Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Mới sáng sơm đã hết cái nọ cái kia X(
Bố làm j` kệ bố, ông nội ốm đây X( mai bố đi Hà Giang rồi bố ko bỏ ra đc 1 ngày đưa ông đi khám ah X( "ra tạm ông bác sĩ ngaòi kia " ah X(
Có những chuyện bố ko cần oahir biết nên đừng hỏi X( Bố cần j biết sáng nay con đau dạ dày vì căng thẳng thần kinh cả tuần vừa rồi, chỉ thấy con ngủ dậy muộn thôi :)) Bố cũng cần j` biết con đang cảm thấy thế nào đằng nào cũng thế cả thôi mà :)) COn đang hoảng loạn, mệt mỏi, cực kì stress, nhưng nếu bố chỉ thấy con "ko chú ý j` cả". "ko làm đc j` đàng hoàng cả" thì cũng đc :))
con chỉ thắc mắc sao bố ko đưa ông đi khám thôi.
nhân tiện, có cái này bố nên biết, dạo này bố hay quên xóa tin nhắn quá đây [-x :))

Bố là 1 ng` tuyệt với =)) too perfect to be true =))

Mưa, cuối cùng thì trời cũng đang mưa một cách đúng nghĩa ... Đỡ hơn một chút...
Mát hơn một chút. Mệt hơn một chút. Thèm một cái ô. Nhưng bản thân mình phải là một cái ô cơ mà. Phải mạnh mẽ hơn bây giờ. Ở tất cả mọi mặt. Vì mục tiêu của mình :)

ôi hehe chị peony ippi :)) :x mưa rồi :(

Bó chiếu, mưa mà nhiều người khoái thế, tôi thì đang chết dở vì đang ở dịch vụ đây, .... có ai hiểu cho nỗi lòng của tôi ?????:-/

Nguyễn Thu Trang đã viết:
:(( Mệt lắm, chán lắm :(( Hôm nay là ngày gì thế này? :((
Còn bn việc phải làm.. :((
Chỉ là 1 ngày hơi đen trong số bao nhiêu ngày đẹp thôi mà em :D
Anh hứa là sẽ về sớm nhất có thể ;;) ok chưa :))
Chả hiểu sống chết thế nào với 1 đống assignment đây :(

Sống ở đời chỉ có học và chơi... yêu đương là phù phiếm :)) b-(b-( :))

Hạnh phúc biết bao ngày hôm nay...
Sáng gọi điện thoại mà giọng nghẹn đi vì không biết nói gì, mắt nhắm chặt, hình ảnh em cứ hiện ra...
Anh suy nghĩ rất nhiều em ạ, thật đấy...Hôm qua anh định sáng gọi cho em và chấm dứt mọi chuyện...Nhưng anh không làm được...Anh chỉ có thể nói với em "Thà không quen còn hơn..." Biết làm sao...
Chiều đi có việc, khi về trời mưa...Chợt nghĩ đến em, nghĩ đến ngày trước em hẹn đi dầm mưa...Phóng như điên về, đi mà chả nhớ mình chưa vững, suýt đâm vào mấy cái ô tô. Thank God :) May mà vẫn đến được...Rồi lại đắn đo không biết có nên gọi không. Cầm điện thoại gọi vào nhà mà chưa dám nói anh đang đứng trước cửa...May mà cuối cùng nói ra được...Hôm nay may thế :)
Nhìn thấy em, cái vẻ ngái ngủ sao đáng yêu thế...Quên hết cả dự định :D
Cái cảm giác khi em tựa vào, bình yên biết bao

1 ngày về wê, mệt ko tả, về lại phải học ngay, chẹp :((
Mai thi, ai tốt chúc mình thi hẳn hoi nào. Chờ mãi nó ko gọi, cáu :(

Xa xa o lên thấy mình lạc lõng thật , đúng là HAO có khác , luôn đông đúc tất bật :D

Hè cứ ngồi xem đĩa chờ kết quả thui :D. Cứ chán chán . mong từng ngày để có thể đi học lại , những lúc đi học mong có ngày chơi , như vậy thì tốt hơn :D

Vũ Thu Phương đã viết:
Sống ở đời chỉ có học và chơi... yêu đương là phù phiếm :)) b-(b-( :))
KHông biết bạn Phương có ý gì không nhưng mà tớ thấy .. tình yêu là nền tảng của cuộc sống, con người có được như ngày hôm nay cũng là vì con người có cảm xúc .. cho nên không thể nói là tình yêu là phù phiếm được :))

AAAAAaaaaaaaaa. Đau...!!! Đau lắm...
Hai ngày này mình đã cố gắng không kêu ca trên Net, không viết blog/nhật kí than thở rồi, nhưng mà thật không dễ chút nào:|
Standing on my own feet :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

1 ngày mưa, cũng đỡ chán hơn ............

Nhưng lòng dạ vẫn rối bời 1 cách khó hiểu

Mong muốn thoát khỏi tình trạng này

Nên đi giải quyết nó chứ đừng giữ mãi mà thêm bực ..............

=)) :)) Ny mình hát hay thế :)) :))
Mưa với chả gió, chả đi đâu dc! Chán! :-s

Mở đầu một ngày mới hơi tồi
Hy vọng hôm nay mát và trời ko sụt sùi như hôm qua nữa, còn đi loăng quăng, tối còn bài ktra Tóan :), cố lên nào

@anh An : hix, ko nhắn off vì chắc anh ko đọc nhưng mà anh ko có lỗi gì đâu, em hơi ích kỉ quá, xin lỗi nhá :(

Hết 1 ngày mưa, hôm nay sẽ phải làm nhiều việc lắm đây. Còn mai nữa chứ.:(( Ai cứu tôi !!!

1 ngày mưa ...

... Vì mình chưa từng gánh 1 khối lượng công việc và trách nhiệm lớn như thế nên mình cảm thấy thực sự căng thẳng?

Thấy trời sầm tối, lòng mình chộn rộn lo lắng, nhỡ rằng công việc của 5 con người ngày ngày không biết mệt mỏi, hy sinh thời gian công sức và tiền bạc của mình để làm công việc thiêng liêng ấy có nguy cơ tan ra thành bọt biển.

Trời tối sẫm hơn ... mới sáng sớm mà đã thế rồi ...

... Trời bắt đầu mưa, mưa to dần to dần, mưa bao h cũng gợi cho mình cái cảm giác lạnh lẽo cô đơn, ngửi cái mùi ngai ngái trước và trong lúc mưa, mình lại muốn nhắm mắt lại để cho cảm xúc cứ dâng trào, mưa nó làm mình thêm mặc cảm, thêm thấy tồi tội cho cái thân mình, nhưng lúc đấy mình thấy tồi tội cho toàn bộ khối công việc của mình.

Ngồi cầu nguyện trời mau tạnh mưa để công việc hoàn thành.

Anh SM nhảy vào gọi mình, thông báo cái tin ko thể đi in thẻ vì ... trời mưa, mình cố gắng dùng emo :)) coi như ko có việc j` quan trọng, rồi mưa sẽ mau tạnh thôi, lúc anh ấy cuống lên bảo mình lo xem dự báo thời tiết và hỏi mình theo kinh nghiệm của mình thì mưa đến bao h... Mình bảo đến trưa => thế là hỏng bét việc còn j` nếu để đến h đấy thì làm sao kịp để chiều họp mặt BTC lần cuối :((. Đến A Táo cũng kêu là ko đi làm huy hiệu kịp mất => mình lo lắng chết đi được, mạng lại điên điên, phải vào đi vào lại, mình gần như phát điên tại chỗ vì công việc thì bề bộn mà trời thì mưa, mạng thì phọt phẹt.

Vì mình để gánh nặng công việc lên vai và coi nó là 1 thứ "vô cùng quan trọng" nên mình mới thấy càng ngày nó càng nặng đến thế.

Nhưng rồi trời cũng ngớt mưa, a SM và a Táo đều lên đường đi in, phải nói là cong ass lên mà chạy chứ chẳng đùa được... cũng nhẹ nhõm lòng.

Đến chiều, thời gian họp mặt lần cuối gần kề mà a Queen ko đến đón mình, xe máy thì thằng a đi chơi vác theo, bố thì đang nấu cơm nhất quyết bảo mình đợi bố nấu xong mới đèo đi 8-} lại còn nhất quyết ko cho xe ôm xe iếc j` => mình gần như sắp thần kinh đến nơi, mình sợ nhất thất hẹn, nhất là với toàn ng lớn, họ tin tưởng giao việc cho mình, mình cũng bình đẳng như họ chứ ko phải là VIP mà yêu cầu có 1 ngoại lệ nào đó. H hẹn trôi qua nửa tiếng mình mới lên đường.

... Đến nơi thấy nụ cười của mọi ng, biết là mọi ng thông cảm cho mình, bỏ qua hết, mình nhẹ nhõm quá, và lại bắt tay vào họp bàn công việc...

Tình yêu dành cho HP lớn thế ko biết, vì nó mình sẵn sàng hy sinh quá nhiều thứ, bận bịu túi bụi nhưng chưa bao h mình nản chí thật sự, vì mình có tình yêu và lòng tin vào những việc mình đang làm, mình đang theo đuổi.

Cứ có cảm giác rằng đây là lần cuối cùng mình góp sức mình vào 1 việc lớn như thế, cho nên mình cố gắng hết mình.

Trở về nhà mạng mẽo ko có, biết là các anh đang đợi mình lên rồi cùng vào confe họp bàn, nhưng mình thần kinh ngay trên bàn máy tính vì cả 2 server của Viettel cùng đi nghỉ mát >_< ngồi chửi ngồi đập máy, restart mạng và máy liên tục mà ko ăn thua, bao nhiêu thông tin lẫn công việc đều phải lên mạng mà lấy về, ko có YM thì sao confe đc, lại 1 đống cuộc điện thoại, điên cả đầu >_< công việc sao chẳng bao h suôn sẻ cho mình nhờ, cứ thử tim mình chắc >_< vâng tim tôi yếu tôi bị bệnh tim đừng thử tôi nữa.

12h đêm nó có mạng => mừng rơn :)) nhưng tự dưng có cảm giác bị bomb ở YM => hàng đống offline mess, các a thì nhảy vào chiu chíu thi nhau kể cho mình nghe những điều họp bàn, rồi dặn dò mình này nọ, ko quên cổ vũ tinh thần và nói rằng "e làm tốt mà" "thế là được rồi" "quá tuyệt còn j` nữa" "cứ thoải mái đi" => sao lúc này mình cảm thấy ấm áp thế :x Toàn bộ những lo lắng bay biến hết, mình lại nhiệt tình vui vẻ bắt tay vào làm việc, trước mắt là cả đêm nay và sáng mai nguy cơ ko thể đi học >_< nhưng cố thôi :D vì trưa mai bắt đầu chương trình, và nhận lại thành quả cố gắng của 5 con ng trong BTC đã ko mệt mỏi suốt cả tháng trời để đóng góp.

Em cảm ơn các a rất nhiều vì đã tin tưởng ở 1 cô bé như e, dù e bé nhất trong số tất cả mọi ng, mọi ng luôn lắng nghe e nói, luôn cân nhắc và ủng hộ mọi ý kiến ý tưởng của e, ánh mắt cổ vũ và tin tưởng của mọi ng đã làm e thêm nhiệt tình, thêm yêu HP, chẳng có cố gắng nào là hết cỡ, chẳng cố gắn nào là vô ích, e tin tưởng như thế, e tin tưởng ngày mai chương trình của bọn mình sẽ thành công, sẽ gây tiếng vang, sẽ trở thành ngày khó quên nhất trong cuộc đời của mỗi người.

Nụ cười của mọi ng, ánh mắt của mọi ng, những giây phút thác loạn của BTC ... sẽ mãi mãi ko thể phai mờ trong e.

Chúc cho ngày mai ... thành công tốt đẹp...

"Mời cả nhà ăn nhé!"

1 ngày mới , bắt đầu bằng những cơn mưa tầm tã , tưởng như ko còn ai có thể chia sẻ vởi mình cái cảm giác chán chường này ....

Bạn bè ...- khiến cho mình muốn quên bớt đi , để nhẹ nhõm hơn , những người xa lạ mới thật sự khiến cho mình có được cái cảm giác an tâm , yên ổn .

Phải chăng đã đến lúc phải thay đổi ?

Không cần

Không cần một người không cần mình. Không cần một người chỉ toàn làm cho mình khóc. Không cần 1 người chẳng quan tâm mình như thế nào. Không cần 1 người mà với người đó mình không thật sự quan trọng cho lắm. Cần gì chứ, mình đâu thiếu thốn đến vậy:)) :| . Mình phải là mình, phải mạnh mẽ dứt khoát chứ:x . Cần gì cứ dựa dẫm vào người khác, vớ vẩn. Mình không cần:>

Một ngày T7 nhạt nhẽo và buồn tẻ! :-s
Trời mưa tầm tã ... /:)
... ko onl ... đợi mãi ... :(
Đi học ... xui xẻo thía ko bít! :((

May mắn :X

Anyway, unacceptable X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(X(

Không khóc nữa.

Đi học SAT thôi :))

Back
Bên trên