Nét đặc trưng của người con gái Việt Nam .

Vu Ngoc Duong đã viết:
Nguyễn Quỳnh Anh đã viết:
em thì em thấy dân Hàn xinh hơn :D , à, nói chính xác thì em thấy mũi của họ xinh hơn ;;)
nhưng dù sao con gái VN cũng có cái hay riêng. ví dụ, mặc áo dài rất đẹp. phải nói là chả có ở nơi nào con gái mặc áo dài xinh như bên mình cả.
tóc mà phải make-up thì vẫn đẹp nhưng ko tự nhiên. em quen nh` chị tóc dài đen nhánh, mà ko hề đi làm tóc tí nào, trông rất đẹp ;;)

trai hàn thích gái hàn 1 mí cơ :))
gái hàn thì thẩm mĩ viện đa số :D trông mặt nó điêu điêu,ko tự nhiên :D :p

Em chả cần bít có thẩm mỹ hay không, nói chung là thẩm mỹ xong thì em thích hết, cả Vn hay HQ cũng thế :p :)>- .
Mà nói chung con gái VN so với các nước ĐNA thì hơn hẳn còn so với CA hay TG thì còn xét .......... riêng đọ với TQ hay ÂĐ đã là thua đứt đuôi con nòng nọc o`i, chỉ hơn được cái là chăm chỉ là dịu dàng thui ( đó cũng chỉ là con gái thời xưa, chứ bây giờ thì ............ 8-| <~~ chan' lam' :D )

tóm lại con gái vn vẫn chưa phải là " đỉnh " ,vậy phải làm thế nào cho con gái vn đứng vào top 10 của world????? và nhiệm vụ to lớn nầy đặt lên vai của các bạn gái chúng ta ... mong các bạn hãy ngày càng dịu dàng , ngày càng giỏi giang , và luôn luôn .... để tiến lên thành công ... trở thành 1 người con gái đẹp về mọi mặt .
chúc các bạn thành công .......
( nghe chừng hơi khó )

tớ thấy con gái VN bây h trông cũng tàm tạm, nhưng về mặt đem chuông đi đánh xứ ng` thì còn thua :p dù sao thì những nhân đi du học ( girl only) toàn nhân đỉnh cả, nên ng` nc ngoài thg` rất khoái con gái Việt ( ấy là tớ nghĩ thế )
muốn con gái VN thành top 10 thì ko chỉ có girl mà boy cũng cần cố gắng. vì sao? 1 khi ng` ta ko biết nc VN là nc nào thì có lọt vào top 10 cũng chả để làm rì? bây h khối ng` nc ngoài, cả dân Mỹ còn tưởng VN vẫn đang chiến tranh, đỡ hơn thì coi VN là đảo quốc :-&

bro đã viết:
nét đặc trưng của con gái việt nam là cần cù,nết na,hiền hậu,yêu chồng thương con ... :D tinh thần thay chồng đi đánh giặc như thời chiến tranh B-) :D :D :D :D :D :D :D nét đẹp đấy bây h có vẻ như bị bỏ quên,con gái bây h ảnh hưởng phong cách nuwocs ngoài nhiều :D

mà nói thế cũng khó,mỗi thời mỗi khác mà :D
:D những cái anh nói chỉ là những điều đáng tự hào của phụ nữ việt nam thôi,chưa fai là đặc trưng,vì nếu như ko fai ngưòi việt nam mà đổi lại là 1 dân tộc nào đó trong hoàn cảnh đấy thì ngừoi phụ nữ đều sẽ như thế.
Chẳng lẽ bi h con gái vn ko cần cù ah,ko nết na hay hiền hậu ah B-) còn ko có chiến tranh thì sao thay chồng đii đánh giặc được...ko yêu thương chồng con thì cưới chồng đẻ con làm rì...bi h công nhận là ảnh huởng của phong cách nước ngoài nhiều..nhưng cái rì mà đã là truyền thống và chuẩn mực thì phải theo thôi...nếu nói nó mất đi..thì có thể vài chục năm nữa nó sẽ mất..còn bi h thì chưa đâu :)
con gái mỗi thời mỗi khác,nhưng mà con gái việt nam có 1 nét rì đó ko lẫn đi đâu được...:D em cảm thấy thế...nhưng ko bti nó là cái rì cả :shy:

Làm sao để khi nhg ng con gái Việt ra nc ngoài dù ko mặc áo dài hay đội nón , ng ta vẫn thốt lên : Kìa con gái Việt Nam đấy ! ... Đó mới chính là nét đặc trưng của ng con gái VN .

Tuyệt quá, cảm ơn Minh Trang nhé, anh nghĩ nếu khai thác thêm thì chủ đề này sẽ hay lắm!!! :)

Nói chung VN mới vừa bước qua thời kì khó khăn. Bây giờ cái gì cũng học đòi theo các nước, thành ra vẻ đẹp truyền thống cũng bị bóp méo đi rồi.
Anh có 1 lời thề (tự hứa với chính mình thôi) là nhất định sẽ chỉ lấy vợ là người VN :D
Ừm.. nói chung, người con gái VN được coi là đẹp - đối với anh - vốn có nhiều đặc điểm mang tính truyền thống. Nhưng thời gian gần đây, tự nhiên anh thấy mình hơi cứng nhắc. Nếu như con gái VN vẫn giữ được những gì đẹp đẽ trong đời sống tinh thần (cái này hơi khó, vì thiếu điều kiện truyền đạt) thì vấn đề ngoại hình chỉ quan trọng bằng 2/3 những ngày trước thôi.
Con gái VN khi xưa tóc dài, hiền thục (ấy là những nguời được coi là đẹp thôi, còn bọn chợ búa thì không tính :D). Nhưng bây giờ thời đại mới rồi, nếu bắt 100% con gái tóc phải dài, tính phải nết na nhẹ nhàng thì e hơi khó, mà lại không đáng.
Vẻ đẹp của con người (cụ thể là con gái) không thể chỉ qua vài lời mà nói hết được, chỉ có thể nhận ra từng nét làm mình vừa lòng thôi...
Người ta nhận xét con gái VN rất xinh, xinh hơn girls ở nhiều nước châu Á khác.
So với Trung Quốc thì rất khó, vì dân số TQ đông quá, xét về tỉ lệ thì có thể VN nhiều con gái xinh hơn, nhưng trên thực tế, chỉ cần một số ít con gái xinh của TQ cũng đủ bằng tổng số con gái xinh VN rồi (bọn tham lam, đẻ nhiều vật!) :p
Xem phim Hàn Quốc bây giờ thấy toàn diễn viên "khủng bố", chẳng qua là do đi mĩ viện thôi. Chứ thật ra dân Hàn không thể nào xinh bằng con gái nước mình được (Hura con gái VN!!!).
Còn mấy nước như Lào, Campuchia, Thái... Thôi miễn bàn, mất công :D

Đỗ Việt đã viết:
So với Trung Quốc thì rất khó, vì dân số TQ đông quá, xét về tỉ lệ thì có thể VN nhiều con gái xinh hơn, nhưng trên thực tế, chỉ cần một số ít con gái xinh của TQ cũng đủ bằng tổng số con gái xinh VN rồi (bọn tham lam, đẻ nhiều vật!) :p
Xem phim Hàn Quốc bây giờ thấy toàn diễn viên "khủng bố", chẳng qua là do đi mĩ viện thôi. Chứ thật ra dân Hàn không thể nào xinh bằng con gái nước mình được (Hura con gái VN!!!).
Còn mấy nước như Lào, Campuchia, Thái... Thôi miễn bàn, mất công :D

Anh Việt nói thế là cũng ko đúng lắm, em thấy ở TQ chẳng hạn, con gái cũng ko nhiều bằng con trai đâu, anh ko thấy rằng phụ nữ VN toàn bị bán sang đấy sao, nếu đủ rồi thì sao lại bị bán sang làm gì??????
Nếu nói về con gái Lào, Camphuchia, Thái thì cũng có nhiều girl vừa xinh lại vừa duyên, nhưng kết luận con gái VN vẫn là hay nhất!!!:D

Lê Hồng Vân đã viết:
nét đặc trưng của con gái Vn là hay ép tóc:))

cả nhuộm tóc nữa
ra ngoài đường đứa nào cũng giống đứa nào
thà nhìn 1 con thật xinh còn hơn nhìn nhiều đứa cũng ĐÚ theo

ép đi ếch

ếch ộp biết ếp tóc
vui phết

Đặng Quốc Tuấn đã viết:
Lê Hồng Vân đã viết:
nét đặc trưng của con gái Vn là hay ép tóc:))

cả nhuộm tóc nữa
ra ngoài đường đứa nào cũng giống đứa nào
thà nhìn 1 con thật xinh còn hơn nhìn nhiều đứa cũng ĐÚ theo
đúng thế
thế mà người ta cứ nói là con gái Vn hiền lành ko đú đởn nhưng xem ra sự thật đấy .......

Nhìn mọi ng câu bài em muốn ngã lăn ra đất mất , có fai mọi ng đang muốn tàn fa box này ko , đau thương quá ,...
Mà đến bây h em TK lại thấy đa số mems thích con gái VN nhuộm + ép cho nó đặc trưng (!?).
Please , nhìn lại bài #1 của box này ,em đã nói rõ mục đích rồi đó !

Chỉnh sửa lần cuối:
đấy đâu phải câu bài

đây mới là câu bài này

hahahahahahhahahahahah
hahahahahahahahhahahaha
hahahahahahahhahahahahah

mọi ngừơi nhẩm rùi ... một người con gái đẹp thì phải biết tự làm đẹp cho chính mình
nhuộm tóc , ép tóc ===> để làm đẹp thêm thui mừ .. đưgnf nói đó là đú ... tội nghiệp những ai nhuộm tóc

Nhuộm thì không sao chứ ép thì vãi chán. Tóc cứ ép một phát là trông cứ như mấy cái que tre. Nói thế chứ nhuộm cũng tùy loại, hôm trước ra đường thấy mấy bà tóc vàng hoe trông kinh vãi ạ!!!

Back
Bên trên