Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Khoảng 6h chiều nay khi vừa qua ngã tư Lê Duẩn - Trần Nhân Tông, tôi đã chứng kiến cảnh một đồng chí công an hớt hơ hớt hải chạy vào trong làn xe đang ùn ùn lao qua ngã tư khi đèn chuyển xanh. Từ đầu trông cứ tưởng đồng chí định bắt lỗi ai đây, bỗng nhiên thấy đồng chí cúi xuống .... , lúc bấy giờ mới nhìn rõ một ông cụ đang ngồi trên xe lăn, bị kẹt giữa làn xe, luống cuống không biết xử lí thế nào. Đồng chí áo cam liền đẩy xe giúp cụ sang bên kia đường một cách cẩn thận, chu đáo. Xong ông cụ tiếp tục hành trình của mình còn đồng chí công an lại trở về vị trí, tiếp tục thực hiện nhiệm vụ. Chứng kiến cảnh đồng chí đẩy xe cho ông cụ, tôi cảm động quá bèn dừng lại bên lề đường, theo dõi cho đến khi đồng chí công an quay trở lại lề đường nơi ngã tư. Mọi người hay có ấn tượng xấu về cảnh sát giao thông, nhưng nếu chỉ cần một lần chứng kiến cảnh tương tự như vậy thôi thì hẳn các bạn sẽ có suy nghĩ khác. Đường sá đông đúc, đầy khói xe và bụi bặm, thời tiết thì nóng nực, nhưng lòng cảm thấy thật dễ chịu.

ham muốn là vô cùng mà chỵ :x vẫn yêu trường mình gê gứm xD
Học trường cũ cũng thích mà. Tại em tưởng cái bể bơi nó to đùng, ai dè k to lớm, nhưng mà bể bơi nước nóng 8->
canteen thỳ đẹp, vs Việt Nam là rộng, vs Amsers là bé. Đông đúc, chật chội, mua bán đến cái chai cũng k còn cơ mà. :-<

eo đùa mãi thì ko sao h tự nhiên lên cơn lười =)) bn cái nợ inbox với mail mủng mình biết fải làm sao đêy =(( hầy hầy
bh lại còn lười cả nấu cơm nữa mới kinh cơ=)) chết thật mình thế này :"> bị thiên hạ đánh giá chết=))

Lâu lắm rồi mới lại được mặc đồng phục Ams đi khai giảng.:x
Trường mới không còn từ gì để nói ngoài "quá hoành tráng!" Chưa bao giờ thấy tương lai của Ams đẹp đến thế.8->

Đi qua Nam Cao, thấy cái biển đen đen, người lạ lạ mà cái chỗ thì vẫn quen quen...

Chỉnh sửa lần cuối:
ham muốn là vô cùng mà chỵ :x vẫn yêu trường mình gê gứm xD
Học trường cũ cũng thích mà. Tại em tưởng cái bể bơi nó to đùng, ai dè k to lớm, nhưng mà bể bơi nước nóng 8->
canteen thỳ đẹp, vs Việt Nam là rộng, vs Amsers là bé. Đông đúc, chật chội, mua bán đến cái chai cũng k còn cơ mà. :-<

Uh thôi yêu trường thế là tốt :)) nhg chị thik học trường cũ hơn, 6 năm ăn tàn phá hại ở đằng kia rồi tự dưng h lại phải kết thúc đời hsinh ở cái chốn này thật chả có cảm xúc j :))

kinh kinh em Ngọc dạo này có tiếng nói đàn chị rồi đới :x

già rồi chứ có j vui đâu :-<
anw I'll take it as a compliment :x

8-| thôi thế là tạm biệt em iêu 8-| :( mong em rơi vào tay người tốt :( mong ng` ta ko làm e xước :( ôi iTouch 32GB tạm biệt e nghen :(( :(( c xl vì đã quên e :(( hic hic :(( e ơiiiiiiiiiiiiiii :(( món quà cuối cùng mẹ trc khi con gái bay trị giá 1 đống của nải đã bị con gái oánh mất sau 2 tuần lưu lạc xứ người 8-} tsb con với chả gái b-(

8-| thôi thế là tạm biệt em iêu 8-| :( mong em rơi vào tay người tốt :( mong ng` ta ko làm e xước :( ôi iTouch 32GB tạm biệt e nghen :(( :(( c xl vì đã quên e :(( hic hic :(( e ơiiiiiiiiiiiiiii :(( món quà cuối cùng mẹ trc khi con gái bay trị giá 1 đống của nải đã bị con gái oánh mất sau 2 tuần lưu lạc xứ người 8-} tsb con với chả gái b-(

chia buồn cả chị =((
nhg mà sao chị mất đúng lúc thế ;)) đúng dịp có itouch 4G =))

ăn có quả dưa lê mà no suốt cả tối 8-}
mai có nhiều việc để làm đây

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay là ngày đầu tiên đi học :))
vẫn chưa bỏ đc tật ngủ muộn - 6h đã fải dậy rồi :-t
đúng là cái tật nước đến chân mới nhảy mà :( bài giảng 8 trang giấy h mới bđầu ngồi học, chiều mai đi học rồi :(( lại còn fải làm bt nữa, sao tôi khổ thế hở zời =((
năm nay sẽ bận túi bụi cho mà xem :-< aisshh, 1 năm thôi, cố lên :(

Hôm nay xem ảnh trường Ams mới khai giảng. Toàn em xinh @__@ Trường thì đẹp.

ghẹn tị quá :((

Thầy Thái dạy văn lớp em thật vãi chưởng! Không hiểu là chữ của thầy có được gọi là đẹp hay không nữa! :))

Để sống sót mà có miếng ăn trong canteen trường mình sao mà khổ thế :((
Lần đầu tiên xông vào đám đông để làm no cái bụng ->>>>> mệt phờ râu i-)

Để sống sót mà có miếng ăn trong canteen trường mình sao mà khổ thế :((
Lần đầu tiên xông vào đám đông để làm no cái bụng ->>>>> mệt phờ râu i-)

các bác bán hàng ở canteen cũ trường mình đang bán chui ở tầng hầm, chỗ phòng thí nghiệm hóa sinh í em =) hnay thấy 1 bác chạy đi tiếp thị :)) cứ xuống mua júp các bác em ạ :)) vẫn tôm chanh, mì trộn thôi :x
mà canteen mới đc mỗi món coke vs nc khoáng =)) còn lại toàn fast food, chả có đồ ăn vặt kiểu bim bim hay ô mai =___=

hnay vì quá đau đầu nên mình đã làm mất đi quang cảnh sư phạm của trường Ams bằng việc chui vào canteen nằm uờn ra sofa và vắt chân lên ghế nhựa thiu thiu ngủ zzz :-< thiện tai thiện tai !

hôm nay nhất định sẽ đi ngủ sớm >"<
trước ... 1h T__T hnay đã ngủ có 3h rồi =((

Chỉnh sửa lần cuối:
Mệt rồi, ốm rồi. lại đang phí thời giang rồi ^^

Nghĩ linh tinh , quá khứ, hiện tại

6 ngày ở nhà chả làm gì ra hồn !X(

...

Đã lâu lắm rồi kể từ lần cuối mình khóc...chỉ 20' thôi mà sụp đổ hoàn toàn...tất cả...
quen nhau 2 năm rồi nhỉ....không quen xưng hô thế này đâu...nhưng trong tâm trạng này thì chả còn biết gọi như thế nào khác....TÔI và ANH...2 năm rồi...giận nhau được 1 lần...tôi là người bắt đầu...và lần này cũng thế...anh không hiểu đâu...anh quá tốt...tôi biết chứ...nhưng tại sao mọi chuyện lại xảy ra như thế làm tôi không chịu được...không phải lúc này...không phải bây giờ...anh khiến tôi muốn thay đổi tương lai của mình....thế mà bây giờ thì tôi còn chả muốn tiếp tục học nốt những ngày tới...không phải lỗi của anh đâu...tôi biết mà...tôi hiểu chứ...có lẽ là lỗi của tôi khi bị chi phối bởi tình cảm quá dễ dàng...tôi biết là có thể tôi không có cơ hội chạm vào trái tim anh...nhưng không phải kết thúc theo cách này...tôi trách mình...nhưng tại sao anh lại quá tốt với tôi trong 1 tháng vừa qua thế...những cái mess...ôi sẽ phải thôi đọc chúng mỗi đêm? nếu thế giúp tôi quên tất cả...thì tôi sẽ làm...nhưng anh đã trở nên quan trọng với tôi đến mức nào anh có hiểu không? tôi đã để invi với anh nhưng chưa đầy 5' tôi lại bỏ vì không thể chịu nổi...

cho một câu chuyện để ngỏ...

Back
Bên trên