Problème des abréviations!

Vậy hả anh? Thế thì anh dạy em câu bậy hơn đi! Làm ơn! :D:D:D:D:D
To Khanh: Liệu mày có học được không hả nhóc? :))

Bọn trẻ con dạo này hư nhỉ, học gì ko học đi học chửi bậy! Chị mách cô Hạnh bây giờ chứ lại!

Mách đê! Thách chị luôn! :)):)):)):)):))
À, cho em hỏi, có ai ở đây ở Bretagne không? Thằng bạn em vừa đi chơi ở đấy về, nó dạy cho mấy câu: Khi đi câu, phải nói câu này trước khi câu: "Est-ce que vous pouvez me metre au milieu?" Rồi đến khi câu được cá thì kêu lên "QUELLE PÊCHE!" Em nghĩ chắc mất dạy lắm, nhưng mà vẫn hỏi cho biết! :D:D:D:D:D

Mấy câu này anh ko biết, phải trông cậy vào tiến sỹ Hiệp Konica thôi, mà nó lặn đâu mất tiêu mất tăm rồi nhẩy?

Hehe nếu em Khanh thích học thì anh dậy miễn phí cho, còn chú Huy thì ko được :)) Ah, anh dậy em mấy câu langue de la rue kiểu đấy, còn em dậy anh tiếng Pháp officiel nhé ;)

OK luôn! Anh nhớ dạy em đấy nhớ! Để em add nick của anh đã!

Tròi đất, sao lại thế? Anh khó tính quá à, sao lại bắt em đóng tiền? Làm sao mà đóng tiền cho anh được? :(:)(:)(( Đệ tử thông minh ngoan ngoãn, có tố chất tốt để học môn của anh thế này mà anh lại không nhận FREE à?

ui, sang day muon vo bon Phap ma doc cha hieu gi, bon no viet tat nhieu vai ma chu xau oi la xau, dung la nhu anh Hoang noi, moi dua viet tat 1 kieu.
Moi hoc duoc vai tu viet tat moi:
W hoac L = travail
X = exportation
MA = Moyen Age

Chỉnh sửa lần cuối:
Phương học Kinh tế đúng ko em? Mấy cái từ đấy thì chỉ dân Eco BAC ES mới viết vậy :D Làm quen dần đi em ạ!!!

Universite de Rouen
Con mấy từ nữa:
tx = taux
px = prix
hình tam giác = croissance
R = revenu
D = demande
Em chả hiểu bọn nó viết gì nữa, chữ bọn Pháp xấu thật!

ừa công nhận chữ thầy giáo với cô giáo tôi viết chữ xấu không tả nỗi
ê NP ơi mày có biết từ này nghĩa là gì không
dissuit
khrasss

Sao hình tam giác lại là croissance? Delta chứ nhẩy?

delta lại là ký hiệu cái khác rùi em ơi
còn tam giác là croissance thì bây giờ mới biết

Chắc em Phương chữ đực chữ cái mấy buổi đầu rồi :D Croissance có nghĩa là tăng, chắc nó chỉ 1 cái gì đấy ví dụ như sơ đồ tăng của cái gì đấy chẳng hạn. Hehe + với 2 trục Ox Oy thế là thành hình tam giác thôi :))

Anh đoán có đúng ko hả Phương? :D

Croissant mới là tăng chứ nhỉ
còn đây là Croissance hay là sự tăng còn ở trên là tính từ

Tăng thì đánh cái mũi tên là xong thôi mà?
Còn sao lại dính đến cái trục Ox Oy ở đây thế anh Hoàng?

Back
Bên trên