-----Phỏng vấn Lý Khánh Hậu lớp CE :)) !!!-----

Re: -----Phỏng vấn anh Giang Hương Lê - P2 !!!-----

Nhận xét chất lượng lắm! Nhưng thầy không thấy tiếng cười ở trong ca từ hay nhạc của Aero phù phiếm dù chỉ là hình thức (OK that's your own field) còn thầy đặc biệt thích cách xử lí monotone của Steve (nghe "crying" hay "Janie's got a gun" thì thấy ngay). Em nói đúng, Aerosmith mang lại cho người ta cảm giác được giải thoát...
Cảm ơn em vẫn nghiêm túc với vụ ARTWeb, bây giờ thì chưa thể nói gì hơn (không còn chỉ là một ý tưởng nhưng vẫn chưa là hiện thực lol). Mong một người tài năng như em vẫn đủ nhiệt tình để biến nó thành hiện thực.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngoài lề: @ thầy Trực: Thầy cũng lên HAO ah`? Thế mà cô Phương lớp em ko lên nhỉ:))

Nhận xét chất lượng lắm! Nhưng thầy không thấy tiếng cười ở trong ca từ hay nhạc của Aero phù phiếm dù chỉ là hình thức (OK that's your own field) còn thầy đặc biệt thích cách xử lí monotone của Steve (nghe "crying" hay "Janie's got a gun" thì thấy ngay). Em nói đúng, Aerosmith mang lại cho người ta cảm giác được giải thoát...
Cảm ơn em vẫn nghiêm túc với vụ ARTWeb, bây giờ thì chưa thể nói gì hơn (không còn chỉ là một ý tưởng nhưng vẫn chưa là hiện thực lol). Mong một người tài năng như em vẫn đủ nhiệt tình để biến nó thành hiện thực.

:) Em cám ơn thầy, nhưng nếu tự tay xây dựng một ws về Art, thì có lẽ phải 5 năm nữa ạ.

# quan điểm của thầy về Aerosmith, em chưa thực sự đồng tình. Ca từ và cách thể hiện của Aero, đôi lúc lại là sự tiếu lâm nhẹ nhàng.
Ví dụ như trong bài "Jesus Is On The Main Line", "Monkey On My Back", "Yo Mamma"..etc..

Em rất ấn tượng với album "Unknown" và "Pump" của Aeros :D

Chỉnh sửa lần cuối:

bạn Lê viết web được á :-s ghê quá =.=

^_^ ko, vấn đề kĩ thuật thì L ko giỏi, nhưng có nhiều bạn về ngành IT này.
Nhưng web về Art đòi hỏi phải có trình độ khá uyên thâm, vốn đầu tư lớn, đặc biệt là sự say mê tuyệt đối.

Giang Hương Lê đã viết:
^_^ ko, vấn đề kĩ thuật thì L ko giỏi, nhưng có nhiều bạn về ngành IT này.
Nhưng web về Art đòi hỏi phải có trình độ khá uyên thâm, vốn đầu tư lớn, đặc biệt là sự say mê tuyệt đối.

ừ -.- lần trước làm project, ông leader chọn đề tài này -.- ... làm chả có hứng thú gì cả :| ... làm gần xong thì má bắt nghỉ làm vì lười phổ thông :|

Thực ra làm về Art rất rộng, Lê có nói chuyện với thầy Trực.

Nghệ thuật bao gồm nhiều mảng, :-? ko hiểu nếu H làm thì về phần nào?.

crashzone đã viết:
Ngoài lề: @ thầy Trực: Thầy cũng lên HAO ah`? Thế mà cô Phương lớp em ko lên nhỉ.

Thầy là loại phiêu bạt tứ tung mà em, hay lên đây nhưng mà kém khoản câu bài nên ít thấy thôi.

Giang Hương Lê đã viết:
Ca từ và cách thể hiện của Aero, đôi lúc lại là sự tiếu lâm nhẹ nhàng.

Ví dụ như trong bài "Jesus Is On The Main Line", "Monkey On My Back", "Yo Mamma"..etc...
Thế theo em Big Ones có phải là Album đậm chất Aero nhất không?

Giang Hương Lê đã viết:
nhưng nếu tự tay xây dựng một ws về Art, thì có lẽ phải 5 năm nữa ạ.

Sao lại là 5 năm hả Lê?:-/ Nếu không làm thì 5 năm nữa nó có tự mọc lên không em? Và tất nhiên là ngược lại :)>-

Giang Hương Lê đã viết:
Thực ra làm về Art rất rộng
Nghệ thuật bao gồm nhiều mảng.

Lê ạ, điều ấy là một sự thật mà tất cả những người có ý định làm ARTWeb đều hiểu, nên không ai tham và kham tất cả hết, không đủ sức cũng như không đủ tài, không đủ tình yêu ,và cũng chẳng đủ tiền/:) . Việt Nam thực ra không thiếu tài năng xuất chúng có điều chẳng mấy khi chịu nhau. Nhưng có một điều may mắn là ở thế hệ này một kẻ bất tài như thầy có vinh dự quen nhiều tài năng lớn - nhưng tuổi rất trẻ và đặc biệt là pianist - em là một ví dụ sống động. Vì thế cách đây gần một năm tự nhiên nảy ra ý định thu tập tư liệu để làm một cái Web chuyên về ART. Bây giờ thì nhận ra hai điều : một là nó rất khó và hai là hoàn toàn có thể làm được. Thôi thầy off để diễn đàn cho "anh GHL" tiếp tục tọa đàm. Cảm ơn vì đã tiếp chuyện kẻ hèn này.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế theo em Big Ones có phải là Album đậm chất Aero nhất không?
Trong 12..hay 13 album mà Aero phát hành, thì cái nào cũng mang phong cách Aero đặc trưng mà thầy :D.
Là một ng` - nghe và cảm nhận nhạc Aero, thì em tin tưởng vào chất lượng mỗi album của band nhạc này ^_^.
Riêng trong Big Ones ~ một album cực kỳ nổi bật nếu nhắc đến Aero, thì có một số bài em đặc biệt lưu ý < mà chúng cũng trở thành các hits của album này> như Amazing,Angel, Crazy, Cryin', Walk On Water, Janie's Got A Gun...etc..
Một album tuyệt vời đánh dấu bước đỉnh cao của Aero năm 94.

Sao lại là 5 năm hả Lê? Nếu không làm thì 5 năm nữa nó có tự mọc lên không em? Và tất nhiên là ngược lại

Nói trước bước không qua, ...có khi lại là không bao h, nhưng khi trưởng thành, thì vấn đề tài chính sẽ đảm bảo hơn, kinh nghiệm cũng dày dặn hơn. Em không muốn làm một ws về Art để rồi nó sụp như nhiều ws, forum hiện nay. Nếu đã là mơ ước, tại sao ko xây dựng cho nó một nền móng? Vội vã vì niềm ĐAm Mê là chưa đủ ạ ^_^.

Lê ạ, điều ấy là một sự thật mà tất cả những người có ý định làm ARTWeb đều hiểu, nên không ai tham và kham tất cả hết, không đủ sức cũng như không đủ tài, không đủ tình yêu ,và cũng chẳng đủ tiền . Việt Nam thực ra không thiếu tài năng xuất chúng có điều chẳng mấy khi chịu nhau. Nhưng có một điều may mắn là ở thế hệ này một kẻ bất tài như thầy có vinh dự quen nhiều tài năng lớn - nhưng tuổi rất trẻ và đặc biệt là pianist - em là một ví dụ sống động. Vì thế cách đây gần một năm tự nhiên nảy ra ý định thu tập tư liệu để làm một cái Web chuyên về ART. Bây giờ thì nhận ra hai điều : một là nó rất khó và hai là hoàn toàn có thể làm được. Thôi thầy off để diễn đàn cho "anh GHL" tiếp tục tọa đàm. Cảm ơn vì đã tiếp chuyện kẻ hèn này.

:) Thầy ơi, nếu là tâm huyết, thì đến 50-60, hay hơn nữa thì vẫn không mai một mà thầy. Em hy vọng được dịp nói chuyện với thầy nhiều về vấn đề này, ^_^ dù em ko dám nhận mình là "tài năng lớn" đâu ạ :), 'Núi cao có núi cao hơn., Nếu tập hợp nhiều đồi, nhiều núi, thì sẽ là một 'Kì Quan hùng vĩ, đúng ko thầy?

~
...Ouf, hình như Lê đóng ở đây hơi lâu rồi, Mod đưa nhân vật tiếp theo lên nhé ;)!
Cám ơn các bạn đã vào đây và quan tâm đến Lê.

" hy vọng ko bị tái mổ :))*

bạn Lê search album đó được ko ( big ones - Aerosmith ) ^^ ??

Chỉnh sửa lần cuối:

Pạn G.H.Lê lên Gvn, chắc cũng võ vẽ đc vài... chục games đếy nhở :)
Hum nào solo vs tớ mấy ván Gunbound ko ấy :D Mép-pồ Xờ-to-ry cũng đc :>

@Hoàng: qua YM tớ share nhé ^_^!

@Tuấn Anh:...<.<' chọn giúp hộ..=.='''

Pạn G.H.Lê lên Gvn, chắc cũng võ vẽ đc vài... chục games đếy nhở
Hum nào solo vs tớ mấy ván Gunbound ko ấy Mép-pồ Xờ-to-ry cũng đc

:) ko thik game online lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

anh Lê lên gần tháng rồi í nhỉ :)) ... mod cho ai khac lên đi chứ ^^

XD~,...hmmm, để mãi tên Lê như vầy ..:(!

>.> để chỉ định...~_~"..

Em Nít lên đài chưa, ^0^, cho bé lên nhé!

Phạm Quốc Cường lớp CE!!!

:))!

Nah,Nit ko có thời gian đâu,dạo này bị cấm ghe lắm.Nhưng bảo pv trong 1 tuần mà lại lâu thế nhỉ?

OK cho ông Cường này lên :D Mem có warn cao nhất box :D :)) :))

Re: -----Phỏng vấn Phạm Quốc Cường lớp CE !!!-----

:)) Nít ơi có phải mày có huge crush on em ML dáng tuyển ko? ;;) Hay là vẫn em HQ xinh xinh huh mày? ;;)

Giang Hương Lê đã viết:
XD~,...hmmm, để mãi tên Lê như vầy ..:(!

>.> để chỉ định...~_~"..

Em Nít lên đài chưa, ^0^, cho bé lên nhé!

Phạm Quốc Cường lớp CE!!!

:))!

:)), đúng là anh Lê và "thằng bụt của anh Lê" nối đuôi nhau lên thớt ;;)
Tao hỏi Cường là mày nghĩ gì khi cắt tóc thế ,trông thật là b-)
Câu hỏi thứ 2 là mày có định thăng cấp trên YAN ko;;)

Re: -----Phỏng vấn Phạm Quốc Cường lớp CE !!!-----

Hơ hơ....Nít iu cắt tóc mới như thế nào đấy...:)) :)) :))....Trọc àh...:)) :)) :))....

Back
Bên trên