Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Bánh ngọt Pháp ngon ơi ngon.Mà sao Eliza lại bắt mình ăn bánh ngọt với uống coca nhỉ? Chết thôi=))

ÔI hôm nay nhiều gió quá.Tóc tai giờ vẫn còn cứng quèo.;;) Chưa hết quay quay để gội đầu cơ.

Lâu quá mới có ngày vui thế này.Hôm nay phát hiện ra Bách Thảo có nhiều cây đẹp cực. Nhìn mấy cái lá rụng xoay xoay xoay...chẹp. Lên cơn hâm (tỷ độ) rồi.8->

sao tự dưng lại có cái vụ kia nhỉ
thật là rắc rối
chắc chỉ nói vài câu rồi thôi
chắc vậy

làm sao bây h...
vừa muốn nó đến, vừa ko muốn...
thật khó xử quá... :-s
hichic.. 3h30 chiều nay.....

Đặt ra thêm 3 kế hoạch và 2 mục tiêu mới.
Làm từ từ và cố hết sức.
Hwai ting ^^v

Bạn nào gọi tớ thế nhỉ, có gì cần thì gửi PM cho tớ nhé, chứ viết ở đây, lại còn bôi chữ trắng thế kia, tình cờ tớ thấy, không thì chịu :p

Ông chủ mời ở lại làm. Hay là năm sau đi làm nhỉ.. 8-}

chán toàn tập...ko hiểu mình có lỗi gì nữa...ghét!!!

... mệt mỏi và chán nản... chẳng muốn than thở tí nào cả nhưng sao mọi thứ lại cứ phức tạp quá thế này :( ....
quanh đi quẩn lại vẫn là chuyện hàng ngày, chuyện học hành, chuyện nhà cửa, chuyện bạn bè ...
Bạn, chơi với nhiều bạn, nói chuyện với nhiều bạn, cười đùa với nhiều bạn nhưng chẳng muốn tâm sự với bạn nào ... lúc nào trong đầu cũng có 1 ý nghĩ "nhỡ người ta nói ra hết chuyện bí mật của mình thì sao???", đúng là nghĩ xấu về người khác thì không tốt nhưng để bỏ cái ý nghĩ kia đi thì mình không thể.... mình không muốn nói gì cả vì nếu có nói thì mình cũng thấp thỏm lo sợ rồi một ngày chuyện của mình sẽ lại bị nói ra khắp mọi nơi, có thể người ta chẳng cố ý đâu, nhưng con gái mà ... bỏ làm sao được cái sở thik chuyện lân la ... rồi đến lúc đấy mình lại cáu điên lên, rồi nói chẳng hay ho gì rồi lại mất bạn mất bè ... rồi thì ... các kiểu, các thể loại. Nhưng mà ... mình có lo xa quá ko? mình bị cái bệnh là chuyện chưa bắt đầu thì đã ngồi tưởng tượng ngay đoạn kết thúc, mà kết thúc thì cũng chẳng bao giờ là happy ending cả.... Chẳng nhẽ cứ giữ cái kiểu như bây giờ, đề phòng, dè chừng và cực kỳ cẩn thận? uhm... đúng là làm thế này thì an toàn lắm, sẽ chẳng ai biết mình nghĩ gì, yêu ai, ghét ai... cũng đồng nghĩa với việc chẳng ai biết mình đang vui hay đang buồn nữa... thậm chí có khóc cũng chẳng ai biết là khóc vì cái gì ... con lại, lúc nào cũng tươi tỉnh, cười cười ... đến mệt .... nhạt ... ... một cảm giác khó tả ... mà hình như cũng chẳng phải cảm giác nữa .... mình mất cảm giác từ lâu rồi (nói chính xác là mất cảm giác với những việc xung quanh, những việc không phải của mình nhưng là của bạn mình ) ... đã đến mức của người vô cảm chưa thì ko biết, mà chắc là chưa đâu, nhưng thực sự mình chỉ thấy hững hờ trước mọi việc xung quanh, không còn phản ứng hay bức xúc bực bội, cáu gắt, đanh đá như chính mình của ngày xưa nữa.... cái con bé thẳng thắn đòi công bằng của ngày xưa biến mất rồi ...
Hồi trước, có nhẽ cũng phải đến 3,4 năm gì đấy, chính mình đã tự học cách làm ngơ trước mọi việc, không bình luận, không ý kiến, tập dần rồi cũng thành quen, ít nói dần đi, hồi đầu kể cũng thik lắm, gặp ai cũng chuyện trò này kia (như kiểu thân lắm.... mà thực ra thì ...) nghe người ta nói xấu nhau cũng chỉ cười mà ko bình luận gì thêm (nhỡ đâu mình có bức xúc ai đấy, lỡ mồm nói xấu ngươi ta gì đấy thì thể nào cũng lại đến tai người đó cho mà xem, cơ mà nó còn biến tấu, thêm mắm thêm muối nhiều chứ chẳng phải nguyên bản đâu!) ... mọi thứ cũng dần theo nhưng cái mà mình mong muốn ... mình chẳng dính líu gì đến mấy chuyện phức tạp này kia...
Còn bây giờ ... đi đâu cũng thế thôi, cười với tất cả và nói những chuyện chẳng chết ai ... vui những niềm vui của riêng mình và buồn những chuyện chẳng ai biết ... Có những lúc mình nghĩ mình đã sai lầm khi chọn cái kiểu sống thế này ... nhưng nếu thời gian có ngược trở lại thì mình vẫn làm như thế, đơn giản vì mình sợ những lời đồn, những thứ mà người ta vẫn gọi là "miệng lưỡi thế gian" ....
Chẳng hiểu sao hôm nay dậy sớm, ngồi nghĩ vẩn vơ những chuyện đã qua... những gì mình đã làm được ... nó gần như khác hẳn với những ước mơ của mình ... mỗi bước đi lại lệch xa một tí ... có nên đi tiếp nữa ko đây? mọi thứ còn xa mình quá, cái từ Đại học cũng còn xa quá ... biết bao giờ mới tới nơi? hay là chẳng bao giờ tới? mình đang bước tiến, hay đang bước lùi thế này? :( ...

Chỉnh sửa lần cuối:

1 ngày mới bắt đầu, hôm nay là ngày sinh nhật của ai đó...
vào blog chúc mừng sinh nhật, chiều nay lại đi ăn, rủ mãi mới đc...
mặc dù ko đc đi 2 ng`.. nhưng đc đi ăn vs ng` đó là tốt rồi... :)
1 ngày vui vẻ... :)

i don't love you like i loved u yesterday...
... :-j chỉ là tưởng tượng thôi mà! vẫn iêu nhiều :"> :x

Không biết nói gì hơn vào lúc này..................Chỉ muốn cổ vũ cho chính mình.............mình còn cả một quãng thời gian phía trước để cố gắng...........
Mặc dù những ngày vừa qua mình rất buồn.........rất chán nản...........nhưng từ hôm nay mình sẽ không nghĩ đến những từ đó nữa..........Liệu mình có quên được người ấy ko..........chắc chắn là không........nhưng một lần vấp ngã là quá đủ............nếu đứng dậy và đi tiếp con đường đó.............sẽ chẳng có gì tốt đẹp hơn khi người đó không còn coi trọng giá trị của mình.............Tốt hơn hết là đứng dậy.........và bước vào một con đường khác..............Sẽ còn nhiều thứ tốt đẹp hơn đón chờ mình...........chỉ cần mình có hi vọng và không ngừng nỗ lực..............Cầu mong có một phép màu nào đó giúp mình hàn gắn lại vết thương........Vẫn biết cuộc sống là đến và đi..........nhưng ra đi nhanh quá thường để lại những nỗi đau mà phải mất một thời gian dài.....có khi là không bao giờ......có thể hàn gắn được.......
Mọi chuyện đã kết thúc rồi.............bây giờ cần phải chấp nhận sự thực, chấp nhận thay đổi...........phải sống........sống mạnh là đằng khác.........
Tạm gác chuyện tình cảm sang một bên để dành thời gian tập trung vào học. Nếu tin bạn làm được thì chắc chắn bạn sẽ làm được.................
Mình muốn cuộc sống của mình có ý nghĩa..........mình muốn được nỗ lực........muốn được chiến thắng.......muốn yêu thương và muốn được yêu thương..........Và mình tin mình sẽ đạt được những mong muốn đó:X

Cậu cứ như con rối, nhảy múa điên loạn trước người khác… cậu cứ fải theo ý người ta làm j`…. Cứ sống theo cái cách của minh đi… dù người ta chê bai cậu, dè bìu cái cách cậu sống. thì mặc kệ người ta… Cuộc đời chỉ có 1 kiếp, chết là hết, chả còn j` cả…. người ta tin vào kiếp sau,, cũng chỉ là hư vô thôi… có ai nhớ rằng kiếp trước đã làm j` đâu… Chỉ biết rằng sống trọn ven kiếp này đi … chết đi đỡ fải hối hận…. sống hết mình, và cũng fải sống để THANH THẢN nữa… hết mình ko có nghĩa là ích kỉ, nghĩ đến bản thân, đưa cái tôi cao quá…. ngu ngốc….. Mọi thứ cứ chạy vun vút theo thời đại, cậu có đuổi cũng chả kịp, chi bằng cứ đi từ từ, bước chậm rãi để hưởng cái lạc thú của kẻ lạc hậu ….Nếu có đi theo thời đại, liệu cậu có fải là kẻ số I? người ta ko bao h biết đến kẻ số II… Vậy đó, làm j` là tùy cậu....Tôi Chỉ ao ước có thể làm những gì mình nói.. hoặc là số I hoặ clà ko j` cả….Văn chương ko fải là thứ để đem ra cân đong đo đếm, thằng nào giỏi hơn, ngoáy bút ngông hơn. Văn chương là của riêng mình, chỉ của mình thôi, ko ai được quyền chê bai cả. Có thể nhận xét, nhưng ko được vất bỏ nó.. Có thể bình luận nhưng đừng có so sánh nó. Thế giới muôn màu. Đẹp xấu cũng chỉ tương đối thôi… Chả cái j` toàn mĩ cả.. đẹp trong mắt cậu nhưg xấu xa trong mắt tôi...và ngược lại...

Đêm ko ngủ...
mes, mes và mes... 1 rưỡi, bạn chào.
gần 2 rưỡi, 1 fan MU mes MU dẫn 4-0, Chel bị dẫn 1-0:( (Đang mơ màng, mình nghĩ quẩn ra đây là lượt đi, yên tâm ngủ tiếp...:()
3h45, vẫn fan MU mes MU-Roma 7-1
4h, fan Chel mes ăn mừng
4 rưỡi vẫn còn đang ăn mừng với những mes.
Rốt cuộc là hôm qua mình ko xem C1 nhưng vẫn thức gần như xuyên đêm:)

Ôi Hà... ko biết có một lần nào nữa ko...

ngủ đi...
đừng có ol như thế...
nhìn như thế...
đau lòng lắm...
biết ko...

hôm nay là 1 ngày đen đủi
buổi sáng đến trong tâm trạng bất an
hôm nay là ngày đen nhất trong năm nay ( tính đến bây h )
mong nó sẽ ko bao h đến ( dù bít rằng hơi khó cuối tuần có thể tiếp tục hứng chịu nó :(()

Hôm nay là nó liều :)):)) suýt nữa mình cáu :)) nhưng mà... đang vui cơ mà :p:p
nhận đc mail.... bây h là chờ vào may mắn của mày thôi Phương ah :)

1 day you've found...
Ngày hôm qua và ngày hôm nay... giản đơn...
Đối mặt với hiện tại, nỗi đau của quá khứ... niềm tin... sẽ chiến thắng!

1 ngày nữa - ko-anh
Hà Nội thật buồn...
Ginnie

damnnnnn awful day @__@
security àh /:) bảo vệ àh /:)... chỉ biết bắt nạt học sinh! +__+

may mắn ?
đó là cái j?
hình như nó ko bao h đến với mình trừ trong thi cử 8-|
mình đâu có cần...mình cần may mắn trong chuyện khác cơ...

1 ngày êm đềm ..đi chụp ảnh rõ thix...học ít ..chơi nhiều :">

yếu đuối quá đi mất, 1 tiếng chiều nay, ko làm ăn đc cái j cả... :(( :((

Back
Bên trên