Nét đặc trưng của người con gái Việt Nam .

Nguyễn Minh Trang
(yasoap69)

Member
Ở mỗi nước , vẻ đẹp và phong cách của người con gái là rất khác nhau .
Tớ có thể đưa ra 1 vài ví dụ theo ý kiến riêng mình :
Như con gái Pháp mảnh khảnh về vóc dáng , đôi khi đơn giản mà tao nhã , đáng yêu và lãng mạn vô cùng ...
Những cô gái châu Á , đặc biệt là các nước Singapore , Hong Kong :nhỏ nhắn ,nhanh nhẹn và đầy màu sắc !
Hôm trước tớ có đọc chữ kí của 1 anh khóa trên : yêu nhất con gái Việt Nam .Đó là điều khiến tớ lập topic này để chúng ta cùng suy ngẫm ...
Nét đặc trưng của người con gái việt Nam là gì nhỉ ?
Hay bây giờ chúng ta mới bắt đầu hình thành , xây dựng ?
Nếu thế : các cậu mong muốn điều gì sẽ trở thành bản sắc của dân tộc , trở thành bản sắc riêng của mỗi chúng ta ?
Còn riêng tớ , tớ mong muốn và tin tưởng rằng ở 1 ngày không xa , chúng ta sẽ là những cô gái có bước đi dài , mái tóc đen và đôi mắt là cả thế giới .
Thế nhé !

nghe cái câu đôi mắt là cả thế giới hay thiệt đó!Mình cũng muốn có đôi mắt như thế!:)):))

hì hì, nghe thế thì lãng mạn quá. theo tớ thì con gái bi h hầu hết đều khá là thực tế. nếu thời nay mà tìm 1 cô gái TP tóc dài bay bay trg gió 1 cách natural ( tức là ko ép iếc rì hết ấy ) thì khá là khó. tóc dài mà lại đẹp khéo chỉ tìm đc ở nông thôn, mà chắc rì đã có. :)

Hì hì, Minh Trang máu mê ghê nhỉ nhưng mà khó mà giữ được cái hình ảnh
những cô gái có bước đi dài , mái tóc đen và đôi mắt là cả thế giới .
lắm, bây giờ girlz xinh kiểu khác rồi, nhưng mà cái quan trọng nhát có lẽ vẫn là tính cách, đúng không ;)

nhưng xinh mấy, cá tính mấy mà ko giống ng` VN là ko ổn tí nào.
tớ là tớ vẫn thích con gái tóc đen hơn.
mang bản sắc dân tộc vẫn hơn, nhưng vừa phải thôi :)

Uh, chị cũng thích con gái tóc đen, nhưng đừng dài quá, trông khiếp lém. Nhất là ở Việt Nam mấy hôm trời nóng thấy mấy người xõa tóc đi trên đường mà... nóng lây!!

Nét đặc trưng ở đây là về phong cách , chứ ko fai là hình thức .1 cô gái Việt vừa hiện đại ở hình thức lẫn phong cách nhưng vẫn fang fat nét Việt thì hay quá đi chứ !

okie là về phong cách nhưng hình thức cũng quan trọng ko kém mà. các chú có thể cho tớ là hơi cổ hủ nhưng tớ là tớ thích con gái đẹp tự nhiên và no make-up. ;;)
về phong cách thì tớ ko rành lắm, có bạn nào cho ví dụ cái nhỉ? hừm, phải nhanh nhẹn, trông hoạt bát tự tin, giỏi ngoại ngữ ( thời hội nhập là nó phải thế ), ko cần xinh nghiêng nước nghiêng thành nhưng biết tự làm đẹp cho bản thân ( = nh` cách, ko cứ rì hình thức, có thể là trang bị cho cái ở bên trg cái đầu chẳng hạn :D )

Trời ơi có fai là con QA mình quen ko nhỉ ?...
Bước chân dài ở đây có nghĩa là nhg cô gái tự tin , bản lĩnh , năng động , dám làm , dám nghĩ , luôn tiến lên và hòa mình vào dòng chảy cs ...
Mái tóc đen ,hehe , ko có nghĩa là tóc bạn fai đen nhánh đâu nhé ! Nhuộm cũng xinh lắm mà . Đó là 1 cách mình muốn ám chỉ sau bước chân dài cá tính , ng con gái ấy fai co nguồn cội , mang trong mình hơi thở , sức sống Việt . H/a đó chỉ để truyền đạt ý tưởng của mình thôi .Tuy nhiên mình thích mái tóc đen , trông có vẻ duyên dáng ,đằm thắm, dễ thương !

ha ha, thế bạn trang chưa nhìn thấy con gái việt nam tóc ngắn , mắt híp , da đen à ????
he he , mấy chị trong đội tuyển bóng đá vịệt nam đó ... cũng là 1 phần gương mặt của vn mừ ... kà kà
cả thế giới nhìn đến vn cũng 1 phần qua họ đấy ...
con gái vn á , nhận xét thực tế nè : ai cũng xinh nhưng mà ko phải ai cũng quan tâm làm đẹp ( và nếu làm đẹp thì chắc chắn rất xinh ... nói thật ) và tất nhiên là ai cũng tốt ...

Xây dựng hình tượng người phụ nữ Việt Nam? Cái này phải dựa vào hoàn cảnh+ lịch sử mới ổn.
Vd: Người con gái Việt Nam trong thời phong kiến thì ổn nhất là tam tòng, tứ đức( I like it :D), thắt đáy lưng ong, nhiệm vụ chính là nội trợ+ đẻ con.
Người con gái Việt Nam trong thời kì kháng chiến là người đảm việc nước, việc nhà, tham gia lao động+ sản xuất.
Còn người con gái Việt Nam trong thời kì này, theo ngu ý của tớ là người năng động, dám nghĩ dám làm, giỏi giang, có trình độ văn hóa cao.Nhưng bên cạnh đó vẫn nên giữ lại cái dịu dàng nữ tính của người phụ nữ, đảm đang, tháo vát (biết giữ sổ đỏ, đủ sáng suốt để đứng tên nhà :D).Thế thì có hơi nhiều ko?Nhưng tớ nghĩ thế là ổn.
PS : Những cô gái có những bước đi dài, trước hết phải là...những cô gái chân dài :D

nhưng mà con gái vn chân đâu có dài ... lại định đi rút chân à ????

Ép tóc có gì mà không hay nhỉ, anh thấy đẹp mà ^_^, cứ để tóc tự nhiên thì nhiều lúc nhìn trông tơi tả lắm :p

Em Trang ẩn dụ kinh quá, mình thiển cận không hiểu nổi!!!
Nói chung con gái Việt Nam mình là xinh hơn khối nước khác ấy chứ, ví dụ như Lào hay Thái hay cả hội châu Âu nhiều nước cũng đều không đẹp bằng đâu -> tự hào!!

Anh Dương : vì sao lại yêu nhất con gái VN ?
Bạn Phong : Bạn có lẽ chưa đọc #9 à , chân fai dài thì mới bước dài đc sao , mình thắc mắc thế thì nhg cô gái ko đẹp thì ko đc tự tin về mình sao ?

những cô gái có bước đi dài , mái tóc đen và đôi mắt là cả thế giới .
ưng câu này wa...:p mái tóc đen thì đc...nhưng tóc dài thì nóng lắm...nhưng cái câu đôi mắt là cả thế giới thì cho 10 điểm +;) hehe
Anh Dương : vì sao lại yêu nhất con gái VN ?
:rolleyes:...B-) vì có yêu đuợc ai nước ngoài đâu B-) >:) mà cũng có thể vì...hehe
chị thì chị thấy con gái việt nam chưa có ai là xinh xuất sắc cả...nhưng ối nguời dễ thuơng...hehe
Yêu nhất con gái Việt Nam :x

lập ra forum này đẻ tử khen nhau à

mà thấy con gái thế nào á,ở lớp h1 01-04 thì thôi rồi

"đang ngồi xem film ở rạp,thấy có 1 bọn cười,mấy đúa con trai lớp này ngồi biết ngay chỉ có con gái h1"
hahahhahahahha

Trời, sao chẳng ai chịu hiểu "những cô gái chân dài" là tên một bộ phim nhỉ?

lập ra forum này đẻ tử khen nhau à

mà thấy con gái thế nào á,ở lớp h1 01-04 thì thôi rồi

"đang ngồi xem film ở rạp,thấy có 1 bọn cười,mấy đúa con trai lớp này ngồi biết ngay chỉ có con gái h1"
hahahhahahahha
:)) ko fai là khennhau..khen con gái việt nam thôi chứ anh :p

Back
Bên trên