Những đứa trẻ còn chưa chào đời...

Nói túm lại,chuyện phá thai thì còn có nhiều điều để nói,còn việc ăn thai nhi thì chẳng còn gì để bào chữa cả,cần phải lên án mạnh mẽ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ!!! Ở TQ mỗi cặp vợ chồng chỉ được sinh 1 con. Mà ai chẳng muốn có con trai hơn. Nghe nói TQ đã cấm không cho siêu âm xem con trai hay con gái vì... những cặp vợ chồng nào muốn có con trai mà siêu âm thấy con gái thì... họ sẽ bỏ cái thai đó đi mất.
Có người phá thai mới có người ăn thịt thai nhi. Mọi người có công nhận không? Chắc là ở TQ chuyện phá thai nhiều như rươi --> mới sinh ra cái bọn cầm thú man rợ ăn thịt thai nhi.Tại sao bọn mọi rợ ăn thịt người kia vẫn yên ổn nhỉ. Không ai lên án hay phản đối chuyện này sao?
Chuyện bất bình đẳng giới tính cũng cần được xem xét. Nếu con trai con gái như nhau thì... sẽ không có những vụ phá thai thương tâm và sẽ không có cái bọn cầm thú mọi rợ kia ở trên đời.
Mọi người ai cũng biết, tỉ lệ nam nữ ở TQ bây giờ rất chênh lệch. Vậy nên mới sinh ra chuyện phụ nữ Việt Nam bị lừa đem sang TQ bán. Nếu bên đấy tỉ lệ nam nữ sấp sỉ thì... sẽ không có chuyện phụ nữ, trẻ em gái VN bị lừa đem sang QT bán như báo đài vẫn đưa tin.

Bất bình đằng giới tính. Đó có thể là 1 nguyên nhân.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái vụ ăn nhau thai bạn nào nói í, đó là rau nuôi thai nhi thôi, đâu có phải thai nhi ( dù sao vẫn kinh kinh)....

Trước giờ cứ nghĩ nạo thai là cưỡng bức thai nhi ra sớm ( kiểu như kích thích cho thai trượt khỏi thành tử cung rồi đi ra ngoài ) . Chứ cái vụ cho thiết bị vào người bà mẹ rồi cắt xén em bé thế kia......:-S kinh hãi quá.........

Thảo nào thấy các chị các bà đi nạo xong mệt lử , chắc đau lắm nhỉ :-S không hiểu đau đẻ với đau nạo cái nào ghê hơn.........:-S

Trần Phương Hoa đã viết:
Cái vụ ăn nhau thai bạn nào nói í, đó là rau nuôi thai nhi thôi, đâu có phải thai nhi ( dù sao vẫn kinh kinh)....
Trước giờ cứ nghĩ nạo thai là cưỡng bức thai nhi ra sớm ( kiểu như kích thích cho thai trượt khỏi thành tử cung rồi đi ra ngoài ) . Chứ cái vụ cho thiết bị vào người bà mẹ rồi cắt xén em bé thế kia......:-S kinh hãi quá.........
Thảo nào thấy các chị các bà đi nạo xong mệt lử , chắc đau lắm nhỉ :-S không hiểu đau đẻ với đau nạo cái nào ghê hơn.........:-S

- Nguyễn Huy Thiệp trong "Tướng về hưu" cũng có viết đến cái sự ăn rau bà đẻ này nhỉ? Thấy bảo bổ lắm, các cụ ăn vào có thể sống thêm dăm bảy năm.

- Có lẽ em Hoa phải mở thêm mục Trao đổi về giới tính và sức khỏe, để bàn kỹ về những vụ... tử cung này nhỉ? :)

L.

Trần Lương Thành đã viết:
Ngay ở trong bài viết có nói đến lí do sát nhất:chính sách dân số ở TQ
Ở nhiều thành phố ,một cặp vợ chồng chỉ được phép có một con=> khi họ biết mình sẽ có con gái họ sẵn sàng từ bỏ đứa con của mình,việc đó rất phổ biến,ngoài ra còn vì món lợi tiền bạc khi họ bán nó cho người khác "cho đỡ phí"=>nảy sinh ra một loại hình kinh doanh mọi rợ vô nhân tính.

Thì vẫn là trò rất phổ biến ở Á Đông: cái gì bất lực ko quản lý được (ví dụ, dân đông quá mà ko tuyên truyền để người dân... sinh đẻ có kế hoạch được), thì dùng những biện pháp hành chính hà khắc để cấm đoán.

Những trò cấm đoán bao giờ cũng đem lại hậu quả, là người dân sẽ lách và làm bậy. Khó tránh khỏi!

L.

Nguyễn Hoàng Linh đã viết:
- Nguyễn Huy Thiệp trong "Tướng về hưu" cũng có viết đến cái sự ăn rau bà đẻ này nhỉ? Thấy bảo bổ lắm, các cụ ăn vào có thể sống thêm dăm bảy năm.

L.
Trong Tướng về hưu, người ta lấy rau thai nhi bỏ đi, cho vào phích đá, đem về nấu lên cho chó và lợn ăn. Hic hic. Chứ ko phải cho người ăn đâu anh. Nhưng nghĩ đến đã thấy sợ rồi :((

Mà cái topic này kinh quá :((, ko dám xem bài đầu tiên 8-|

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người nói ở đây kinh thật đấy... :-s
Rùng hết cả mình... :(

Nói thế thôi chứ mẹ em cũng kể ngày xưa suýt phải phá thai... :(( cụ thể là em.... :-s vì lý do em thấy rất lãng xẹt... :)) điều kiện thôi... :D Nói chung là em thì chả có gì để trách mẹ... Em chỉ ko hiểu sao bố mẹ em thương con thế mà ngày xưa có lúc nghĩ đến chiện đấy... :-? Mà đấy là trước khi có em thì cũng đã có chị em rồi đấy... 8-} nghĩa là cũng có con rồi đấy....

hehe... cuối cùng thì mẹ em sợ quá... và ko dám phá nữa... :)

Khủng khiếp quá >__<
Em chưa hề xem hai cái link ở đầu, nhưng vừa mới sáng sớm hôm qua được gửi một cái link về nạo thai, mở ra đọc được một lúc thấy rùng mình, ko dám đọc nữa, rồi mở cái link sau, thấy title là ăn...>_< tắt luôn, mất ngủ một lúc lâu :|

Cô em cũng vừa phải bỏ em bé....Xót xa lắm, đau đớn lắm, mẹ bảo cô khóc rất nhiều..nhưng cô lớn tuổi rồi, em bé đến chừng ấy rồi mà bác sĩ mới bảo là không sinh được >__< Đau quá!. Mới vừa đây định hè về mua đồ sơ sinh cho em bé, mua thật nhiều những đôi tất bé tí xíu chỉ bằng hai ngón tay..Thế mà 8-| Nghe thằng em vụng về vốn vô tư bảo: em thương mẹ em lắm :-< thực sự không biết nói gì. Em bé sẽ được đem về quê chôn cất..Trên bia mộ sẽ khắc gì đây...
Tội nghiệp em tôi quá,..nó đã phải nhận một cái kết thúc chưa hề có sự bắt đầu..Không biết bé đã có một cái tên chưa..chị đã ngắm rất nhiều đồ xinh dành cho bé rồi đấy..Yêu bé nhiều lắm..bé của chị
Hôm đấy em đã rất buồn, nghĩ rất nhiều, nghĩ đến sự xót xa của những người mẹ, đến những sinh linh bé bỏng tội nghiệp,..nếu thực sự bé có tiếng nói riêng, có suy nghĩ và cảm nhận riêng...bé đã cảm thấy thế nào nhỉ :(
Cảm thấy mình và những người đang sống thật may mắn, thực sự, thực sự rất may mắn...Cuộc sống là món quà quý giá nhất mà ta nhận được, và mỗi người, mỗi vật ngay từ lúc sinh ra đã được nhận một ân huệ vô cùng lớn, đó là được tồn tại trên cõi đời này :)
Lượn quanh HAO, thấy một câu như thế này trong một bài viết:" There will never be such things called "the worst day of one's life" until one has walked all the way to an end" Sống là may mắn ko còn có may mắn nào hơn. Đôi khi ta cảm thấy tuyệt vọng, đôi khi ta vấp ngã, ta suy sụp, thậm chí muốn chết đi để trốn chạy khổ đau, nhưng mà ko có gì đáng để ta phí phạm món quà không tưởng ấy. Đọc ở đâu đó trên một cái quảng cáo:" Live long enough to find the right one"
Chà :) Nhiều lúc thật thê thảm nhưng rồi cũng sẽ vượt qua và phải vượt qua thôi. Life always tells us that.

--Có lẽ điều cốt lõi là làm sao tránh quan hệ tình dục rồi có thai ngoài ý muốn. Chứ đã có thai ngoài ý muốn rồi lại cấm thì trước sau gì người ta cũng lách luật thôi. Nếu ai cũng kiềm chế 1 tí thôi, để khỏi có thai ngoài ý muốn thì chuyện phá thai hay không không còn quan trọng nữa. Nhưng nói dễ làm khó.

--Mà công nhận bọn Tàu kinh thật, cái gì cũng ngâm rượu hoặc nấu thuốc uống cả :|

@Ly: chuyển chủ đề ah:eek:

Thế tóm lại đau đẻ với đau nạo thì cái nào đau hơn ?

Mà ngày xưa mama bảo phá thai là cho thuốc uống để kích thích đẻ sớm , mama bảo trứng nó tuột ra rồi chui ra ngoài ....ôi lừa mình à ? Cứ đinh ninh vậy cho tới lúc đọc cái topic này :((

Có cách nào đỡ kinh khủng hơn thế này không ? :-SS :-SS hix hix

Chỉnh sửa lần cuối:
He he cái chuyện nạo phá ntn thì để chuyên môn người ta nói,sợ khiếp :D
Mà Ams được học GDGT mà,em Hoa chưa được học à :-"

:)) chết cười em Hoa mất!!! Mà sao em cứ phải lo sớm thế hả em, mới có lớp 11 thôi mà :)), cảm giác đau thì tự mình trải qua thì mới so sánh được,nhưng nói chung đau j thì đau nhưng đau nhất là thằng nào nó lừa chị em dẫn đến phải đi đẻ hay nạo :)) :)).
Cái vụ ăn thịt bào thai có thật mà,có cả cảnh nó dạy làm nữa,no làm thuốc bắc nè,để nguyên cả cái bào thai cho vào tần... xong ra cho them gia vị...nó ăn ngon lành,làm mình xem nghĩ đến cảnh ăn gà tần :-s... lúc nó múc cái bào thai lên có tay chân bé xíu,cả cái đầu nữa... nhìn phát nôn :-&

"Sống là may mắn ko còn có may mắn nào hơn"
Xin phép tác giả cho mượn để cho vào signature :|
Vừa xem mấy cái link hôm nay, rụng rời, chả biết nói gì. Giống hệt anh Trung, cũng phải tắt tiếng ko nghe nổi, chỉ đọc lướt qua...
Chưa bao giờ có ấn tượng tốt về bọn Tầu (cũng có một số đứa bàn TQ :d), đa số toàn bọn ích kỷ và đểu giả, có cơ hội là chơi nhau liền. Biết là ko nên generalize nhưng chả bao giờ dám tin thằng Tàu nào cả...
Muốn chặn phải chặn tận gốc, từ cái ý thức trong chuyện quan hệ.
Tuy ko có số liệu nhưng có ai biết tỉ lệ có thai ngoài ý muốn và phá thai thì ở đâu cao nhất ko ? Mĩ, Châu Âu, châu phi hay TQ + VN?
Và tại sao lại thế?

@Lê Quang: Khiếp. Ấy có cần phải mô tả kĩ thế không hả? Ặc ặc...

@Hoài Anh: Thì người ta bảo "thâm như Tàu" mà lại. :)) :))

@Mọi người: Không ai bàn đến chuyện bất bình đẳng giới tính ở TQ sao?

Ai bảo Ams có học giáo dục giới tính ? Vớ vửn .

Nguyễn Hoài Anh đã viết:
"Sống là may mắn ko còn có may mắn nào hơn"
Xin phép tác giả cho mượn để cho vào signature :|
Dạ, cho phép ạ ^^
;;) Nhưng mà có award bản quyền gì ko ạ :-?
^^hi`, em đùa ^^
Sống là may mắn ko còn có may mắn nào hơn :)

Em công nhận câu nói của chị Diệu Anh hay thật :x .
Mà Ams học GDGT từ bao giờ thế :eek: , nghe thấy lần đầu .
Nói thật , phá thai còn tha thứ được 1 chút , chứ ăn thì .... thôi rồi , không thể nào dung tha . Cầu cho bọn ấy chết không thể nhắm mắt , chết không ai thương tiếc !!!

Còn chuyện phá thai với đẻ cái nào ít đau hơn .
Theo em thì về thể xác thì đẻ đau hơn phá , vì em nghĩ đẻ là tự nhiên , còn phá là có gây mê mà . Còn tinh thần thì đương nhiên phá đau hơn rồi . Đẻ xong chẳng sung sướng quá ý chứ , còn phá thì người ta bảo là ảnh hưởng mạnh đến tinh thần , rồi còn có khả năng vô sinh về sau này là rất cao nữa cơ mà .

Nao. thai doi` nao` co' thuoc' me^, tie^u? fau~ ma`, ne^u' co' thuoc' me^ thi` mo^? xu` ra la^y' dua' be' nguyen ven. chu' ko fai? da~ man the' kia. Ma` moi~ lan` ga^y me^ giam? 10% kha? nang ghi nho' co^ng viec. không fai? cu' thik la` da^y me^ da^u........

Ko hie^u? bon. kinh tom? kia nghi~ gi` ma` a(n nguoi` , con` lu~ ban' con nua~.......X( X( >_<

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên