Mr.Hải fan club^^

Thì câu bài hiển nhiên:))
Tôi cũng phải nhanh nhanh ko thì bị ông vượt mất Đức ạ;)

Nghe bọn mày nói về thầy Hải :x bùi tai ghê :))

Sống thật với chính mình là điều không thể tồn tại trong xã hội ngày nay!!!

Ai có thể giải thích thế nào là sống, thế nào là sống thật, thế nào là chính mình, và cuối cùng là sống thật với chính mình chính xác là điều gì???

Nguyễn Hà My đã viết:
Nghe bọn mày nói về thầy Hải :x bùi tai ghê :))

Sống thật với chính mình là điều không thể tồn tại trong xã hội ngày nay!!!

Ai có thể giải thích thế nào là sống, thế nào là sống thật, thế nào là chính mình, và cuối cùng là sống thật với chính mình chính xác là điều gì???

Bon chen vào đây thì thích j nói đấy!!! Thế là 1 phần sống thật với chính mình rùi!!!! Chả có điều j là ko tồn tại đc cả!!! ko tồn tại đc ở nơi này thì tồn tại nơi khác:D:D:D Mày cố mà thích nghi:D:D:D:D

Hic, sống là làm việc, cười và đùa:D - đơn giản thế thui. Còn sống thật là làm đúng những gì mình nghĩ, mình muốn, ko phải vì người này, người kia, điều này điều kia mà phải làm khác đi những điều trong mình:).
Cuối cùng "sống thật với chính mình" đó là cười đùa, là vui vẻ, là hãy xả hết mọi bực dọc buồn phiền, hãy làm những gì mình muốn (khi ở trong hội thôi nhé:p) và đặc biệt đó là hãy ở cạnh những người bạn thật tốt như bọn này nè:D, tha hồ cười cả ngày. Nhỉ cả nhà nhỉ?:D

Thế thì sống thật đồng nghĩa với sống ác rồi :))

tuy nhiên hướng tới điều đó đc vẫn còn nhìu khó khăn do tác động từ cuộc sống bây h..:|

Sống thật là sống vui vẻ. Làm những điều ko cắn rứt lương tâm (trừ chuyện bùng :D) Đến với hội để giải toả, tâm sự, bớt 1 số căng thẳng của cuộc sống
Thành viên của hội luôn nhìn cuộc sống qua lăng kính màu hồng (chứ ko phải màu chuối :D)
Iu hội :x

Không ai trả lời anh à? :(
Sống thật kiểu đấy anh thấy giống sống ác hơn (vì mình là chính, mặc kệ người khác :-&)

Trả lời cái gì cơ ah
Sống thật là sống ác ah ?????
Có thể có lúc cũng phải làm như thế ;)
Nhưng tất nhiên là hạn chế.
Sống vì mình cũng tôt nhưng sống vì người khác thấy có mục đích hơn. Sống vì mình sẽ ko cố gắng làm 1 cái gì, chỉ thấy nhạt nhẽo thôi

Thì thế là sống thật với chính e đấy còn gì ;)
Sống vì người khác để thấy sự tồn tại của minh

Nhưng em nào đó ở trên phải sống vì mình không vì người khác :)
Nội bộ lủng củng à? @_@

Chỉnh sửa lần cuối:
Wan niệm của từng người anh ah
Sống sao cho thoải mái là được ^^
Đừng làm cho mình hay bất cứ ai buồn ^^
Any question ??????
Thư kí trả lời trực tuyến :p

Hơ hơ.. câu trả lời của bạn HA hay đấy!!! Hỏi nhiều quá, quan niệm thế nào là sống thật thì cứ thế mà sống:D:D:D:D Miễn ko sống trên sự đau khổ của ng khác là đc!! Chứ đôi khi cũng phỉa dành dật cơ hội cho bản thân anh ạ!!!

Tóm lại là : sống thật là sống sao cho ko gây ảnh hưởng đến người khác, sống để ko phải ân hận về sau, sống sao cho thoải mái=>cứ sống theo ý mình nếu điều đó là không có gì xấu

Nhưng ý anh toàn là những điều xấu?

Nói thế là mâu thuẫn rồi. [-x

Hic hic, cãi nhau chỉ vì chuyện vớ vẩn thế thôi ah?:(
Em đính chính nhé, ở trên em có nói sống vì mình ko nghĩ đến người khác (chỉ khi ở trong hội thôi).
Anh nên đọc kĩ lại bài em post rùi hẵng nói nhé:D

Back
Bên trên