Most Wanted Class!!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Mỹ Hằng
(myha)

Theo như BCH Đoàn trường đã thông báo hôm nay, sắp tới trường ta sẽ có một dạ hội dành cho AMSERS!!! Cụ thể là thi phong cáh giữa các khối chuyên
. Mỗi khối chuyên sẽ thể hiện phong cách unique của khối mình thông qua phần thi trạithi tài năg
*Phần thi trại là nới để các bạn trang trí theo đúng đặc điểm của khối chuyên của mình.
VD chuyên Anh cóa Bigben
Chuyên Hóa cóa các chất hóa học, nổ tùm lum:D JuSt kidding!!!
Chuyên trung có van lý trường thành. Kinh kich...
Thuyết trình trong 3 phut
Các bạn có thể bày bán các đồ handmade trong trại hoặc các đồ mang phong cách đặc biệt.
VD đồ ăn Tàu(TRung). Eke thước kẻ(Toán.lí) CÂy cối(SInh)
*PhầN THi tài năng là nơi các bạn trổ tài ở bất cứ thê loại nào. hài Kịch, hát, nhảy,kịch câm , đàn...
5-7 phút
* Thời gian tối 3/2/07

QUESTION HERE!!!:D:D:D

Chuẩn bị trại vào sáng chiều. còn tối là tài năng và trao giải luôn.:)

Em ơi, chị có mấy việc muốn hỏi

1- Nếu khung trại là trường lo (cái này thầy Thắng bảo) thì phải có hôm nào bọn chị đc xem trc để còn lên ý tưởng thiết kế chứ :-/

2- Phần tài năng mỗi khối chuyên chỉ có duy nhất 1 tiết mục thôi hả :(

3- Chỉ có 3 gian hàng thôi, hum nọ bí thư bảo sẽ có đấu giá, chi tiết vụ này là thế nào :-/

1, diện tích mỗi trại là 3*3 m2, tương đương 1 ô trên sân trường, trại sẽ có hình tam giác, thế là lên ý tưởng đc rồi.
2, uh, cả khối 1 tiết mục hay nhất.
3, Vụ đấu giá gian hàng sẽ có ng đến từng lớp thông báo.

Any question? :D

Yep, có thể xin huy động cả sân sau sân trước ( + cả vỉa hè đường Nam Cao :D ) cho tăng số lượng trại lên được không, chứ có 1 số khối chuyên 6 lớp 1 trại, hix, vui thì vui thật nhưng mà khó tổ chức lắm :(.

Thế thì lại ko đúng mục đích chương trình, với nhiều trại quá kinh phí ko đủ
quan trọng hơn là buổi tối diễn ở sân ngoài, thế thì mấy trại sân sau ế cả. :D

Mỗi khối 1 tiết mục thì có phải thi loại để chọn ko, thời gian là bao giờ :D

Tớ có mấy câu hỏi + ý kiến thế này, Hưng gà giải đáp giùm 8-}

1- sáng nay tớ hỏi em Bình trong ban chấp hành, em ý chạy đi hỏi 1 lúc, thấy bảo thế này
a- mỗi lớp đc cho diện tích là 4 ô trên sân trường 8-|, thế kết cục là thế nào, 1 ô hay 4 ô để bọn tớ còn lên kế hoạch thiết kế.
b- nếu thực sự có diện tích lớn hơn 1 ô (4 ô chẳng hạn) , bọn tớ có thể bán hàng trên chính trại của mình ko :-/ nghĩa là ko tham gia đấu giá gian hàng mà trưng bày và bán luôn tại trại của mình :-/
c- Trại hình tam giác thứ nhất là khó thiết kế, thứ 2 là quá nhỏ, ko đủ không gian bên trong, thứ 3 ko phải với khối nào cũng phù hợp để thể hiện ý tưởng đề ra sẵn. Vẫn đúng với diện tích đó nhưng bọn tớ tự tìm khung và lều thik kợp liệu có đc hay ko :-/ hay cứ phải là lều tam giác đồng bộ :-/
d- thứ 7(3-2) có đc nghỉ học để làm từ sáng đến chiều ko, nếu ko đc nghỉ thì hoạt động dạ hội chính thức diễn ra lúc nào :-/

2- Phần thi tài năng có thể kéo dài đến 10' đc ko :D:D:D:D
Đến hôm đấy mới thi hay trc đó phải diễn trc cho khớp chương trình :(

Mấy câu nữa thì họp lần 2 xong khối lý sẽ hỏi :)):))

Theo như BCH Đoàn trường đã thông báo hôm nay, sắp tới trường ta sẽ có một dạ hội dành cho AMSERS!!! Cụ thể là thi phong cáh giữa các khối chuyên
. Mỗi khối chuyên sẽ thể hiện phong cách unique của khối mình thông qua phần thi trại và thi tài năg
*Phần thi trại là nới để các bạn trang trí theo đúng đặc điểm của khối chuyên của mình.
VD chuyên Anh cóa Bigben
Chuyên Hóa cóa các chất hóa học, nổ tùm lum JuSt kidding!!!
Chuyên trung có van lý trường thành. Kinh kich...
Thuyết trình trong 3 phut
Các bạn có thể bày bán các đồ handmade trong trại hoặc các đồ mang phong cách đặc biệt.
VD đồ ăn Tàu(TRung). Eke thước kẻ(Toán.lí) CÂy cối(SInh)
*PhầN THi tài năng là nơi các bạn trổ tài ở bất cứ thê loại nào. hài Kịch, hát, nhảy,kịch câm , đàn...
5-7 phút
* Thời gian tối 3/2/07

Hi all
cho chị hỏi điện đóm đến các lều trại thì nhà trường cung cấp hay mỗi lều phải tự lo?
bao giờ có chương trình cụ thể? Ví dụ như 6h30 bắt đầu, 7h phần tài năng....v..v.
Trong đoàn trường ai phụ trách điều hành hoạt động này?
rules gì quan trọng khi tổ chức hội trại không?
Ví dụ có được xin thêm lều hoặc các bộ phận khác của khung lều không? :)) đấy là ví dụ thế
Phần tài năng có bắt buộc chủ đề nào đó không?
Tìm bài hát thể hiện tính chuyên biệt của cả khối cũng khó :-?
c- Trại hình tam giác thứ nhất là khó thiết kế, thứ 2 là quá nhỏ, ko đủ không gian bên trong, thứ 3 ko phải với khối nào cũng phù hợp để thể hiện ý tưởng đề ra sẵn. Vẫn đúng với diện tích đó nhưng bọn tớ tự tìm khung và lều thik kợp liệu có đc hay ko hay cứ phải là lều tam giác đồng bộ

Theo chị hình tam giác cũng được rồi, chị đã dựng roài và thấy cũng không đến nỗi khó thiết kế, và chị thấy cái lều hình tam giác nó dễ kiếm và dễ dựng.
Nếu diện tích không đủ thì có được kê thêm đồ ở bên ngoài không ?
By the way, các em/bạn khối Trung, em nào muốn tham gia thì 5 rưỡi thứ 6 ngày 12 tháng 1 ở lại dưới sân trường để họp bàn ý tưởng nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em bít rồi @__@ nhưng mà cái chính ý tưởng của bọn em, hay khối nào khác chứ ko riêng j khối lý , khó mà thể hiện ý tưởng trên hình tam giác :(:( hình khác ko đc hả...
mà lều tam giác dựng trên diện tích 1 ô vuông thì thực sự là hơi bé :| chúng em săm soi cả sáng nay rồi :(:)((

Chị chưa nhìn thấy cái lều Đoàn chuẩn bị nó ra cái mô tê, cũng không biết ý tưởng của các em thế nào. sorry vì hơi lắm điều
Có lẽ em nên hỏi xem khu vực của khối lý ở chỗ nào, xin bành trướng ra bao nhiêu mét vuông, còn lều các em tự lo :D như thế có thể là mọi người lều tam giác, em lều tứ giác :)) đấy là ví dụ thế
Có điều, từ ý tưởng đến thực tế xa lắc, hồi trước bọn chị trang trí trại tam giác, treo các thứ lên,vẽ vời chán vẫn trống không gian T__T vì cái lều to hơn chị tưởng.
Làm bé một chút thì không gian ấm cúng :x
Tốt nhất ban tổ chức cho anh em cái lều trước để đo đạc tô vẽ lên, không thì số liệu kích thước cũng được. Ví dụ: chiều cao của lều?

3, Vụ đấu giá gian hàng sẽ có ng đến từng lớp thông báo.

đây nghĩa là đấu giá cái lều hay đấu giá cái bàn đặt trước lều, hoặc 1 gian hàng khung bạt tử tế đặt ở 1 khu riêng? :D
Có phải đấu giá vị trí lều không?

Chỉnh sửa lần cuối:
-Lều thì ko phải đấu giá.
Xin thông báo như sau: mỗi khối đc 1 hàng rào diện tích 4 ô, trại chỉ đc phép ở trong 4 ô đó.
-Điện đóm BTC sẽ lo
-Chương trình cụ thể sẽ có ng trong ban tuyên truyền đến từng lớp 1 phổ biến & phát 1 tờ nội dung.
-Trưởng ban nội dung là Phạm Thùy Linh lớp 11A
-Ko có rules gò bó j cả, miễn bảo đảm diện tích là ok, nếu có thêm luật j sẽ đc cho vào tờ nội dung phát đến từng lớp trong khoảng thgian sớm nhất.
-Thi tài năng ko cần theo chủ đề, chỉ cần làm sao để đặc trưng nhất cho khối chuyên của mình là đc.

-thứ 7 ko đc nghỉ học (nhưng chắc nhiều ng bùng :D ) vì khối chuyên có các lớp sáng chiều, nên có thể phân công, lớp này sáng, lớp kia chiều. Với cả mình đc dựng khung trại trước từ thứ 6, thứ 7 chỉ dành cho trang trí trại thôi.
-Đầu mỗi phần thi tài năng có 1 video clip giới thiệu về khối mình, video clip này do các lớp quay & edit, video clip cũng tính vào điểm thi tài năng. Cả video clip và tài năng, mỗi khối đc 10 phút.

Mỗi khối tự chọn ra 1 tiết mục hay nhất của mình, để cho chương trình gọn nhẹ và ko gây xì xào bàn tán, BTC sẽ chỉ duyệt các tiết mục chứ ko tổ chức sơ khảo chọn lựa j cả.

@ chị Ngọc : :)):)) bọn em phân công xong rồi chị ah :)) lều tam giác là cái ngu nhất mà bọn em từng thấy

@ Hưng:

Đấy là lúc ban giám khảo đi chấm thì chỉ ở trong diện tích đấy là đc chứ j :))

Chứ còn từ lúc 5h đến 7h bọn tớ bày ra bên ngoài (ko ảnh hưởng đến lớp khác) thì sao :)), vì riêng khoản khách quây vào ngắm đã đủ đông rồi :))

Còn vị trí lều thì yêu cầu đoàn trường cho bốc thăm ngay mai hoặc ngày kia đi, để ng ta còn lựa địa hình cây cối mặt bằng mà thiết kế :x

Uh đấy! Có chỗ ngon chỗ dở, bốc thăm cho nhanh nhanh.:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo thông tin mới nhất của BCH thì các lớp sẽ tự lo trại. Bởi các lớp có nhu cầu kích cỡ khác nhau.
*Chốt lại, mỗi khối sẽ được 4 ô vuông trên sân trường( bao gồm cả phần trại và lia ria bán hàng, cổng chào xung quanh)
*BTC chỉ cung cấp...hàng rào và đèn chiếu đủ sáng:D. Hơi bị hay đấy nhớ, hàng rào để ngăn cách giữa các phần trại vừa đảm bảo an ninh, lại đẹp
*Trong tuần này và đầu tuần sau sẽ tiến hành tuyên truyền đến từng lớp và cả trên loa đài trường(mọi người chú ý lắng nghe nha)
Bắt đầu từ tuần sau, cụ thể là thứ 4 sẽ bắt đầu tiến hành bốc thăm...

VIDEO CLIP
hot news!!!
Các lớp sẽ có một đoạn tự giới thiệu ngắn về khối chuyên (3') phát trên màn hình to. Các lớp cố gắng chuẩn bị thật tốt để thể hiện những gì mà chưa thể hiện hết trên sân khấu nha:D:D:D
Cai này cũng có giải thưởng khá to cho Clip hay nhât.
CỐ LÊN!!!
*1/2 nộp clip cho BTC
*2/2 duyệt chương trình phần tài năng

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên