!! Origami Club !!

Lại Tuấn Hoàng đã viết:
bà chằn í ngổ ngáo lắm :)) :)), hôm trước anh Lân đi hỏi về phần thưởng mà bị quát như đúng rồi :)), >.<"

đừng lam` xấu mặt anh chứ anh đâu có sợ Link vi` Link ngổ ngáo !!! Anh chỉ sợ anh' mắt viên đạn thôi

túm lại nói it' thôi ko lại khổ minh`

Lê Thị Thùy Linh đã viết:
:)| mệt thế nhỉ /:)

@ anh Hiếu: sao em thấy anh thô văn bỉ thế :)| "Chỉ bảo là công bằng thêm chút nữa để những người có tài ko bị thiệt thòi" gớm bảo luôn là chấm lại :)| để cho lớp anh đc giải nhất cho xong. Em ko biết là chấm thế nào, cô giáo và ban tổ chức Origami chấm, người ta có tiêu chí riêng /:) ai cũng chịu thế cả thôi :)| chả có gì mất công bằng cả :) Bàn cờ lớp anh, em công nhận ý tưởng hay :| nhưng em chân thành mà nói ngay từ phút đầu em đã thấy mấy quân cờ trông nó cứ xộc xệch làm sao ý, chả thấy đẹp! Anh thôi cái kiểu mèo khen mèo dài đuôi 8-} đi hộ cái ạ. Mệt :)|
Em phải biết thế nào là thiệt thòi và ko thiệt thòi ở đây là như thế nào
thứ nhất , nói đến bàn cờ , chưa cần anh phải thêm mắm thêm muối mà các thành viên trong box đều công nhận đẹp.
- Thử hỏi em bắt làm trước ở nhà , mang đi mang lại đến gấp liệu có phẳng phiu đẹp đẽ được ko ?
- Bên cạnh đấy , mấy cái quân cờ đấy em biết gấp khó như thế nào ko , anh Hoàng lớp anh phải nhờ mọi người gấp đi gấp lại mới đc như thế mà vẫn chưa ưng ý 100%
Thứ 2 , kể cả ko nói đến việc gấp như thế nào mà việc chấm ý tưởng cũng là 1 điều ko hay, chưa nói đến việc có lớp đc đến 8,9 điểm thuyết trình , đừng quên đây là thi gì và cái gì là quan trọng.
Thứ 2 , nếu ko nói đến bàn cờ thì cũng phải nói đến viêc thi gấp hạc nhanh , công bằng mà nói chị Thảo lớp anh đã nhất nếu ko có đứa kêu dừng lại , việc thi cử như thế nào cho công bằng rõ ràng là lỗi thuộc về phía người tổ chức , chẳng lẽ là chị Thảo có lỗi gì đó trong chuyện này ??????????
Thứ 3 , bây h đã là lúc nào rồi , muốn chấm lại cũng ko đc nữa , chẳng ai muốn đến trường nhận giải nữa, năm sau lớp 12 rồi, chắc chắn là ko còn đủ thời gian để tham gia 1 cuộc thi tương tự như vậy nữa , nên việc mọi ngưởi bức xúc là việc đương nhiên.
Thử đặt vị trí của em vào những người làm xem , em có lồng lộn lên ko , cũng như việc lớp em có đứa đc nâng điểm vì là con ông cháu cha , em đã điên tiết khi kể cho anh nghe như thế nào .
Và cuối cùng , mọi chuyện cũng đã qua rồi , cái gì đã qua rồi thì ko trở lại đc nữa ,tiêu chí riêng bây h cũng ko còn ý nghĩa gì nữa. Có lẽ là ko cần bàn cãi thêm về việc chấm của BGK nữa , đấy là cái chúng ta cần tôn trọng nhưng mỗi người có 1 thái độ riêng mà thôi , ko thể ép buộc đc ai cả.
Chúc câu lac bộ Origami của mọi người hoạt động có hiệu quả , bibi!

Trí Hiếu đã rút lui :)) Tớ thấy không cần nói nhiều nữa làm gì. Origami chắc là phần trò chơi ổn nhất rồi. Nhưng tôi thấy có nhiều cái nói đúng.
Còn yem Linh sao ăn nói nghe mất bình tĩnh thía. Mod thì phải điềm đạm tí chứ. Anh Hiếu đang muốn ý kiến về cái tiêu chí mà em.
Thế cái giải nhất và nhì là gấp cái gì thía? không xem hết, không biết :D.
200k chắc tại bạn Hiếu tính là tiền thưởng được bao nhiêu đấy, giờ bị hụt so với lúc tính ý mà.

nguyễn lê hoàng đã viết:
Hoàng Hương Thảo ko fai "Hoàng Phương Thảo" Lân ah /:)
Đúng ra, đội Origami lớp 11 Hóa phải là ddooij mạnh nhất, cả gấp hạc nhanh, cả sáng tạp, và bạn Thảo chắc chắn sẽ dc giải nhất nếu như ko có 1 thằng khỉ gió ở ngoài sủa "dừng lại" khi bạn ý đang gấp /:)
Bất công!

----------

10L2 ý tưởng j thế?

Ặc , em cũng bị bất công đây này , tức mất ăn mất ngủ mấy ngày :(( ... Em cũng bị dừng lại cùng :(( thế mà chỉ được chấp có 1 con [-( , trong thời gian dừng chắc em cũng phải được gần xong 2 con rài ... bất công !

1, Bàn cờ của anh nhiều người khen đẹp :| nhưng ko có nghĩa là nó nhất :| Cái bộ đồng phục của bạn Gấu A1, ai cũng khen đẹp nhưng kết cục xếp thứ 3 trong 3 bộ :| :-/ làm là việc của mình, chấm điểm là việc của BGK, đã làm thì ai cũng tốn công sức, ai cũng muốn nhất :| Nếu cho lớp anh giải nhất thì anh sẽ cho BGK chấm đúng phải ko? Đừng bảo là ko vì như thế là nói dối đây!

2, Anh bảo gấp ở nhà thì ko phẳng phiu :)| thế ng` khác ng` ta gấp lúc nào? :)| sao em thấy của ng` khác phẳng phiu ạ? Anh nói chuyện gấp ở nhà là có vấn đề :)| mà gấp ở nhà đội anh gấp đi gấp lại vẫn chưa hài lòng 100% Thế trong vòng 2 tiếng anh nghĩ anh gấp đc hết bàn cờ ạ :|
Thế ý anh là gấp ở nhà hay gấp trong 2 tiếng tốt hơn :-/ :))

3, Ng` ta chấm ý tưởng nhưng ng` ta ko chấm kĩ thuật ạ /:) gấp giấy ko phải lớp nào cũng gấp siêu cả, bù lại ng` ta có ý tưởng :) anh xem thi nấu ăn bao h chưa :-/ nấu ăn mà BGK có bao giờ nếm :-?? chỉ nhìn và nghe thuyết trình thôi :)| thế là thế nào nhỉ?

4, Cái chuyện chị Thảo lớp anh bị ai đó hô dừng lại và ... dừng lại thì em cũng chả biết nói thế nào :| Nếu ng` nói ấy thuộc ban tổ chức thì bảo em, em đập nó [-( còn nếu ko thì em chịu thôi 8-} BTC cấm đc ng` ta hét vào sao :) sao có ng`hét dừng lại mà ng` khác ko dừng, mỗi chị ấy dừng :| vấn đề là vấn đề chung mà. Sao anh cứ thích xét 1 mặt thế :)| BTC có lỗi gì trong chuyện này?

5, Thi thố thắng thua là chuyện đương nhiên, đc hay ko cũng có phần may rủi. Thua thì ai cũng buồn :| Nhưng đâu vì thua là ngồi kêu ca /:) ý anh là lớp anh nhất mới xứng, ng` khác chỉ xếp hàng sau chứ gì Ng` ta cứ xếp trên là thiếu công bằng anh nhỉ :)|:| ô hay nhỉ? :)) Năm sau anh lớp 12 rồi, thôi thế bao h anh ra trường anh về tổ chức cho nó công bằng này, nó nghiêm túc này, nó chỉn chu ko lộn xôn này. Thế nhé! Được thế thì còn gì vui bằng!
Rồi lúc anh em cho anh thử cái cảm giác mình cố gắng làm xong bị mấy cái thùng rỗng kêu to vào nói :)|
Làm chưa tốt thì em cũng biết rút kinh ngh rồi :)| sao anh cứ phải đi những chỗ mà chắc cả năm họa có lần em vào mà nói thế ạ? ANh nói cho ai nghe? hay là anh cay cú quyết ra nói xấu? :-/em nói thẳng là em khó chịu lắm rồi đấy. Anh giỏi thì anh làm xem tốt đến đâu đi /:) Chơi cũng là vui thôi, anh lớn rồi mà sao mê thành tích thế :)| phát mệt

Chả ai ép buộc ai cả :)| Anh đừng ví ciái chuyện con ông cháu cha gì ở đây vì BGK chả thiên vị ai cả :)| anh nghĩ thì anh cứ nghĩ, anh đừng có xổ ra ầm ầm như chửi vào mặt ng` ta :)) thế thôi
mỗi ng` cứ đặt vào vị trí nhau mà nghĩ :))
Giả dụ lớp anh mà nhất, lại có 1 lớp ích xì y rét nào ngồi nói kiểu này mất thôi :)| xời ơi mệt

Nguyễn Diệu Linh đã viết:
nhất 10 Trung
nhi` 10 Văn
ba 11 Hoa'
ba 11 Toan'
Sao lớp 10 Trung lại được giải nhất a.?Em tưởng lớp 11 Tóan chứ?

đúng đấy em Linh ạ
hôm đấy chấm xong lớp anh 9,5 ý tưởng, 9 kĩ thuật, 18,5/20 đứng nhất luôn, lớp 10 Trung 17,5 giải nhì
ko hiểu hôm đấy mấy bạn ban tổ chức ko công bố kết qả luôn mà mang về nhà để làm j` :-/

từ hôm đó bọn anh đã đinh ninh là nhất :>
đùng 1 cái sáng nay nhận tin giải nhì :eek:
anh muốn đi hỏi cho rõ ràng điểm chác thế nào
xuống gặp thầy Thắng thì lớp anh còn có giải ba @-)
té ra là các bạn bảo là chấm điểm ý tưởng thôi trong khi hôm trước thì nói là 10 kỹ thuật : 10 ý tưởng #-o

thế bây h` anh ko hiểu nổi là thi Origami ko thèm lấy điểm kỹ thuật là thi thố j` #-o

các bạn bảo là tiêu chí chủ yếu là ý tưởng, vậy sao hôm đó còn nói 10 KT : 10 YT #-o
ừ thì bây h` ưu tiên ý tưởng, sao ko nhân đôi điểm ý tưởng, lấy thang điểm 30
nếu làm vậy thì vừa đúng tiêu chí mà mọi người lại thỏa mãn hơn ko ;)
nếu làm như vậy thì lớp anh 28/30 vẫn nhất ngay trên lớp 10 Trung là 27,5/30, sát sạt luôn :-s

may mắn anh được cầm tờ giấy mà các bạn ban giám khảo gửi cho thầy Thắng :)>-
ấn tượng của anh là gạch xóa tùm lum :eek:
đầu tiên là lớp anh nhất :>
trang kia lớp anh nhì, rồi gạch bên cạnh đó bảo bỏ :eek:
dưới cùng ghi lớp anh ba :eek:
nhìn qa cái tờ giấy đó anh cũng có thể hiểu là BGK phải làm việc vất vả thế nào để có thể đưa ra kết quả cuối cùng, thường xuyên phải thay đổi vì những lí do nhất định, BGK làm việc cực khổ thật đấy :)

lúc đó muốn thay đổi j` cũng đã qá muộn
cô hôm đó chấm YT cũng đã nói giúp anh nhưng thầy Thắng ko thay đổi được
phải thông cảm cho thầy

thôi thì đằng nào việc đã rồi
đằng nào sáng nay, trao giải cũng ko trao trước trường, nên cũng ko sao lắm
vấn đề ko phải là tiền thường , giải nhất 150k, nhì 120k, ba 100k, chênh nhau chẳng đáng bao nhiêu
anh chỉ muốn mình xứng đáng được hưởng những j` mình đáng có
nhưng thôi kết qả thế này đành chấp nhận

sáng nay rất bức xúc, ngay cả lúc này đây vẫn còn bức xúc
nên em nào có ghét cái giọng điệu ở trên của anh thì bỏ qa cho anh, thông cảm cho anh
sẽ sớm bình thường trở lại thôi, ko chim lợn nữa
thêm nữa là lớp 10 Trung, và lớp 10 Văn, anh ko có ý j` về bài thi các em đâu, ở đây anh chỉ nói bài anh thôi
cảm ơn ai đã đọc đến dòng này, bài viết dài qá :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
hic .... chưa đọc mấy cái bài trên nhưng mà cái bàn cờ nhìn chỉ đẹp thôi, chứ chả thấy cảm xúc gì cả, càng nói càng thấy thường :)) :)) :)), nhìn tác phảm của văn, hoa1, T-A ( 10 ), 11T1 cảm xúc dạt dào :)) :))

----------

thôi thôi, vụ phần thưởng cho qua đi +_+ khiếp thế, tự nhiên tranh nhau giải origami ^^ ,, thế mà lúc bọn em đi làm origami sợ it người tham gia ^^ :))

công nhận em thic tác phẩm của mấy anh 11T1 lém ^^

----------

thi thì ai chả muốn nhất :)) ... mà cái vụ Hạc nhanh gì mà ớn thế, sao lúc đó ko cho làm lại :))

----------

* tình hình ban tổ chức origami hôm đó có 4 người, anh lân ko hét được :)), mình thì ko có ở đó vì đang trả nợ với giáo viên ( :"> ) thằng Kiên + con Hoa thì khản hết cả cổ, hôm sau hình như chú bé kiên ko đi kara được vì khản cổ :))

1, Bàn cờ của anh nhiều người khen đẹp :| nhưng ko có nghĩa là nó nhất :| Cái bộ đồng phục của bạn Gấu A1, ai cũng khen đẹp nhưng kết cục xếp thứ 3 trong 3 bộ :| :-/ làm là việc của mình, chấm điểm là việc của BGK, đã làm thì ai cũng tốn công sức, ai cũng muốn nhất :| Nếu cho lớp anh giải nhất thì anh sẽ cho BGK chấm đúng phải ko? Đừng bảo là ko vì như thế là nói dối đây!

2, Anh bảo gấp ở nhà thì ko phẳng phiu :)| thế ng` khác ng` ta gấp lúc nào? :)| sao em thấy của ng` khác phẳng phiu ạ? Anh nói chuyện gấp ở nhà là có vấn đề :)| mà gấp ở nhà đội anh gấp đi gấp lại vẫn chưa hài lòng 100% Thế trong vòng 2 tiếng anh nghĩ anh gấp đc hết bàn cờ ạ :|

3, Ng` ta chấm ý tưởng nhưng ng` ta ko chấm kĩ thuật ạ /:) gấp giấy ko phải lớp nào cũng gấp siêu cả, bù lại ng` ta có ý tưởng :) anh xem thi nấu ăn bao h chưa :-/ nấu ăn mà BGK có bao giờ nếm :-?? chỉ nhìn và nghe thuyết trình thôi :)| thế là thế nào nhỉ?

4, Cái chuyện chị Thảo lớp anh bị ai đó hô dừng lại và ... dừng lại thì em cũng chả biết nói thế nào :| Nếu ng` nói ấy thuộc ban tổ chức thì bảo em, em đập nó [-( còn nếu ko thì em chịu thôi 8-} BTC cấm đc ng` ta hét vào sao :) sao có ng`hét dừng lại mà ng` khác ko dừng, mỗi chị ấy dừng :| vấn đề là vấn đề chung mà. Sao anh cứ thích xét 1 mặt thế :)| BTC có lỗi gì trong chuyện này?

5, Thi thố thắng thua là chuyện đương nhiên, đc hay ko cũng có phần may rủi. Thua thì ai cũng buồn :| Nhưng đâu vì thua là ngồi kêu ca /:) ý anh là lớp anh nhất mới xứng, ng` khác chỉ xếp hàng sau chứ gì Ng` ta cứ xếp trên là thiếu công bằng anh nhỉ :)|:| ô hay nhỉ? :)) Năm sau anh lớp 12 rồi, thôi thế bao h anh ra trường anh về tổ chức cho nó công bằng này, nó nghiêm túc này, nó chỉn chu ko lộn xôn này. Thế nhé! Được thế thì còn gì vui bằng!
Rồi lúc anh em cho anh thử cái cảm giác mình cố gắng làm xong bị mấy cái thùng rỗng kêu to vào nói :)|
Làm chưa tốt thì em cũng biết rút kinh ngh rồi :)| sao anh cứ phải đi những chỗ mà chắc cả năm họa có lần em vào mà nói thế ạ? ANh nói cho ai nghe? hay là anh cay cú quyết ra nói xấu? :-/em nói thẳng là em khó chịu lắm rồi đấy. Anh giỏi thì anh làm xem tốt đến đâu đi /:) Chơi cũng là vui thôi, anh lớn rồi mà sao mê thành tích thế :)| phát mệt

Chả ai ép buộc ai cả :)| Anh đừng ví ciái chuyện con ông cháu cha gì ở đây vì BGK chả thiên vị ai cả :)| anh nghĩ thì anh cứ nghĩ, anh đừng có xổ ra ầm ầm như chửi vào mặt ng` ta :)) thế thôi
Giả dụ lớp anh mà nhất, lại có 1 lớp ích xì y rét nào ngồi nói kiểu này mất thôi :)| xời ơi mệt

khiếp ... +_+ ... cái icon chắp tay vào lậy nó như thế nào í nhẻy ... :|

----------

Nguyễn Văn Hà đã viết:
đùng 1 cái sáng nay nhận tin giải nhì :eek:

hic ... thic thi kỹ thuật lên thi với anh Cường í :)) hoặc thi với anh Lân (CTV ) :)), tha hồ mà kĩ thuật, nếu ko nổi thì thi với em nè :))

Nguyễn Văn Hà đã viết:
thôi thì đằng nào việc đã rồi
đằng nào sáng nay, trao giải cũng ko trao trước trường, nên cũng ko sao lắm
vấn đề ko phải là tiền thường , giải nhất 150k, nhì 120k, ba 100k, chênh nhau chẳng đáng bao nhiêu
anh chỉ muốn mình xứng đáng được hưởng những j` mình đáng có
nhưng thôi kết qả thế này đành chấp nhận

Ban tổ chức cũng chỉ muốn nhận được số tiền " tài trợ " ( từ nhà trưởng :)) ) cho giải thưởng mà BTC cần thôi 8-| ... Thật ra bon em muốn mỗi đội tham gia đều có 1 chút gọi là quà kỉ niệm với cuộc thi, nhưng mà it $$ quá +_+ ko thể chia được :| ... thật ra đội nào cũng đã bỏ ra rất nhiều công sức với mỗi tác phẩm của mình --> đội nào cũng đáng được " tặng thưởng " hết :)) nhưng do có giải nhất, giải nhì .... nên cũng phải " chênh " nhau " đôi chút " để cho có gọi là phân biết thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
-chịu luôn ông Ha` tôi đã nói ngay từ đầu la` chấm y' tưởng la` chính
-Hoa , ng` bảo la` 10 đ KT 10 đ y' tưởng cũng đâu co' bảo sẽ chấm theo cả hai ???
-tôi chấm hoàn toàn ý tưởng cho đều mà chắc tuy lớp ông có Hùng Cường kĩ thuật kao thật nhưng ông xem lớp Trung sản phẩm của họ đẹp va` y' nghĩa (đẹp về mặt mĩ thuật + y' tưởng)

Lại Tuấn Hoàng đã viết:
thi thì ai chả muốn nhất :)) ... mà cái vụ Hạc nhanh gì mà ớn thế, sao lúc đó ko cho làm lại :))

ko thể cho lam` lại được sao cậu ko nghĩ rằng những ng` đang gấp BT họ nghĩ j` khi phải lam` lại vụ này 1 phân` do tôi chưa noi' rõ cho Kiên nhưng ko sao kêt' quả hợp li' ma` bạn đó được giải 3 la` đúng vi` có bạn An j` đó dù ko được trừ 2 con vẫn nhanh bằng mà hơn nữa mấy ng` con` lại con` tới 1 con chưa gấp như vậy kết quả chính xác chứ ?????

Chị viết để bảo vệ anh Hiếu thôi nhé. :D

1. Ý kiến của anh hiếu, và cả một số người khác nữa là ở cái tiêu chí chấm ý tưởng của BGk. Sao mà em lại cứ thành BGk thiên vị thế?

2. Quân cờ khó giữ là đương nhiên, vì quân cờ toàn hình khối, khó giữ hơn là những hình con vật gấp bẹp được.

3 Em bảo thi nấu ăn người ta không nếm là quá láo đấy. Em xem thi nấu ăn ở đâu thế? Trường Ams à? Nếu thi nấu ăn mà không nếm thì gọi là thi trình bày các món ăn thì hơn.

4. Anh ý bức xúc chuyện chi Thảo là vấn đề của anh ý. Em bỏ ngoài tai đi. Đấy là sự cố. bỏ qua. Biết thằng nào hô dừng lại chị cũng muốn đập chết nó.

5. Bạn Hiếu trật tự đi nhé. có kêu thì về lớp mà kêu. Đừng gây thù chuốc oán nhiều quá.
Mà anh Hiếu nói xấu em cái gì mà em bảo là toàn nói những chỗ mà họa cả năm em mới vào thế:-? Em giận nó cũng được, no pb, thằng đấy nhiều người ghét lắm :))
Kinh nghiệm cuộc thi lần này chắc em không áp dụng được năm sau đâu. Năm sau bọn em lên lớp 11 thì chắc lo MR&Ms Ams rồi còn gì.

6. Thành tích chơi thì mê có vấn đề gì không? :))

7. Cứ đặt vào vị trí nhau mà nghĩ? Câu này đúng nhưng chưa đủ

Trần Ngọc Lân đã viết:
-chịu luôn ông Ha` tôi đã nói ngay từ đầu la` chấm y' tưởng la` chính
-Hoa , ng` bảo la` 10 đ KT 10 đ y' tưởng cũng đâu co' bảo sẽ chấm theo cả hai ???
-tôi chấm hoàn toàn ý tưởng cho đều mà chắc tuy lớp ông có Hùng Cường kĩ thuật kao thật nhưng ông xem lớp Trung sản phẩm của họ đẹp va` y' nghĩa (đẹp về mặt mĩ thuật + y' tưởng)
Lân ơi, bảo người ta là 10đ ý tưởng, 10đ điểm ký thuật thì ai mà chẳng nghĩ là tính điểm cả hai :))
Chiều CN rỗi không. Bạn Hiếu rủ đi chơi đấy.

@ Linh : đây là chỗ để nói lên ý kiến của mình , dù đúng dù sai thì vẫn có quyền nói bởi chỉ khi nói ra đc cái sai để khắc phục nó mới là điều cuối cùng cần đạt đc .
Vì thế em đừng có động chạm đến những chuyện lời lẽ của người khác như thế nào , chỉ dựa vào cái đấy để xét đoán rõ ràng là ko có ý nghĩa gì .
Khi đã thi , ai chẳng muốn được nhất , ai chẳng muốn mình giành được nhiều giải , đấy ko là cái tội , nếu con người ta lúc nào cũng chỉ bằng lòng với những gì mình có thì làm sao mà đạt đc những cái khác lớn hơn ?
Chuyện gạnh đua trong 1 cuộc thi như thế cũng ko có gì là sai hết , đã là ngày hội anh tài thì rõ ràng đấy là ngày để tôn vinh tài năng của học sinh trường mình , ko có gì phải bàn cãi , em hiểu chuyện hơn thua nhau trong 1 cuộc thi như thế cùng là điều hiển nhiên , giống như thi học sinh giỏi vòng 1 ,2 hay quốc gia thôi .
Ở trên , em nói là " trông mấy quân cờ xộc xệch làm sao ấy " nên anh mới giải thích là vì sao lại như thế , sao em phải nói ra là các lớp khác thế nào thế nào , ai mà chẳng biết ko thể giữ đc tác phẩm của mình nguyên vẹn ngay từ khi mới gấp xong đâu. Đấy là vấn đề chung của tất cả những ai tham gia cuộc thi lần này , em ko cần phải nói ra điều ấy .
Nói ra như thế này ko thể nói là anh ko bênh vực quyền lợi lớp anh , ai cũng thế thôi , khi đặt mình vào trong tình huống như thế thì ko thể đứng nhìn đc , tất cả mọi người đều phải thừa nhận điều này. Nếu cuộc thi nào cũng chấm ý tưởng mà ko chấm cái thuộc về kĩ thuật như em nói , thử hỏi những cuộc thi Robocon còn mất công làm robot làm gì , ở nhà đưa bản thiết kế cho ban tổ chức cho nó đỡ mệt !
Nói như thế cũng ko phải là coi trọng hoàn toàn kĩ thuật , nếu xét về tính kĩ thuật là phần 'lý' thì có lẽ phần ý tưởng thuộc về ' tình " , anh công nhận là 1 tác phẩm đẹp chưa chắc đã là 1 tác phẩm có cái ý tưởng tốt . Cái bàn cờ đấy trông ko đến nỗi nào nhưng xét về cái gọi là ý tưởng thì đúng là nó ko có nhiều ý nghĩa mấy .
Còn chuyện chị Thảo ,ko nói thêm nhiều nữa , nếu sợ những kiểu chơi ko đẹp như vậy sao ko cho ngồi luôn trong phòng cách âm đóng cửa lại cho đỡ mệt , lúc đấy ai cũng đang chú tâm vào mẫu gấp của mình thì ai có thời gian đâu để ý đc , nói thế cũng ko có nghĩa là lỗi hoàn toàn thuộc BGK , nhưng năm sau làm mong mọi người chú ý cho .
Còn về chuyện con ông cháu cha ở đây , tôi ko nói là chuyện ban giám khảo thiên vị ai hết , em đọc kĩ lại cho ! Tôi nói về chuyện công bằng hay ko công bằng , em đừng có dựa vào chuyện đấy mà khai thác vấn đề đấy ra .
Kết quả đã như vậy rồi , ko muốn thay đổi thêm gì nữa , tin hay ko thì tùy , thực ra có nhiều cái quan trọng hơn 1 cuộc thi mà người ta ko biết .
Nói bây h là quá muộn để thay đổi bất cứ 1 điều gì .
Nói thật ! ai cũng đủ lí lẽ để biện minh cho lớp mình .Lớp anh cũng thế , lớp 10H cũng thế , các bạn lớp 11T cũng thế .
Đọc cái bài của anh Văn Hà ở trên , có lẽ mọi người cũng hiểu ra đc 1 phần , sau có đề cao cái gì , chú trọng cái gì làm ơn nói rõ cho .
Kể cả bây h tôi ko nói thêm 1 chút nào nữa về việc lớp mình có dành giải nhất hay ko , tôi cũng đc xem cái tác phẩm của mấy bạn lớp 11 T và công nhận nói thực sự rất ấn tượng , ko bàn cãi gì ,thử hỏi mọi chuyện đáng lẽ như thế nào nếu ko có cái kiểu thay đổi xoành xoạch như thế , lấy cái gì làm chuẩn mực khi ko có cái gì là ko thay đổi cả ?????????????????
Tiền ko thành vấn đề , mọi người thừa hiểu , 200K chỉ 1 , 2 lần bố mẹ cho là đc nhưng cái ý nghĩa của cái giải thưởng là cả 1 vấn đề .
Dù sao cũng chúc mừng mấy bạn lớp 11 T , 10H , BGK và tất cả những người khác đã cố gắng hết mình .
@ Linh : em tưởng là anh ko mệt , ko khó chịu hay nóng mặt khi đọc mấy bài của em à , bây h thử đổi vị trí cho nhau xem nào .
Sorry mọi người nếu lời lẽ gây khó chịu .

Chỉnh sửa lần cuối:
Lại Tuấn Hoàng đã viết:
ủa, thế cái bàn cờ của anh hả ? :)) gì mà đắt thé :)), em làm chắc 100k là hết cỡ :)) :)) , nếu đúng bàn cờ của lớp anh thì em nghĩ cái của mấy anh toán 1 ( đồng giải 3 ) phải được giải nhất, mấy anh í làm đơn giản ( cực kì đơn giản !!! ) mà í nghĩa cực kì :)), còn cái bàn cờ gấp dễ ẹc :)), còn cái bàn cờ chỉ thấy đẹp thôi, í nghĩa nhìn qua thì ko rõ là gì -_-
Tớ chưa nói j đâu đấy nhé, nhưng mọi ng nói thía này thì tớ cũng fai vào góp 1 chân:
-Tớ ko phàn nàn j chuyện bàn cờ dc giải 3 cả. Chấm điểm KT kém là đúng rồi, các quân cờ xấu điên. Lớp tớ toàn chicken, thông cảm. Nhưng gấp cái bàn cờ ko "dễ ẹc" đâu Lại Hoàng ah /:).
Chú tinh vi quá đấy /:)
-Nêu còn tổ chức lần sau, nên chấm điểm ý tưởng theo kiểu 1 BGK. Tức là nhiều ng cùng chấm. (Có cả học sinh, thầy cô giáo). Còn điểm kĩ thuật như cũ.
-Lấy tiền thưởng ở đâu vậy? :)) /:) :)) b-)
---------------
Sửa bài:
Hiếu nó ko góp tí nào vào bàn cờ đâu /:).
Thôi chị Hiếu ơi, đừng làm càn nữa để ng ta ghét lớp mình. /:)
Bọn tớ chịu thua rồi mà /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
tôi viết 1 bài kêt' , ko ai noi' về vụ này nữa:
@Link:ghê gơm' ------> dễ thương , nên hiền dịu hơn !!!
@Hiếu: 1 sự nhịn 9 sự lanh`
@Thảo: chủ nhật a' ko chắc!! vì bọn tôi đi thăm wan
@Hoàng: cam' ơn đã gop' y' ,sẽ rut' kinh nghiệm
@những ai con` co' y' định hỏi thêm:chưa nghe câu giám khảo là cha là mẹ a`?????

Tum' lại cho wa co' j` thi` noi' chuyện trực tiêp' post lên đây chả hợp lí ri` cả
ai co' phản anh' j` thi` send tin nhắn ko post ở đây !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
nguyễn lê hoàng đã viết:
Lấy tiền thưởng ở đâu :-? :)) Tớ còn chia sẻ với lũ háu đói lớp tớ.

tưởng thầy Thắng đưa rui`??? chan' cậu đi hỏi thầy xem

thôi khổ quá, các bạn lớp mình ở đây nói nhiều lại bị các em ý ghét, Hiếu mất hết fan bi h
:))
tớ chỉ hỏi có 2 vấn đề thôi:
1, là tiền thưởng lấy thể nào :D
2, là origami là 1 cuộc thi gấp giấy hay 1 cuộc thi cắt dán :))
lượn quanh cả cái phòng đấy, tòan thấy các lớp cắt dán đủ mọi thể loại khung hình xong rồi, trang trí lên mấy cái con vật hay bông hoa theo tớ nhớ thì đã học gấp hồi cấp 1 rồi đấy b-(, chả hiểu nghĩ gì b-(

Đỗ Minh Phương đã viết:
2, là origami là 1 cuộc thi gấp giấy hay 1 cuộc thi cắt dán :))
lượn quanh cả cái phòng đấy, tòan thấy các lớp cắt dán đủ mọi thể loại khung hình xong rồi, trang trí lên mấy cái con vật hay bông hoa theo tớ nhớ thì đã học gấp hồi cấp 1 rồi đấy b-(, chả hiểu nghĩ gì b-(

chị đi " ngang qua " có khác :))

Back
Bên trên