Manga -Anime , hehe , vô đê !!!

Machi cô bé chăm chỉ ( hay la` mặt nạ thủy tinh ) :D :X

Thư ơi, mem trên acc ah?Nick là gì đấy, tớ cũng là mem này (mỗi tội ko thích vẽ :D).Có bạn nào đoc Death Note ko?Đang ngồi xem movie HNG, cái bài ending hay vãi!!!

Ủa ,tui tưởng HxH manga mới nhất là chap 219 (có lẽ giờ đã có 220 ) ,bản chưa sửa bằng Tiếng Trung huh ?
Có phải chap 219 là thuộc tập 20 ở Nhật hả (muh đó là bộ đã sửa cẩn thận nên có lẽ ko phải đâu )!
Càng về sau HxH có nhiều cảnh ...hơi hơi bạo lực ,chắc xuất bản tiếp ở VN thì bị xóa và sửa hết mất :(( .

Ngay tập 19 đã bị xóa đi 1 chút roai` :((
Ở trên acc đấy có nhiu` nick lém!! babygirl_GEM hoặc GEM_group hoặc vào nick của mấy đứa trong nhóm GEM tụi tớ!

Muốn kím nhiều truyện đã dịch sang tiếng Việt thì nên vào đây: www.mangavn.info. Nếu iu thích truyện tranh thì nên tham gia cả vào diễn đàn đó ^_^

Accvn thì lớn hơn :-?
To Tâm: tớ cũng đọc Death note này.Hay nhỉ :D
Mà về sau thấy HXH cứ vẽ xấu xấu kiểu gi` ý :-S

Acc đâu có nhiều truyện dịch bằng Mangavn chứ. Vả lại acc gần đây cà cheng rồi. Ko thích vào nữa.

Mọi người có hay đọc truyện của các nhà xuất bản nhỏ ko? Nhiều truyện hay vật vã luôn, nhưng vì nxb nhỏ phát hành nên hay tịt giữa chừng, chán ơi là chán.

Mấy nxb nhỏ (chủ yếu là ở miền Nam) xuất bản nhiều truyện hay nhưng cũng có nhiều cái dở: 1. Dịch không chính xác (ẩu), tên nhân vật bị thay tùm lum 2. Cắt truyện 3. Truyện bị ngưng giữa chừng. Tất cả đơn giản là vì họ không chịu mua bản quyền nên cũng không chịu trách nhiệm về việc truyện xuất bản có sự sai lệch với bản gốc hay không. Hay như vụ nxb Thanh Hóa "chôm" Imadoki của Tủ sách mini (truyentranh.com) và phát hành với cái tên siêu chuối - Cô gái bé bỏng đó.

Sắp kí công ước Berne rồi. Chẳng biết mấy nxb này sẽ làm ăn theo kiểu nào nữa ^_^

ACC thì có bà Kamui vừa chuyển sang trường mình đấy!

Tớ thấy manga hay còn có Yugi - Oh! nứa. Vừa rồi hãng Warner Bros của Mỹ có làm một movie về Yugi -Oh!. Có bạn nào xem chưa? ( Anime Yugi-Oh! hay hơn cả truyện!)

Ra rồi cơ à :O , cứ tưởng chưa ra nên chưa xem :D
Nói chung kể cả mấy cái NXB lớn hơn như Trẻ với KĐ ( Trẻ thì đỡ hơn ), vẫn hay cắt truyện, bôi xóa này nọ >.< , nói chung là ko chấp nhận được [-x
Nói chung thì mấy trang VN dịch thì update hơi chậm :D ,thế là tớ toàn tìm nguồn của mấy trang đấy rồi down về đọc tiếng Anh :D

Mấy đứa bạn tớ bảo là nxb Trẻ xb 1 số truyện cũng ko có bản quyền nên ra được nửa chừng thì ngưng.
Có ai đọc Kaze Hikaru ko? Truyện hay vật vã, nhưng bây giờ đang ngừng huhuhu.
Tớ chưa bao giờ xem truyện trên net cả ( nhà quê wá). Nghe các bạn quảng cáo thế, tớ phải thử mới được!!!!

Bà Kàmúi chuyển tới lớp Anh 2 chứ gì? Nghe nói nhà bà ấy ở cạnh Kim Liên, nhưng chưa ngó bao giờ.

Anime Yugi-oh tưởng ra lâu rùi chứ?

Trẻ cũng chả có chuyện nào đăng kí thật sự đâu [-x
Toàn sang Nhật mua mấy quyển về rồi dịch hoặc là lấy trên mạng về.
Bây h ở VN chỉ có 2 truyện là theo hợp đồng là Doraemon và Conan :(( , ko biết sau cái công ước kia còn bao truyện :(

Tức là chỉ có truyện của NXB Kim Đồng thôi!
Ôi giời ơi, hôm trước tớ ra hàng truyện, ngày trước còn thuê được 1 đống, bi h lèo tèo vài quyển đọc được, truyện bi h chán thế!!
Ai thích Vua Bánh mì ko?

Back
Bên trên