Premiership

Sai lầm ngớ ngẩn của thủ thành Jens Lehmann đã khiến Arsenal đánh mất chiến thắng trên sân của Blackburn :(

TT Đội Trận H/S Điểm
1 Man City 3 4 9
2 Chelsea 3 2 7
3 Wigan 3 3 6
4 Everton 3 2 6

5 Portsmouth 3 2 5
6 Newcastle 2 2 4
7 Arsenal 2 1 4

Benitez vs Mourinho, lại...khẩu chiến

Cả HLV Jose Mourniho và Rafael Benitez đã chính thức “lên tiếng” sau khi hai đội chỉ có được một điểm ở lần gặp nhau trên sân Anfield trong khuôn khổ vòng 3 Premiership mùa giải 2007/08.

Đến làm khách trên sân của Liverpool ở vòng đấu thứ 3 Premiership, Chelsea của HLV Mourinho đã sớm bị đội chủ nhà “dội cho một gáo nước lạnh” bằng bàn thắng của Fernando Torres cùng với một thế trận có phần nghiêng về đội chủ nhà. Tuy nhiên, Chelsea cũng đã có được 1 điểm cần thiết sau pha va chạm giữa Florent Malouda và Steve Finnan, một pha va chạm mà trọng tài Rob Styles cho rằng Chelsea xứng đáng được hưởng quả phạt 11m. Và họ đã có được điều họ mong muốn khi Frank Lampard hiện thực hoá quả phạt nói trên vào phút thứ 62 của trận đấu.

Về phần mình, đội trưởng Liverpool Steven Gerrard cho rằng trong tài đã bị các cầu thủ Chelsea gây sức ép trước khi ông đưa ra quyết định cho đội bóng thành London được hưởng quả 11m ấy.

Phản ứng với lời bình luận của đội trưởng Liverpool, HLV người Bồ Đào Nha của Chelsea cho biết: “Tôi cho rằng, tôi đang có một đội bóng ngây ngô hơn bao giờ hết bởi họ không biết lừa dối một ai cả, không phạm lỗi với một ai, không có những cú vào bóng ác ý và chẳng có một ai mải mê “lặn ngụp” trong bể bơi cả. Chelsea là một đội bóng trong sạch và ngây ngô hơn cả.”

Cũng chẳng phải tay vừa, HLV Benitez phản pháo “Bạn có thể kiểm nghiệm xem họ có bao nhiêu cầu thủ làm được như những gì ông ta đã nói. Tôi không muốn chỉ rõ những cái tên nhưng tôi luôn nhớ những gì đã xảy ra trong những năm vừa qua và ngày hôm nay có thể nhận thấy rõ điều đó khi các cầu thủ không ngừng nhắc lại.”

Khi được hỏi về tình huống gây tranh cãi trong trận đấu này, HLV người Bồ Đào Nha cho biết ông hoàn toàn ủng hộ quyết định của các trọng tài cho dù ông thừa nhận, không xem lại đoạn băng quay chậm tình huống nói trên.

“Khi Malouda nhấc chân để bóng tới chân của Didier Drogba, cậu ấy đã bị đá từ phía sau và tôi cho rằng đó là một quả penalty xứng đáng.”

Còn đội trưởng của Liverpool vẫn bảo vệ quan điểm của mình khi khẳng định các cầu thủ Chelsea đã khiến quyết định của trọng tài bị ảnh hưởng: “Đó là một quyết định không công bằng và cuối cùng Chelsea cũng có được một điểm như họ mong muốn” đội trưởng Liverpool phát biểu với Sky Sports “Tôi cho rằng, trọng tài đã không hoàn thành tốt nhiệm vụ trong trận đấu này. Đã có rất nhiều áp lực từ các cầu thủ của Chelsea và thậm chí ông ấy đã hoàn toàn mất phương hướng”.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đội hình tiêu biểu của vòng 3 Premiership 07/08
Kết quả bình chọn đội hình tiêu biểu của vòng 3 Premiership thật bất ngờ. Đó là không có gương mặt nào của các cầu thủ thuộc nhóm tứ đại gia Manchester United, Chelsea, Liverpool, chỉ ngoại trừ tân binh hậu vệ của Arsenal: Bacary Sagna.

Thủ môn:
1 Mark Schwarzer (Middlesbrough):

Hậu vệ:
2 Bacary Sagna (Arsenal)
3 Chris Riggott (Middlesbrough)
4 Micah Richards (Man City)
5 Pascal Chimbonda (Tottenham)

Tiền vệ:
6 Stephen Hunt (Reading)
7 Mark Noble (West Ham)
8 Jermaine Jenas (Tottenham)
9 Steed Malbranque (Tottenham)

Tiền đạo:
10 John Utaka (Portsmouth)
11 Emile Heskey (Wigan)

HLV người Bồ Đào Nha của Chelsea cho biết: “Tôi cho rằng, tôi đang có một đội bóng ngây ngô hơn bao giờ hết bởi họ không biết lừa dối một ai cả, không phạm lỗi với một ai, không có những cú vào bóng ác ý và chẳng có một ai mải mê “lặn ngụp” trong bể bơi cả. Chelsea là một đội bóng trong sạch và ngây ngô hơn cả.”
:-& :-&
Nói về tiểu xảo thì Chel là một trong những đội bóng đáng đc tôn vinh =))
Nhưng thôi .... tiểu xảo cũng là một phần của bóng đá mà =))

Malouda bẩn quá :)) ko chấp nhận được . Thật là thương cho Gerrard :| cả vụ thẻ vàng nữa :)) trọng tài nổ con ngưoi rồi :))

Mu chán quá :( thôi mong là vẫn vô địch được , mới có vài vòng :D

@ anh VA : em sửa hồ sơ lâu lắm rồi mà ko được :)) em học Lý 2 =)) lớp phó =))

Chỉnh sửa lần cuối:
em sang topic Liver sẽ thấy bài của Tâm ngay đấy
xem xong chắc hả dạ lắm
nhân tiện nhờ em kéo các em 07-10 về đây luôn nhé
box mình bảo đảm quyền spam thoải mái (cái này nói nhỏ với nhau thôi nhé)

Malouda bẩn quá :)) ko chấp nhận được . Thật là thương cho Gerrard :| cả vụ thẻ vàng nữa :)) trọng tài nổ con ngưoi rồi :))

Mu chán quá :( thôi mong là vẫn vô địch được , mới có vài vòng :D

@ anh VA : em sửa hồ sơ lâu lắm rồi mà ko được :)) em học Lý 2 =)) lớp phó =))
Nhóc tham gia hội spam vs hả? Welcom thôi :)) :))
Mà sao ko học Văn hả e? Học văn thì năm nay và năm sau a e mình đều học cùng buổi :D

uầy cái bài bên kia hay quá :)) thằng Malouda bẩn từ WC 06 rồi :))
@ anh VA : ơ thế 11 văn học sáng ạ :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh ko học sáng thì chiều chắc :-j
mà e cổ vũ đội nào đấy ... sao lại thik Gerrard nhưng cổ vũ cho Mu ah? 8-}
cổ vũ Liv đi .... fan Liv đang ít :"> \:d/

MU có anh với Quang chứ mấy
anh Mạnh chẳng bao giờ thể hiện cả
anh Phong thì tùy hứng

A Mạnh phong cách bí ẩn :x Tuxedo mặt nạ ;)) ~~> kích thích trí tò mò tìm hiểu của ng` khác :">
A Phong thì lãng tử phiêu bạt ... đi đâu cũng để lại một chút làm kỉ niệm :-"

=))=)) quả nhận xét này Phong B nó nghe thấy đc thì sướng điên lên ra hiệu cắt tóc ngay đếy. :))

Back
Bên trên