Nghe online bài hát tiếng Phap nổi tiếng

Anh Hoàng viết toàn tiếng Pháp nghe căng thẳng quá. Lần sau đề nghị anh trích dẫn nhé, không thì em vào đây chơi cũng chả biết chơi gì.

Lâu lâu mới vào thấy ảnh anh gì gì đẹp zai dễ sợ ,anh chị em cho tui vào Francaislầu nhà mình với

Triệu Quỳnh Trang đã viết:
Lâu lâu mới vào thấy ảnh anh gì gì đẹp zai dễ sợ ,anh chị em cho tui vào Francaislầu nhà mình với

Soyez bienvenue
em tự post ảnh lancer đi em :)

Phan Hoai Nam đã viết:
Hix hóa ra là mình bị chăn như chăn gà, lướt thôi =;

:(( thấy chưa thằng Huy, anh ý lướt mất rồi :((

Anh đừng đi xin anh đừng đi
Vì ai đó còn chưa nói với ai điều gì :-s

Phan Hoai Nam đã viết:
Hix hóa ra là mình bị chăn như chăn gà, lướt thôi =;

:(( thấy chưa thằng Huy, anh ý lướt mất rồi :((

Vì ai đó còn chưa nói với ai điều gì :-s

Oé, anh đừng đi anh ơi, em chỉ khen bà chị em là làm việc cần mẫn, với lại rất trẻ trung phong độ thôi mà anh, anh đừng hiểu nhầm ! :D:D:D:D
Bà chị em không có gan dám chăn dắt gà vịt gì đâu, chẳng qua là giờ quán đang vắng khách quá, khuyến mãi quảng cáo đủ kiểu mà chả có ai vào, mong khách như "trời hạn trông mưa", nên thấy anh vào một cái là bà chị em mới chị sốt sắng tẹo thôi mà, có gì anh zai bỏ quá, vào quán làm chén rượu cho nó ấm người rồi có gì lai rai nhậu nhẹt tiếp! :D

@Bà chị: Chơi bời lêu lổng lắm vào, giừo về quán thấy anh zai nào là cứ sáng mắt lên, sáng hết cả vì tiền! [-x:D:D
Mà sao dạo này hay nghe nhạc Việt à, thuộc lời nhiều bài thế, lại còn có cả "Gửi gió cho mây ngàn bay" :))

Nguyễn Nguyên Phương [I đã viết:
Vì ai đó còn chưa nói với ai điều gì :-s [/I]
Em cần nói gì với anh thế :D

thấy chỗ này đông vui cho em bon chen hỏi tí ( ai ko thích cũng đừng ghét em)
nhạc Pháp có ảnh hưởng đến nhạc Việt Nam thế nào ạ ( cái hồi Pháp xâm lược VN í ạ)

Ảnh hưởng nặng chứ em, em không biết cái bài anh bắn em kêu beng beng à.

Ôi anh Nam, bài đấy là cái bài con Mỹ Tâm hát lại ý hả anh?
@em Nga: Nếu chị ko nhầm thì mấy thể loại nhạc hồi xưa như ông Văn Cao, Đoàn Chuẩn-Từ Linh là ảnh hưởng của âm nhạc Pháp thì phải! À còn về cái đề tài của em, về văn học nên phân tích thơ Xuân Diệu em ạ :D XD ảnh hưởng nhiều của Pháp ;)

dòng nhạc tiền chiến VN đều bị ảnh hưởng nặng của âm nhạc trữ tình Pháp thời đó như Yves Montand, Edith Piaf, Charles Aznavour....

oái, chưa thấy ai nói Xuân Diệu ảnh hưởng của thơ Pháp cả :-/:-/:-/
Ngày xưa, về âm nhạc:D, có cái nhóm gì của mấy ông nhạc sĩ gạo cội của VN, hình như tên là "Lá đỏ", hay cái gì đó "đỏ đỏ", rất ảnh hưởng của Pháp, từ phong cách sáng tác, đến lời bài hát!

Đã có 1 thời gian, các ca sĩ VN ngày xưa hát rất nhiều bài hát tiếng Pháp được dịch qua tiếng Việt. Những bài hát này được dịch lời không những rất chuẩn về ngữ nghĩa mà cực kỳ hợp với các nốt nhạc. Đại diện ca sĩ thời này có Tài tử NGỌC BẢO.

Hơi lạc đề tí /:) thằng Huy, mày học thơ XD chưa? Thầy cô ko dạy mày là ông này ảnh hưởng nặng của phong cách phương Tây à? Hình ảnh so sánh tây hóa, cách nghĩ cũng tây à? Đọc bài "Lời kỹ nữ" chưa? Phân tích bài "đây mùa thu tới" chưa? Về học lại nhá! :D

Chep...minh` co bao gio hat nhac phap' dau nhi???Nham` nhot voi chong` chot het the ne`

À há, chưa học đến thơ Xuân Diệu :D Thông cảm! :)):)):))

Phạm Lê Huy đã viết:
À há, chưa học đến thơ Xuân Diệu :D Thông cảm! :)):)):))
Cái tên Xuân Diệu nghe quen quen, không biết ở trong boyband nào thế nhỉ b-) Mà thời buổi này là phải Hiphop hiphop ai lại thơ thẩn thế kia có chết không.

Phan Hoai Nam đã viết:
Cái tên Xuân Diệu nghe quen quen, không biết ở trong boyband nào thế nhỉ b-) Mà thời buổi này là phải Hiphop hiphop ai lại thơ thẩn thế kia có chết không.

Phan Hoài Nam - Phan Đại Thối đã tái xuất giang hồ roài đấy :))

Huy ơi dù chưa học đến XD nhưng mày cũng phải ngó ngàng xem xét trước chứ . Ý thức mày để đi đâu đấy . Chán em quá Huy ạ .....

Em Nguyên Phương có cái avatar bốc lửa quá, nhìn cứ thấy rạo rực sao sao b-) Bây giờ em đã hiểu sao box này đông vui nhộn nhịp thế :>

trời!! mọi người bít nhìu ghê :) em chẳng bít gì về nhạc tiền chiến cả :((

mà Huy ơi chị chẳng tìm thấy ban nhạc Lá đỏ :(

Back
Bên trên