"Maple_Story" đê bà con !!!

pó tay.com các bác luôn. Trò maple tui tương chơi qua rồi và đi đến kết luận cuối cùng--> siêu dở. Không hiểu mấy bác nghĩ gì khi ca ngợi trò đó. Trò đóa sao so sánh được với VLTK,GB,MUVN, PTV. Có cần tui chỉ ra cho điểm vượt trội ko?
Mấy bác thích hình cute thì chắc chỉ có 1 cách ly giải duy nhất thôi--> **[-x [-x [-x .trò đó có từ lâu mà chẳng dc thương mại hóa nên chỉ có cách lý giải duy nhất thôi-->quá dở tập 2. Trong số các bác thích chơi maple co bác nào đã chơi quá 5 đầu games mà lv =1/3 lv người đứng đầu games ở những trò lv cao va =1/2 ở trò lv lên chậm ở tất cả các games chưa? Có bác nào từng chơi world ofwarcraft chưa? Nếu chưa thi xin xem lại kết luận của minh khi bảo trò maple đó hay

Chơi game cho vui thôi, chán thì nghỉ chơi trò khác. Chơi GB, VLTK mãi chán nên kiếm tí của lạ thay đổi không khí. Anh-tanh làm gì mà nóng thế :mrgreen:

2/Download về cũng chả phải đợi lâu la làm j`, chỉ khoảng 25-30 phút là OK ;) ;);) => chừng 200 MB.
ac, bác này nói hay ghê, games down lâu hay chậm còn phụ thuộc vào đường truyền và công cụ down, thế mà cũng coi là điểm mạnh của games à? bác nào down ragnarok online chưa? 972MB mày dù mạnh hay phò cũng mất nhìu thời gian, chi = ta chăt nhỏ ra rùi down từ từ, do đó dung lượng trò chơi chả đáng là điểm mạnh,hơn nữa trò dung lượng cành thấp càng nhàm vì thế giới ko rộng.

3/ Nó trội hơn các trò khác ở chỗ: thể loại phiêu lưu + nhập vai, k0tor ra nhàm chán như các trò nhập vai đang phổ biến hiện tại :); k0 đòi cấu hình máy quá cao, k0 thu phí chơi game (vì nó đc phổ biến toàn cầu mà),
chắc bác này ko bít là tất cả các trò online trước khi có ở VN đều "phổ biến toàn cầu". trò 2D thì đòi hỏi cấu hình máy khỉ gì. Chẳng lẽ máy các bác phò đến nỗi ko chơi dc VLTK với GB à?

trong trò chơi ko có hệ thống PVP, do đó chẳng thể có những cuôc tỉ thí bạn bè với nhau, 1 điểm mạnh của games online. Thêm vào đó là 2D, không gian hẹp, bấm vài nút vớ vẩn, chả khác gì ko cần bấm mà có thể thay = chuột, chác là để... mỏi tay nhanh hơn. events chán phèo, có thêm cho đỡ vô vị, ko thể sánh = những trận công thành chiến trong MUVN hay VLTK hứa hẹn, những trận đánh dữ dội giữa 3 phe cướp, lái buôn và hunter trong roadsink.Tôi dã chơi nhiều trò online nhưng ko hiểu các bác thấy trò maple có gì hay.nay xin đăng bài này để các bác sớm tỉnh ngộ,đưng phí thời gian vào trò đó.:)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>-

đúng thế

giết mấy con ốc sên thôi mà

cái chính là đi có anh em bạn bè cho vui vui

hết

lv cao thì có làm gì, anh nhỉ ?

:)) hay nhey, có tao và hưng nhồn hóa 2 chơi Wow roài này :)) ( thằng hưng max lv, và tao warr 35 :D )

;) đề nghị bạn nam đọc lại mấy bài trước của chic :))

Bạn nào k0 vào đc Maple thì cho tớ Nick YM hoặc add nick tớ: ''protect_u_with_love'' nhớ, tớ bảo cách.
Biết cách cài roài.

ẹc...
nick bác TQM chắc là ntranc13 đúng ko??? chẳng hiểu nó nghĩa là gì...thui pass...
thực ra thì chọn Bowman thì lợi sau này...dùng Crossbow mà bắn...bắn 1 series luôn....lúc đầu thì đúng là hơi khó chịu thiệt...nhưng...thui thì cứ luyện lên đi...
mọi người toàn chọn Warrior vì thấy nó Str, Def, HP cao (ko cần MP cho lắm...)...vả lại nó có cả cái HP Recovery và Max HP Recovery...nhưng mà trâu quá cũng ghét :D....

Đức Anh ơi giúp tớ với nè, tớ mà để lỡ event nữa thì chết luôn :((

OK đc roài mà.
Ấy cớ ăn cơm ngon đi đã, tớ online cả tối mà :)

Làm 1 pô kỷ niệm nào :))

hic mọi người toàn chơi Bera thế ,,ko ai ở broa ah`
keke đg chơi 1 con archer..lv 15 thui...tại chơi chi vui...mỗi ngày 1 lv là nhìu lém rùi...nên lên chậm lém!
Mage hay lém :-x có đứa lào chơi mage mà bỏ thì cho tao pass nhé..mà fa?i lv 20 trở lên cơ kaka

con kia lvl 14 còn làm beginner mới hay... hoho... mà tình hình ở trên 1 nik ở dưới 1 nik là thế nào... thằng ĐA lại dùng photoshop edit ah :)) vui tính thế... :))
@Hoàng: ko chơi thì thôi... nói thật đừng đả kik nhau... nghe khó chịu vđ...

HotboaiPro P.Đ.A's advantures

Như mọi hôm, cớ đến h học, là P.Đ.A, vốn dĩ là cậu học sinh lười học biếng làm lớp 10 T2, chỉ toàn ngồi trong lớp hát nhạc sến, đồng phục thì nhố nhăng lòe loẹt, toàn mặc quần đùi áo may ô đi học :p

Chuông reo Ring ring đc 1 tiếng, cậu Đ.A này nhanh như chớp, chả cần nhớ j` tới cặp sách nữa, mà vất luôn ở lớp, lượn thẳng 1 mạch ra hàng quán ngoài trường. Hàng đầu tiên là NetBar, nơi cậu này hay lui đến để chát chít, tán tỉnh bạn gái lung tung :|

Đc vài tiếng đồng hồ, cậu này bụng đói cồn cào, bắt đầu 2 chân lại tự động rời khỏi hàng Net, sang ngay quán ăn bên cạnh vừa khai trương :p

Ăn uống no nê roài. Cậu lê đi đc 1 đoạn đường thì 1 tin dữ đã ập đến tình cờ và bất ngờ :D:D:D P.Đ.A nhìn thấy chiếc khuyên tai rơi ngay đấy của người bạn gái.

Thế là chàng liền mũ cối, côn chùy, quần áo chỉnh tề, ra đi tìm bạn gái :x

Rất phong cách Pờ rờ, vừa chinh phục quái thú yêu tinh, cậu Đ.A vừa ngân cao khúc hát say đắm về tình yêu đôi lứa, ko quá sến nhưng cũng làm thức tỉnh cả con tin :D

Và 1 thằng đầu trâu mặt ngựa b! Đ.A hạ gục nhanh gọn, rặn hỏi thì nó trả lời ...

Đ.A liền tiện côn gậy, thấy mấy con ma cây ỷ nhớn, ăn hiếp 1 bé gái tiểu học dã man quá, tàn ác quá, chàng liền tả đột hữu xung, khác nào Triệu Tử phá vòng Tương Dương :D

= Sự quả cảm của Đ.A, Cô bé đã đc cứu thoát. Nhưng hỡi ôi, bọn quái vật láo tóet, đã làm trò bỉ ổi y như tên Newton làm vs 2bears trong kỳ truyện trước của Teo-ku... :( Đ.A ko nỡ nhìn, đành phải hy sinh trang phục :(:)((

Dù đã sang tới biên giới Việt Afganisran roài, song Đ.A vẫn chưa quên lời giảng của thày cô giáo bài Bình Ngô Đại Cáo, cơn ác mộng của Đ.A trong suốt hồi còn học cô Nam :(( :(( :((

Và roài, sau khi đã đột kích đc vào trong sào huyệt, giằng co quyết liệt vài hồi vs tên dâm tặc, Đ.A của chúng ta đã chiến thắng, hung đồ hết lối :D:D:D

Hắn chỉ chỗ người yêu Đ.A b! giam giữ.
Chàng nghe xong, bất thần biến thành 1 con người hoàn toàn khác - Hotboai Pro !!! Vs chiếc jày đỏ quen thuộc mà ai cũng nhìn thấy. Tiếc là phục trang cái áo sọc 7 sắc cầu vồng MS chưa có loại nì :(

Và trên đường, thấy Hotboai, đứa nào cũng lăm lăm rình bám xin chữ ký = đc, Song Hotboai vẫn 1 lòng vì người yêu, ko màng j` tới chuyện thế jan. Nhưng ác nhất là cái thèng này :((

Với ý chí ngoan cường, lòng dạ sắt đá, tinh thần gang thép, tình yêu nồng nàn, cùng sự giúp đỡ của "Bản đồ",(khổ Đ.A có biết đường đâu mà :)) ) chàng đã tìm ra khu xóm liều hoang vu, khỉ ho cò gáy, ngoằn ngoèo, toàn ốc bươu sên độc, đến giải thoát cho Hotgal :x :x :x

2 người mãi sống hạnh phúc bên nhau :D:D:D
THE END

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ ờ truyện hay, hay, công fu. Đoạn đầu công nhận hơi sến (chỗ ở ker) :-? Đoạn sau ở đảo Maple có mấy cảnh sáng tạo phết...=D> Cảnh vs Dark Lord là hay nhất=D> =D> , sao không đổi tên Dark Lord thành một ai khác :-? Cảnh bị bọn thân cây có rìu quây là bịa nhất, với đống đồ đạc dỏm như thế thì nó óanh cho tung... :D :-? :))
Mà thằng warrior 4x đâu sao không lôi ra làm truyện :-? ;;)
Nhưng mà nói chung thì truyện được đấy... =D> =D> =D> =D>

Lần đầu sáng tác, ko tránh khỏi những sai sót ko đáng có.
Mong nh! vị thống cảm, ủng hộ cho kỳ chuyện sắp tới :D:D:D

Hờ hờ độc đáo phết :D Công nhận có mấy chỗ hơi sến ( đúng chất Đức Anh :D ) nhưng mà cũng hay ;) Mất bao nhiêu thời gian của Hotboai thế nì :p

--Trò này chơi rồi, hơi chán 1 tí. Công nhận Đức Anh có quả truyện độc đáo phết, bịa đỉnh vãi. Mặc quần đùi áo ba lỗ cầm kiếm gỗ đi đánh Dark Lord mới kinh chứ :)):))

Ờ, Đức Anh ơi, tao xem rồi đây, suýt sặc +______+
Truyện sến thế, nhưng vậy mới đúng là mày chứ ^^
Tao xin mạn phép được nói với mày 1 câu:" Hix, pó tay với mày +____+"
Nói thế thôi chứ truyện mày viết cũng được, viết nữa đi, cho tao xem dzới

thằng nào cứ phản bác thế
mấy trò luyện lev thế này đi vui là chính
mấy chò ptv hay vltk khác gì đâu
mà luyện đến cấp nào rồi mà có vẻ ghê thế

hey có ai chơi bera thì cứu tao với
tao lạc vào dungeon
bây h hết ra
vừa ra bọn nó cắn chết rồi
:|

lạc vào Dun là chuyện muôn thuở của bọn ngu =))
thằng Hoàng chờ tối về tao đến đấy mày ra :))

Back
Bên trên