Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Anh là thằng khốn nặn nhất trong tất cả những thằng tử tế mà em quen - thư gửi người yêu cũ -

Nếu phải chia tay, hãy hòa giải trước khi từ biệt nhau, để đừng trách, đừng giận hờn nhau nữa! Điều đó sẽ tốt cho cả hai, cả trước mắt lẫn lâu dài.

Lối đi nào không phải cho em? :p

Những con đường hạnh phúc, khổ đau, lạc quan, lo lắng, vị tha, tranh chấp, đoàn kết, chia rẽ... đều luôn rộng mở chào đón em. Nhưng chỉ có em quyết định được mình đi vào đâu.

@ anh Việt: có phải là mình cứ muốn, cứ quyết là được đâu ạh. Đôi khi cuộc sống hay những con đường ta đi ko tuân theo ý ta. Quyền lựa chọn ko phải lúc nào cũng thuộc về mình. Nói đúng ra thì ta bị cuốn đi và lao vào những đoạn đường ta ko những ko muốn mà còn căm thù tột độ ý ạh:-<

@ anh Việt: có phải là mình cứ muốn, cứ quyết là được đâu ạh. Đôi khi cuộc sống hay những con đường ta đi ko tuân theo ý ta. Quyền lựa chọn ko phải lúc nào cũng thuộc về mình. Nói đúng ra thì ta bị cuốn đi và lao vào những đoạn đường ta ko những ko muốn mà còn căm thù tột độ ý ạh:-<
Em,

Đã là con đường mình đi, tại sao lại đòi hỏi nó theo ý mình?
Khi em chọn con đường hạnh phúc thì mỗi bước chân em đi đều an lạc hạnh phúc.
Nếu em chọn con đường khổ đau thì mỗi cảnh vật đều khiến em mệt mỏi, chán chường.
Đã chọn đường cong, làm sao có thể bảo nó duỗi ra thành đường thẳng?
Đã chọn đường khổ mà tiến, mong cầu hạnh phúc có ích chi?

Do nhu nhược, để cho dòng đời xô đẩy nên con người ta mới bị lôi cuốn vào những con đường khổ đau, phiền toái đấy thôi. Nếu em xác định lại con đường mình muốn đi thì em hoàn toàn có thể chuyển hướng cuộc đời mình. Số phận của em không do người khác định đoạt đâu. Em có thể tìm thấy hạnh phúc, chỉ cần em chịu lắng nghe và thực hành sửa đổi những thói quen không mang lại lợi ích cho em.

Có nhiều điều phải cân nhắc phết đấy :-? he he ko sao , Hoa Mơ ( =)) ) bh là big big girl in a big big world rồi b-) :> :"> ko có j` Hoa Mơ hem thể vượt qua :>

Mình nhé là mình ghét cảm giác bị lẫn lộn lồi lõm ko đều nhé, mình càng hem thích cái thứ j` ảo tưởng xa vời nhé, mình càng căm thù cái bản tính yếu đuối nhé. Có những lý do khiến mình trở nên VỮNG, THẬT và MM nhé . Hị hị :">

Cảm ơn tất cả những gì xung quanh nó :D
Cảm ơn những người em thân thiêt đã từ lâu là một phần không thể thiếu trong cuộc đời của nó :D thanks :D

Dear Diary:
I feel heart broken with tears
pouring out
why do i feel hurt by you, i don't know
but i know that my
pain isn't something you can cure

xin lỗi vì hnay ko đi cổ vũ thi A2ers thi MnM đc :(
mong là chiều nay mình đến được

Tự nhiên lại có cái cảm giác kỳ cục thế chứ T__T thôi, cười xinh nào T__T

Back
Bên trên