Nếu được quay ngược lại thời gian,bạn sẽ muốn quay lại thời điểm nào và bạn sẽ làm gì

Re: Nếu được quay ngược lại thời gian,bạn sẽ muốn quay lại thời điểm nào và bạn sẽ là

ước gì...
ước gì các thầy cô sẽ đồng lọt nâng điểm

----------

ước gì...
ước gì các thầy cô đồng loạt nâng điểm

Re: Nếu được quay ngược lại thời gian,bạn sẽ muốn quay lại thời điểm nào và bạn sẽ là

hey
nhầm 2pic ah`
ước j` ở đây
ko spam - cảnh báo đấy

mấy cái topic này hơi hơi giống nhau
loạn hết cả lên
nếu dc quay ngược thời gian, mình hi vọng quay trở lại thời điểm vài tháng trước, lúc đó mình sẽ lên mạng tìm hiểu kỹ hơn về pokemon
để bây h không khốn đốn với cái trò này như vậy
hihi

thg mắm loạn ngôn à

meo: hì hì ..tiện thể xì pam ý muh :">
đùa chứ đêi' là chỉ nói ling ting thui..cũng như kỉu ý kiến của bạn kha là hiện tại là quá khứ của tương lai ý ;))

Trong topic này,có lẽ tớ là người mong muốn quay ngược lại thời gian nhiều hơn mọi người...:))....Ngày nào cũng vào đây viết 1 bài..:">
Bạn tớ từng bảo:" Tôi là một người sống nhiều vì quá khứ,chán ghét hiện tại và u mờ về tương lai"....8->...Thích cái câu nói đấy...:x

Hình như topic này đã hết khả năng hút khách...buồn...:p

Ai đó có chủ đề gì xôm xôm liên quan đến nội dung topic thì góp vui để cùng bàn luận nhé...:D

Chỉnh sửa lần cuối:

có vài thời điểm tớ mún quay lại:
1:lớp 5 ngây thơ;))
2:Lớp 9 hư hơn rùi:">
và cuối cùng là những giây phút tớ cười thực sự:)

Nếu có thể quay ngược thời gian :), tớ chỉ có một ước nguyện thôi, tớ mong trở về những ngày đầu năm lớp 9.

Tớ sẽ yêu thương nhiều hơn nữa, để ko vụt mất những tình bạn đẹp. Tớ sẽ ko để cho những người bạn của tớ nói về nhau với một từ "nhạt" :). Nhạt ư? Giờ tớ ko thấy thế, và cũng muốn mình chưa bao giờ nghĩ thế. Ngày ấy, cố gắng là chưa đủ, chưa thực sự đủ. Để giờ đây thấy thiếu vắng lắm. Nhưng có lẽ, chút thiếu vắng ko phải là không tốt. Thiếu vắng để biết trân trọng từng phút giây gặp gỡ ngắn ngủi, phút giây mà ngày xưa nào có tưởng tượng được ra.

Tớ sẽ cố gắng nhiều hơn. Không chỉ là nói mồm, mà là cố gắng thực sự, nhiều hơn nữa. Không phải tớ không hài lòng với hiện tại, với ngôi trường mới, những thầy cô mới và những bài học hay tớ đang có mỗi ngày. Nhưng tớ vẫn muốn trở về, cố thêm tí nữa, để tháng hè cuối cùng của đời học sinh cấp 2 ko tràn ngập trong nước mắt và những tin nhắn than phiền với những câu "ước gì". Có thể nếu tớ đỗ, tớ đã không học TH, ko mở được tầm nhìn mình ra xa hơn, ko bỏ được cái sự kì thị đôi chút với những người bạn ngoại tỉnh, nhưng ít ra, tớ có thể ngẩng cao đầu hơn, và tự hào rằng mình đã là người chiến thắng trong cuộc đua tranh ấy. Và biết đâu, tớ sẽ vẫn học TH, với sự thanh thản trong tâm hồn, không một chút day dứt.

Tớ sẽ ôm chặt những người bạn của mình hơn nữa, xin nhiều chữ kí của mọi người hơn nữa. Để chúng ta mãi nghĩ về nhau, trong những kí ức tuyệt đẹp của cái tuổi ẩm ương nhất trong đời.

Tớ sẽ leo lên sân thượng trường mình vài lần nữa, để nhìn ra bao la xung quanh, để phóng tầm mắt thu cả ngôi trường bé nhỏ thân thương này vào, để thấy yêu thêm Ams, yêu thêm từng góc sân với những tán cây rộng lớn, với những chiếc ghế đá ngày xưa vẫn ngồi, yêu thêm sân bóng rổ thân thương, sẽ nhớ mãi những trận bóng, ko phải mình ngồi xem, mà là chơi cùng các bạn: Lủ, Bung, Thắng, Lòn, My heo, cả Phương Liên nữa. Và sẽ ghi sâu thêm hình ảnh của mảnh sân 7D, dãy nhà 6C vào trong trái tim mình.

" Ngày hôm qua không quay trở lại. Ngày tắt nắng ngỡ như mây trôi..."
Thời gian qua đi sẽ còn trở lại? Mong ước này cũng sẽ mãi là ước mơ mà thôi. Nhưng hãy cứ để tớ ước mơ, để càng thêm yêu, và trân trọng từng giây phút, từng kỉ niệm của ngày ấy, và cố gắng hơn cho hiện tại, để sẽ không còn phải tiếc nuối, và sẽ dần dần biến những ước mong thành sự thật :). Chờ nhé bạn yêu ơi.

tiếp tục củng cố quan điểm:
- chấp nhận quá khứ:D
- sống tốt trong hiện tại:D
- tin tưởng vào tương lai! :D

Nếu có cái tick ,mình sẽ tick cho bạn Oanh thật nhiều,thật nhiều....:)...Mình nói thật đấy...
Bạn viết rất cảm động...thích nhất câu " Ngày hôm qua không quay trở lại. Ngày tắt nắng ngỡ như mây trôi..."
Bạn cứ ước mơ đi...;)...Nuôi dưỡng ước mơ và hy vọng ko bao h là thừa cả....:)

tiếp tục củng cố quan điểm:
- chấp nhận quá khứ
- sống tốt trong hiện tại
- tin tưởng vào tương lai!
Tôi cũng có ước mong như vậy
Lâu lắm mới có ng` cùng quan điểm

"Những kỉ niệm trở nên đẹp bởi vì chúng không đến với bạn lần thứ 2."

:)

Chỉnh sửa lần cuối:

chưa chắc:D:D:D

Kỷ niệm chỉ đẹp khi nó chỉ đến 1 lần rồi đi
Đúng vậy đấy

Kỷ niệm chỉ đẹp khi nó chỉ đến 1 lần rồi đi
Đúng vậy đấy

SẶc, thế mới phải ước trở lại cái kỉ niệm ấy lần nữa để xem nó đẹp thế nào chứ :))

nếu thế thì topic nài còn làm jì cho đời nữa

bạn Oanh học chuyên sinh mà viết như ai ý
bọn mày spam lấy đó mà làm gương nhé, spam j` mà toàn mỗi 1 dòng
bó tay
đi vào chủ đề chính:
Nếu được quay ngược lại thời gian, mình mong quay lại trước hôm hallowween.
Cái hôm ko làm bt toán bị đuổi ra ngoài!Ức chế hok chịu được!

nếu thế thì topic nài còn làm jì cho đời nữa

Có thể với bạn nó không làm gì cho đời nhưng đối với người khác,mà cụ thể là tớ nó có một giá trị riêng đấy...:)...vào topic người khác mà nói vậy bạn không thấy là bất lịch sự à...:)...
Còn tớ đã nói ngay từ đầu là đừng biến nó thành hồ spam rồi...spam là bằng chứng cho sự thông minh hay thành công của các bạn sao...:)...Nếu thế thì nó ảo lắm í bạn ạ...ảo vô cùng í...
Góp ý vậy có gì khó nghe mong bạn bỏ quá....:)

Chỉnh sửa lần cuối:

nếu đc quay lại thì tớ muốn quay lại năm lớp 9 , tự hứa sẽ chăm chỉ hơn , để ko phải nhìn cơ hội cứ lần lượt trôi qua tay . Quay lại cả mùa hè nữa :)) để thực hiện những kế hoạch mà mình cứ tặc lưỡi cho qua : muốn học tiếng anh cho tử tế chứ ko phải kiểu đối phó thế này , muốn học lại tiếng trung quốc để khi nghe jay chou hát ko ngu ngơ như bò đội nón , muốn đi học đàn :(:)((

Back
Bên trên