để thể hiện được những tác phẩm phức tạp. Rock cấp tiến là địa hạt lý tưởng để các nghệ sĩ rock phô bày ,thể nghiệm khả năng sáng tạo của mình trong sử dụng nhạc cụ (kết hợp các nhạc cụ điện tử với các nhạc khí dân tộc hay cổ điển)và trong hoa` âm phối khí để tạo ra những hiệu quả âm thanh đặc biệt .
Hình thức diễn tấu của sympho rock rất đa dạng:nhóm nhạc rock hòa tấu cùng với nhóm nhạc giao hưởng dưới hình thức concerto.(deep purple);nhóm nhạc bằng những nhạc cụ điện tử kết hợp với nhạc cổ điển trình bày một bản nhạc giao hưởng thực sự với tổng phổ đặc biệt (kansas,emerson,lake and palmer);và 1 dàn nhạc giao hưởng trình bày các tác phẩm rock(dàn nhạc giao hưởng london,dàn nhạc cicinanti pop)

Oera rock xuất phát từ những nhóm nhạc mà ca si hát chính có giọng hát với âm vực cao mang nhiều hơi hướng cổ điển. Band the who và the kinks là những nhóm nhạc tiên phong hát opera rock.Vở opera rock "tommy" của the who ra đời vào năm 1969 được coi là 1 kiệt tác của dòng nhạc quần chúng ,xóa đi định kiến của giới âm nhạc cổ điển chính thống rằng những nghệ sĩ rock chỉ cho ra đời những thứ tầm thường lố lăng [X(] .Nhiều ca sĩ rock nhảy sang hát opera đều thành công rực rỡ và cũng chính họ là những người mang đặc trưng của opera vào nhạc rock nhằm tao nên sự phong phú trong rock. Không có 1 band nhac rock nào hòan tòan đi theo opera rock ,nhưng những bản opera rock của họ thực hiện thì thực sự đều rất đáng nể về kĩ thuật sáng tác và biểu diễn ;hầu hết đều có cấu trúc gần với 1 phần aria cổ điển cùng diễn biến tình cảm phức tạp ,giai dieu nhanh,chậm kết hợp trúc trắc với nhiều cao trào cất lên cao vút .Những nhân vât tiêu biểu của trường phái này la QUEEN (ca si FREDDI MERCEEY có thể coi như là 1 giọng rock nam xuất sắc nhất của lịch sử pop-rock) [:(( chết rồi]thêm cả jethro tull,manowar,kansas,kamelot....v..v....
Rock giao hưởng (opera rock) rất xứng đang' có 1 vị trí trang trọng trong lich sử âm nhạc thế giới [:>] .Đó là những sáng tạo tuyệt vời với những mục đích đáng trân trọng là đưa âm nhạc đại chúng lên những tầm cao mới với gía trị nghệ thuật chân chính.

Xong!...mệt quá...>___<, thức sớm làm cái này, bây giờ tớ đi học đây. Chào anh em, hi vọng đọc xong có thêm fan của symphonick :>

to Giang:có cần phải post cái đấy lên đây ko,tao nghĩ là mày post vào box HARC thì hơn.Tao cũng nghe Queen (vãi lúa),nghe cả Nighwish vs Kamelot.:)>- Ờ còn bọn Manowar mà cũng được xếp vào đây hả mày?:eek:

to Giang:có cần phải post cái đấy lên đây ko,tao nghĩ là mày post vào box HARC thì hơn.Tao cũng nghe Queen (vãi lúa),nghe cả Nighwish vs Kamelot. Ờ còn bọn Manowar mà cũng được xếp vào đây hả mày?

:-? Tớ tên Lê, sorry ^_^.

Tất nhiên là có thể post những kiến thức về rock lên đây rồi, :)) :)) ấy hỏi lạ nhỉ. Đây là topic gì nào, chúng ta ko chỉ nên nghe, mà còn phải tìm hiểu về rock nữa.

Manowar ở thế kỉ đương đại trước thì xếp thế, một bài trong Rock explore đã viết thế, ::) chuyện giao thoa giữa các dòng ko phải là hiếm gặp đúng ko?

cảm ơn bạn Lê đã đóng góp..:x...

nhưng tớ lại không thik thể loại này lắm...
nghe rhapsody hay hơn...:p..

nhưng Queen thì vẫn hay...:))
chẳng nghĩ ra được cái gì để đóng góp cả..:((

bài viết quá hay :D đã được cộng điểm chất lượng chưa hả Lê :D

Progressive Rock thì thấy có Dream Theatre là được :D nhưng sự thực tớ cũng ko thích thể loại này lắm, có lẽ là do chưa đủ trình :D
tớ trung thành với Gothic :)) mặc dù thỉnh thoảng ở Radio của gothic cũng có mấy bài symphonic và power metal :D nghe cũng hay

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế các chú có biết trước khi chuyển sang Art-rock thì Queen là 1 band Glam Rock chính hiệu????
Glam rock là trào lưu có từ những năm 60-70 do những tay đồng tính luyến ai khởi xướng. có thể kể ra 1 số tên tuổi như Queen,Kiss,David Bowie.......
Đặc trưng của dòng này là lối đánh đơn giản mang âm hưởng rock'n'roll cổ, ca từ thì ra sức cổ vũ, đấu tranh cho lối sống đồng tính!!!!!!
Các tay rocker của dòng này thì thôi rồi,cực kỳ lập dị nhiều khi đến mức phản cảm. Họ thường xuyên xuất hiện trong trang phục phụ nữ, đánh son, trang điểm..v.v...Còn trường hợp cá biệt thì anh em cứ nhìn mấy cái hình vẽ trên mặt bọn Kiss mà tự thẩm định.Còn nữa, trong 1 show diễn(tao cũng ko nhớ là when và where), bác David Bowie chơi nổi bằng cách chơi nguyên bộ đồ lót của chị em lên sân khấu (ái như thằng Chim cũng chưa chắc dám).
Sự xuất hiện của dong nhạc này càng thêm khẳng định sự lập dị trong giới rocker, họ ko chỉ lập dị trên sân khấu mà còn mang cả cái tính cách đó ra ngoài đời.Mấy chú Kiss khi về hưu xoay sang kinh doanh mặt hàng là quan tài có in hình họ ?????=> Bó mẹ nó cánh rồi.
Sơ sơ là thế đã
To Hương Lê: Tớ cũng ko biết nhiều lắm về Sym-Rock=> tiện thể mercy bạn luôn. con gái máu rock như thế hơi hiếm

cho tớ 1 bài về pschychollelic rock đi :| rất cần :| cái vnrw down lâu rồi ko biết kiếm ở đâu :|

cảm ơn bạn Lê đã đóng góp.....

nhưng tớ lại không thik thể loại này lắm...
nghe rhapsody hay hơn.....

nhưng Queen thì vẫn hay...
chẳng nghĩ ra được cái gì để đóng góp cả

:| :| Queen và Rhapsody đều hát thể loại rock này mà (sym/pro/power)

bài viết quá hay đã được cộng điểm chất lượng chưa hả Lê

:p tớ viết bài đâu có mục đích cộng điểm???

Progressive Rock thì thấy có Dream Theatre là được nhưng sự thực tớ cũng ko thích thể loại này lắm, có lẽ là do chưa đủ trình
tớ trung thành với Gothic mặc dù thỉnh thoảng ở Radio của gothic cũng có mấy bài symphonic và power metal nghe cũng hay

n__n" ok, gothic, tớ cũng đang ém một bài viết về dòng này, để sau sẽ chia sẻ cho mọi người ^-^. Đối với tớ, việc học nhạc cổ điển giúp lý luận dòng symp sắc bén hơn...[:)) bố mà biết thì bố giết mình]

Thế các chú có biết trước khi chuyển sang Art-rock thì Queen là 1 band Glam Rock chính hiệu????
Glam rock là trào lưu có từ những năm 60-70 do những tay đồng tính luyến ai khởi xướng. có thể kể ra 1 số tên tuổi như Queen,Kiss,David Bowie.......
Đặc trưng của dòng này là lối đánh đơn giản mang âm hưởng rock'n'roll cổ, ca từ thì ra sức cổ vũ, đấu tranh cho lối sống đồng tính!!!!!!
Các tay rocker của dòng này thì thôi rồi,cực kỳ lập dị nhiều khi đến mức phản cảm. Họ thường xuyên xuất hiện trong trang phục phụ nữ, đánh son, trang điểm..v.v...Còn trường hợp cá biệt thì anh em cứ nhìn mấy cái hình vẽ trên mặt bọn Kiss mà tự thẩm định.Còn nữa, trong 1 show diễn(tao cũng ko nhớ là when và where), bác David Bowie chơi nổi bằng cách chơi nguyên bộ đồ lót của chị em lên sân khấu (ái như thằng Chim cũng chưa chắc dám).
Sự xuất hiện của dong nhạc này càng thêm khẳng định sự lập dị trong giới rocker, họ ko chỉ lập dị trên sân khấu mà còn mang cả cái tính cách đó ra ngoài đời.Mấy chú Kiss khi về hưu xoay sang kinh doanh mặt hàng là quan tài có in hình họ ?????=> Bó mẹ nó cánh rồi.
Sơ sơ là thế đã

Đúng thế, âm nhạc của Queen trước đó là art, nhóm trưởng là Freddie cũng bị đồng tính :)( chết vì HIV). Nói chung, dòng art bị coi là dòng rock "bệnh hoạn" :)) , piến thái hoặc tương tự, nhưng thực sự, nó cũng có bản sắc hay ho riêng. Thật tuyệt vời là Queen đã chuyến hướng, trở thành band symp đương đại thành công và đỉnh cao nhất. :x

To Hương Lê: Tớ cũng ko biết nhiều lắm về Sym-Rock=> tiện thể mercy bạn luôn. con gái máu rock như thế hơi hiếm

:)) Cám ơn, thế ấy thix dòng nào??? riêng tớ thì máu đi sưu tầm tư liệu về các dòng rock.
cho tớ 1 bài về pschychollelic rock đi rất cần cái vnrw down lâu rồi ko biết kiếm ở đâu

:D Cụ thể là bài nào?

ui giời
mấy bạn trong này am hiểu ghê nhỉ
nghe mấy bạn bàn mà choáng cả tai

với những gì bạn Lê đóng góp, tớ xin bầu bạn ấy làm tổ trưởng Rockfan 0508 :D

ui giời
mấy bạn trong này am hiểu ghê nhỉ
nghe mấy bạn bàn mà choáng cả tai

:p chào ấy; chào mừng ấy vào gia đình rock fan 0508

với những gì bạn Lê đóng góp, tớ xin bầu bạn ấy làm tổ trưởng Rockfan 0508

n_______n hummmm; cám ơn ý tốt của ấy; nhưng tớ chỉ am hiểu một số dòng nhất định thôi; ^____^ còn phải học hỏi nhiều.

Back
Bên trên