NHẬT KÍ LỚP F2 (01-04) DÂN F2 VÀO ĐÂY ĐÊ !!!!!!!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Không hiểu các mod bên này thế nào mà thành viên phải sang tận box FR kiếm miếng đất cắm dùi. Xem ra bên này tình hình chiến sự luôn được quản lý rất chặt chẽ bởi mod Cường + mod Việt. Các chú nên nhớ là quản lý thành viên không thể quản lý bằng cách dọa nạt hay lock nick của họ được. Với chí khí của dòng máu VN thì việc làm đấy chỉ càng đổ thêm dầu vào lửa, chả được tích sự gì mà có khi các chú, có khi cả HAO "ra đi" vì các chú.

Các chú nên nhớ là mod, cũng giống như quan, là người thay mặt nhà nước làm làm đầy tớ + phục vụ cho nhân dân, chứ các quan không phải là "bố" của nhân dân mà các chú nói sao nhân dân phải nghe vậy. Trong khi đó HAO cũng chỉ là 1 cái gì đấy ảo ảo (online mà), quý lắm, yêu lắm nhưng không hề có 1 cơ sở pháp lý nào đối với Việt Nam cả. Cho nên các chú cũng đừng có cái tư tưởng huênh hoang, dọa nạt, ra vẻ ta đây làm cán bộ, lởm lắm!

Một xã hội bao giờ cũng phải quản lý sao cho hợp lòng dân, HAO cũng thế thôi. Một khi các thành viên không phục, chúng nó sẽ đi chim lợn khắp nơi, mỗi đứa là 1 cái loa phóng thanh, thử hỏi sau 1 thời gian thì HAO sẽ như thế nào? Mà đã ghét thì bới bèo ra bọ, kiểu gì chả có lý do?

Chuyện này trước đây anh nói nhiều với chú Việt rồi, nay lại thêm chú Cường nữa. Các chú cũng lớn rồi, cũng nên biết suy nghĩ cân nhắc thế nào là phải thế nào là trái là phải, thế nào là khôn thế nào là ngu. Vụ này anh nhắc các chú lần cuối, xưa nay anh đều không thích dính dáng vào mấy cái chuyện này nhưng nếu còn có vấn đề gì anh sẽ phản ánh trực tiếp với anh Hà + chị Giao. Anh tin là 2 anh chị còn nể mặt anh phần nào mà đứng ra giải quyết cho công bằng.

Bien à vous.

Hoang.

Anh Hoàng bỗng nhiên nhảy vào đây, hơi buồn cười.

Xưa nay làm gì có topic lớp nào khiến bọn em phải quản lí chặt chẽ như topic của Pháp 2 ?
Anh Hoàng cũng là người "rộng rãi" về cách ăn nói, nên hiển nhiên mấy bài viết của F2 chẳng là gì đối với anh cả.
Nhưng trước khi viết những lời trên, lẽ ra anh đã có thể ngó qua topic [Archive] gồm các bài viết đã được tách từ topic này đã ;)

Anh muốn bọn em "phục vụ nhân dân" kiểu gì ạ ? mặc kệ thành viên thích nói gì thì nói, spam xả láng ạ ? HAO được lập ra để thành viên giao lưu, không có nghĩa là thể loại bài rác kiểu gì cũng post lên được! (nếu anh muốn hỏi thế nào là "bài rác" thì cứ tham khảo topic [Archive] nhé!)

Khi topic này được mở lại, em đã báo trước là nếu F2 không post bài tử tế thì sẽ phải cho topic này ngừng hoạt động.
Thành viên F2 không thích bị em và Cường can thiệp vào nội dung topic, thì tại sao không post bài tử tế hơn trước ? tại sao vẫn tiếp tục viết vớ vẩn ?

Câu bài ở HLHD không phải một hiện tượng đặc biệt nữa, bây giờ HLHD cũng đã được ưu tiên, thoải mái hơn rồi. Nhưng câu bài liên quan đến hoạt động của lớp, đến kỉ niệm của mọi người hoặc thảo luận về 1 vấn đề nghiêm túc... thì em không nói gì. Ví dụ:
vacance la j chúng mày dùng tv cho tao nhờ
fap anh lug tung ai mà hỉu đc
Thơ này phải gọi em Giang vào, em Giang hay làm thơ tình lắm! Tao nào có biết gì đâu để mà thơ với thẩn... Để bao giờ có thời gian thì sẽ cố gắng nặn ra 1 bài cho = chị = em vậy!
chúng mày chơi tao nhà we ko bít tiếng nước ngaòi hả
hít
ứ chơi với chúng mày nứa
hít gút bai
Chứ cái kiểu câu bài thế này thì đừng hỏi tại sao bọn em xử lí:
Mãi mới post được bài bằng tên mình, spam 1 bài cho zui
ờ em nhầm
bi h hiền tái xuất giang hồ
Và còn vô số bài ở topic [Archive] nữa.

Topic này sẽ bị lock nếu tiếp tục gây tranh cãi kiểu này.
Tất cả các lớp khác đều thảo luận tử tế, chỉ riêng có F2 làm lộn xộn thì F2 đáng bị phạt.

Công nhận với Việt, anh Hoàng nhảy vào đây đâu phải hơi buồn cười đâu, mà là quá buồn cười ý chứ :))
Anh viết cái gì đây

Bầu ơi thương lấy bí cùng...

Đùa chứ anh cũng ghét cái kiểu soi mói đấy, đàn ông đ éo gì đàn bà còn thua Mà thôi đừng chửi nó sau lưng nhá các em, không có thì lại = nó bây giờ

Tuy nhiên có vụ việc gì, thằng đấy láo, các em cứ gọi anh

Kinh gớm nhỉ? Thế anh định làm gì đấy?
Lại còn đi mách anh Hà với cả chị Giao nữa chứ, bó tay roài :)) Nói chung, trước khi nói người khác, anh nên tự nhìn lại bản thân mình đi đã, rồi chỉ dạy gì cho chúng em thì tính sau nhé. Những cái mà anh bảo chúng iem nhớn rồi, phải biết suy xét các thứ ý, em chưa thấy anh đã biết nhiều hơn chúng iem đâu.

Bạn Phương trích dẫn mấy câu đó ở đâu ra thế?? với lại bạn vào đây có việc gì??

To ĐV: mấy cái đấy bọn tôi viết đâu có gì bậy bạ?? đây là topic lớp bọn tôi có chuyện gì thì vào nói với nhau thì kệ bọn tôi chứ ko bậy bạ là được. Chứ chằng lẽ đến topic lớp mình mà cũng phải vào thảo luận nghiêm túc à??? Với lại bài tử tế là bài như thế nào???

Không phải thảo luận nghiêm túc, nhưng có 2 nguyên tắc bắt buộc phải tuân thủ, dù là trong topic nào đi nữa:
1. Không nói tục, chửi bậy, sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa, xúc phạm người khác, kết luận bừa bãi về các chủ đề nhạy cảm (chính trị, an ninh ...)
2. Không được viết những bài không có nội dung, vô nghĩa, quá ngắn gọn không có chủ ý cụ thể (server của diễn đàn không thừa chỗ chứa những bài như vậy)

Trường hợp xử lý gần đây là do vi phạm điều 2 ở trên, không liên quan j đến điều một vì thế đừng ai thắc mắc. Các thành viên F2 liên tiếp post bài khiêu khích, miệt thị ĐHV --> đều đã bị cảnh cáo/nhắc nhở. Nếu còn tiếp tục tái phạm sẽ xem xét việc lock account một thời gian. Topic F2 vốn đã trở lại bình thường nhưng chỉ vì một chuyện cỏn con, làm sai không chịu nhận mà lại trở nên thế này. Nếu còn tiếp tục là chỗ để cãi vã, mạt sát ĐHV, không phải chỗ giao lưu lành mạnh của các thành viên thì sẽ kiên quyết lock topic này lại. Mong mọi người lưu ý.

Đặng Minh Phương đã viết:
Công nhận với Việt, anh Hoàng nhảy vào đây đâu phải hơi buồn cười đâu, mà là quá buồn cười ý chứ :))
Anh viết cái gì đây

Kinh gớm nhỉ? Thế anh định làm gì đấy?
Lại còn đi mách anh Hà với cả chị Giao nữa chứ, bó tay roài :)) Nói chung, trước khi nói người khác, anh nên tự nhìn lại bản thân mình đi đã, rồi chỉ dạy gì cho chúng em thì tính sau nhé. Những cái mà anh bảo chúng iem nhớn rồi, phải biết suy xét các thứ ý, em chưa thấy anh đã biết nhiều hơn chúng iem đâu.

Phương, chả phải tự nhiên mà anh bon chen vào tận đây đâu em :D Mà là vì anh nghe than vãn cái chuyện này quá nhiều rồi, thường anh chỉ cười thầm và nghĩ "mặc kệ nó". Nhưng cũng có lúc con người ta thiếu tỉnh táo, nghĩ gì làm nấy, anh thấy bất bình thì vào post thối 1 bài thôi :D xin lỗi cả nhà nhá :p

Em Phương bảo anh nhìn vào bản thân, thế em thấy bản thân anh có gì không ổn thì góp ý cho anh sửa với nhé ;) Già rồi mà vẫn bon chen kiểu này đúng là quá buồn cười thật. Một lần nữa xin lỗi cả nhà |-)

Anh Hà + chị Giao cũng chỉ như những người dựng nên HAO này từ cái ngày #ams bên vietchat chỉ có vài chục thành viên lèo tèo. Chính vì thế mà anh phục ý chí đấy, muốn giúp đỡ cho HAO ngày càng phát triển theo chiều hướng tốt. Trong này lại để xảy ra xích mích giữa "quan" và "dân" như thế này (chưa cần biết ai đúng ai sai nhé) thì theo em HAO đang đi lên hay đi xuống đây? Tuy nhiên đối với anh thì anh Hà với chị Giao cũng chỉ là bạn hay những bậc đàn anh đáng kính thôi em ạ :). "mách", em dùng cái từ đấy nghe như em bé bị bắt nạt về mách mẹ ý :p Lần sau suy nghĩ kỹ rồi hẵng phát biểu em nhé.

@ ALL : các chú "thần câu" cũng nên hạn chế 1 chút, dù sao đây cũng là bộ mặt của trường mình, giữ thể diện một chút đi. Thích giải stress thì các chú cứ PM cho anh, anh vui lòng đón nhận và hứa sẽ trả lời ;) Thằng Việt với thằng Cường nói cũng ko phải là không có lý đâu. Vui vẻ gì cũng nên trong khuôn khổ của nó thôi, luật HAO đề ra như vậy, các chú có quyền lựa chọn tham gia hoặc không tham gia, nhưng mà đã tham gia thì nên tuân thủ những gì HAO đề ra. Hơn nữa chuyện này kéo dài quá rồi, chắc các chú cũng ko muốn cãi nhau mất tình đoàn kết nữa đúng không? Mỗi bên nhường nhịn một tý có phải vui vẻ đoàn kết không nào!!!

Phạm Việt Cường đã viết:
2. Không được viết những bài không có nội dung, vô nghĩa, quá ngắn gọn không có chủ ý cụ thể (server của diễn đàn không thừa chỗ chứa những bài như vậy)
Hic, pó tay bác PVC, bác làm quan mà ntn thì chết bọn iem mất :
- Anh Hà lập nên 4r này để cho mọi người viết bài chứ để làm gì ???, chả nhẽ phải mua thẻ nạp tiền giống mấy games online chắc ??? :D
- Chắc mấy bài spam (cứ tạm thời gọi là như vậy) này chiếm nhiều lắm nhỉ?, mấy MB hay mấy GB?
Xin định nghĩa về bài spam 1 phát :
- viết nhiều bài có cũng nội dung (nhằm mục đích câu bài)
- viết linh tinh, vô nghĩa mà người khác (trong topic) ko hiểu được.
- độ dài quá ngắn.
Nên iem thấy bài của NB ko spam tí nào, nó viết = ngôn ngữ của dân F2 nên chỉ dân F2 mới hiểu, nó cũng đưa ra 1 thông tin là "tôi đã được viết bài lại = nick của mình rồi"
Nên iem thấy chính mấy bác mod vào đây viết mà dân F2 chả hiểu các bác nói cái qué gì "cao siêu" quá, bọn iem hổng có hiểu (và nằm ngoài chủ đề của topic) mới gọi là spam!!!

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Phương, chả phải tự nhiên mà anh bon chen vào tận đây đâu em :D Mà là vì anh nghe than vãn cái chuyện này quá nhiều rồi, thường anh chỉ cười thầm và nghĩ "mặc kệ nó". Nhưng cũng có lúc con người ta thiếu tỉnh táo, nghĩ gì làm nấy, anh thấy bất bình thì vào post thối 1 bài thôi :D xin lỗi cả nhà nhá :p

Em Phương bảo anh nhìn vào bản thân, thế em thấy bản thân anh có gì không ổn thì góp ý cho anh sửa với nhé ;) Già rồi mà vẫn bon chen kiểu này đúng là quá buồn cười thật. Một lần nữa xin lỗi cả nhà |-)

Anh Hà + chị Giao cũng chỉ như những người dựng nên HAO này từ cái ngày #ams bên vietchat chỉ có vài chục thành viên lèo tèo. Chính vì thế mà anh phục ý chí đấy, muốn giúp đỡ cho HAO ngày càng phát triển theo chiều hướng tốt. Trong này lại để xảy ra xích mích giữa "quan" và "dân" như thế này (chưa cần biết ai đúng ai sai nhé) thì theo em HAO đang đi lên hay đi xuống đây? Tuy nhiên đối với anh thì anh Hà với chị Giao cũng chỉ là bạn hay những bậc đàn anh đáng kính thôi em ạ :). "mách", em dùng cái từ đấy nghe như em bé bị bắt nạt về mách mẹ ý :p Lần sau suy nghĩ kỹ rồi hẵng phát biểu em nhé.

@ ALL : các chú "thần câu" cũng nên hạn chế 1 chút, dù sao đây cũng là bộ mặt của trường mình, giữ thể diện một chút đi. Thích giải stress thì các chú cứ PM cho anh, anh vui lòng đón nhận và hứa sẽ trả lời ;) Thằng Việt với thằng Cường nói cũng ko phải là không có lý đâu. Vui vẻ gì cũng nên trong khuôn khổ của nó thôi, luật HAO đề ra như vậy, các chú có quyền lựa chọn tham gia hoặc không tham gia, nhưng mà đã tham gia thì nên tuân thủ những gì HAO đề ra. Hơn nữa chuyện này kéo dài quá rồi, chắc các chú cũng ko muốn cãi nhau mất tình đoàn kết nữa đúng không? Mỗi bên nhường nhịn một tý có phải vui vẻ đoàn kết không nào!!!
Dạ, bọn em cũng có làm gì sai trái đâu?, thử hỏi cả cái 4r ams này mỗi ngày có bao nhiêu bài được viết, bao nhiêu trong số đó là câu bài???. Thử hỏi trong số những thành viên có >1000 bài (hầu hết là mod với admin) có ai đã viết 100% bài có ý nghĩa (tức là chưa từng câu kéo gì) chưa???.
Các cụ nói chẳng sai, "con giun xéo quá cũng quằn", bọn em biết thân biết phận sau vụ kia đã hạn chế tối đa việc nói bậy và kết quả cũng là rất tốt. Nhưng như anh cũng thấy (1 cách khách quan) thì rõ ràng 2 mod của box này có "tư thù cá nhân", luôn tìm cách soi mói, "vạch lá tìm sâu" bọn em còn gì ???, thế nên bọn em mới có hành động lên tiếng thế này thôi!!!

Bạn Phương ý thấy buồn cười khi anh Hoàng vào đây góp ý kiến về hành động của mod nhưng lại không hề thấy buồn cười khi chính mình vào đây chỉ để phê phán anh Hoàng và đồng ý cười với bạn ĐV của chúng ta mà không đóng góp 1 chút ý kiến gì với chủ đề của topic--> phải chăng đây cũng là 1 kiểu câu bài :smoking:??

Nói chung, trước khi nói người khác, anh nên tự nhìn lại bản thân mình đi đã, rồi chỉ dạy gì cho chúng em thì tính sau nhé
câu này bạn Phương nói ra nhưng nó có lẽ đúng với bạn ý hơn là với anh Hoàng

mà ông PVC xóa bài vì cái lý do gì buồng cười thế :" không phải khiêu khích nhau thế" ????? bài đấy có tội tình gì mà ông xóa??? ông dựa vào cái gì mà xóa điên cuồng thế???

Chỉnh sửa lần cuối:
ủa ở đâu tự dưng lòi ra thêm một Đỗ Việt's Alliance vậy vô đây cãi nhau phụ bạn Đỗ Việt ah ???
Bầu ơi thương lấy bí cùng...

Đùa chứ anh cũng ghét cái kiểu soi mói đấy, đàn ông đ éo gì đàn bà còn thua Mà thôi đừng chửi nó sau lưng nhá các em, không có thì lại = nó bây giờ

Tuy nhiên có vụ việc gì, thằng đấy láo, các em cứ gọi anh
mà cái này ở đâu ra thế đọc đi đọc lại topic này mà có thấy cái này đâu nhể ? bộ thích vô đây câu bài ah ??

Trường hợp xử lý gần đây là do vi phạm điều 2 ở trên, không liên quan j đến điều một vì thế đừng ai thắc mắc. Các thành viên F2 liên tiếp post bài khiêu khích, miệt thị ĐHV --> đều đã bị cảnh cáo/nhắc nhở. Nếu còn tiếp tục tái phạm sẽ xem xét việc lock account một thời gian. Topic F2 vốn đã trở lại bình thường nhưng chỉ vì một chuyện cỏn con, làm sai không chịu nhận mà lại trở nên thế này. Nếu còn tiếp tục là chỗ để cãi vã, mạt sát ĐHV, không phải chỗ giao lưu lành mạnh của các thành viên thì sẽ kiên quyết lock topic này lại. Mong mọi người lưu ý.
coucou ủa bọn tôi mạt sắt ĐHV ở chỗ nào ??
Hay tại u tự dưng vô đây xóa bài không lý do ?? =))
lỗi cỏn con mà bạn nói chẳng qua chỉ là một bài post của một bạn vừa được unlook nick vui mừng vô đây báo cả lớp,bộ như vậy là sai ah ?

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Đồng ý với anh :)>-

@Quý: ông ko phải xỉa xói người ta như thế, đủ rồi !
Cũng chẳng cần phải dạy tôi thế nào là spam. Quy định là quy định, không thể nói cái kiểu "chúng tôi ăn nói súc tích, nói 1 hiểu 10 thế được". Một bài thì chẳng đáng là bao nhưng tha cho một bài sẽ dẫn đến tiền lệ cho các bài khác --> cho cả các box khác (0508 hiện nay là một ví dụ) --> vài trăm bài một ngày thì cũng "đáng là bao" đấy. Không thấy server Ams hiện nay quá tải thế nào rồi a`? Nếu thích spam thì đợi đến khi nào thu phí member cái đã nhé, đừng có nói "anh Hà lập ra để mọi người trò chuyện" lấy đó làm cớ để giải thích cho việc spam bài, vô nghĩa!

@All: Tôi đã bảo là không tranh cãi nữa, dừng lại ngay ở đây trước khi tôi phải del thêm bài.

@PVC : ơ hay, khuyên thật lòng như vậy mà cũng tính là "khiêu khích" ah?
Nhắn lại 1 lần nữa : ban gi xinh xinh muốn làm quen thì tớ cho nick, còn ko thì thôi, bye bye :D

Phạm Việt Cường đã viết:
Đồng ý với anh :)>-

@Quý: ông ko phải xỉa xói người ta như thế, đủ rồi !
Cũng chẳng cần phải dạy tôi thế nào là spam. Quy định là quy định, không thể nói cái kiểu "chúng tôi ăn nói súc tích, nói 1 hiểu 10 thế được". Một bài thì chẳng đáng là bao nhưng tha cho một bài sẽ dẫn đến tiền lệ cho các bài khác --> cho cả các box khác (0508 hiện nay là một ví dụ) --> vài trăm bài một ngày thì cũng "đáng là bao" đấy. Không thấy server Ams hiện nay quá tải thế nào rồi a`? Nếu thích spam thì đợi đến khi nào thu phí member cái đã nhé, đừng có nói "anh Hà lập ra để mọi người trò chuyện" lấy đó làm cớ để giải thích cho việc spam bài, vô nghĩa!

@All: Tôi đã bảo là không tranh cãi nữa, dừng lại ngay ở đây trước khi tôi phải del thêm bài.
Quyết định dừng ở đây(sang box franca :D)!!! (nếu bác mod ko còn ý kiến gì khác)
Tôi chỉ muốn nhắc lại 1số điều :
- Làm người phải biết mình là ai.
- Ko nên đóng lại bất cứ cánh cửa nào sau lưng mình!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên