Mr HAO- Nghe những tàn phai...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Đặng Minh Phương đã viết:
Biết kệ những lời người khác nói về mình là một điều rất cần cho cuộc sống sau này, nhưng đừng vì nghĩ là người ta ghen tị với mình nên mình phải kệ người ta nhé :)
Vậy cũng xin góp ý thẳng thắn chân thành luôn là chị Phương:

1. Ko nên có những ý kiến như cái bài rất dài chị đã viết chỉ để nói lên anh Nguyễn Thái Dương ko xứng đáng làm Mr. HAO :) (Bài viết đặt ra những câu nói rất ko nên có như: Bạn Dương học ở Mĩ nhưng là một trường bình thường thôi...) Anh Hoài Anh đã lăng xê bạn của mình một cách hết sức vô tư trong sáng, và ko hề có gì đáng để bị chị nói cho một bài như vậy :)

2. Ko nên nói người khác đạo đức giả trong khi chị ko phải là người có quyền phán xét những điều như vậy :)

Ngoài ra thì rất ấn tượng cách chị cổ vũ, lăng xê hết mình cho anh Toàn, rất có phong cách riêng, và cảm động ^^ Tuy nhiên chị có thể lăng xê thí sinh của mình được thì đừng nên khó chịu khi thấy người khác lăng xê thí sinh của họ một cách cũng hết sức lành mạnh (như việc anh Hoài Anh lăng xê anh Dương)

Góp ý kết thúc tại đây ^^

Mong rằng phong cách dự thi, lăng xê, và cả cổ vũ trong những cuộc thi lần sau (nếu có) sẽ chuyên nghiệp hơn, đem lại nhiều tiếng cười hơn là những cái chau mày ^^ Nhân đây xin gửi lời cáo lỗi đến bất cứ thành viên nào thấy ko thoải mái vì những gì mình đã cố gắng để giúp cho Nhật Zest trong cuộc thi này ^^ Có thể là bất cứ điều gì... Và xin gửi cảm ơn tự đáy lòng đến tất cả những ai đã sát cánh cùng Nhật trên con đường chinh phục danh hiệu này ^^ Cảm ơn những nỗ lực ko mệt mỏi của BDH, BTC, các thí sinh, khán giả và bầu sô khác đã làm cho cuộc thi thật sự là "một cuộc thi" đầy ý nghĩa ^^ Những gì đọng lại sau Mr HAO là một chút gì sâu lắng...

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho dù Mr. HAO đã tạm khép lại để chờ công bố kết quả, nhưng những topic như thế này vẫn rất bổ ich vì bây giờ là lúc từng thí sinh có thể dừng lại để nhìn nhận lại mình và mọi người.

Anh có xem tất cả các ý kiến ở đây, và trong các topic khác, về Mr. HAO. Ai cũng có phần đúng của mình, cái sự thực nằm ở đâu đó, giữa những gì mọi người nói. Và sự thực có lẽ bao giờ cũng là sự trung hòa của những ý kiến có phần quá khích, hay của những thái cực.

Ở đây, anh vẫn nhấn mạnh tính chừng mực của mọi chuyện.

Đã đành mâu thuẫn là ko thể tránh khỏi, nhưng giữa những con người, vẫn ngầm có một số luật chơi nhất định, một số giới hạn (có thể bất thành văn) để chúng ta ko (nên) bước qua nó. Vì nếu đi quá, thì mọi thứ ko còn là trò chơi (như ban đầu) nữa.

Đã đành là để đạt được mục đích, có khi chúng ta ko (cần) quan tâm đến phương tiện chúng ta đã dùng, cũng như ko (cần) để tâm đến "sỏi đá dọc đường"; nhưng phải chăng, nhìn lại những cái đó, cũng là điều bổ ích cho chúng ta, khi tới, hay ko tới đích?

Vì, anh quan niệm là, có khi tới đích chưa chắc là đã điều quan trọng nhất. Quan trọng nhất là tới đích bằng cách nào, rút ra được điều gì trong quá trình tới đích ấy.

Lắm khi, cái đích chỉ là phù du, trống rỗng... Cái đích nội tại, chính là ý thức và vượt qua bản thân mình, như Hưng đã nói. Đây là điều khó nhất, và thực sự cũng ít ai đạt được (cho dù hình như ai cũng biết? :) ).

Văn Cao có mấy câu thơ thật hay:

Những bó hoa mang tới
chúc tụng
Thành công một con người
Hàng ngày hàng ngày
Xây thành cái mồ chôn
Con người thành công ấy

Người ta đôi khi bị giết
bằng những bó hoa

Nếu chúng ta quan tâm hơn chút nữa đến những chừng mực, chúng ta sẽ ko bị giết bởi những bó hoa, cho dù là hoa Mr. HAO hay hoa gì đi nữa... :))

L.

trần hữu quang đã viết:
Em vẫn nghĩ trong một tập thể lớn như HAO, việc có một vài mâu thuẫn là chuyện không thể tránh khỏi, nhất là khi các em vẫn còn ít tuổi thì nó dễ bộc phát ra. Việc hy vọng một tập thể gắn bó là mong ước của mọi ng nhưng chắc chính mọi ng cũng hiểu ko thể gắn bó một cách tuyệt đối. Trước đây chúng ta vẫn thấy một HAO yên bình thực ra nó vẫn tồn tại những mẫu thuẫn ngầm, bây giờ chỉ là lúc bộc phát. Nếu chúng ta nhìn thẳng vào sự thật này thì thấy những mâu thuẫn kia chẳng có gì là bất ngờ ngoài dự đoán cả, thậm chí ở mức thấp. Việc tranh cãi đó cũng chỉ của một vài thành viên chứ ko phải của nhiều ng nên kết luận nó gây chia rẽ hay là bộ mặt của cả cuộc thi là vội vàng.

Với những gì MrHAO đã đạt đc thì với cá nhân em, cái sự cố kia là chuyện đương nhiên và nhỏ hơn con thỏ. Nó chẳng nói lên điều gì và ko đủ để nói MrHAO đã tàn phai hay gì đó. Tất nhiên em ko cổ vũ những việc đó nhưng để nó làm mờ mất những cái em có đc thì em ko đành lòng. Em nghĩ mọi ng nên nói nhiều hơn những cái chúng ta có đc qua cuộc thi này. Em đã và vẫn sẽ nghĩ về cái đấy, vì một lúc ko nhớ hết ra đc :)

@Nhật:
Lí do anh đồng ý tham gia MrHAO ngay từ ngày đầu cũng là muốn rèn luyện cái này. Để đạt đc thì cần biết bỏ qua những “con thỏ”. Chúc em sớm thực sự đạt đc cái này :) (ko có nói kháy gì ở đây cả)

Nguyễn Hoàng Linh đã viết:
Cho dù Mr. HAO đã tạm khép lại để chờ công bố kết quả, nhưng những topic như thế này vẫn rất bổ ich vì bây giờ là lúc từng thí sinh có thể dừng lại để nhìn nhận lại mình và mọi người.

Anh có xem tất cả các ý kiến ở đây, và trong các topic khác, về Mr. HAO. Ai cũng có phần đúng của mình, cái sự thực nằm ở đâu đó, giữa những gì mọi người nói. Và sự thực có lẽ bao giờ cũng là sự trung hòa của những ý kiến có phần quá khích, hay của những thái cực.

Ở đây, anh vẫn nhấn mạnh tính chừng mực của mọi chuyện.

Đã đành mâu thuẫn là ko thể tránh khỏi, nhưng giữa những con người, vẫn ngầm có một số luật chơi nhất định, một số giới hạn (có thể bất thành văn) để chúng ta ko (nên) bước qua nó. Vì nếu đi quá, thì mọi thứ ko còn là trò chơi (như ban đầu) nữa.

Đã đành là để đạt được mục đích, có khi chúng ta ko (cần) quan tâm đến phương tiện chúng ta đã dùng, cũng như ko (cần) để tâm đến "sỏi đá dọc đường"; nhưng phải chăng, nhìn lại những cái đó, cũng là điều bổ ích cho chúng ta, khi tới, hay ko tới đích?

Vì, anh quan niệm là, có khi tới đích chưa chắc là đã điều quan trọng nhất. Quan trọng nhất là tới đích bằng cách nào, rút ra được điều gì trong quá trình tới đích ấy.

Lắm khi, cái đích chỉ là phù du, trống rỗng... Cái đích nội tại, chính là ý thức và vượt qua bản thân mình, như Hưng đã nói. Đây là điều khó nhất, và thực sự cũng ít ai đạt được (cho dù hình như ai cũng biết? :) ).

Văn Cao có mấy câu thơ thật hay:

Những bó hoa mang tới
chúc tụng
Thành công một con người
Hàng ngày hàng ngày
Xây thành cái mồ chôn
Con người thành công ấy

Người ta đôi khi bị giết
bằng những bó hoa

Nếu chúng ta quan tâm hơn chút nữa đến những chừng mực, chúng ta sẽ ko bị giết bởi những bó hoa, cho dù là hoa Mr. HAO hay hoa gì đi nữa... :))

L.
Có lẽ là spam một chút nhưng quả thật :x EM rất đồng ý với cái chân lý sống của anh Linh về đường đi và cái đích, và đó cũng là thứ mà em đang theo đuổi :x

Cám ơn em Bảo Thư đã có lòng quan tâm. Con gái nhà ai mà mẫu mực thế không biết :x

Nói gì thì nói em Phương với em Thư cũng là 2 cổ động viên, 2 bầu sô tuyệt vời nhất ở MrHAO lần này. Anh Toàn + em Nhật mỗi người có một bầu xô hết lòng như thế thật đáng để tự hào :).

Hoàng Hiếu Minh đã viết:
Nói gì thì nói em Phương với em Thư cũng là 2 cổ động viên, 2 bầu sô tuyệt vời nhất ở MrHAO lần này. Anh Toàn + em Nhật mỗi người có một bầu xô hết lòng như thế thật đáng để tự hào :).

Cho anh bới lông tìm vết tẹo nhé: , có nghĩa khác nhau đấy nhá :))

L.

Hihi em chưa kịp viết thì anh Linh đã nhanh tay bới mất rồi :D
Cái từ "sô" "xô" này là từ show ra, chính ra là phải sờ nặng (sờ sung sướng) nhưng tại mình đọc ko phân biệt nặng nhẹ nên đang từ sung sướng hay bị thành xờ xấu xa [-x :p
Ôi xin lỗi cả nhà em hơi bị nhớ cái VC :))

Chỉnh sửa lần cuối:
"Nói gì thì nói em Phương với em Thư cũng là 2 cổ động viên, 2 bầu sô tuyệt vời nhất ở MrHAO lần này. Anh Toàn + em Nhật mỗi người có một bầu, xô hết lòng như thế thật đáng để tự hào "

Công nhận là hài thật :))

Nghe thằng Toàn nói thì hình như cả “sung sướng” và “xấu xa” đều có rồi :-"

há há, dạo này hơi đụt tiếng Việt, ko để í, cảm ơn các bác nhắc nhở, nói thật là em cũng ko biết phải viết là SÔ, hay là XÔ nữa :)). Giải thích như chị Vân cũng hợp lý :)

hix mình mới vẫn chưa dc thưởng thức cảm giác sung sướng và xấu xa với bầu sô của mình :D

Hic, may các thí sinh 00-03 nhà mình hiền, chứ 12 người đều đòi bầu sô phải làm thế nào để họ sung sướng và xấu xa nhất thì... 8-| ... uay uay :| :p

:x

Chào tất cả các bạn đã tham gia topic này và các bạn chuẩn bị tham gia vào topic này!

Mình là thành viên trong BGK xin có một vài lời như sau:

1. Tất cả những thí sinh tham dự Mr.HAO rất xứng đáng được tôn vinh vì sự dũng cảm, nhiệt tình, sự hy sinh ít nhiều cảm giác bình yên để đương đầu với một cuộc thi mà những thuộc tính của nó chắc hẳn cũng sẽ gây ra căng thẳng cho người tham gia.

2. Tất cả các cổ động viên cho Mr.HAO cũng rất xứng đáng được tôn vinh vì sự nhiệt tình, vì tình yêu của họ dành cho các thí sinh.

3. BTC/BGK ghi nhận những mặt được và chưa được của cuộc thi. Được những mặt nào chúng ta cổ vũ, khích lệ; chưa được những mặt nào thì hoặc là BTC đã có biện pháp khắc phục ngay hoặc là sẽ họp lại để rút kinh nghiệm.

4. Các bạn đã tham gia topic này:

+ có nhu cầu bày tỏ suy nghĩ: đã bày tỏ rồi

+ hoan nghênh cuộc thi: đã hoan nghênh rồi

+ phê phán một số điểm: đã phê phán rồi

+ góp ý một vài điều: đã góp ý rồi

+ tranh luận với một cá nhân: đã tranh luận rồi

+ lạc đề sang lỗi chính tả: đã lạc đề rồi

Vậy thì thiết nghĩ cũng không còn điều gì để phải nhắc đi nhắc lại những ý ở trên nữa.

Ngày mai là buổi lễ trao giải rất được nhiều bạn mong đợi cho dù có bạn hoàn toàn hài lòng hoặc chỉ một phần hài lòng về cuộc thi này. Hãy làm cho niềm mong đợi của rất nhiều bạn đó trở nên ý nghĩa hơn và trọn vẹn hơn.

Mình mong rằng bất cứ ai khi nhìn thấy tên của topic "Nghe những tàn phai" sẽ hiểu rằng "tàn phai" là bởi vì cuộc thi sắp đi đến hồi kết thúc với biết bao kỷ niệm và sự nuối tiếc cho một sân chơi bổ ích, ý nghĩa của cộng đồng HAO này.

Chúc các bạn tìm thấy được Mr.HAO của lòng mình và luôn đến với HAO bằng một tấm lòng nhiệt thành như thế!

@ Zest: Im liking ur energy and personality. But next time, I'll make sure myself not hanging around when u do ur things in case I could be blown up just like I had been for the last couple of days b-) by all that oh-so-macho :> of urs :)). Im finding myself luving u more and more, babe!... :* Hope u would get the biggest prize here in dis contest bc honestly, more than any other guy that is u oh-so-damn deserve it and deserve it the most! :x :)) :*

@ chị Phương: >:-D<

@ anh Linh: cái vụ xô chậu này hình như em ko có bị sai anh nhỉ :> :p

Bây h mới thấy tiếc hùi hụi vì đã ko cố gắng lao về VN hè này :(( Nghe mọi ng rủ nhau đi dự lễ trao giải thật là đau đớn hic hic :( Chúc cả nhà vui vẻ, đặc biệt chúc chị Phương đạt giải bầu sô hay nhất nhé ^^

Nguyễn Hòa Bình đã viết:
:D Rất đồng ý với anh Nghĩa :D
Hơn nữa ... Theo em, cuộc thi Mr Hao đã kết thúc, những topic kiểu như thế này, có khi ko giải quyết được vấn đề gì nữa đâu ạ... Có khi còn khiến không khí kết thúc trở nên nặng nề. Phê bình thẳng thắn là tốt, nhưng theo em, ngày mai Mr HAO sẽ trao giải, có lẽ ko nên bàn thêm về vấn đề này nữa.
Qua việc này chỉ mong mọi người là.
Là con người, ai chẳng có cảm xúc riêng, chẳng yêu chẳng ghét. Ta cứ giữ trong lòng thôi được ko ạ. Đây là một cuộc thi, cũng có thể là một lần HAO thể hiện bộ mặt của mình (Vì có khác nhiều người ko thuộc HAO quan tâm đến cuộc thi này). Ta hãy suy nghĩ cho HAO một chút hôi được ko ạ.
Còn những lộn xộn vừa rồi, có lẽ chỉ nên nhắc lại kín giữa ban điều hành trong những cuộc chuẩn bị cho những cuộc thi sau để khi đó rút kinh nghiệm tìm cách hòa giải khi cần thiết thôi ạ.
Em xin hết ý kiến ạ!

Em lại nghĩ vì cuộc thi đã kết thúc nên những topic kiểu này mới giải quyết được vấn đề :D. Theo cảm giác của riêng em thì nó khiến không khí kết thúc trở nên thoải mái và dễ chịu hơn, có những thứ được mở và biểu hiện, ít ra một cách chân thành hơn.

Em chẳng thấy topic này 'hở' ở chỗ nào cả. Những điều cần rút kinh nghiệm và kín thì vẫn cứ kín và sẽ được rút kinh nghiệm.

Bộ mặt của HAO :) . Ôi một nét mặt riêng :x :>

btw hôm nay trao giải, háo hức háo hức quá đi. muốn về nhà đi xem cơ :-s

Thiên Hương đã viết:
Em lại nghĩ vì cuộc thi đã kết thúc nên những topic kiểu này mới giải quyết được vấn đề :D. Theo cảm giác của riêng em thì nó khiến không khí kết thúc trở nên thoải mái và dễ chịu hơn, có những thứ được mở và biểu hiện, ít ra một cách chân thành hơn.

Em chẳng thấy topic này 'hở' ở chỗ nào cả. Những điều cần rút kinh nghiệm và kín thì vẫn cứ kín và sẽ được rút kinh nghiệm.

Bộ mặt của HAO :) . Ôi một nét mặt riêng :x :>

btw hôm nay trao giải, háo hức háo hức quá đi. muốn về nhà đi xem cơ :-s

em Hương >:-D<

chữ kí hơi bị hay của nó :x

Chị Hà nói đúng đó. Ta nghe những tàn phai để rồi luyến tiếc nó vì cuộc thi sắp trôi qua ... Trong những lầm lạc ta thấy mình chững chạc ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
nghe anh Toàn nói tự nhiên lại thấy buồn buồn...nhanh thật mấy tháng trời bây giờ đã đến phút kết thúc...

Mọi người đến đông đủ và làm cho nó thành một buổi tối tuyệt vời nhé :x :x

Ôi anh Toàn, thỉnh thoảng anh phát ngôn cao thâm như Da Vinci, thỉnh thoảng anh lại như nhạc sến Việt Nam, anh đúng là Mr HAO khó đỡ nhất. Nhưng lần nào em cũng quyết chí vote cho anh và cuối cùng lại quên, thề với anh năm sau anh còn tham gia em vote cho anh hết mình

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên