Phép lạ của em Quyên

Trịnh Thanh Hà
(spotted_lambie)

Thấy con dâu mới cưới về được vài tháng đã xanh xao vàng vọt, bố mẹ chồng em Quyên để ý theo dõi mới biết nàng dâu vì giữ lễ phép với mình, phải nhịn uýnh rắm nên mới như thế.
- Thì con cứ đánh đi, việc gì phải nhịn cho nó khổ.
Bố chồng bảo thế, nhưng em Quyên cho biết cái rắm của em đánh đâu phải bình thường :-& Mọi đồ đạc phải khuân ra hết còn mọi người phải lánh đi hết không thì hư hại :( Ông bèn bảo mọi người làm theo y lời. Và cuối cùng một trằng rắm phát ra như tiếng sấm :-s căn nhà nghe tiếng răng rắc như có một trận gió lớn lướt qua. Một hòi lâu mới mở cửa, người ta còn thấy cái hũ treo ở xà nhà vì quên mất, mà vẫn còn lức lắc dữ dội. Từ đó bố chồng nhìn Quyên với con mắt khác trước, nếu không muốn nói là..kính nể :))

Một hôm trên đường đi chợ ông gặp một toán lính chừng vài trăm người đang gắng sức đẩy một chiếc thuyền rồng đang mắc cạn trên bãi lầy.
Nhưng bao lần "hò khoan" cất tiếng, thuyền vẫn không nhúc nhích.
Sốt ruột, ông buột miệng: "Hò khoa hò uậy, không bằng rắm dậy dâu tôi" :))

Bị bắt về tội ngạo mạn, ông đánh cho biết "cái lạ" của em Quyên. Lập tức họ bèn mời ông đưa về để nhờ Quyên giúp không làm chậm trễ việc của quan. Thế rồi trước mũi thuyền rồng, em Quyên làm một tràng....chiếc thuyền lao vùn vụt xuông nước [-x Quân lính nhìn nhau lác mắt

bôi bác em Quyên quá nhỉ ?
Dù sao thì , khi ô tô của anh chết máy , anh cũng đã biết phải nhờ đến ai rồi !

Hehe kể ra vạch mặt bạn bè ra như thế này cũng hơi khốn nạn thật nhưng biết sao được...dòng đời xô đẩy mà

ko thấy khổ chủ vào đây giải thích xem vì sao lại khủng như thế !

:( May mà buổi tối em Quyên không .... bao giờ :-s Không thì mình cũng sang Châu Phi ở rồi :-s

.. em Hà sao lại nỡ lòng nào làm tan nát bé Quyên thế .... b-)

.. to ánh Đức: .. thế anh vẫn còn ở Vn à .. em tưởng lên thiên đàng lâu rồi cơ mà .. :-?

hôm nọ đi qua nhà Quyên thấy ai đó giống đức bay từ cửa sổ tầng 4 ( phòng em ý ) xuống tận bãi gửi xe , mà lại ko mặc gì cả ..... :-?

oai, ong nhin thay a ?? nguong qua :( Cu tuong hom day khong ai nhin thay

ong tinh mat that day :D B-)

Mat voi cha mui~, phong` em Quyen o tang 3 co ma`, oi thoi chet, hay la lai tang tiu. voi me. em y :D me. nao` con nay ma`
Uay

tầng 3 á ???
thế tầng 4 là phòng ai thế ??? Phòng em hà à ??? chết thật , vậy là ông đức lên nhầm phòng rồi , mà như thế thì em Hà đâu có thua kém gì em quyên đâu nhỉ ? :-?

Hình như Hà là mẹ Quyên huh ^__^ :mrgreen:

Hà trông thế mà cũng ghê gớm lắm không thua kém bạn bè đâu,Hà phải thế nào thì Quyên mới làm bạn Hà chứ nhỉ :D

hôm nọ đi qua nhà Quyên thấy ai đó giống đức bay từ cửa sổ tầng 4 ( phòng em ý ) xuống tận bãi gửi xe , mà lại ko mặc gì cả .....
Nhầm rồi, anh Dũng đấy chứ,anh DŨng ơi ?

Này này, anh có thù oán hay tranh chấp tình cảm gì với chú Toàn đâu mà chú lôi anh vào thế, hôm đấy anh biết các chú tập trung ở đấy rồi nên anh phải lượng sức mình, ở nhà với vợ:))

:)) Hô hô, anh Dũng mà ở nhà với vợ thì còn khổ hơn :)) Anh ấy giả vờ đấy :D Ở nhà với vợ chú Toàn :))

hờ , sao ông đức biết ?
Hay lúc đó ông cũng ở đó , còn người tôi nhìn thấy là người khác ????

Chẳng biết đằng nào mà lần ! 8-}

Back
Bên trên