Phương pháp học SAT

Re: Phương pháp đọc SAT

ITP TOEFL mà được 610 thì thi thật nó cũng khoảng khoảng như thế đấy, có thể thấp hơn 1 chút thôi, vì thực ra nó lấy các đề TOEFL cũ ra cho làm ý mà, cứ download đề thi về mà làm, đứa nào học A1 mang cái ổ USB sang nhà tao mà lấy nhé (nếu chưa download :D)

Ko có chỗ nào cho take thử SAT à???

ITP là gì hả Minh?
Đồng ý 12-9, sáng lúc 9h . Tớ nghĩ là trước cổng Ams thì tiện nhất(hì , lượn quán Dimah Ams ý ).

Welcome all those who have taken or are 'bout to take SAT , or interested in SAT -related issues to join us . We'll , firstly, introduce ourselves to get aqquanted to each other . Then comes the main section of the meeting ( i call it right ?): we'll discuss some SAT - tackling strategies , i.e : the way u digest SAT huge vocabs ( hic , dont tell me bro Hưng 's daymare story ), bout educated guesses -pros and cons ...:D Will we share SAT books then ? :)

to Thái Hằng & Xuân Sơn : 2 bạn không tham dự được thì mình sẽ tường thuật lại nhá .

Chỉnh sửa lần cuối:

Hoan hô mọi ng đã nhiệt tình tham gia ủng hộ buổi họp mặt vì tương lai chúng ta!!!!!!!!!!
Ai có thể tham gia có lẽ nên thông báo trc để chuẩn bị sẵn danh sách và để tăng thêm hiệu quả cho buổi họp mặt nên khái quát trc 1 số chi tiết quan trọng

Thêm 1 điều nữa là 12 tháng 9 có muộn ko nhỉ?Bọn em bận thế cơ à?

Tớ nghĩ là mọi ng take sat trong vài tháng tới chắc đều có mong muốn app vào uni nào đó cua US.Mọi công đoạn chuẩn bị hồ sơ luôn có đầy bất chấc,ai có kinh nghiệm và nguyện vọng xin đề đạt để mọi ng cùng xem xét giúp đỡ và rút kinh nghiệm

anh Mạnh có giọng nói giống mấy bác chủ tịch phường nhà em thiệt !
12 tháng 9 là sớm . Mai thì không được , 5-9 thì lại di khai giảng anh ạ ( quái đản thật , xâm phạm nghiêm trọng luật LD)
có ai tham gia không nhỉ?

Đây, cho tớ join với nào :D Nhưng mà tớ cần sách SAT II có ai có kô zay?
Tớ có đĩa Kaplan 1, CCourse (hình như của Arco) với cả 3 cái đĩa mua ở Trang đó! Hihi, ngoài ra tậu đc 2 cái đĩa học A-level Chemistry với Physics kô hỉu đem ra thi SAT II thì có đc kô nữa :(

Thấp hơn 610 uh :(( Thế có vẻ là không ổn rồi :( :-s

@MInh: hôm nào anh vác cái removable hardriver sang nhà em nhá, lấy mấy quyển sách luôn rồi copy cho anh cái đống TOEFL đỡ phải ngồi vất vả download với quả dial-up còn không được 56kb :(( :((
@Minh Phương: Anh học hết cả PHy lẫn Chem ở A-level rồi... cũng ổn nhưng mà có một số phần A-level (của Anh ko phải của Sing) ở Physics không có học mà SAT thì lại ra. Ví dụ như phần quang.
To all: hôm trước thấy ai hỏi có ai được Chem SAT 2 800 chưa à... có rồi đấy, thằng này học chuyên hóa tổng hợp cũ, học cùng trường bên Anh tên NAm... SAT 2 cao vãi nhưng SAT 1 chú ko được may mắn lắm nên ở lại ANh rồi :D:D:D
Mà thi thử TOEFL ở đâu đấy hôm nào đi thử xem cái... chỉ chỗ hộ cái nhá .... mù hà nội

to Minh : hì , mình mang USB cho ấy cóp hộ nhá . Dial up ở đây công nhận chạy đua với rùa, deserves a gold turtose medal !
Anh HIếu thi Phy hay Chem ạ ? Em thấy Chem lại dễ hơn PHy . Mà anh thi thử Toefl ở HN làm gì cho tốn công anh ạ .Anh cứ vào ttvn xem MInh kể cái vụ thi thử T ở BGD mà xem, cx là hàng VN chất lượng cao
khiếp thật , năm ngoái có 944 đồng chí được 1600 SAT tròn trịa , thế mà vẫn có vài nhân Asian A 1600 SAT bị turned down , oh ,looking back to my self , what an uphill struggle ! Chưa biết chừng trong số những nhân hôm tới lại có ai 1600 SAT taker nhỉ !

Mà không có ai biết chỗ thi thử SAT ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Thi SAT 1600 uh :)) Không có mình rồi :)) :D :mrgreen: :) :| :( :(( X(

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh thi Chem thôi cái này không cần ôn nhiều vì chẳng khác mấy A-level... ít ra cũng tự hào mình full mark 3 Uni Hóa tèn tén ten.....

To anh Hiếu: okie, hôm nào anh qua nhà em mà cóp về anh ạ :D Mà thi thử TOEFL ở VN cũng có nhiều chỗ lắm, nhưng ổn nhất là ở IIE, chỉ tội em nói rồi đấy, nó hay mang các đề thi cũ ra để làm test nên anh cứ sang nhà em, copy mấy cái đề về, in ra và làm, có đặt thời gian là okie hết mà. Chỉ tội cái phần nghe thì hơi điên điên 1 chút, em nhớ có bài đang làm thì tự dưng nó chuyển hẳn chủ đề :((, nói chung ko tin tưởng được lắm.

To Hà Phương: uh, hôm 12 này mọi người có tụ tập thì đưa tớ tớ copy cho. Mà bạn HP học trường nào thế?

Chỉnh sửa lần cuối:

Đùa chứ, em mà có thời gian ôn thêm 1 tí thì nhất định em sẽ thi đủ 3 môn SAT II và nhờ anh Hiếu làm gia sư Hóa hộ :)) Thi 2 môn SAT có làm sao ko mọi người? Các trường mình chọn nó chỉ recommend SAT thui mà :( Đừng nói với tớ bắt buộc phải có môn thứ 3 nhé!!!

Tốt hơn hết là thi 3 môn đằng nào cũng phải đăng ký mà... mà anh xem của mấy cái Top LACs với cả IVies thì cái nào chẳng đòi SAT 2 Maths, writing and one more sub :D :D :D dọa em Minh một tí :D :D :D.
Nếu được sáng mai anh qua nhà em luôn, trước khi qua anh sẽ gọi ok nhá...
BB

anh Hiếu ơi, anh Hiếu ời, sao em xin mượn anh cái quyển Math IIC của anh mà anh cứ không cho em địa chỉ số dt thế? hay chưa nhận được msg của em ah? quyển photo em cũng mượn...nhìn được là tốt lém rồi.....em ko còn đủ thời gian để ship sách về VN nữa.

To Phương: hic, cái quyển They killed my father cua Loung Ung tớ trả con em tớ mất rồi......ấy nhờ thằng Dương down hộ xuống cho, chắc là có đấy. Đọc quyển đấy hay lắm, xúc động kinh khủng, đảm bảo ấy phải khóc vài chập cho mà xem. Có cái đoạn hay hay, tớ post lên Eclub 1 lần hay sao ý, nhưng ko có ai hưởng ứng lắm nên topic abandoned rồi.....thích xem qua thì lật lại nhé. Tớ vẫn nhớ cái bài của thấy Nghiêm viết về quyển đấy...nói thật là cái bài đấy ko giống của một người đã đọc kỹ quyển sách lắm, chả hỉu sao, chắc là tại vì tớ thiên về phần cảm xúc hơi nhiều.

Thái Hằng hôm nào thì bay vậy ấy ? Ấy sang đó học 1 năm rồi cố transfer sang IVY hay top LACs nhá :D Mà ấy bay sớm thì mượn hết sách trước đi , hình như 12 ấy không còn đây đúng không ? Thế sang NZ ấy ở tp nào thế , bên đó tớ biết mỗi Auckland với Wellington là nhiều VN , còn những chỗ khác thì buồn lém .
Anh Hiếu ơi, em đ k SAT 2 co CHem , math1 ,2 writing ạ :D

To Minh : tớ chuyên ngữ .Mà sao ấy chỉ thi 2 môn SAT thôi ? Chắc thì 2 thì cũng không sao đâu, vì không compulsory, nhưng mất công ôn thì nên thi luôn , ấy chắc SAT 1 khoảng > = 1400 , SAT 2 chỉ cao hơn tí thôi :D

To Thái Hằng : :( tiếc ..:( tớ thì từ lúc bắt đầu đọc classics mới khóc , không , chính xác là moved bởi quyển The Women in white .
Hôm nào tớ sang nhà ấy mượn quyển Kaplan verbal workbook , chem với Math1 c nhé .Tớ photo rồi đưa cho ấy sớm luôn để ấy còn pack :

@Hằng tại nhà anh khó tìm lắm thế nên hôm nào hẹn ở đâu anh đưa luôn cho... em mượn Math IIC chứ gì ok
@Phương: cô em 'lày' tham wá định thi cả bốn môn SAT 2 à. Minh đang cầm của anh Math I với cả Writing còn MAth2 với cả Chem thi đang ở nhà.... mọi người định gặp nhau hôm nào thế... nếu cần anh photo hộ trước rồi đưa sách sau cũng được ( tiền nong gặp thì tính sau sẽ post lên mạng )
Mấy em có đăng ký thì để anh ra hàng photo bảo nó làm luôn thể... cho số liệu cụ thể nhá... nhanh vì ai cũng bận

càng đọc em càng thấy lẫn :D
to anh Đức ( hình như thế ) : ITP Toefl tên chính xác là gì thì em chịu, Institutional gì đấy :D, nhưng đại khái tên TV là Toefl nội bộ. ITP Toefl # Toefl quốc tế là nó ko có essay, nên đc dùng trg các CQ hay cho những ng` chưa muốn thi Toefl nhưng muốn biết điểm của mình theo thang điểm quốc tế, mà anh đăng ký vào IIE rồi nhỉ, lần trc em thấy :D, anh đăng ký thi thử Toefl ở IIE đc đấy ;) 370 K, nếu em ko nhầm. bạn em thi thử ở đấy rồi, theo lời anh ý nói thì hơi phí tiền vì đề dễ lắm :-?

mọi ng` quyết định gặp mặt ở đâu? update soon

HIc thi ITP đề dễ lắm à?Thật ko vậy hả em?Ai thi rùi lên tiếng cái nào?

Thi ITP đề dễ hơn đề thật thật mà, nhưng chủ yếu là nó lấy đề cũ ra làm thôi, trong cái quyển bulletin của ITP TOEFL nó nói thế hẳn hoi.

Anh Hiếu hôm nay ko qua nhà em à? Hichic, tuần tới sắp đi học rùi nên tốt nhất anh qua buổi tối ý :D, thể nào em cũng có nhà.

Back
Bên trên