Nét đặc trưng của người con gái Việt Nam .

chị Phương đã viết:
Uh, chị cũng thích con gái tóc đen, nhưng đừng dài quá, trông khiếp lém. Nhất là ở Việt Nam mấy hôm trời nóng thấy mấy người xõa tóc đi trên đường mà... nóng lây!!
Em cũng hay để toc xõa nè... Đâu có sao? Để thế cho tóc nó tự nhiên:))
Tóc ép hay uốn xoăn còn đỡ, chứ mỗi lần nhìn thấy ai nhuộm tóc thấy ớn luôn...
Nét đặc trưng của con gái Việt Nam à? Da vàng, tóc đen,... như các nước khác... Nhưng không lẫn vào đâu được... Không hiểu tại sao nữa

em thì em thấy dân Hàn xinh hơn :D , à, nói chính xác thì em thấy mũi của họ xinh hơn ;;)
nhưng dù sao con gái VN cũng có cái hay riêng. ví dụ, mặc áo dài rất đẹp. phải nói là chả có ở nơi nào con gái mặc áo dài xinh như bên mình cả.
tóc mà phải make-up thì vẫn đẹp nhưng ko tự nhiên. em quen nh` chị tóc dài đen nhánh, mà ko hề đi làm tóc tí nào, trông rất đẹp ;;)

tui thích con gái để tóc đuôi gà
cao rao nữa,mặc dù mình ko cao lắm

chẹp chẹp , nét đặc trưng nhất của con gái vn là gì nhỉ ??? tui nghĩ đó ko phải là mái tóc ... [-(
cũng ko phải khuôn mặt hay dáng người , có lẽ là đức tính nào đó ...

Tao tưởng áo dài thì đẹp đẽ, người nước ngoài thích, nhưng con BN bảo, mẹ nó(sau khi đi nước ngoài về ý mà)nói rằng người ta nói áo dài của mình...sexy. CHẳng biết thế nào, nhưng tao ghét áo dài, nóng nức chật chội, vướng víu!

em thì em thấy dân Hàn xinh hơn , à, nói chính xác thì em thấy mũi của họ xinh hơn

Cái mũi là cái bộ phận được đem đi mỹ viện nhiều nhất ở Hàn Quốc đấy em gái ạ, mí lí ở Hàn Quốc, tỷ lệ girls xihn ít lắm :-?
Còn tao thì tao khoái môi, da trắng với lại đôi chân của Korean girls :D Nhìn mà tít cả lên, xem Arirang , In Style ấy, thấy fashion của nó vãi luôn!

Chỉnh sửa lần cuối:
áo dài vn mà sexy , chuyện lạ , tui thấy nó còn kín đáo chán ...
dân hàn chả xinh đâu mà , chẳng qua dv toàn thẩm mỹ viện chứ ngưòi dân thì xấu òm...

áo dài chỉ hở bên hông thôi,
nói chung là ko hề sexy
chắc là khi ra nước ngoài gặp toàn người ko được .....cho lắm

Dù sao thì dân Hàn nhìn vẫn sướng hơn vì nó trắng :|
Áo dài á??? mà hình như ở Lương Thế Vinh, con gái phải mặc áo dài hả??? Thế thì anh em ơi, hôm nào em Quyên đến trướng Ams chơi, mình cho nó đứt đi!!!

hồi xưa chị ko thấy con gái mặc áo dài đẹp cho lắm...nhưng mà đến 1 hôm,lớp chuẩn bị đón nguời nước ngoài...có mấy đứa fai mặc áo dài...ko hiểu sao thấy xinh thế...xinh dã man luôn...từ đó thấy Việt Nam có cái áo dài thật đáng tự hào :> và con gái Việt Nam mặc áo dài nhìn dễ thương dễ sợ...ko lẫn đi đâu đuợc..:>

Áo dài cách tân nhiểu kiểu nhìn hay:d nhưng mà nhiều kiều nhìn cách tân quá, mất luôn cái nét đặc bịt của áo dài truyền thống :(

Nếu mẹ BN bảo là nghe nói áo dài xxx thì có thể là do chuyện này:
Có một ông khách nước ngoài, qua Việt Nam thấy áo dài đẹp quá, liền mua, gửi về cho bà vợ mình.Nhưng ông ý ko hề biết là mặc áo dài thì phải đi kèm quần nên chỉ mua mỗi cái áo mà ko mua quần.Thành ra bà ý mặc xong kêu áo dài VN xxx.
Nói chung áo dài Việt Nam thì con gái VN mặc đẹp hết biết.Nhưng hơi lạc đề rồi nhỉ.

tớ thấy con gái Hàn chẳng xinh chút xíu nào cả, những đứa xinh thì kô nhiều, toàn đi thẩm mĩ viện thôi
còn nếu xem phim thì em nào mà chẳng xinh, HN là đúng hay đi thẩm mĩ viện lắm
mọi người đã xem kênh Hàn Quốc chưa, khi người ta chiếu dân tình thì nhìn, eo ôi, kiếp!!

Nguyễn Quỳnh Anh đã viết:
em thì em thấy dân Hàn xinh hơn :D , à, nói chính xác thì em thấy mũi của họ xinh hơn ;;)
nhưng dù sao con gái VN cũng có cái hay riêng. ví dụ, mặc áo dài rất đẹp. phải nói là chả có ở nơi nào con gái mặc áo dài xinh như bên mình cả.
tóc mà phải make-up thì vẫn đẹp nhưng ko tự nhiên. em quen nh` chị tóc dài đen nhánh, mà ko hề đi làm tóc tí nào, trông rất đẹp ;;)

trai hàn thích gái hàn 1 mí cơ :))
gái hàn thì thẩm mĩ viện đa số :D trông mặt nó điêu điêu,ko tự nhiên :D :p

nét đặc trưng của con gái việt nam là cần cù,nết na,hiền hậu,yêu chồng thương con ... :D tinh thần thay chồng đi đánh giặc như thời chiến tranh B-) :D :D :D :D :D :D :D nét đẹp đấy bây h có vẻ như bị bỏ quên,con gái bây h ảnh hưởng phong cách nuwocs ngoài nhiều :D

mà nói thế cũng khó,mỗi thời mỗi khác mà :D

Hơ , chết thật mọi ng hơi lạc đề đấy nhỉ ! Sao lại thích con gái Hàn thế !
Theo kinh nghiệm của nhg ng đi trc , sang Hàn thấy con gái xấu lắm , mà có đẹp thì hầu hết là unnature !Con gái Việt khiến khối nước ghen tị đấy !

Mà a. Dương này , đó là nét đẹp trg thời loạn ! Còn phụ nữ Việt bây h đang hòa nhập với tg , ng càng trở nên năng động , đáng khâm phục . Có chăng chỉ là biểu hiện # nhau , chứ còn cái tinh thần thì vẫn giống nhau .

He he, Con gái thời xưa thay chồng đánh giặc thì thời nay thay bố mẹ đánh chồng...

con gái VN đâu cần mấy bồ phải bình phẩm. Tự họ thấy cái đệp của họ là đủ rùi hà.

Back
Bên trên