Nét đặc trưng của người con gái Việt Nam .

Hà Thu Phương đã viết:
Nhuộm thì không sao chứ ép thì vãi chán. Tóc cứ ép một phát là trông cứ như mấy cái que tre. Nói thế chứ nhuộm cũng tùy loại, hôm trước ra đường thấy mấy bà tóc vàng hoe trông kinh vãi ạ!!!

công nhận
lớp này cũng có 1 con

Hà Thu Phương đã viết:
Nhuộm thì không sao chứ ép thì vãi chán. Tóc cứ ép một phát là trông cứ như mấy cái que tre. Nói thế chứ nhuộm cũng tùy loại, hôm trước ra đường thấy mấy bà tóc vàng hoe trông kinh vãi ạ!!!
ép trông rát kinh tóc gì mà cứ ép xẹp vào đàu
trông cái mẹt = cái bàn tay

Nhuộm hay ép thì cũng chẳng sao cả, bởi vì ai nhuộm hoặc ép đều muốn mình đẹp hơn, có đú gì đâu, cái wan trọng là tài năng và tính tình [-x

Đúng, 9 điểm cho câu nói của em Ngân ;)

Thật ra các trò trang điểm, mĩ phẩm, ép tóc.. gì đó đều là để làm đẹp. Cho nên bản chất những việc đấy không phải là đú đởn gì hết. Chỉ có điều ngày nay... phần đông những người đú đởn thì mới có ý định đi ép tóc; chỉ là "phần đông" thôi chứ không phải tất cả nhé. Một số người thì ép để thay đổi diện mạo mình, có người thì vì tóc xấu nên muốn làm đẹp lên 1 tí...
À, chỉ có bọn nhuộm tóc - khẳng định là đú! (trừ các bà già nhuộm tóc đen :D) 8-}

Ông Đặng Quốc Tuấn 01-04 kia, muốn chết không ? cảnh cáo ông, cấm câu bài nữa X(

Em lại nghĩ khác :-?
Em thấy cả nhuộm và ép đều ko đú, có lẽ mình cho là đú vì nhuộm và ép tốn nhiều tiền thôi, nhuộm và ép đều là 1 hình thức làm đẹp. Anh có thể thích tóc đen, nhưng n` ng` ko nghĩ thế, học thích tóc nâu hoặc là màu khác thì đổi màu tóc, nhuộm đơn giản chỉ là đổi màu tóc, em chả thấy có vấn đề gì về chuyện nhuộm cả [-x

Nói chung nhuộm và ép xét về bản chất là không có gì liên quan đến đú đởn, chỉ vì quá nhiều người chạy theo, không hợp mà cũng cố nhuộm, cố ép cho "sành điệu" giống người ta nên gây ác cảm thôi. Mà thật ra thì nhìn mấy người ép cho đẹp cũng khác hẳn mấy người ép để đú nên cũng chẳng sao. Người khác nhìn là biết ngay mình thuộc loại người nào mà.

nhuộm hỏng tóc lắm ^_^ ko nên nhuộm ^_^ minh nhuộm rồi thây xơ hết cả giờ lại mê tóc đen

Nhuộm ép gì thì cũng tùy sở thích mỗi người, không nên phê phán. Các nhu cầu làm đẹp đều xuất phát từ mong muốn có thêm sự tự tin. Tui nghĩ rằng, tóm lại thì vẻ đẹp vẫn nằm chính ở tự tin + phong cách mỗi người. ( tuy rằng tui ko được tự tin cho lắm, hic)

Nhuộm làm gì cơ chứ! căn bản người Việt nam nói riêng và người châu á nói chung chỉ thích hợp với tóc đen thôi.Chưa ai từng nghe nói ĐEN MỚI ĐẸP à???Tóc đen mới là đẹp nhất :> :-$

Hoàng Thu Hiền đã viết:
nhuộm hỏng tóc lắm ^_^ ko nên nhuộm ^_^ minh nhuộm rồi thây xơ hết cả giờ lại mê tóc đen

tóc đen đúng đó

xét 1 cách công = thì màu đen rất đẹp

tại có nhiều người thiếu con mắt thẩm mỹ,mà bvij ảnh hưởng bởi xã hội

em H biết hối hận
hahahahhahahahah its gut

Hồ Lê Vi Ngân đã viết:
Nhuộm làm gì cơ chứ! căn bản người Việt nam nói riêng và người châu á nói chung chỉ thích hợp với tóc đen thôi.Chưa ai từng nghe nói ĐEN MỚI ĐẸP à???Tóc đen mới là đẹp nhất :> :-$

cái bài naqyf cũng đúng luôn

Em ko thấy một số người Vn nhuộm tóc đẹp vì là trông nó xơ xác, bẩn bẩn là..

Lê Hồng Vân đã viết:
nói chung cái đã tóc màu gì thì cứ để dấy là đẹp nhấy

nếu có ép anh công nhạ điều đó đứng

người xinh thì kiểu gì chẳng xinh :D

Chỉnh sửa lần cuối:
VN chuyên có cái điệu da đen xì nhuộm tóc vàng rực trông phát bệnh :)) ,bẩn kô để đâu cho hết :D
tóc ép chỉ có cái mặt trái xoan,thon dài trông mới đẹp chứ mặt béo tròn ép trông cứ gọi là ... bó tay :))

To anh Tuấn:Ăn cái rất là đặt niềm tin nơi anh ơ!chẳng chịu góp ý kiến gì cả mà chỉ nói mỗi câu"bài này đúng" sau mỗi bài!hix! buồn thật(khóc)!
Thế anh có thấy bài này em viết đúng không??????? :D

có thấy bài của em đâu mà bảo đứng với chẳng ko

bày tỏ ý kiến nhớ: ép tóc đây ko thích.Có ép thì đây nghĩ để đuôi gà là đẹp nhất.Có ai công nhận ko.Bởi vì lúc đó tóc sẽ gọn gàng hơn

nói đến ép cũng bực.Đây có con em ở Phần LAn bao mình xem ép có đẹp ko ,đi tìm hiểu hộ nó.Nó bắt anh phải ra 30 hàng gà lúc 4h chiều để xem bọn nó ép có đẹp ko

qua đây mình cũng muốn hỏi mọi người xem ở 30 hàng gà thế nào

hôm nào ngồi nói chuyện điện thoại với nó cũng chủ đề đó,chán chết

trời ơi sao tự nhiên sinh ra trò ép tóc để rồi mà hỏng tóc

Anh Tuấn ăn cái đúng là con trai ơ!ép hay không là tùy mỗi người thui!họ thích thì cứ ép!xấu thì coi như để rút kinh nghiệm còn đẹp thì càng tốt!

Back
Bên trên