Real Madrid - Cơn lốc trắng tàn phá Châu Âu

các bác ở em hỏi phát thường 1 chú từ nam mĩ sang bao lâu mới có work permit thế :( mới mua được 1 chú tuyển colombia sn 90 mà WP mãi ko xong :((

:-B WP là cái khó chịu nhất khi chơi FM, nhất là khi cầm các đội bóng ở EPL. Theo hiểu biết của tớ thì WP đc cấp cho 1 cầu thủ khi cầu thủ này đc đá 2/3 tổng số trận của ĐTQG nước này trong năm (nghĩa là cầu thủ có khả năng lao động ý :-B). Cái này rất khó đối với những thằng trẻ. Vì vậy cách xử lý chỉ có thể là vứt nó sang CLB "sân sau" của đội bóng mình đang cầm, để vài 3 năm là đc cấp WP. Thời gian vứt sang để cầu thủ đó đc cấp WP cũng tùy thuộc vào từng quốc gia của đội bóng "sân sau", cái này ko rõ lắm từng nước như nào :-?? nhanh nhất hình như là Bỉ vs Spain thì phải :-? (vd Barca là sân sau của MU thì mua thằng sinh năm 1990 về vứt sang Barca, sau 3-4 năm là nó đc cấp WP :>)

nên tốt nhất là ko dây dưa với cái WP này =; tìm thằng nào có 2 quốc tịch ý :-B thằng Brazil mà có thêm quốc tịch abc nữa thì coi như thuộc EU, khỏi cần WP :)>-

hoặc có cách nữa là ko đá EPL :-" sang SerieA vs Liga khỏi cần ;))

chán vl, mấy cái feeder club của em giờ bọn Antwep nó cắt quan hệ nên chả còn chỗ nào mà gửi nữa :-< tìm feeder club mới thì mãi ko đc :(( có mấy chú Ramdom VN PA toàn 160 mà ko đc đá tiếc thế =))

ah mà về vụ mua Silva, em mua được rồi đấy :D trả 87M $ cơ 8-} nhưng mà đá hay vãi :D trẻ nữa :x

em nghe bảo sau này nó lên giá kinh lắm :D

87M $ là 43.5M p :| vẫn đắt ghê gớm :| cao giá lắm cũng chỉ như Kun anh bán đc 53M T.T

oh Kun thì hay rồi :D lần nào chơi em cũng phải mua nó bằng được :D tiền đạo toàn diện :x nếu về Real thì sau này Higuain đá cặp cùng nó nhả đạn như đúng rồi luôn :D Kun đá lùi xuống 1 tí tiếp đạn cho Higuain nhả 22 phát trong 16 trận :))( bởi có trận gặp đội hạng bét nó đã cho 7 bàn rồi =)) )

với cả hình như Kun nó dễ hoà đồng mà lần nào em mua về 1 thời gian sau thấy favourite people của nó có cả em :))

Fav là tại em khen nó nhiều :p nhất là sau trận đấu mà cứ delight với nó tầm chục trận là Fav ngay í mà :D

muốn cầu thủ cử agent sang yêu cầu thì phải làm nó unh , uns ầm ĩ lên, đồng thời với việc nó bị hắt hủi, ko dc ra sân thường xuyên ở clb. Cầm MU dc hơi nhiều thằng đánh tiếng cầu cứu, cesc, obefami , vantaggiato... nhưng mới chỉ ra tay cứu vớt mỗi con hàng vela :-"
Kun thì đá hay, nhưng quan trọng là mua Kun dễ, tính nết nó cũng dễ luôn, nói chung là dễ sử dụng, miễn là có $ mua về. Ngoài Kun ra mà biết kiên nhẫn nuôi thì sau này bojan, saivet, vela cũng chả kém mấy đâu .
Hum trc sign free dc 2 chú santos với bojan, vela thì cứu về với giá 10m b, saivet thì đã về từ đầu mùa 1, đang đá như lên đồng. Kun , roo, tev, podolsky với hunter thì đang đá trên đội 1. Hết mùa 4 rồi, bắt đầu khủng hoảng thừa trên hàng tiền đạo 8-}, giờ ko chơi 442 gì nữa, toàn chơi 424 với 4 tiền đạo, 3 lùi 1 cắm hoặc cho swap liên tục :> đá mạnh đừng hỏi :> . Nhưng mà đang thèm muốn chú pato với higuain quá :"> , có nên bỏ tiền ra mua về không nhỉ :-?
By the way, săn hàng random nhiều khi còn khủng hơn mấy chú trên. Mới đem về 1 chú random 17t người Anh, mấy lực cần thiết của tiền đạo toàn 17+, cho luyện cột 3 lên đến năm 20t thì đừng hỏi :>

tđạo em có Roo, Kun, Bojan, Hunt, Vela đã thấy thương bọn nó phải đá xoay vòng í :))

Em ít khi mua bán lắm. Tại mua nhiều quá về phải xoay vòng thấy thương thương:))
Đang chơi Liv:D Có Torres + Kun rồi:D Dự bị có mỗi Aaritalo:)) ( thêm chú 19t Nemezth:D đá hay cực:D) Các hàng còn lại thì 1st team hầu như đếu world class cả:DNói chung hàng nào của em cũng chỉ có dự bị 2-3 ng:)) CHơi thế đỡ thấy thương bọn giỏi mà dự bị:">

Chỉnh sửa lần cuối:
ờ chính xác :)) em đá cũng ít mua miếc :-j Chủ yếu là mấy thg` bị hắt hủi mua về cho nó có chỗ dung thân :-j Chịu khó train bọn trẻ thì chúng nó lên cũng khủng lắm. Đội nào to to cũng có tầm 1 2 thg` sau lên dc mạnh mẽ :-j

topic Milan bàn về jindo 8-}

topic Real bàn về FM 8-}

FM có ol ko nhỉ :)) anh em vào mua bán với nhau cho shướng =))

đá 4-2-4 thì cũng chả lo lắm, cứ gom đủ 8 chú tiền đạo xong gom vào đấy đá xoay vòng các kiểu :> . AMC mình có vaart , anderson với matias vô cm nó đối :> Wingers thì chỉ có mỗi nani, dos santos với messi , nhưng mà ít khi dùng mấy thằng này lắm, lâu lâu gặp đội hạng dưới cho vào rape :-" DMC thì cũng nhiều, nhưng có chú hamsik, crosas , veloso đá hay, chuyền tốt, creat cao + có distage tempo :> :)>-
Khoe hàng đủ rồi:"> , trả lời câu hỏi của Tuyên b: có FM online đc đấy, chi tiết ở bên FM-vn ,, sang mà tìm :-"
btw, đúng là mỗi đội lớn đều có sẵn 1 số lượng hàng trẻ dùng tốt. Ở chel có sinclair, sahar , manience, bertnand , liv có insua , dean bouzzis , ars thì 1 lũ lúc nhúc . MU đếm ra cũng có vài chú như eagles , martin, campbell, gibson, simpson , pique , evan , dưới nữa có welbeck, brandy, hewson, cartcard . cái lứa trẻ mùa đầu về sau dùng ko ổn, bọn đấy ( eagles, campbell, martin, simpson, gibson ) đá cho mấy clb tầm trung thì rất ok, nhưng ở MU thì ko cạnh tranh dc. Có evan, pique, cathcard thì khủng hoảng vô đối. MU đang ở đầu mùa 5, brandy, welbeck, hewson đang dậy thì, lực lên nhanh vãi hàng, nhưng vẫn sợ là không đủ sức để cạnh tranh, lại phải cho lên lst thì cũng buồn :( Dosmetic bias của mình thấp lè tè rồi :(

tao chỉ chơi 1-2 mùa thôi, đến bọn trẻ quá chơi chả thấy hay nữa :(
Nói chung tao chơi chỉ gói gọn ở mấy khoản trận đấu và mua bán, đào tạo cũng hem thik lắm :"> Vừa vào đầu mùa cố sống cố chết mua Aguero, 52m EU đắt hay rẻ :-?
Tiền đạo đang có Higuain, Soldado, Aguero :-B ghi bàn cũng vl. Diara ngon thế mà bán 10m EU éo thằng nào mua :|
Mà cái khoản training chả làm nào cho chúng nó lên dc ý :( cứ đá vài trận là ý như rằng có thằng chấn thương :-< Ai đời dc 1/4 giải mà tiền đạo còn mỗi Aguero, tiền vệ còn 4 thằng :| Thằng bít có chuẩn nào về training bắn tao học tập phát :"> Tối nay chơi lại từ đầu :-B

download về mà dùng, còn ko thì search trên mạng ra cách training thôi mà, dễ ẹc. Có khi mày để nặng quá hoặc thay dổi đột ngột làm mấy chú ngợp. Hồi mới chuyển sang chế độ training mới tao cũng bị chấn thương mất gần 20 chục thằng già trẻ lớn bé.
higuin với kun thì đến mùa 3 khi higuain lớn thì vô đối ở la liga rồi ( may ra có cặp bojan với messi cưỡng dc ) 8-> , 2 mùa đầu chủ yếu dùng ruud cặp với kun ế, ngon lành, ;;)

Nistelrooy bán mãi éo thằng nào mua, cho mượn ngay từ đầu mùa :)) Cho Lyon mượn :-B dc là cầu thủ nước ngoài xuất sắc nhất =)) Về có khi bán dc giá :))

Nani bán ngay đi chứ để làm gì, Downing hay Ashiati ( ko nhớ tên) đá còn hay hơn 8-> Downy của em Corner 19 8-> cứ gọi là bạn thân của Vidic 8->

ờ chính xác :)) em đá cũng ít mua miếc :-j Chủ yếu là mấy thg` bị hắt hủi mua về cho nó có chỗ dung thân :-j Chịu khó train bọn trẻ thì chúng nó lên cũng khủng lắm. Đội nào to to cũng có tầm 1 2 thg` sau lên dc mạnh mẽ :-j
cho em hỏi làm thế nào để biết nó bị hắt hủi ạ ?:D

@a Phong: làm cho nó unhap rồi thì làm thế nào để cử agent sang nữa hả anh ?:-/

mọi người bảo DC nào lực lên tốt nhất :D
em đề cử Pepe ( cột physical chỉ số khủng như đúng rồi luôn <:p tốc độ tốt lắm <:p ) và Miguel Torres ( sau 1 mùa tackle lên 17, các chỉ số physical ngang ngửa Ramos =)). Tại Ramos chấn nửa mùa nên em cho nó vô đá nhiều, ko ngờ lên khủng thế :))

có khi bán nani đi thật . cho nó đi theo thằng ro7 luôn , cánh thì chỉ cần có messi với santos là quá thừa đô rồi, có mấy khi dùng chạy cánh đâu, :)|
Còn việc cho cầu thủ nó cử agent sang thì chỉ có làm nó unh, uns rồi nó bức bối quá sẽ cử sang thôi, nói chung thì hên xui chứ mình ko thể tác động để chắc chắn nó phải cử agent sang yêu cầu được.

Ps: vừa bán hunt với mika xong :-? Đang rao bán mata với 1 lũ lố nhố của mu ( gibson, eagles, martin, simpson ) , mới release chú campbell . Anh VDS 41t rồi mà vẫn còn bắt dc ạ, lại gia hạn thêm 1 năm nữa :|

Hợ hợ Van der Vaart :-B Tin Real mua 20tr EU :)) giống mình mua trong FM vãi :))

Real giải phóng hợp đồng cho Pablo Garcia, cho ra đi tự do

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên