Pourquoi les filles sont plus fortes que les garcon ??? T_T

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
dm anh thua chú luôn Việt ạ :D

Lần sau anh em có cái gì hay hay thì post sang bên TTTG hay VC cho chú Việt đây vui lòng :) Trong topic nhớ ghi rõ: "dành cho box français"

Anh Đức ạ, phiền anh đọc lại nhé, em nói topic "bẩn mắt" chứ không kêu là "bẩn thỉu"
Em dùng những từ ấy đều phải suy nghĩ rồi, không thì em đã không dùng.

Em nói lên ý kiến phản đối, lí do: mấy cái trò "bẩn mắt" ấy chẳng có lợi gì cho việc học tiếng Pháp + phát triển suy nghĩ theo hướng tích cực + phục vụ 1 mục đích tốt đẹp nào.

Còn từ "trơ" em dùng như thế không đúng à anh ? Từ "trơ" người ta vẫn dùng cho con gái phương Tây đấy. Phương Đông, phương Tây có nền văn hóa khác biệt. Chỉ có con gái Tây mới có cái trò khoe "các thứ" ra, còn con gái VN vốn ăn mặc đàng hoàng tử tế, kín đáo. Chẳng lẽ người ta có thể kết luận là VN bây giờ phát triển theo các nước công nghiệp qua những yếu tố như: con gái VN bấm tai bấm mũi bấm lưỡi, ăn mặc "thiếu vải", có tư tưởng "thoải mái" khi tiếp xúc và tiếp thu những cái "bẩn mắt"...?
Theo em như thế là mới chỉ học được cái "trơ" của người ta thôi
ủa bộ ĐV là fille à sao quan tâm đến cái này thế ???

dm anh thua chú luôn Việt ạ

Lần sau anh em có cái gì hay hay thì post sang bên TTTG hay VC cho chú Việt đây vui lòng Trong topic nhớ ghi rõ: "dành cho box français
post ở đâu mà chả được kẹ nó chứ sao

Hehe, được thế cũng hay ạ
câu bài rõ lắm rồi bảo người khác là câu bài lăng nhăng

Trần Quang Dương đã viết:
Anh Đức ạ, phiền anh đọc lại nhé, em nói topic "bẩn mắt" chứ không kêu là "bẩn thỉu"
Em dùng những từ ấy đều phải suy nghĩ rồi, không thì em đã không dùng.

Em nói lên ý kiến phản đối, lí do: mấy cái trò "bẩn mắt" ấy chẳng có lợi gì cho việc học tiếng Pháp + phát triển suy nghĩ theo hướng tích cực + phục vụ 1 mục đích tốt đẹp nào.

Còn từ "trơ" em dùng như thế không đúng à anh ? Từ "trơ" người ta vẫn dùng cho con gái phương Tây đấy. Phương Đông, phương Tây có nền văn hóa khác biệt. Chỉ có con gái Tây mới có cái trò khoe "các thứ" ra, còn con gái VN vốn ăn mặc đàng hoàng tử tế, kín đáo. Chẳng lẽ người ta có thể kết luận là VN bây giờ phát triển theo các nước công nghiệp qua những yếu tố như: con gái VN bấm tai bấm mũi bấm lưỡi, ăn mặc "thiếu vải", có tư tưởng "thoải mái" khi tiếp xúc và tiếp thu những cái "bẩn mắt"...?
Theo em như thế là mới chỉ học được cái "trơ" của người ta thôi
ủa bộ ĐV là fille à sao quan tâm đến cái này thế ???
Cử chỉ và ngoại hình của con gái sinh ra - theo tôi - 70% là để phục vụ sự đánh giá của con trai --> Chẳng lẽ tôi lại khoanh tay đứng nhìn con gái VN trở thành bọn trơ trẽn à ? B-)
Trước khi nói thì suy nghĩ đi đã chú Dương nhé ;)

dm anh thua chú luôn Việt ạ

Lần sau anh em có cái gì hay hay thì post sang bên TTTG hay VC cho chú Việt đây vui lòng Trong topic nhớ ghi rõ: "dành cho box français
post ở đâu mà chả được kẹ nó chứ sao

Hehe, được thế cũng hay ạ
câu bài rõ lắm rồi bảo người khác là câu bài lăng nhăng
1. Người ta phân ra các đề mục, các chủ đề là để "post ở đâu mà chả được" à ? thế bạn Dương nhà ta có.. "xả ở đâu mà chả được" không ? ;;)

2. Sang box Thảo luận nghiêm túc ngó topic về chuyện câu bài đi nhé! Câu bài - trong HAO này không thiếu, nhưng đôi khi còn phải đánh giá dựa vào nội dung nữa. Có những bài chẳng phải là câu, nhưng vẫn "ngứa", có những bài đúng là câu thật, nhưng không "ngứa". Tôi nhận là bài trên tôi nói 1 câu ngắn cũn --> câu bài --> tôi xin lỗi bạn Dương ạ!! Nhưng mà cái bài trên cùng trong topic này thì tôi vẫn chẳng chấp nhận được. Nói thế có được không bạn Dương ?

Bài này tôi không câu, bạn Dương nhé! :> :))

anh thấy chú Việt đúng là có 1 0 2 :)) Nhưng mà cái 1 0 2 của chú lại không được đông đảo đồng bào đồng chí chấp nhận lắm :D Mà cụ thể ở đây là có mỗi mình chú đứng cánh tả, anh với 1 số thì cánh hữu, còn anh em hầu hết là đứng ở giữa: lý do rất đơn giản là "chỗ nào có thằng ĐV thì chỗ đấy tao "fait chier"! đếch thèm ngó :))

Anh đề nghị chú Việt - mod xem lại bản thân. Còn nếu chú vẫn kiên cường như trước thì có lẽ tốt hơn hết là chú đừng vào đọc. Mà nếu chú còn có những hành động thiếu suy nghĩ (hay suy nghĩ rồi mà vẫn không thủng) thì anh rất tiếc, nhưng đành phải loại chú ra khỏi cuộc chơi.

Mình lên tiếng thay cho số đông (quy luật tự nhiên là quy luật của số đông), xin mời bạn nào phản đối thì lên tiếng ;) Còn nếu ko phản đối, tức là im lặng, mà im lặng là sự đồng ý :)

Cử chỉ và ngoại hình của con gái sinh ra - theo tôi - 70% là để phục vụ sự đánh giá của con trai --> Chẳng lẽ tôi lại khoanh tay đứng nhìn con gái VN trở thành bọn trơ trẽn à ?
Trước khi nói thì suy nghĩ đi đã chú Dương nhé
ủa nhìn từ cái hình trên mà ĐV nghĩ được rằng sẽ có người bắt chước theo sao ???? khó tin quá đó chỉ là thư gian thôi chứ chắc gì đã có thực

Cử chỉ và ngoại hình của con gái sinh ra - theo tôi - 70% là để phục vụ sự đánh giá của con trai --> Chẳng lẽ tôi lại khoanh tay đứng nhìn con gái VN trở thành bọn trơ trẽn à ?
Trước khi nói thì suy nghĩ đi đã chú Dương nhé
ủa nhìn từ cái hình trên mà ĐV nghĩ được rằng sẽ có người bắt chước theo sao ???? khó tin quá đó chỉ là thư gian thôi chứ chắc gì đã có thực

[-x chú Dương lại còn đi giải thích làm gì phí nước bọt...

Vũ Đình Hoàng đã viết:

Lần sau anh em có cái gì hay hay thì post sang bên TTTG hay VC cho chú Việt đây vui lòng :) Trong topic nhớ ghi rõ: "dành cho box français"

[-x chữ gì đây nhỉ b-)

Phạm Mai Trang đã viết:
Vũ Đình Hoàng đã viết:

[-x chữ gì đây nhỉ b-)

Em Trang tò mò thế là không tốt :)) Không có cái gì xấu, chỉ có những cái đầu nghĩ xấu :p

Hehe :)>-

Nguyễn Vân Khanh đã viết:
Sao topic nè lại thành cãi nhau nhỉ????
nếu thì thì close đi cho mọi người cũng vui vẻ:)

lâu lâu ko gặp em Khanh, tình hình thế nào khai báo đi :p

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Nguyễn Vân Khanh đã viết:
Sao topic nè lại thành cãi nhau nhỉ????
nếu thì thì close đi cho mọi người cũng vui vẻ:)

lâu lâu ko gặp em Khanh, tình hình thế nào khai báo đi :p
ý anh là gì ạ????????? ;;) ;) Có gì anh em mình trao đối sau nha!!!!!Ở đây đông người lắm anh ạ :)>-

Vũ Đình Hoàng đã viết:
anh thấy chú Việt đúng là có 1 0 2 :)) Nhưng mà cái 1 0 2 của chú lại không được đông đảo đồng bào đồng chí chấp nhận lắm :D Mà cụ thể ở đây là có mỗi mình chú đứng cánh tả, anh với 1 số thì cánh hữu, còn anh em hầu hết là đứng ở giữa: lý do rất đơn giản là "chỗ nào có thằng ĐV thì chỗ đấy tao "fait chier"! đếch thèm ngó :))

Anh đề nghị chú Việt - mod xem lại bản thân. Còn nếu chú vẫn kiên cường như trước thì có lẽ tốt hơn hết là chú đừng vào đọc. Mà nếu chú còn có những hành động thiếu suy nghĩ (hay suy nghĩ rồi mà vẫn không thủng) thì anh rất tiếc, nhưng đành phải loại chú ra khỏi cuộc chơi.

Mình lên tiếng thay cho số đông (quy luật tự nhiên là quy luật của số đông), xin mời bạn nào phản đối thì lên tiếng ;) Còn nếu ko phản đối, tức là im lặng, mà im lặng là sự đồng ý :)

anh Hoàng ơi , có gì anh cứ góp ý từng chút 1 cho em Đỗ Việt ,
anh làm thế này , em ý chẳng giám vào đây nữa thì làm sao nghe lời anh góp ý . :)
To DV : Calme-toi :) cái gì sai thì nó sẽ bị mọi ngừoi phản đối thôi , em yên tâm đi ko cần phải làm to chuyện thế đâu , dều là ngừoi trong nhà cả mà :)>-

stop lâu roài tự nhiên bác NKV lại :D Bó tay !

Vâng, vâng, vâng ạ! :D

(gật đầu cho nhanh, khỏi phải cãi cọ cho mệt người :p)

He he lâu không vào, tự nhiên thêm 1 chú Việt nữa ở đâu vào post thối thế hả? :)) Anh bây giờ cũng chả giám góp ý nữa rồi không có nó treo nick anh :p

@Khanh : tình hình là tình hình ý, mà có gì thì cứ công khai cho mọi người biết, úp mở làm gì vừa mệt vừa mất thời gian em ạ :p

Vũ Đình Hoàng đã viết:
He he lâu không vào, tự nhiên thêm 1 chú Việt nữa ở đâu vào post thối thế hả? :)) Anh bây giờ cũng chả giám góp ý nữa rồi không có nó treo nick anh :p

@Khanh : tình hình là tình hình ý, mà có gì thì cứ công khai cho mọi người biết, úp mở làm gì vừa mệt vừa mất thời gian em ạ :p
tình hình thảm hại, đau khổ, xót xa nói chung là tồi tệ, hết :-s

Lâu ko vào nghe các bác các chú cãi nhau cứ gọi là vui cửa vui nhà! Chuyện qua rồi thì thôi nhưng mà đọc cái dòng chữ "đứng khoanh tay nhìn con gái VN trơ trẽn" của bạn ĐV thì đúng là phải đi rỏ Viroto.
iem là iem cứ ủng hộ bác Hoàng bác ạ!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên